Rượu mạnh – Lịch sử, nghệ thuật, văn hóa, đam mê, sưu tầm và chia sẻ (Nhà số 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Philip Tèo

Xe máy
Ông anh được một bác đại gia tặng sinh nhật chai này, khổ nỗi ông anh cũng chẳng hiểu về rượu nhiều lắm mà chỉ nói "thấy bảo chai này đắt lắm".Đang tính gạ ông anh để rước em này về các cụ ạ.Theo các cụ em này khoảng nhiu thì rước được

thumotty

Xe buýt
1974 àhh...hẹ...hẹ...CT và Phá CT đấu giá chai này đi kìa :D
Em thấy giá nó thế này cụ Tèo ah.
Chai này bottled bởi G&M nên chắc cụ Tèo có mối rồi. Em nghĩ cái hay là được đóng chai từ những năm 1996 tức là cách đây gần 20 năm. Có thể cái này mang ý nghĩa sưu tập nhiều hơn. Nhìn nhãn cổ thích quá.

duyhung666

Xe tải
Highland Park 1978/2011

Chào các bác! Em mới tham gia diễn đàn nên xin các bác chỉ bảo. Thấy các bác bàn tán về Highland Park nhiều quá cũng thấy mình may mắn vì đang được sở hữu 2 chai HLP 1978/2011. Hình của em đấy đây ạ:

Chai này không biết giá trị lắm vì bản thân không biết nhiều về HLP. Xin các cao thủ chỉ dạy cho thêm..

Philip Tèo

Xe máy
Chào các bác! Em mới tham gia diễn đàn nên xin các bác chỉ bảo. Thấy các bác bàn tán về Highland Park nhiều quá cũng thấy mình may mắn vì đang được sở hữu 2 chai HLP 1978/2011. Hình của em đấy đây ạ:

Chai này không biết giá trị lắm vì bản thân không biết nhiều về HLP. Xin các cao thủ chỉ dạy cho thêm..
Giờ em mới biết chai này có hộp đen.Chai của em hộp trắng, cũng bot 2011.Em mua bên Sing hình như 540SGD

MaltBrothers

Xe buýt
Ông anh được một bác đại gia tặng sinh nhật chai này, khổ nỗi ông anh cũng chẳng hiểu về rượu nhiều lắm mà chỉ nói "thấy bảo chai này đắt lắm".Đang tính gạ ông anh để rước em này về các cụ ạ.Theo các cụ em này khoảng nhiu thì rước được

Giá ở Nước ngoài thì trên trời lắm và bị ảnh hưởng khá nhiều bởi độ hiếm quí, tuy nhiên ở An Nam thì hiếm quí lắm cũng không bằng ngon bổ rẻ. Ví dụ sinh động nhất là chai Glenmorangie port wood hay sherry wood finish. ở nước ngoài bán 125 GBP = 4.375.000 đồng. Tuy nhiên ở An Nam có thể mua được với giá 600k - 800k chai 1 L.
Hay chai Glenmorangie Cellar 13 nước ngoài bán tới 199 GBP thì ở ta cũng chỉ 800k là cùng.

Vì vậy nếu chai Ardbeg 1974 ở trên bán với giá 650 GBP = 22.750.000 đồng ở nước ngoài thì ở VN theo em cụ Tèo chỉ mua với Giá 6 tr đồng là hợp lý rồi. Chỉ thế thôi cụ Tèo ạ. Có hai lý do, thứ nhất là chai của nhà IB và lại đóng chai ở độ cồn thấp 40%abv em dự là chất lượng cũng chỉ trung bình thôi. Còn nói độ hiếm quí thì bỏ qua, tem nhãn xấu òm lại còn cũ nát không đem biếu được để bày cũng xấu cả cái tủ rượu. Giá 6 triệu đồng là hợp lý rồi. Cụ mua 10 triệu đồng thì tùy sở thích sưu tầm của cụ thôi chứ em thì bỏ qua luôn :D

Tầm 10 tr thì em mua anCnoc 35yo hay BB1975 uống chất hơn nhiều chưa kể còn dư tiền làm được gần 1 thùng Hlp 12 để rửa chân hehe

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải

Quan điểm cá nhân của em, Adberg, Lagavulin là 2 trong những nhãn rượu sang trọng bậc nhất của Whisky. Tất nhiên Adberg, Lagavulin OB tuổi cao thì hiếm quý và đương nhiên rất đắt đỏ rồi. Nhưng các chai IB của các nhà này cũng ko có mấy và ít hơn rất nhiều so với các nhà khác, kể cả khi so với 1 nhãn rượu có giá các chai OB rất đắt đỏ hiện nay là Maccallan.
Mặt khác, chai IB này cũng có tem nhãn kiểu cổ điển, chai cũ, tuỳ mắt người nhìn nhưng cá nhân em thấy chai này rất đẹp. Tem nhãn kiểu này mà giành cho chai OB 1974 thì có lẽ giá cao chất ngất chứ ko chỉ vài trăm euro.
Vì vậy em nghĩ cụ Tèo nên chốt hạ bê em nó về xếp cạnh chai OB 1975 và mấy chai Laphroaig 27yo, 30yo, HLP 40... đi thôi cụ ạ.

flat

Xe buýt
Quay trở lại mạch rượu, em thành thật phê bình Chủ tịch BSC, khi mà cụ chiều nay cụ ấy chủ trì tổ chức tiệc....................rượu vang!
Với trách nhiệm Trưởng Ban Tiếp thị BSC, nhà em có mấy cái ảnh báo cáo, các cụ/mợ đánh giá Chủ tịch hộ em nhé:

flat

Xe buýt

Đang chụp ảnh thì đội Moto của em tới, thôi, em lôi lên luôn làm nền cho tiệc rượu :))

flat

Xe buýt
Đội CLB nhà em .....toàn hổ/báo, em ko tiện đưa hình anh em, thôi đưa hình đội xe vậy:

flat

Xe buýt

Còn đây là xe đưa đón cụ Clayton :)

flat

Xe buýt
Em Jenda - Tổng thư ký BSC

Đội hình của BSC tham gia, hôm nay anh em BSC được bác Minh, Chủ tịch HDQT Việt3 đón tiếp ...riêng với vô vàn loại .....hàng hiếm :)

Thôi, nhà em xip phép..........đi về nhà đây, muộn quá rồi ;)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em gửi các cụ một sản phẩm cao cấp nữa để giảm độ nóng của whisky

BIA STAROPRAMEN – VÀNG TRẮNG CỦA PRAHA HOA LỆ​

Nấu bia và thưởng thức bia là một lịch sử và là nét văn hóa truyền thống lâu đời của Cộng hòa Séc (Tiệp Khắc cũ), ở đây người dân coi việc làm bia uống bia là một phần không thể thiếu trong ngày. Họ coi bia là quốc hồn quốc túy của mình và luôn trân trọng giữ gìn như báu vật vậy.
Bia Staropramen là một đặc sản, là niềm tự hào và là “Vàng trắng” của thủ đô Praha hoa lệ. Ai đã từng qua đây và nếm thử hương vị thơm tuyệt hảo của một loại bia có màu vàng óng ánh như mật ong. Loại bia này có đầy đủ các vị đắng, ngọt dịu, chát nhẹ, hương thơm đặc trưng của hoa houblon, hậu vị béo ngậy của malt. Thì chắc hẳn chẳng bao giờ quên tên gọi Staropramen một loại bia Lager tuyệt vời có một không hai trên thế giới.

Bia Staropramen được sản xuất tại Praha bằng phương pháp nấu bia truyền thống của Cộng hòa Séc được nấu từ những hạt malt tốt nhất từ vùng Moravian phía đông Czech kết hợp với giống hoa houblon quý tộc Saaz từ vùng Zatec cho ra một loại bia tuyệt vời và là loại bia số 1 tại Praha và Cộng hòa Séc ( Tiệp Khắc cũ).
Bia Staropramen có mặt tại hơn 50 quốc gia và Việt Nam là một trong số đó.
Các danh hiệu gắn liền với tên tuổi của bia Staropramen:
- Bia được người Séc yêu thích nhất.
- Bia Lager có chất lượng tốt nhất Cộng hòa Séc.
- Bia Staropramen duy nhất chỉ sản xuất tại Praha.
Hãy uống Staropramen bạn sẽ khó quên hương vị đậm đà với 5% cồn. Loại hương hoa quyến rũ của houblon, tinh túy của malt, mịn màng, tinh tế cùng vị đắng thuần khiết.
Về giá trị dinh dưỡng và y học, bia Staropramen được gọi là “Bánh mỳ lỏng”. Men bia được biết đến là một nguồn giàu các chất dinh dưỡng, hơn cả mong đợi, bia có thể chứa một lượng đáng kể các chất dinh dưỡng, bao gồm magie, selen, kali, phốt pho, biotin, và các vitamin B. Uống một lượng bia vừa phải sẽ giảm nguy cơ bệnh tim, đột quỵ và suy giảm nhận thức.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Nhãn hiệu mới vodka siêu cao cấp trên thị trường: White Gold Black Edition

White Gold Black Edition nhãn hiệu ‘con’ mới thuộc phân khúc vodka siêu cao cấp của White Gold Vodka. Đây là dòng vodka trong suốt trong thiết kế chai màu đen mờ, phiên bản giới hạn, được thiết kế chủ yếu để bán tại các hộp đêm và quán bar thời trang.

Được giới thiệu vào mùa thu năm 2010, nhãn hiệu ‘con’ trực tiếp liên kết với các nhãn hiệu mẹ, về tên gọi của nó và nhãn mác mang phong cách tương tự. Hình ảnh thiết kế chai White Gold Black Edition vẫn giữ đặc tính của White Gold : phong phú, trang trí công phu, chất lượng cao và truyền thống, theo nhà sản xuất.
Chai màu đen được phát triển để phản ánh tính cá nhân, đắt giá, “điều chỉnh” – giống như xe hơi, công ty cho biết – một phiên bản của nhãn hiệu mẹ. Chai mờ màu đen nhấn mạnh hình dáng thiết kế thanh lịch, trong khi nhãn màu bạc sáng đánh bóng cho màu thủy tinh màu đen.
White Gold Black Edition là dòng vodka siêu cao cấp được chưng cất từ 100% ngũ cốc được trồng ở vùng trung tâm của Liên bang Nga. Được lọc 3 lần qua than củi và ion bạc giúp tạo ra hương vị tinh khiết và một khẩu vị dễ chịu, có thể uống thẳng trực tiếp hoặc dùng trong pha trộn cocktail. White Gold Black Edition có hương vị cân bằng với một kết thúc êm.
Công ty đã tạo ra hình ảnh đặc biệt cho món cocktail cổ điển, đăng ký bởi Hiệp hội Bartender quốc tế. Để thu hút sự chú ý của người tiêu dùng và tạo ra một game dữ liệu, các biểu tượng bắt mắt giúp người tiêu dùng hiểu về các tác động của rượu. Các biểu tượng được thiết kế gợi nhớ tới các biểu tượng tiện ích điện tử thời trang.
Nhằm vào người tiêu dùng quốc tế, thương hiệu này hòa nhập vào cuộc sống ban đêm náo nhiệt và là nhà tài trợ thường xuyên cho các sự kiện thời trang, các dạ tiệc với giới thiệu hợp thời trang dành cho những người nổi tiếng. Thông tin về các tin tức, thương hiệu và hình ảnh có sẵn trên trang web vodka.com-www.whitegold và trong các mạng xã hội: Livejournal Page, Facebook và V Kontakte.
Nhiều vật liệu POS khác nhau và nhiều lựa chọn thiết kế bao bì quà tặng dành cho White Gold Black Edition Vodka.
Giải thưởng giành cho White Gold Black Edition bao gồm: Best Vodka năm 2011. Huy chương vàng. Cuộc thi thử rượu trong phân khúc siêu cao cấp; Wine-Vodka năm 2010 tại Sochi. Giải thưởng cho hạng mục thiết kế chai đẹp nhất ( Best design of bottle ) .
Thương hiệu này đã được giới thiệu tại Triển lãm thế giới TFWA năm 2010 tại Cannes.

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Nhà e vừa dc cụ Jacku tặng cho lọ nước hoa Mayfair về pha soda Tonic đây ạh.

tuankts

Xe tải
Hôm nay nhân dịp đại gia thành phố Hoa cải đỏ đánh xe tải lên 46KM vét hàng, còn 1 chai Littlemill 22yo thừa ko biết nhét vào đâu bèn alo mấy cụ hổ báo BSC ra khênh giúp :D. Một buổi gặp nhau cuối năm đầy thú vị.

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi các cụ cao nhân mấy chai này để thẩm tết có được không các cụ?

BarleyRiver

Xe tải
Em hỏi các cụ cao nhân mấy chai này để thẩm tết có được không các cụ?
Mấy chai này quý quá. Nhưng loại này phải rất thận trọng khi dùng đấy cụ ạ. Cụ xem ở cái nhãn đằng sau mỗi chai, hoặc phần chữ rất nhỏ in ở cái tem phụ trên hộp rượu, nếu người ta đề là Commodities for Lunar New Year Usage Only thì dùng được. Nếu không có dòng trên thì tuyệt đối đừng cố uống cụ nhé. Rất nguy hiểm đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng