[Funland] Ronal đô!!!

Bemagauvn

Xe điện
Bđ Pháp truyền thống rồi cụ, luôn thiếu trung phong, hay cx hơn là tiền đạo về đá tuyển toàn xịt. Henry - Treregol đá tuyển cũng chưa bgio hay. Đức thì ngc lại, đá clb phập phù, thậm chí hạng 2 như Podolky - Klose- Gomez, về tuyển lại đá như lên đồng
Ấy, cụ không biết chứ thằng trê dê gê dân Pháp nó thích cực, em cũng đ hiểu tại sao😄😄😄.

Phục Quy

Xe tăng
Em fan ruột của Ảghen
Bắt đầu xem năm 1990
- Mes chưa thể so sánh với Mara về độ gánh Team . Em thật
- Mes về skill thì ngang Maradona, nhưng cái bản lĩnh , độ quái thì thua . Cũng có thể cái chất này bị bào mòn đi do sang Châu Âu quá sớm . Ngấm kiểu bóng đá công nghiệp quá sâu .
- Cậu bé vàng 90 đá vẫn cực hay , 94 thì vẫn là cỗ máy kiến thiết siêu hạng , tiếp đạn cho Batis với Caninza phệt
- Mes hơi đen là thời Mes thì Arghen thiếu một tiền đạo kiểu Batis . Mắn bàn và ko chột trước các trận cầu đinh. Higuin và Kun ko có được điều này . nếu Batis trẻ ra 15 tuổi . Mes sẽ có ít nhất cái Copa , có thẻ là cúp Vàng WC , và được chứng Mâm với Maradona
Thực ra em thấy Batis cũng chả hơn gì Higuain với Augero chút nào khi đá đội tuyển , cũng thuộc loại vô duyên . Năm 98 nếu Batis không bỏ lỡ 1 đống cơ hội thì Arg không thua HL rồi , năm 2002 thì quá tệ chỉ còn hư danh vậy mà vẫn chiếm 1 suất đá chính .
Em thấy tiếc cho Crespo nhất , tiền đạo ổn định khá toàn diện . Cứ vòng loại thì Crespo cày ải vào WC thì lại nhường vị trí cho Batigoal . Arg các đời HLV đều đặt nặng danh tiếng cầu thủ chứ ít dựa vào phong độ !

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Thực ra em thấy Batis cũng chả hơn gì Higuain với Augero chút nào khi đá đội tuyển , cũng thuộc loại vô duyên . Năm 98 nếu Batis không bỏ lỡ 1 đống cơ hội thì Arg không thua HL rồi , năm 2002 thì quá tệ chỉ còn hư danh vậy mà vẫn chiếm 1 suất đá chính .
Em thấy tiếc cho Crespo nhất , tiền đạo ổn định khá toàn diện . Cứ vòng loại thì Crespo cày ải vào WC thì lại nhường vị trí cho Batigoal . Arg các đời HLV đều đặt nặng danh tiếng cầu thủ chứ ít dựa vào phong độ !
Nó khác nhiều đấy cụ ah
Còn quên một điều là Arghen là nền bóng đá sản sinh ra rất nhiều cầu thủ tấn công tốt .
Tiền vệ , tiền đạo , tiền vệ cánh
Nhưng rất thiếu hậu vệ , tiền vệ trụ
Và đặc biệt là Huấn luyện viên thì cực lởm .

Phục Quy

Xe tăng
Nó khác nhiều đấy cụ ah
Còn quên một điều là Arghen là nền bóng đá sản sinh ra rất nhiều cầu thủ tấn công tốt .
Tiền vệ , tiền đạo , tiền vệ cánh
Nhưng rất thiếu hậu vệ , tiền vệ trụ
Và đặc biệt là Huấn luyện viên thì cực lởm .
Em thì thấy Batis chỉ hay ở CLB chứ về ĐT cũng không hơn gì
Arg thời 98-2006 cũng đâu thiếu tiền vệ phòng ngự hay hậu vệ cứng cựa đâu ? Hậu vệ thì cỡ Aayla , Samuel , Pochetino , Sorin , Zanneti vv
Tiền vệ phòng ngự thì Almeyda , Simone , sau này Cambiasso , Macherano đều hàng khủng đấy chứ ?
Vấn đề là Arg vẫn có phần bảo thủ xây dựng lối chơi như thời còn Maradona . Lối chơi như vậy có phần lỗi thời rồi !

mitdac1819

Xe điện
Cuối 9x và trước 2010, cầu thủ có quốc tịch Ý - Đức, làng nhàng, hết thời hay bị ruồng bỏ sang Anh mặc định là ngôi sao. Ô Ivan campo cùi bắp nhất nhì Real sang Bolton lúc 3x thành linh hồn, Dicanio 1m cân cả đội Westham
Van der Sar ở Juve hết thời, sang M.u thành huyền thoại =))

juve99

Xe cút kít
Arg thời 98-2006 cũng đâu thiếu tiền vệ phòng ngự hay hậu vệ cứng cựa đâu ? Hậu vệ thì cỡ Aayla , Samuel , Pochetino , Sorin , Zanneti vv
Tiền vệ phòng ngự thì Almeyda , Simone , sau này Cambiasso , Macherano đều hàng khủng đấy chứ ?
Vấn đề là Arg vẫn có phần bảo thủ xây dựng lối chơi như thời còn Maradona . Lối chơi như vậy có phần lỗi thời rồi !
Achen loay hoay bao năm nay tìm hlv và lối đá. Hiện đại k ra hiện đại, cổ điển lại ko có thành tích cao. 1 nền bđ lớn nhất nhì tg mà giờ ko có hlv tầm cỡ nào

mitdac1819

Xe điện
Achen loay hoay bao năm nay tìm hlv và lối đá. Hiện đại k ra hiện đại, cổ điển lại ko có thành tích cao
Căn bản ở Achen 10 năm nay, bóng của Si lùn còn to hơn hlv, nên rất khó cho hlv xây dựng lối chơi và đội hình, ông nào hay mà ko vào cạ của Si thì cũng next, lối chơi của Achen giờ là cứ tìm mọi cách chuyền cho Si, còn lại Si làm thế nào thì làm

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy ông được chọn để thay thế Cậu bé vàng đều hỏng hết cả sự nghiệp. Đặc biệt là Ortega.

tieunhupha

Xe điện
Bóng đá trước 2007 hậu vệ đa phần tương đối gà + chiến thuật ko chắc chắn, chặt chẽ. Nên mới x/hiện nhiều ngôi sao kiểu kỹ thuật, "chài" bóng các kiểu (hv gà thì đương nhiên sẽ đi bóng hay thôi). Bóng đá giờ đỉnh cao hơn nhiều, h/thiện cả về kỹ thuậy, tốc độ, thể lực nên mới có những trận đấu pressing nghẹt thở đến vậy.
Muốn so sánh với thời xưa thì ko thiếu những clip fullmatch trên Youtube. Coi rồi mới thấy bóng đá trước 2007 xem ngây thơ, chậm chạp và khá chán, t/gian bóng chết nhiều và rất hay phá bóng lên cao qua lại. Bất kỳ đội bóng (cả clb lẫn tuyển) nào trc 2007 mà gặp Barca 09-11, Bayern 11-13, Liver 18-h/tại, Real 15-18 thì chắc chắn cũng đều bị bóp mũi cả thôi. Tỷ lệ cầm bóng cả trận may ra thì đạt đc 38%.
Cụ có nhầm ko vậy. Trước thời gian cụ nói thì những hậu vệ đá ở Ý mà gà và ko chiến thuật thì em chả hiểu cụ xem bóng đá kiểu gì. Thời gian đó thì bóng đá Ý và Đức thể hiện tư duy chiến thuật lẫn tâm lý ở đỉnh cao rồi. Nếu ko phải hậu vệ Ý đá rắn, cáo già và 1 phần luật chưa bảo vệ cho cầu thủ nhiều như bây giờ thì Ronaldo đã ko chấn thương đến nỗi chỉ giành được có....3 QBV. Ronaldo đỉnh cao đến mức mà Cannavaro và Maldini cùng kèm mà ko bắt nổi trong trận tứ hùng năm 97 mà đến năm 2006 Cannavaro giành QBV trong cái năm mà Ý thể hiện cực rõ nét tư duy chiến thuật, độ già dơ, điểm rơi phong độ và tất nhiên là cả may mắn đấy cụ ạ.

Havo

Xe Cứu Trợ
Achen loay hoay bao năm nay tìm hlv và lối đá. Hiện đại k ra hiện đại, cổ điển lại ko có thành tích cao. 1 nền bđ lớn nhất nhì tg mà giờ ko có hlv tầm cỡ nào
Diego Simone HLV đỉnh của nó. Giá Simone về dẫn Argentina WC 2014 - 2018 thì ngon. Đội hình toàn hàng khủng mà lắp ghép vào lại chả ra sao.

O Muong Te

Xe điện
Đang bảo 2014 khi Argen vào CK mà cụ cứ đánh võng đi đâu thế ^^
Mỗi người một nhận định theo quan điểm cá nhân thôi cụ, nhưng xem chung của các bảng xếp hạng uy tín thì Si lùn nó luôn được đánh giá rất cao, đó là một cơ sở (tất nhiên các cụ có thể bảo số đông chưa chắc đã đúng cũng không vấn đề)
Còn nói về R9 thì khi anh ta xuất hiện đúng vào thời bắt đầu bùng nổ xem bóng đá ở Việt Nam (tivi bắt đầu có nhiều), thêm mấy ông BLV suốt ngày "Người ngoài hành tinh" - mặc dù cả thế giới không ai gọi như thế cả dẫn đến từ già đến trẻ ai cũng biết, mấy bà nội trợ cả đời không xem bóng đá cũng biết mà. Cảm giác của lần gặp đầu bao giờ cũng sâu đậm, thế nên cảm xúc các cụ có khác với em thì cũng bình thường
Em xem đá bóng từ thời Mario Kempes vô địch WC 1978. Cảm xúc ấn tượng nhất vẫn là Maradona năm 1982, thời đó ko có Gentile chơi quá tiểu xảo có khi Maradona chả cần đợi đến 1986 để nâng cúp, kế đó là Ro béo rồi Zidane. Cụ đừng so kiểu TV ít hay nhiều, thô vãi. Còn về truyền thông thì bây giờ hơn xưa tỷ lần, vậy mà ko truyền thông nào thay đổi cảm xúc của em với 3 cầu thủ trên. Với em Xi nùn gặp thời thôi, đẳng cấp còn kém đội trên ít nhất 1 bậc.

tieunhupha

Xe điện
Zizou cân cả đội tuyển và cấp clb.
Cái vụ cân này là nói quá lên cho vui thôi cụ ạ. Zidane thì giỏi và bản lĩnh thật nhưng ko có đồng đội cứng thì đừng hòng. Bản thân em thấy đồng đội của Maradona cũng là ngon để anh ta kéo được cả đội lên còn đồng đội Zidane thì quá ngon rồi.

hxduong

Xe lăn
E nói thẳng nhé cái cúp vàng wc chỉ là tô vẽ của truyền thông chứ chất lượng thua xa c1. Bằng logic nhìn ra luôn, khi mà ở clb các cầu thủ ăn tập với nhau hàng ngày, hiểu nhau từng đường bóng thì tuyển qg lâu lâu tụ 1 lần tập mấy ngày rồi ra đá thì ăn ý nhuần nhuyễn thế nào bằng clb dc, từ đó suy ra chất lượng trận đấu wc sẽ kém hơn c1. Wc bây giờ xem càng chán vì các đội mạnh đá trc đội yếu cũng bế tắc ko áp đảo dc, nguyên nhân là do tập với nhau ít thì nuột thế nào dc, gặp đội yếu nó đổ bê tông cho là tắc tị toàn tạt với sút cầu may, xem chán vãi cả lều
Không có truyền thông nào tô vẽ đc 1 giải đấu ra đời từ năm 1930 cụ ạ, nếu như giải đấu ấy không có chất lượng chuyên môn hay thưc chất nó đáng đc tô vẽ cụ ạ.
Tất nhiên từ ngày WC mở rộng lên 32 đội thì cũng có những trận đấu có chất lượng chuyên môn không cao, tuy nhiên không phải trận C1 nào cũng có chất lượng chuyên môn đúng với tên gọi của nó.
Chắc cụ cũng xem nhiều mà phán WC thua xa C1 thì cụ xem bao nhiêu cũng phí. WC ngoài chuyên môn bóng bánh nó còn là sự tính toán hợp lý, khoa học, điểm rơi... của các ĐT. Nó là sự va chạm, đối đầu của nhiều trường phái khác nhau, mà ở đấy ngoài chuyên môn, kỹ chiến thuật còn cần đến mọi sự tính toán khác ngoài bóng bánh nữa cụ ạ.

tieunhupha

Xe điện
Nói thẳng ra là các hv giỏi từ 2007 đến nay chỉ thua hv ngày xưa đúng "t/gian đủ dài để cánh truyền thông tô vẽ thành tượng đài hoài niệm" thôi cụ.
Những cái tên P.Lahm, Bonucchi, Chiellini, A.Cole, Evra, Ramos, Godin, Varane, Alaba, Marcelo, Anderson, Van Dijk... Dư sức đọ với đám hv thời xưa.
Riêng thằng Van Dijk thì chả ai so đc với nó luôn, đúng nghĩa 1 cá nhân nâng tầm vượt trội cả 1 đội bóng nhưng lại ở hàng thủ mới vãi lái. Em chưa từng thấy nổi 1 thằng hv nào mà mọi đường bóng đều bị hút về phía nó như thằng này.
Cannavaro ngày xưa ăn bóng vàng C.Âu phần nhiều nhờ tỏa sáng ở WC06 nhưng nói thực khả năng chống bóng bổng khá tệ với 1 world class tầm cỡ như vậy. Về Real cái lòi ra khoản bóng bổng tệ khó đỡ.
Van Dijk mà trở về thời trước 2007 (khi cặp Si-Rô chưa nổi) thì khéo nó phải ăn đc 2 cái qbv rồi.
Cannavaro cao có 1m75 và lại là hậu vệ Ý thì tất nhiên đánh đầu ko phải điểm mạnh rồi. Có điều là anh này dùng đầu để chơi bóng nên hlv sẵn sàng dùng 1 hậu vệ giỏi chơi đầu để bổ khuyết cho anh ta rồi.

PANCHAN

Xe hơi
Em xem đá bóng từ thời Mario Kempes vô địch WC 1978. Cảm xúc ấn tượng nhất vẫn là Maradona năm 1982, thời đó ko có Gentile chơi quá tiểu xảo có khi Maradona chả cần đợi đến 1986 để nâng cúp, kế đó là Ro béo rồi Zidane. Cụ đừng so kiểu TV ít hay nhiều, thô vãi. Còn về truyền thông thì bây giờ hơn xưa tỷ lần, vậy mà ko truyền thông nào thay đổi cảm xúc của em với 3 cầu thủ trên. Với em Xi nùn gặp thời thôi, đẳng cấp còn kém đội trên ít nhất 1 bậc.
Em đồng ý với cụ 90% trừ ý cuối, xilun hơi bị đen, sinh vào thời hay bị lôi ra so sánh với cầu thủ truyền thông Ro fake

juve99

Xe cút kít
Cái vụ cân này là nói quá lên cho vui thôi cụ ạ. Zidane thì giỏi và bản lĩnh thật nhưng ko có đồng đội cứng thì đừng hòng. Bản thân em thấy đồng đội của Maradona cũng là ngon để anh ta kéo được cả đội lên còn đồng đội Zidane thì quá ngon rồi.
Cân đúng nghĩa đó cụ, cụ xem lại WC2006, kiểu vắng là đội bóng hỏng luôn. Còn bđ đỉnh cao thì clb hay dt nào chả có nhân sự ngon. Maradona đá cho Napoli, đội bóng hạng trung tại Ý vô địch đó cụ, như này k phải cân thì chắc phải đá cùng với ae phủi vô địch mới gọi là cân 😁 .

fadco

Xe container
Các cụ cứ nói đến Cúp vàng thế giới. Em thật giai đoạn 2008-2012.Tây ban nha liên tục vô dịch WC và EURO. Lứa cầu thủ đó mà cứ lấy WC ra để so sánh thì những Savi, Indiesta, Ramos ....cho CR7 hít khói. Bóng đá là môn chơi tập thể nhưng từng cá nhân có những đóng góp riêng trong thành công đó. Si lùn sẽ là cầu thủ có lẽ hàng trăm năm hy vọng mới có được 1 người như vậy. Đi bóng, đá phạt. Chuyền bóng , ghi bàn ...bất kỳ thực hiện nhiệm vụ nào cubgx hoàn thành xuất sắc. Chưa có danh Hieu WC hay Cúp Nam Mỹ cubgx là do thiếu chút may mắn thôi. Si lùn xứng đáng là số 1. Bóng đá thế giới đang nợ anh moitj danh hiệu . Cubgx vì thiếu danh hiệu cubgf đội tuyển quốc gia nên mới có những so sánh ngày hôm nay chứ nếu như anh có thì các cầu thủ khác không có tuổi để được mang ra đứng bên canh anh
Có đánh đầu chưa làm được cụ ợ:)))))

juve99

Xe cút kít
Cannavaro cao có 1m75 và lại là hậu vệ Ý thì tất nhiên đánh đầu ko phải điểm mạnh rồi. Có điều là anh này dùng đầu để chơi bóng nên hlv sẵn sàng dùng 1 hậu vệ giỏi chơi đầu để bổ khuyết cho anh ta rồi.
Cụ hơi nhầm, Canan thấp nhưng chọn chỗ và bật tốt nên chống bóng bổng quá hay, điểm yếu của Canan là tốc độ nên dễ bị hít khói. Cao lớn là lợi thế nhưng ko chắc đã chơi đầu tốt. Ngày trước có cặp Salas - Zamorano thấp, dc gọi là cặp song sát cũng nổi tiếng ở chơi bóng bổng.