[Funland] [Runner] "Chỉ có mấy thằng điên mới bỏ tiền ra để được đi hành xác!"

Long Vehicle.

Xe tải
Mấy cụ chạy thường là đek có năng khiếu, đek biết đá bóng, trông khắc khổ bỏ mệ.
Cùng dân chạy nhông em chia sẻ,
:))

dalink

Xe điện
Thế nên gấu mới cho e đk nhõn ecopark bib 42 699k :((
Tức là chạy phải bỏ ra 5 củ ấy ạ. Em tưởng tài trợ cả đống rồi tình nguyện các thứ, sao tốn kém thế nhỉ. Chi phí có gì đâu.

Anh.Em

Xe buýt
Em vẫn đều đặn trung bình ngày 5-7km.
Chạy và jogging để rèn sức khoẻ chứ em chả ham thi thố.
Đăng ký chạy cho vui Cụ ơi, Cụ tin Em đi vui lắm. Mục đích chính vẫn là rèn luyện sức khỏe chứ ham hố thì sao lại với đội chuyên nghiệp. Trên đường chạy những người không quen biết cổ vũ động viên nhau :"Cố lên ông ơi" ... nghĩ lại cũng vui. Vượt qua giới hạn bản thân, rèn luyện ý chí và nghị lực... đó là phần thưởng lớn nhất rồi. Về đích xinh tươi ai hỏi giải gì không thì bọn E vẫn hay nói :" Đồng giải tư :D"

rgvmen

Xe container
Tức là chạy phải bỏ ra 5 củ ấy ạ. Em tưởng tài trợ cả đống rồi tình nguyện các thứ, sao tốn kém thế nhỉ. Chi phí có gì đâu.
Bỏ tiền để nhóm khác nó làm cái cổng để có cái tự sướng chứ cụ

tungLam.nwl

Xe tăng
Em ủ mưu chạy từ lâu rồi nhưng thấy 3 năm đôi giày vẫn mới xỏ được vài lần, sau đó thì đến vụ thoái hóa đốt sống nên đành chuyển sang đi bộ quanh nhà buối sáng. Nói chung cứ thể dụng thể thao cho khỏe là OK còn nếu lấy đấy làm nghề thì nên xem xét tính hình sao cho hợp với bản thân.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
môn này chán nhất quả đất, gym giếc còn có mấy e xinh tươi tập cùng.
E cứ bóng đá cho lành.

namcutthoi

Xe buýt
Mấy cụ chạy thường là đek có năng khiếu, đek biết đá bóng, trông khắc khổ bỏ mệ.
Cùng dân chạy nhông em chia sẻ,
:))
Cũng không hẳn cụ ạ. Em ngày nhỏ hay theo các anh ở phố lên đá sân dốc Ngọc Hà, sau vào sân Thủy Lợi... Tới cách đây hơn chục năm, vào TpHCM công tác cũng hay lượn ở sân bóng Phú Nhuận, rồi sân Kỳ Hòa trên đường Sư Vạn Hạnh.
Giờ tuổi cũng 1 mớ rồi, ra sân bóng banh va đập không ổn. Em lại thấy cái anh chạy đường dài này phù hợp, tiện lúc nào xỏ giày lúc đó, khỏi phải lo đặt sân rủ đội, khỏi lo cảnh trong sân chém giò - ngoài sân chém người.
Mà kể ra em thấy cũng phải, đá bóng là môn đối kháng đồng đội, anh nào vào sân cũng máu ăn thua... Chuyện xô xát cũng khó tránh.
Chứ như chạy bộ, em thấy bạn đồng run đa phần dễ mến, luôn hỗ trợ giúp đỡ nhau... Em chưa thấy ông chạy bộ nào phang bạn chạy cả, san sẻ nhau từ ngụm nước, miếng chuối. Gặp nhau trên đường chỉ thấy vẫy tay chào, nhe răng cười động viên nhau.
Mà cụ nói chuẩn rồi: "Què chân bóng đá, hóp má điền kinh..." :D

skuadi

Xe điện
Cũng không hẳn cụ ạ. Em ngày nhỏ hay theo các anh ở phố lên đá sân dốc Ngọc Hà, sau vào sân Thủy Lợi... Tới cách đây hơn chục năm, vào TpHCM công tác cũng hay lượn ở sân bóng Phú Nhuận, rồi sân Kỳ Hòa trên đường Sư Vạn Hạnh.
Giờ tuổi cũng 1 mớ rồi, ra sân bóng banh va đập không ổn. Em lại thấy cái anh chạy đường dài này phù hợp, tiện lúc nào xỏ giày lúc đó, khỏi phải lo đặt sân rủ đội, khỏi lo cảnh trong sân chém giò - ngoài sân chém người.
Mà kể ra em thấy cũng phải, đá bóng là môn đối kháng đồng đội, anh nào vào sân cũng máu ăn thua... Chuyện xô xát cũng khó tránh.
Chứ như chạy bộ, em thấy bạn đồng run đa phần dễ mến, luôn hỗ trợ giúp đỡ nhau... Em chưa thấy ông chạy bộ nào phang bạn chạy cả, san sẻ nhau từ ngụm nước, miếng chuối. Gặp nhau trên đường chỉ thấy vẫy tay chào, nhe răng cười động viên nhau.
Mà cụ nói chuẩn rồi: "Què chân bóng đá, hóp má điền kinh..." :D
Vâng. Môn running này đa phần là người hướng nội. Đối thủ của runner là chính bản thân mình chứ không phải đối phương.
Tiện nghề HR em cũng tư vấn cho các em sv là chọn boss nên để ý boss chơi môn thể thao nào. nó nói lên nhiều điểu phết về cách điều hành doanh nghiệp của họ :D

fantasy0178

Xe tăng
E chạy gần chục năm nay, nhà cũng sát hồ Tây, nhưng toàn chạy một mình, chạy để nâng cao thể lực bản thân chứ chả hội nhóm ọp ẹp thi đấu gì, đồ chạy thì giày tất quần áo ở mức trung bình, nếu chạy vì sức khoẻ thì chả tốn kém là bao

bikhoai

Xe buýt
Tại sao các cụ mợ lại thích chạy bộ?

Dân chạy bộ hay gọi là bị sa hố. Tụi runner dụ được ai cùng chạy là khoái lắm, bảo đẩy được thằng/con ấy xuống hố.

Mới đầu đa phần là đến với chạy bộ vì giảm béo. Rồi sa dần dần. Lúc đầu thì chạy đc 5k, rùi 10k, 15k.... lúc choén được em Tây (chạy một vòng hồ tây) thì khoe loạn trên fb...

Cũng lúc đầu tặc lưỡi giày nào chả chạy được, mua đôi bata, thượng đình... rồi sau đó sa dần, mua các thể loại Nike, Adidas, Brook, Salomon,... các kiểu..

Lúc đầu chỉ định giảm cân, rồi sau mua bib chạy các giải, chạy để làm finisher thôi chứ ko cần đứng bục gì cả... bib thì đắt, đi lại ăn ở các kiểu cũng lục tốn

Quần áo cũng vậy, rồi đồng hồ. Ko phải apple watch mà phải là Garmin, Suunto,...

Rồi bỗng giật mình hoá ra môn này không hề rẻ. Các thể loại offline, challenge...

Đau nhất là hầu hết các runner sa hố thường thường bị các bà vợ/ông chồng ko ủng hộ cho mấy. Mỗi lần đi chạy là bị lườm đến khổ. Có ông phải chạy lúc qua 12h đêm, và phải về sáng trước 6h30 (như em) để không ảnh hưởng tới gia đình.

VMM qua rồi. Gấu mẹ vĩ đại sau khi được em (với giọng đầy thần tượng) cho xem ảnh các runner làm luôn câu:

CHỈ CÓ MẤY THẰNG ĐIÊN MỚI BỎ TIỀN RA CHỈ ĐỂ ĐI HÀNH XÁC..

Chân dung nhà vô địch VMM100 2019 Hùng Hải

Haizz

E có mấy thằng bạn học phổ thông cũng chạy giải này.

lx125_black

Xe container
Em cũng thích chạy cho khỏe người cơ mà bị tràn ít dịch đầu gối nên chịu chết, giờ đi bộ quá quá tý cũng đau. :(

bai

Xe điện
Nhìn những thằng răn nờ xấu giai bủ mẹ. Teo tóp từ đầu đến chân, đen thùi lùi như củ súng.
Bạn bè rủ đi uống bia thì éo dám uống vì sáng mai dính buổi tập sớm.
Sểnh ra là xỏ giày trốn ra ngoài đường, toàn nói dối vợ đi càfe, trà đá hay gặp gỡ đối tác này nọ.
Chạy hòai về đau mỏi, đếck trả bài đc, vợ nó lườm nguýt dằn dỗi.
Chạy nhiều về ko dạy con học bài được, ko đi đón con đúng giờ bị vợ la cho te tua.
Chạy nhiều ko rửa bát, lau nhà đc bị vợ mặt nặng mày nhẹ, chân đi như voi bước.
......
Tóm lại là chả được cái tích sự gì.
Tốt nhất ra đẩy vợ xuống hố cùng cho vui :)).

Xecutkit2008

Xe điện
Em ủng hộ môn này, ngày nào em cũng nện 4km thôi. sức khỏe, xả stress...

Matizcoi

Xe cút kít
Tại sao các cụ mợ lại thích chạy bộ?

Dân chạy bộ hay gọi là bị sa hố. Tụi runner dụ được ai cùng chạy là khoái lắm, bảo đẩy được thằng/con ấy xuống hố.

Mới đầu đa phần là đến với chạy bộ vì giảm béo. Rồi sa dần dần. Lúc đầu thì chạy đc 5k, rùi 10k, 15k.... lúc choén được em Tây (chạy một vòng hồ tây) thì khoe loạn trên fb...

Cũng lúc đầu tặc lưỡi giày nào chả chạy được, mua đôi bata, thượng đình... rồi sau đó sa dần, mua các thể loại Nike, Adidas, Brook, Salomon,... các kiểu..

Lúc đầu chỉ định giảm cân, rồi sau mua bib chạy các giải, chạy để làm finisher thôi chứ ko cần đứng bục gì cả... bib thì đắt, đi lại ăn ở các kiểu cũng lục tốn

Quần áo cũng vậy, rồi đồng hồ. Ko phải apple watch mà phải là Garmin, Suunto,...

Rồi bỗng giật mình hoá ra môn này không hề rẻ. Các thể loại offline, challenge...

Đau nhất là hầu hết các runner sa hố thường thường bị các bà vợ/ông chồng ko ủng hộ cho mấy. Mỗi lần đi chạy là bị lườm đến khổ. Có ông phải chạy lúc qua 12h đêm, và phải về sáng trước 6h30 (như em) để không ảnh hưởng tới gia đình.

VMM qua rồi. Gấu mẹ vĩ đại sau khi được em (với giọng đầy thần tượng) cho xem ảnh các runner làm luôn câu:

CHỈ CÓ MẤY THẰNG ĐIÊN MỚI BỎ TIỀN RA CHỈ ĐỂ ĐI HÀNH XÁC..

Chân dung nhà vô địch VMM100 2019 Hùng Hải

Haizz

Bỏ tiền ko nói, bỏ sức cho mục đích khác ko dành cho vợ thì nó chả ghét là đúng dồi :))