[Funland] Ronal đô!!!

Phục Quy

Xe tăng
Vâng em xem cũng ít cụ ạ, mới xem đc từ lúc Andreas Moeller đá cho Juve thôi =))
Cụ nhắc đến trận Compostella đó thì phải hiểu là muốn đánh giá Rô béo phải đánh giá ở 2 mùa thôi: 1 mùa ở Barca và mùa đầu ở Inter. Sau đó nó chấn thương mất rồi
Cụ xem cr7 M10 cả hơn chục năm rồi , nên ấn tượng về 2 thằng này quá lớn. Si thì còn có thể, chứ CR7 thì thua thằng béo cũng xa đấy
Cầu thủ đá 2 mùa đỉnh cao đem so với cầu thủ đá trên 10 mùa đỉnh của đỉnh cụ không thấy nó khập khiễng sao ?
Em nghĩ đó là cụ không thích CR7 nên nghĩ như vậy . Chứ chả thằng nào toàn diện như CR7 từ xưa đến giờ luôn ? Chỉ có Messi mới so được với C.Ronaldo mà thôi .
Tiền đạo giỏi thì người ta phải nhìn vào số bàn thắng chứ chả ai nhìn vào vài bàn thắng đẹp cả . Những bàn thắng đi qua 3,4 người của Ro béo chắc gì đã mang lại hiệu quả như những bàn cực kỳ đơn giản của Inzaghi ?

Phục Quy

Xe tăng
Vâng em có xem giải đó
Nhưng xét 1 cách toàn diện, trong 1 thời gian dài, thì cr7 có khả năng kéo đội vượt qua khó khăn kém hơn so với 2 thằng Nam mỹ kia.
Hơn chục năm nay, mỗi khi clb khó khăn thì thường người xem cũng ít thấy cr7 có bóng và ghi bàn, ít chứ ko phải là ko có nhé cụ
Cụ đã xem C1 các mùa từ 2016-2018 chưa ? Nếu không có CR7 không biết Real vào nổi bán kết không chứ đừng nói vô địch 3 lần liền ? Có trận thua 2-0 lượt về CR7 nó lập hattrick Real mới vào vòng trong đấy . Nhất là các trận gặp Bayern 2 mùa liền , và Juve thì gần như 1 mình CR7 đưa Real đi tiếp .
Nói về gánh team cấp CLB thì CR7 nó cũng hơn đứt M10 cụ ạ !

Lambatda

Xe điện
Cụ đã xem C1 các mùa từ 2016-2018 chưa ? Nếu không có CR7 không biết Real vào nổi bán kết không chứ đừng nói vô địch 3 lần liền ? Có trận thua 2-0 lượt về CR7 nó lập hattrick Real mới vào vòng trong đấy . Nhất là các trận gặp Bayern 2 mùa liền , và Juve thì gần như 1 mình CR7 đưa Real đi tiếp .
M10 từ 2015 đến giờ cứ hễ vào đến tứ kết, bk C1 là phần lớn đều mất hút.
Nói về Cr7 thì có lẽ fan Alt.Madrid là ám ảnh hơn cả, suốt những năm tháng hoàng kim nhất dưới thời Simeone thì Alt.Madrid đã vài lần rất gần chiếc cup tai to. Loại rất nhiều clb nhưng sau cùng đều thất bại chỉ bởi những đội bóng sở hữu Cr7:P

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cầu thủ đá 2 mùa đỉnh cao đem so với cầu thủ đá trên 10 mùa đỉnh của đỉnh cụ không thấy nó khập khiễng sao ?
Em nghĩ đó là cụ không thích CR7 nên nghĩ như vậy . Chứ chả thằng nào toàn diện như CR7 từ xưa đến giờ luôn ? Chỉ có Messi mới so được với C.Ronaldo mà thôi .
Tiền đạo giỏi thì người ta phải nhìn vào số bàn thắng chứ chả ai nhìn vào vài bàn thắng đẹp cả . Những bàn thắng đi qua 3,4 người của Ro béo chắc gì đã mang lại hiệu quả như những bàn cực kỳ đơn giản của Inzaghi ?
3 thằng này em chả thích thằng nào cụ ạ, nên em ko hề ghét cr7. Thậm chí nó đang đá cho Juv nó còn đc ưu tiên nữa, vì em là 1 Bianconeri.
Lấy 2 mùa đỉnh cao của Rô béo làm thước đo so với Si và cr7 là ko hề khập khiễng, vì đó mới là trình độ thực của Ronaldo, năm nó ghi 8 bàn ở WC nó cũng chỉ chơi đc tầm 70% so với trước.
Còn cụ nói tiền đạo giỏi phải nhìn vào số bàn thắng, ok đúng. Nhưng cũng phải nhìn vào tiền đạo đó đang chơi cho clb nào? tiền vệ làm bóng là ai? Hai hv biên là ai? Ai là người đá cặp với anh ta trên hàng công? Như vậy mới đánh giá đc tài năng đúng mức của họ.
Do vậy em mới nói wc2002 Rô béo ghi 8 bàn cũng là bình thươngf ko khó lắm. Vì chơi dưới nó có Rivaldo, thấp hơn 1 tí là Ronaldinho, 2 cánh nó có Cafu và Carlos, đá quét dọn dẹp thì có G Silva, Ẻmerson, qua đc 2 ông thần này thì còn ... Lucio :) tất cả đều là số 1 số 2 thế giới ở vị trí đó.
Inzaghi là tiền đạo hay của Atalanta và Italy lúc đó, nhưng mang ra so với béo là quá khập khiễng, mặc dù hồi Inzaghi đá cho Juve em thuộc từng bàn thắng của nó luôn. Em thích Juv giữ lại Vieri hơn là mang Inzaghi về

Lambatda

Xe điện
Năm 2006 cả rô béo, rô vẩu, si, rô điệu, đan hói, pirlo cùng đá, xem 2 chú điệu với si đá như mấy chú nhóc nếu so với các huyền thoại kia
Cụ đem 2 thằng 19 với 21t còn chưa bắt đầu bước vào độ chính ra so để làm cái j. Sao ko so suốt chiều dài sự nghiệp đỉnh cao nhất cho nó cồn bằng.

tieunhupha

Xe điện
Chả có thể nói như vậy được , anh đã bình phục đã ra sân , rồi tự anh chấn thương thì lỗi do anh chứ sao đổ cho các hậu vệ phạm lỗi cách đấy có khi vài năm trước được ?
Ro béo sang Real thì chỉ là cái bóng mờ của thời trước thôi cụ ạ . Sau WC 2002 thì Ro béo chỉ là tiền đạo hạng khá mà thôi , những pha bứt tốc , hoặc lừa qua thủ môn gần như không còn nữa rồi , thành tích đi dần xuống !
Nếu Ronaldo bị phạm lỗi và bình phục vài năm sau mới bị lại vụ "tự ngã" thì đã chả ai nói là hậu vệ Ý chơi rắn cụ nhé. Còn nếu cụ ko nhớ lắm thì hãy đọc vài dòng dưới đây đã.
Khi sang Real thì Ronaldo đã bắt đầu tăng cân nhưng với tiền đạo ghi tới 83 bàn/127 trận (em tra trên wikki) thì chắc chắn là tiền đạo hàng đầu thế giới lúc đó mà chỉ đến thời của Messi và C. Ro thì những con số thống kê này mới trở nên tầm thường thôi cụ ạ.
Em mời cụ xem lại "vài bàn thằng hiếm hoi" của Ronaldo ở Real nhé.

7usd

Xe điện
3 thằng này em chả thích thằng nào cụ ạ, nên em ko hề ghét cr7. Thậm chí nó đang đá cho Juv nó còn đc ưu tiên nữa, vì em là 1 Bianconeri.
Lấy 2 mùa đỉnh cao của Rô béo làm thước đo so với Si và cr7 là ko hề khập khiễng, vì đó mới là trình độ thực của Ronaldo, năm nó ghi 8 bàn ở WC nó cũng chỉ chơi đc tầm 70% so với trước.
Còn cụ nói tiền đạo giỏi phải nhìn vào số bàn thắng, ok đúng. Nhưng cũng phải nhìn vào tiền đạo đó đang chơi cho clb nào? tiền vệ làm bóng là ai? Hai hv biên là ai? Ai là người đá cặp với anh ta trên hàng công? Như vậy mới đánh giá đc tài năng đúng mức của họ.
Do vậy em mới nói wc2002 Rô béo ghi 8 bàn cũng là bình thươngf ko khó lắm. Vì chơi dưới nó có Rivaldo, thấp hơn 1 tí là Ronaldinho, 2 cánh nó có Cafu và Carlos, đá quét dọn dẹp thì có G Silva, Ẻmerson, qua đc 2 ông thần này thì còn ... Lucio :) tất cả đều là số 1 số 2 thế giới ở vị trí đó.
Inzaghi là tiền đạo hay của Atalanta và Italy lúc đó, nhưng mang ra so với béo là quá khập khiễng, mặc dù hồi Inzaghi đá cho Juve em thuộc từng bàn thắng của nó luôn. Em thích Juv giữ lại Vieri hơn là mang Inzaghi về

Thằng inzaghi đá giống kiểu Văn toàn.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ nhầm à?
Thua lượt đi 0-2, lượt về cr7 lập hattrick là khi nó về Juve rồi, đó là trận gặp Atletico.
Trận đó thì em đồng ý, nó gánh team luôn. Em fan Juv mà

Phục Quy

Xe tăng
Cả cuộc đời cầu thủ của họ , cụ chỉ lấy 2 mùa đỉnh cao là sao ? Vậy mấy mùa kia họ không đá à ?
Đánh giá như vậy thì những cầu thủ như Grafite cụ biết anh này không ? Chắc anh ấy cũng xuất sắc chẳng kém gì Ro béo vì 1 mình anh ấy kéo cả đội Wolfsburg tầm thường vô địch Bundesliga hay Vardy với Lei ở Anh cũng vậy ?
Ro béo toàn chơi cho đội khủng chứ có chơi cho đội tầm thường nào đâu hả cụ ? Kém gì CR7 hay M10 mà khi chơi cho Real lúc đó là clb quy tụ toàn sao số 1 cụ nhé . Mà cụ biết thành tích của Ro béo ở châu Âu là gì không ? Mới có 1 chức VĐQG duy nhất và 1 lần vào bk C1 là chấm hết cụ à .
Cụ nhầm à?
Thua lượt đi 0-2, lượt về cr7 lập hattrick là khi nó về Juve rồi, đó là trận gặp Atletico.
Trận đó thì em đồng ý, nó gánh team luôn. Em fan Juv mà
Em nói thật cụ chắc cụ không coi CR7 khi đá cho Real hay sao vậy ? Mùa 2016 gặp Wolfsburg thì Real thua 2-0 và lượt về CR7 lập hattrick Real mới đi tiếp cụ à !

O Muong Te

Xe điện
Chả có thể nói như vậy được , anh đã bình phục đã ra sân , rồi tự anh chấn thương thì lỗi do anh chứ sao đổ cho các hậu vệ phạm lỗi cách đấy có khi vài năm trước được ?
Ro béo sang Real thì chỉ là cái bóng mờ của thời trước thôi cụ ạ . Sau WC 2002 thì Ro béo chỉ là tiền đạo hạng khá mà thôi , những pha bứt tốc , hoặc lừa qua thủ môn gần như không còn nữa rồi , thành tích đi dần xuống !
Chả hiểu cụ xem Ro nào nữa. Sang Real Ro béo chỉ còn 50% phong độ mà nó đi bóng qua thủ môn như bỡn nhiều hơn bất cứ cầu thủ nào tính đến giờ, làm cả sân Old Traford đứng dậy vỗ tay mặc dù bị nó đá cho 3 trái vào lưới Bartez. Thế mà còn chê thì Xi nùn chỉ đáng nhặt bóng.

Lambatda

Xe điện
Điệu với Si lúc đấy chạy như máy và dê dắt nhất đó cụ
Đá tối như hũ chứ hay ho j cụ, gặp hv rắn cái nó dập trong phút mốt. Từ 2008 trở đi Si nó mới bắt đầu hóa thú, còn Cr7 nó t/đổi lối chơi từ ham rê chuyển sang chạy chỗ, đá bao cả cánh lẫn đâm vào vị trí trung phong. Nên các hv cũng hết cửa bắt bài từ đấy luôn.

Phục Quy

Xe tăng
Nếu Ronaldo bị phạm lỗi và bình phục vài năm sau mới bị lại vụ "tự ngã" thì đã chả ai nói là hậu vệ Ý chơi rắn cụ nhé. Còn nếu cụ ko nhớ lắm thì hãy đọc vài dòng dưới đây đã.
Khi sang Real thì Ronaldo đã bắt đầu tăng cân nhưng với tiền đạo ghi tới 83 bàn/127 trận (em tra trên wikki) thì chắc chắn là tiền đạo hàng đầu thế giới lúc đó mà chỉ đến thời của Messi và C. Ro thì những con số thống kê này mới trở nên tầm thường thôi cụ ạ.
Em mời cụ xem lại "vài bàn thằng hiếm hoi" của Ronaldo ở Real nhé.
Vậy là Ronaldo chấn thương vẫn cứ do hậu vệ Ý dù không ai chạm vào anh ấy ? Mà lần anh bị phạm lỗi cách đó đã vài tháng ? Cái đó có trách thì hãy trách chính Ro béo cụ ạ và đội ngũ y tế của Inter . Nếu chưa bình phục thì ra sân làm gì ??
Thực ra cụ có coi Ro đá cho Real thời đấy không ? Bàn thắng của anh ấy giảm dần theo các mùa . Mà mùa cao nhất cũng chỉ 30 bàn thôi cụ . Cuối cùng còn mất vị trí vào tay Van Goal nữa .
Nếu nói thống kê ở Real thì cụ hãy coi CR7 nó khủng thế nào ? 292 trận / 311 bàn và đến tận giờ khi CR7 rời Real 2 năm thì Real vẫn lạc lối không tìm ra phương án khi thiếu anh ta !

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cả cuộc đời cầu thủ của họ , cụ chỉ lấy 2 mùa đỉnh cao là sao ? Vậy mấy mùa kia họ không đá à ?
Với Rô béo thì phải so sánh với 2 mùa này cụ ạ, không thể khác đc.
Vì sau đó nó bị chấn thương hành hạ khá nhiều. Giống như nói đến cr7 thì nhắc đến thời gian với RM hay MU
Chả ai so sánh hồi nó đá ở Sporting Lisbon cả

Phục Quy

Xe tăng
Chả hiểu cụ xem Ro nào nữa. Sang Real Ro béo chỉ còn 50% phong độ mà nó đi bóng qua thủ môn như bỡn nhiều hơn bất cứ cầu thủ nào tính đến giờ, làm cả sân Old Traford đứng dậy vỗ tay mặc dù bị nó đá cho 3 trái vào lưới Bartez. Thế mà còn chê thì Xi nùn chỉ đáng nhặt bóng.
Em nghĩ cụ không hề bao giờ coi Ro béo đá ở Real ( hoặc có coi thì coi trên Yuotube ) mà thôi . Ro béo sang Real không bao giờ còn sự ổn định , không bao giờ là đầu tàu cả cụ nhé . Si thua ở điểm nào , Danh hiệu hay bàn thắng ??

Alexandre Ciskob

Xe điện
Có thích Cr7 thì ok
Nhưng đừng nên dìm rô béo như vậy, nếu đã từng xem từng bước chạy , từng cú đảo chân, từng pha bứt tốc của anh ta

Phục Quy

Xe tăng
Với Rô béo thì phải so sánh với 2 mùa này cụ ạ, không thể khác đc.
Vì sau đó nó bị chấn thương hành hạ khá nhiều. Giống như nói đến cr7 thì nhắc đến thời gian với RM hay MU
Chả ai so sánh hồi nó đá ở Sporting Lisbon cả
Đúng vãi cụ thật Đời cầu thủ người ta tính từ lúc đá chuyên nghiệp , tất cả các mùa + lại chứ ? Kể cả 2 mùa thì CR7 hay M10 nó cũng chấp Ro béo của cụ luôn về mọi mặt danh hiệu hay bàn thắng ? Cụ muốn so gì đây ? Mùa cao nhất thì Ro béo ghi được 47 bàn cả thảy , còn CR7 và M10 nó có tới 5,6 mùa ghi trên 50 bàn nhé , danh hiệu cấp clb thì khỏi bàn , chấp 5,6 Ro béo luôn .

Lambatda

Xe điện
Si nhờ hệ thống cầm bóng tiki taka cùng các đồng đội xuất sắc, được vài mùa sau đó người ta cũng bắt bài
Rô điệu sang Rm mãi đến 2014 có đủ các ngôi sao và các đối chẳng có ai đủ tầm mới bắt đầu đoạt c1
Trc khi về Real thì Cr7 nó cũng đã ăn C1 ở Mu, đoạt giày vàng EU 07/08 và 3 mùa liên tiếp hành hạ các đối thủ ở PL để ăn cup NHA rồi cụ.

tieunhupha

Xe điện
Vậy là Ronaldo chấn thương vẫn cứ do hậu vệ Ý dù không ai chạm vào anh ấy ? Mà lần anh bị phạm lỗi cách đó đã vài tháng ? Cái đó có trách thì hãy trách chính Ro béo cụ ạ và đội ngũ y tế của Inter . Nếu chưa bình phục thì ra sân làm gì ??
Thực ra cụ có coi Ro đá cho Real thời đấy không ? Bàn thắng của anh ấy giảm dần theo các mùa . Mà mùa cao nhất cũng chỉ 30 bàn thôi cụ . Cuối cùng còn mất vị trí vào tay Van Goal nữa .
Nếu nói thống kê ở Real thì cụ hãy coi CR7 nó khủng thế nào ? 292 trận / 311 bàn và đến tận giờ khi CR7 rời Real 2 năm thì Real vẫn lạc lối không tìm ra phương án khi thiếu anh ta !
Cụ ko hiểu các chấn thương trước đó của Ronaldo là do hậu vệ Ý chơi rắn nên đến pha tự chấn thương kia cũng là do hậu quả từ các chấn thương trước đó dồn lại à.
Còn số bàn thắng giảm theo mùa thì cụ hãy cho em tên các tiền đạo "hạng giỏi" trong thời gian này nếu Ronald chỉ là "hạng khá" như cụ bảo đi. Em đã bảo rồi, cụ so sánh với Messi và C.Ro thì các số liệu thống kê của Ronaldo là bình thường mà. Còn thực tế là trước thời của 2 dị nhân này tiền đạo ghi được 20 bàn/ mùa trong vài mùa đã được xếp vào loại giỏi rồi cụ nhé.

Phục Quy

Xe tăng
Cụ ko hiểu các chấn thương trước đó của Ronaldo là do hậu vệ Ý chơi rắn nên đến pha tự chấn thương kia cũng là do hậu quả từ các chấn thương trước đó dồn lại à.
Còn số bàn thắng giảm theo mùa thì cụ hãy cho em tên các tiền đạo "hạng giỏi" trong thời gian này nếu Ronald chỉ là "hạng khá" như cụ bảo đi. Em đã bảo rồi, cụ so sánh với Messi và C.Ro thì các số liệu thống kê của Ronaldo là bình thường mà. Còn thực tế là trước thời của 2 dị nhân này tiền đạo ghi được 20 bàn/ mùa trong vài mùa đã được xếp vào loại giỏi rồi cụ nhé.
Em chưa thấy ai có chuyên môn đổ cho pha chấn thương đấy là do các chấn thương khác dồn lại :
Đây cụ coi bác sỹ chữa cho Ro béo ngườ có chuyên môn họ nói gì đây ?
" Bác sĩ Petrone khẳng định những pha đi bóng bùng nổ của Ronaldo đã đẩy đầu gối đến giới hạn. Ronaldo không chỉ chạy hay tăng tốc bình thường như bao người khác, anh còn đảo chân, lắc hông và đổi hướng đột ngột "
Tiền đạo giỏi và khá nó thể hiện ở bàn thắng và còn là đầu tàu kéo clb đi lên đến danh hiệu nữa cụ nhé . Ro béo đến Real có thể hiện được vai trò đó không ? Còn tiền đạo giỏi lúc đó không thiếu cụ ạ Sheva chẳng hạn gần như anh ấy kéo Milan đến CK C1 !