[Thảo luận] Roll Royce gặp hạn !!!!

anhtho

Xe ngựa
Đằng nào người cũng die rồi, sai hay đúng thì cũng có xxx khám nghiệm điều tra làm rõ.
Nhưng dù sao 2 anh này về cõi thiên thu cũng được mọi người nói là "Long đầu trảm".
RIP.

Chỉnh sửa cuối:

BMW530d

Xe tăng
Xe sịn thế này gì chẳng có camera hành trình, trắng đen rõ ràng ngay mà, chủ xe chắc là đã có lướt qua camera. Dù sao thì hai mạng người cũng quan trọng và cách thể hiện của chủ xe là người có trách nhiệm.

lethanhbk

Xe hơi
Quá đen cho bác Rôn-roi

haivinh

Xe buýt
Nhìn hiện trường thì 4b sai hoàn toàn rồi còn bàn tán gì nữa. Lại táng vào mít 2b thì còn nói sao đc nữa. Bây giờ chỉ có cách là đền bù cho gđ nạn nhân thỏa đáng để họ làm đơn xin giảm nhẹ hình phạt thôi.

winterfell

Xe tải
điều tra chính thức nhiều khi còn không đúng đấy cụ ạh - mọi ng vào đây cmt này nọ cũng là do mỗi người có cách hiểu và cách nghĩ khác nhau, như thế chẳng phải có chỗ cho các bác câu số km àh?

chán cụ

Thì ngay từ cmt đầu E đã có ý khuyên không nên bình luận khi chưa có kết quả điều tra chính thức rồi. Mà nghĩa tử là nghĩa tận, chết thì đã chết rồi, sai hay đúng thì cũng không thể tự chứng thực được nữa. Còn vụ bác Thạch (chủ xe) đã đàng hoàng đứng ra nhận trách nhiệm và theo xác minh trước đó thì bác ấy cũng đã cùng người nhà vẫy xe tại hiện trường đưa người đi cấp cứu... Thật đáng ngưỡng mộ! Bác ấy đúng là người đàng hoàng.

Tribute

Xe container
Chưa biết bên nào đúng, bên nào sai mà các cụ cứ quy chụp là sao. Ai muốn tai nạn đâu, rủi ro xảy ra trước hết cả đôi bên cùng thiệt hại, lại "đục nước béo cò" thôi.

Becgie

Xe điện
Theo em chưa biết đúng sai thì các cụ nhà ta đừng suy luận này suy luận nọ.
Cách đây mấy tháng có người nhà bên họ nhà em bị Giết, người nhà nạn nhân lên mạng đọc cmt thấy dân tình suy luận kiểu này, kiểu nọ trong lúc CA chưa kết luận gì cả, họ đọc những bình luận trên và rất đau khổ. Nhiều khi chỉ vì những suy luận vớ vẩn, cmt linh tinh của mình mà như xát thêm muối vào vết thương quá sâu của họ.
Em viết những dòng này vì em đã đc chứng kiến sự đau khổ của người thân người bị nạn. Vậy xin 1 số cụ đừng phán "như đúng rồi" nguyên nhân này nọ khi chưa có kết luận của cơ quan CA.

Chỉnh sửa cuối:

minhphong

Xe hơi
Vụ này sáng em đọc báo tình hình có vẻ êm êm...mọi nhân chứng và lời khai đều có lợi cho đại za. Lỗi như lời khai và n.c nói thì 2 chú tn lạng lách đánh võng,bỏ 2 tay...
Nhưng nhìn cách con RR tại hiện trường thì...chắc cũng mất tiền tỷ

binhajo

Xe hơi
Tai nạn là điều cả 2 bên đều không mong muốn, sự việc đã sảy ra làm chết 2 mạng người thì trước tiên là thiệt thòi cho chính nạn nhân và GĐ.
Theo thông tin báo mạng thì a Thạch cũng đã ra trình diện, GĐ cũng đã thật lòng khi hỗ trợ ban đầu và thăm viếng 2 nạn nhân và GĐ nạn nhân.
2 nạn nhân tử vong nên cơ quan điều tra cũng rất cẩn trọng khi điều tra, kết luận.
Gia đình chủ xe RR có điều kiện Kt nên em nghĩ việc thỏa thuận đền bù với GĐ 2 nạn nhân cũng sẽ dễ dàng. Điều này cũng sẽ an ủi phần nào cho GĐ các nạn nhân.
RIP.

xeruabo2

Xe điện
Theo hiện trường thì có thể dự là: 2 bánh rẽ trái hoặc quay đầu đột ngột không quan sát dẫn đến 4 bánh không xử lý kịp mặc dù đã đánh hết lái sang trái để né + phanh gấp!
Có thể nhận định của bác này đúng ? Đồng ý TN không ai muốn nhưng phải nói tình trạng xe máy đi ẩu khá phổ biến .
Nhà cháu cũng hay gặp những TH 02 bánh sang đường theo kiểu bất thình lình lắm , nhiều lúc sợ vã mồ hôi với các bác xe máy nên chạy xe đường quê không nên tiếc còi . Đây là một trong những tình huống đi ẩu của xe máy , may mắn cho cả em và 02 bác này là bác ấy kịp phản ứng ở phần trăm giây cuối cùng ợ :
[video=youtube;PUloJI3-zTk]http://www.youtube.com/watch?v=PUloJI3-zTk&feature=youtu.be[/video]

Becgie

Xe điện
Có thể nhận định của bác này đúng ? Đồng ý TN không ai muốn nhưng phải nói tình trạng xe máy đi ẩu khá phổ biến .
Nhà cháu cũng hay gặp những TH 02 bánh sang đường theo kiểu bất thình lình lắm , nhiều lúc sợ vã mồ hôi với các bác xe máy nên chạy xe đường quê không nên tiếc còi . Đây là một trong những tình huống đi ẩu của xe máy , may mắn cho cả em và 02 bác này là bác ấy kịp phản ứng ở phần trăm giây cuối cùng ợ
Như đường nhà mình. Em cũng gặp nhiều tình huống như cụ ở đường HCM rồi và cũng như cụ, đi những kiểu đường ntn em không tiếc còi.

zTraiHaNoiAir

Xe hơi
Tai nạn chết người thì đền rr không mong muốn điều này

Buingoclong

[Tịch thu bằng lái]
Quả này chắc toi vài củ to rồi

cam07

Xe buýt
em mà có RR là em không bao giờ tự lái, mệt lắm...