[Funland] Ronal đô!!!

shiluo

Xe container
Đến như Zizou còn phải khen Rô béo là số 1 thì các cụ bàn tán làm gì ?
Em là fan của Real mà em lại ghét CR7, nhiều lúc xem tức vãi đái.
Lời Zizou là chân lý à cụ?
Nói về số đông thì các tờ báo hàng đầu họ xếp Messi chung mâm với Maradona và Pele đó cụ, Zidane xếp dưới một bậc và R9 còn dưới thêm 1 bậc nữa. Tất nhiên các cụ có nhận định riêng dựa trên cảm xúc và đánh giá của riêng mình, nhưng các tờ báo uy tín họ đại diện cho số đông, và các huyền thoại dành những lời có cánh cho Messi thì không đếm hết
Có 2 huyền thoại Real - đối thủ truyền kiếp của Barca - là Casillas và Raul cũng nhận định Messi xuất sắc nhất lịch sử thì đã đủ khách quan và uy tín chưa cụ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nói về số đông thì các tờ báo hàng đầu họ xếp Messi chung mâm với Maradona và Pele đó cụ, Zidane xếp dưới một bậc và R9 còn dưới thêm 1 bậc nữa. Tất nhiên các cụ có nhận định riêng dựa trên cảm xúc và đánh giá của riêng mình, nhưng các tờ báo uy tín họ đại diện cho số đông, và các huyền thoại dành những lời có cánh cho Messi thì không đếm hết
Có 2 huyền thoại Real - đối thủ truyền kiếp của Barca - là Casillas và Raul cũng nhận định Messi xuất sắc nhất lịch sử thì đã đủ khách quan và uy tín chưa cụ?
Một mình Zidane kéo Pháp vô địch WC 98 thì làm sao ngồi chung mâm với ông Xi lùn chưa có cái cúp nào được cụ ơi. Họ nói có lý đấy.

shiluo

Xe container
Maradona ghi bàn xong, đối thủ trên sân còn vỗ tay gào lên ngưỡng mộ. Làm gì có ai được như anh í?

Rô béo ra sân thì hai trung vệ hàng đầu thế giới còn mất ăn mất ngủ bàn cách phối hợp để chặn. Cũng làm gì có ai được như anh í?

Hai ông này là thành phần sinh ra là để thành huyền thoại của bóng đá rồi, nên không thể so bì.
CR7 sau khi ghi bàn vào lưới Juve ở CL thì CĐV của Juve cũng đã vỗ tay cổ vũ cho anh ta
Messi và CR7 ra sân thì cả hàng phòng ngự 2 lớp phải tìm cách chặn anh ta
Những cái chi tiết này thì không thiếu đâu cụ

mitdac1819

Xe điện
Xuất sắc nhất lịch sử mà cứ về tuyển là lộ mặt thật à, đội hình tuyển Achen 86-90 yếu mà Maradona gánh team vào đến tận chung kết, thế mới gọi là thiên tài

shiluo

Xe container
Một mình Zidane kéo Pháp vô địch WC 98 thì làm sao ngồi chung mâm với ông Xi lùn chưa có cái cúp nào được cụ ơi. Họ nói có lý đấy.
Em nói số đông họ nhận định cụ ạ, còn nhận định riêng của cụ và em thì nói làm gì ^^

nidea

Xe tăng
chả tắt điện còn gì nữa , em xem thấy Nesta toàn táng đùi ông Messi thế mà ông Messi có dám táng lại đâu
Đấy là cụ kiên nhẫn xem hết còn thấy thế chứ nhiều cụ chỉ xem mỗi một pha Nesta xoạc trúng bóng trong chân Messi rồi tắt :)

Patriots

Xe lăn
E nhất trí. Trong lịch sử chỉ có 3 cầu thủ Barca được vỗ tay ở Bernabeu thì đều có trong danh sách của cụ cả: Maradona, Rô vẩu và Iniesta. Iniesta thì có thể hiểu vì cậu ta là người TBN, đóng góp công lao cho chức VĐ WC và Euro của đất nước nên dân Madrid họ có ưu ái hơn. Còn với Maradona và Rô vẩu thì 100% đấy là vì ngưỡng mộ thiên tài, đến Messi cũng chưa bao giờ đc vậy :D
Thực ra cháu đưa ra như vậy là dựa theo nhiều hệ quy chiếu, cháu theo dõi bóng đá từ năm 1978, nhưng đến năm 1982 mới thực sự xem và nhớ về bóng đá, những câu chuyện về Pele, Beckenbauer cũng chỉ xem lại và không hòa nhập không khí thời đó được, thời kỳ Braxin những năm 58-62 còn có Didi, Vava, sau nữa là Tostao, Garincha nhưng mình đâu có được xem, họ đều là đứng đầu của thời bóng đá của họ. Như trong danh sách cháu đưa chỉ cần vẫn là anh Platini mà anh vô địch WC thì chỗ của anh ấy sẽ ở giữa Pele và Beckenbauer, hay Zico nếu vô địch năm 82 cũng sẽ nằm sau Maradona, ngoài danh hiệu cá nhân, danh hiệu tập thể, còn phải đến tầm nhìn bóng đá, năng lực gánh Team của từng cầu thủ. Tất cả những cầu thủ Tốp 2 cháu đều đưa lên Tốp 1 nếu một trong họ có được WC. Một huyền thoại như Distefano còn không nằm trong danh sách này thì cụ cũng thấy một danh hiệu WC trong bảng đánh giá của cháu quan trọng thế nào? Beckenbauer mà không vô địch năm 1974 thì ông lại nằm ở đâu đó cùng Rummenigge, có nghĩa là ông cũng không nằm trong ba Tốp trên. Mà Rô béo không có cái WC thì cháu cũng cho nằm ở cuổi Tốp 3 sau Romario ngay, dù WC đoạt được năm 2002 mà đỉnh cao của Rô béo lại ở thời kỳ 96-97-98. Năm 98 mà vô địch thì Rô béo phải ngang hàng Pele

Chỉnh sửa cuối:

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Maradona ghi bàn xong, đối thủ trên sân còn vỗ tay gào lên ngưỡng mộ. Làm gì có ai được như anh í?

Rô béo ra sân thì hai trung vệ hàng đầu thế giới còn mất ăn mất ngủ bàn cách phối hợp để chặn. Cũng làm gì có ai được như anh í?

Hai ông này là thành phần sinh ra là để thành huyền thoại của bóng đá rồi, nên không thể so bì.
Maradona và Rô béo là nguồn cảm hứng bất tận để đưa hàng triệu triệu cậu bé trên khắp thế giới đến với bóng đá. Điều này không ai có thể làm được, kể cả những cầu thủ được xưng là vua, hoàng đế hay hoàng tử bóng đá như Pele, Beckenbauer, Platini, chưa nói đến tầm xếp sau như Baggio, Matthaus, Zidane...

Còn dạng như Si lùn, Ro điệu, ở thời đại hoàng kim của bóng đá những thập niên 80, 90, có mà nhiều như cỏ mùa xuân.

shiluo

Xe container
Xuất sắc nhất lịch sử mà cứ về tuyển là lộ mặt thật à, đội hình tuyển Achen 86-90 yếu mà Maradona gánh team vào đến tận chung kết, thế mới gọi là thiên tài
Vâng, có như thế thì số đông người ta vẫn nhận định là một trong 3 cầu thủ xuất sắc nhất lịch sử cụ ạ, cụ chỉ nhìn mỗi điểm trừ còn vô số điểm cộng thì họ sẽ có đánh giá
Si lùn cũng gánh Argen vào CK thua Đức, khoảng cách giữa 1 trận thắng thua tỉ số 1-0 nó cũng không đảo lộn được tất cả đâu cụ

nidea

Xe tăng
Em nói số đông họ nhận định cụ ạ, còn nhận định riêng của cụ và em thì nói làm gì ^^
Một mình Zizou kéo Pháp vô địch :)? Vãi thật, cái đội hình Pháp năm đó mà bảo Zidane kéo thì quỳ :D

vừa đi vừa láii

Xe container
Thế các tờ báo hàng đầu là chân lý à cụ ? ;) Raul so với Zizou là ntn ?

Trình độ như Zizou mà nhận xét vậy thì phải có lý do phải không ạ ? Zizou chơi cùng Ro béo, hlv của cr7 thì đánh giá phải chuẩn hơn mấy ông nhà báo máy lạnh chứ

nidea

Xe tăng
Xem bóng đá mà đi xem lại viveo cắt trích thì trận nào cũng toàn pha đỉnh cao cụ nhé ;))
Xem toàn bộ những đoạn đối đầu giữa Messi với Nesta theo đúng yêu cầu của một cụ gì mà. Cụ đấy còn chỉ xem mỗi pha Nesta xoạc bóng trong chân Messi thôi cơ :)

vừa đi vừa láii

Xe container
Em đánh giá Messi là thiên tài
Xem Messi đá vẫn gây nhiều cảm xúc hơn ông cr7 :))

shiluo

Xe container
Thế các tờ báo hàng đầu là chân lý à cụ ? ;) Raul so với Zizou là ntn ?

Trình độ như Zizou mà nhận xét vậy thì phải có lý do phải không ạ ? Zizou chơi cùng Ro béo, hlv của cr7 thì đánh giá phải chuẩn hơn mấy ông nhà báo máy lạnh chứ
Huyền thoại bóng đá thế giới còn cho rằng CR7 xuất sắc hơn chính mình: "Cristiano là người giỏi nhất. Ronaldo là một hiện tượng. Không có từ nào để mô tả về anh ấy. Anh ấy xuất sắc hơn tôi rất nhiều mặc dù tôi đã có một sự nghiệp tuyệt vời. Tôi cho rằng Ronaldo là cầu thủ vĩ đại nhất mọi thời đại”.
Đây cũng là nhận xét của Zizou của cụ dành cho CR7 đây ^^
Cụ chê các phóng viên những tờ như FF, 442 là máy lạnh thì cụ kinh rồi. Thế thì QBV cũng vứt vào sọt rác cụ nhỉ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Một mình Zizou kéo Pháp vô địch :)? Vãi thật, cái đội hình Pháp năm đó mà bảo Zidane kéo thì quỳ :D
Năm đó Pháp có những ai hả cụ ơi? Hai trận Zidane ngồi ngoài vì ăn thẻ đỏ Pháp đá dư lào?

Xem toàn bộ những đoạn đối đầu giữa Messi với Nesta theo đúng yêu cầu của một cụ gì mà. Cụ đấy còn chỉ xem mỗi pha Nesta xoạc bóng trong chân Messi thôi cơ :)
Thế cụ xem video nesta ngã sõng soài này chưa :D

.Chuối.

Xe tăng
Si nó đạt tiêu chí của cụ đấy ạ. Chẳng qua cụ không thường xuyên theo dõi full trận thôi.
1 phần cũng như có cụ ở trên phân tích là khoảnh khắc vi diệu của Si nó nhiều quá nên chai sạn mất cảm xúc
Không phải rồi cụ! Em cực kì ngứa mắt với cái kiểu đi bóng lắt nhắt của thằng Si lùn, thêm cái bản mặt lấm la lấm lét như chuột nhắt nữa nom lại càng phản cảm. Cũng loắt choắt như nó nhưng Ma nghiện vẫn có phong thái đĩnh đạc đàn ông, bước chạy phóng khoáng đĩnh đạc hơn hẳn, và quan trọng hơn cả là cái lửa nhiệt huyết tác động lên cả tập thể. Si lùn có thể có kỹ năng vượt trội, nhưng ảnh hưởng về mặt tinh thần và lối chơi của toàn đội thì chưa bao giờ có dấu ấn, thậm chí ở cả thánh địa Camp Nou Si lùn vẫn chịu ảnh hưởng lớn của hàng tiền vệ, mà không bao giờ có điều ngược lại:)).

Giờ còn livestream thì thế thôi chứ cỡ Si 5 năm nữa là khác rồi, 10 năm khéo chả ai nhắc :D

zingka2020

Xe máy
Ngày xưa bóng đa xem cảm xúc hơn bây giờ, bóng đa h em chỉ xem từ bk c1 trở đi là thấy hấp dẫn. Như NH Anh giờ có trận đấu nào đc nhue thời cách đây 5-7 năm đâu, hay elclasico h cũng nhạt hơn nhiều. Mỗi ng một cảm xúc mà thường là cầu thủ nào gây ấn tg trong lần đầu các cụ xem thì sẽ thích mãi. Em thích 2 đ/c: DelPiero và Zola, đều Italia. Về sau kết thêm Klisman của Đức và Rivaldo của Brazil.