Rửa xe sạch sẽ mang lên khoe hàng ạ

rafa_huynh

Xe hơi
xe đẹp quá, chi phí thiệt hại hết bi nhiêu vậy bác

MinhPT

Xe tăng
Nhà cháu cũng giống Cụ sáng túc tắc đạp khoảng 10km 1 vòng Hồ Gươm rồi về, thấy nhiều cụ đạp nhanh nhìn mà thèm nhưng lượng sức mình ko theo đc.
Xe cụ đẹp lắm, xích líp trông mới toanh. :)
Vâng cám ơn bác. Mục đích của mình chỉ tập thể dục thế thôi mà vẫn bị các "cao thủ" chém tơi tả nào thì đời tống, nào thì khoe Titan với XTR, em có thì em khoe chứ sao.
Còn các "cao thủ" xem lại chính mình trước khi chém gió: các cao thủ có dám cược là luôn luôn thay và sở hữu đồ mới nhất không?

Xe mình cũ, sức mình yếu, phù hợp mục đích tập thể dục, hàng ngày đạp, mưa to quá thì nghỉ còn không đạp đều, 6 tháng trở lại đây chỉ nghỉ hơn chục buổi thôi bác ạ.
Kết quả đến hôm nay:

Xe đẹp cụ nhỉ. Chúc mừng cụ nhé !
Thank bác.
xe đẹp quá, chi phí thiệt hại hết bi nhiêu vậy bác
Thank bác, chi phí tăng theo thời gian, cứ thấy gì chưa ưng mà thấy đồ hay và rẻ thì lại mua bác ạ. Đầu tư ban đầu dưới 30 triệu.

MinhPT

Xe tăng

MinhPT

Xe tăng
Thêm cái tổng trọng lượng vành không phụ kiện:

Demchinhhang.net

Xe container
Các bác tính ra là quá pờ rồi rồi, em đạp xe chả bao h ghi lại cái gì, chả theo dõi qua phần mềm nào sất, cứ đạp (có đồng hồ tốc độ để biết thôi) theo thời gian cho phép từ 5h sáng đến 7h30 sáng là về đi làm. Cứ như thế một mình một hội đâm ra độc lập tự do và nhàn:D, mỗi tội không có cái gì để phấn đấu:))

MinhPT

Xe tăng
Các bác tính ra là quá pờ rồi rồi, em đạp xe chả bao h ghi lại cái gì, chả theo dõi qua phần mềm nào sất, cứ đạp (có đồng hồ tốc độ để biết thôi) theo thời gian cho phép từ 5h sáng đến 7h30 sáng là về đi làm. Cứ như thế một mình một hội đâm ra độc lập tự do và nhàn:D, mỗi tội không có cái gì để phấn đấu:))
Vâng, mình cũng như bác thôi, 90% là đạp 1 mình, 1 cung đường, có ngày người mỏi mệt quá, có ngày lất phất mưa, ... nhưng vẫn lấy xe ra đạp từ khoảng 9h tối. Chỉ phấn đấu với chính mình thôi ạ, trước đây đạp trung bình 13-15km/h mà vẫn oải, bây giờ 19-20km/h bình thường rồi ạ. Ghi lại để nhắc chính mình thôi bác.

xedop.com

Xe container
Vâng cám ơn bác. Mục đích của mình chỉ tập thể dục thế thôi mà vẫn bị các "cao thủ" chém tơi tả nào thì đời tống, nào thì khoe Titan với XTR, em có thì em khoe chứ sao.
Còn các "cao thủ" xem lại chính mình trước khi chém gió: các cao thủ có dám cược là luôn luôn thay và sở hữu đồ mới nhất không?

Xe mình cũ, sức mình yếu, phù hợp mục đích tập thể dục, hàng ngày đạp, mưa to quá thì nghỉ còn không đạp đều, 6 tháng trở lại đây chỉ nghỉ hơn chục buổi thôi bác ạ.
Kết quả đến hôm nay:

Thank bác.

Thank bác, chi phí tăng theo thời gian, cứ thấy gì chưa ưng mà thấy đồ hay và rẻ thì lại mua bác ạ. Đầu tư ban đầu dưới 30 triệu.
Em đồng quan điểm với cụ, cái gì mới rồi cũng trở thành cũ, cái quan trọng là cụ yêu xế đến mức nào, chăm chút cho em nó ra sao. Em thì ngày nào cũng mang ra lau chùi ngắm ngía.

sieuga

Xe tải
Oánh kiểu j mà xích líp sáng choang thế cụ Minh, cụ hướng dẫn cụ tỉ cho nhà e với. Em có bộ rửa xích líp xịn rùi ạ.

xedop.com

Xe container

cucaihn

Xe buýt
30 tr +++ chưa mua nổi bộ groups XTR :))

MinhPT

Xe tăng
30 tr +++ chưa mua nổi bộ groups XTR :))
Đó là đồ mới ạ, đồ cũ thì rẻ như cho ấy ạ.

Em cập nhật đồ chơi cùi cho xe: Phuộc đơ carbon

So với cái cũ:

Rồi lắp lên xe:

Không có đồ nên lắp mất công khi tháo cái đệm dưới của bộ headset. Xe như trong hình cân lên thế này:

lululala

Xe buýt
Xe khủng long, nhưng e vẫn thích cái đầu tiên hơn mấy cái nâng cấp về sau :D

MinhPT

Xe tăng
Xe khủng long, nhưng e vẫn thích cái đầu tiên hơn mấy cái nâng cấp về sau :D
Không hẳn là nâng cấp đâu bác, chỉ là tráo đổi, tháo lắp để tìm hiểu thôi:
Mục tiêu đó nên thấy gì chưa ổn thì lại đổi:
1. Bộ phanh cũ:

Được thay bằng bộ phanh mới:

Bộ cũ nói chung dùng tạm được, dùng với đĩa Shimano RT81 thì như cậu với mợ, thích dí phanh thế nào là được thế đó, nhưng mà nặng 450g cho cả bộ như hình. Các bộ bình thường như Shimano SLX nặng khoảng 600g.

Bộ mới là Formula R1, nhẹ hơn 1 tí: 400g, lại thêm 2 cái adaptor và 4 con ốc là hoà, mà lại tốn 1 số tiền.

Dàn đầu tháo tạm cái đỡ tay:

MinhPT

Xe tăng
Em thêm cái clip để nói về độ bon của xe, clip búng bánh sau thế này:
[YOUTUBE]drtSQ_j1L6A[/YOUTUBE]

libertyievn

Xe buýt
bác kg dùng phuộc đơ carbon thì sang tay em nhé....em nâng cấp con mtb peugeot già của em....

Giangcc18

Xe tải
Em thêm cái clip để nói về độ bon của xe, clip búng bánh sau thế này:
vẫn chưa thật chuẩn bác Minh ah. Chuẩn thì phải là cái chân van phải nằm điểm dưới cùng khi bánh ngừng quay cơ :D

ah, cái pump của bác là beto, bơm được cả bánh và thụt đúng ko ạ? Cái pump ấy thiệt hại bao nhiêu bác?

Chỉnh sửa cuối:

MinhPT

Xe tăng
bác kg dùng phuộc đơ carbon thì sang tay em nhé....em nâng cấp con mtb peugeot già của em....
Mình đang dùng phuộc đơ bác ạ.
vẫn chưa thật chuẩn bác Minh ah. Chuẩn thì phải là cái chân van phải nằm điểm dưới cùng khi bánh ngừng quay cơ :D

ah, cái pump của bác là beto, bơm được cả bánh và thụt đúng ko ạ? Cái pump ấy thiệt hại bao nhiêu bác?
Ái chà, cái van nhẹ hơn mấy miếng vá bên trong lốp bác ạ.

Cái bơm này mình mua 360K, nhưng mà bây giờ AEShop ở Thuỵ Khê cũng có bán bác ạ