[Thảo luận] Roll Royce gặp hạn !!!!

QuangVD

Xe tăng
Đợt trước em đi du lịch HN - Đà Nẵng, chạy qua địa phận Nghệ An với Hà Tĩnh. Thề với các cụ là hết hồn với các anh hùng 2 bánh ở đây ạ. Đủ các tình huống: phi từ trái qua phải, phi từ phải qua trái, từ trong ngõ ra giữa đường, quay đầu giữa đường... như phim hành động. Hic hic

ndkhoivtv

Xe tăng
sau mấy bài báo viết và cháu chợt nghĩ ra tình huống ntn các cụ ạ! cũng là tâm lý chung của a e ngồi trên 4B khó chịu khi đi gần mấy ông 2B,2B đi láo và ẩu mà
2 anh 2B đi trên đường....là lá là...gió mát,phê phê có tý men........
chợt .....xoẹt...1 con rồng ( RR ) đi qua
2B há hốc mồm, máu trẻ trâu nổi lên....lặng lách,trêu ngươi.........ừ thì làm tý,ta xe tàu cũng sánh vai lạng lách tý cạnh RR cho thơm lây
Bác RR...( nhà giàu,có tiền,có lòng tự trọng cao,)
2 thằng trẻ trâu này...
lượn 1 lần : ok bỏ qua...ko chấp
lượn lần 2....Bác RR đạp phanh....hơi ngứa mắt rồi....máu bắt đầu có dấu hiệu tăng nhiệt
2b....cố tình ..tưởng hay ho lắm đây ( 1 ý nghĩ lóe lên...he he nó đi xe đẹp chắc éo dám chạm với con DREAM ràu của mình đâu,xước phát nó thiệt nhiều hơn he he ) ...trêu tiếp nào
Lượn lần 3 :
Bác RR..máu nóng lên khoảng 98 độ C .( Đ.....M 2 thằng ôn này,đã thích thì B..ố...cho chúng mày chết luôn ) 2 cái mạng trẻ trâu chúng mày ,chằng đáng bao nhiêu
Thế là.......Ỉn........................Nửa Ga của e RR chồm lên......Rầm.......2 trẻ trâu đi 2B đã Chầu Trời....vì 1 lý do rất lãng xẹt....Tưởng ông đi RR này xót xe..nhưng nhầm đấy!!!
Két...két.....két......sau đó là tiếng phanh xe và tiếng xe máy lê dưới lòng đường....Máu bác RR giảm nhanh xuống còn 20 độ C
Bác nhanh chóng cùng với người thân,bắt xe rời khỏi hiện trường!! và kết quả ntn thì như các cụ đã đọc bài của phóng viên viết trên các báo!!!!
Bài của bác thì E chỉ đọc lướt tí thôi, nhưng có lời khuyên này: cái bài dài ngoằng có cả link báo rồi thì bác quote lại làm gì cho tốn tài nguyên diễn đàn trong khi nó nằm ngay trang 1? Còn nữa, đây là vụ tai nạn nghiêm trọng có liên quan đến sinh mạng và danh dự người ta, bác nhảy vào "nội suy" cứ như lên cơn í. Thật, E chả hiểu nổi những người như bác. :(

Hieucook

Xe buýt
Em thấy cứ chết là thiệt, nhưng vụ này xe đẹp biển đẹp chắc đền cũng khá

thanhquyet

Xe điện
Website
www.maychieutoancau.com
thế thì 2 ông thanh niên trêu RR rồi
Hôm nay e có việc đi Vinh nên đi qua đoạn này . Vì thời gian thoải mái nên e ghé vào quán nước ven đường hỏi thăm . Được ông chủ quán kể rất tỉ mỉ như sau :
- vào khoảng 15h30' ngày 14( âm lich ) trong lúc vắng khách , ông ra cửa ngồi hóng gió thấy một chiếc xe máy chở hai thanh niên chệnh choang trê đường . Người ngồi phía sau cởi áo khua trên đầu , tiếp theo là một chiếc ô tô du lịch mầu đen đi tới . Khi hai xe song song với nhau , chiếc xe máy đột ngột tăng tốc rồi rẽ trái . Do tình huống khẩn cấp nên xe ô tô cũngđánh lái theo và kết quả là như các cụ đã biết . E có hỏi : theo bác hai người ngồi trên xe máy có uống rượu , bia gì không?
Ông trả lời : chắc là có nhiều amen trong người nên mới đi như thế , hôm ấy là ngày 14 mà
Sau đó e ra ngoài đường xem va phát hiện ra một chi tiết nữa là từ chỗ tngt đi về hướng thanh chương bên phía trái gần 1km không hề có dân sinh sóng và đường ngang dân sinh
E post bài này ko có ý gì cả , chỉ mong các cụ nhà ta rút ra một số bài hoc kinh nghiêm cho bản thân

provtc

Xe container
E thì chả bênh gì, người chết thì khổ giờ chưa biết ai đúng ai sai nhưng theo hình ảnh và các thông tin lượm lặt đc thì e nghĩ phần sai là xe 2 bánh, mong 2 nạn nhân siêu thoát

Volandaygaroi

Xe tải

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Bài của bác thì E chỉ đọc lướt tí thôi, nhưng có lời khuyên này: cái bài dài ngoằng có cả link báo rồi thì bác quote lại làm gì cho tốn tài nguyên diễn đàn trong khi nó nằm ngay trang 1? Còn nữa, đây là vụ tai nạn nghiêm trọng có liên quan đến sinh mạng và danh dự người ta, bác nhảy vào "nội suy" cứ như lên cơn í. Thật, E chả hiểu nổi những người như bác. :(
bác cũng ko phải phọt cái kiểu mấy câu quá khích của bác đâu nhé!!thế nào là lên cơn!! bác chưa ngồi 4b để hiểu cảm giác 2b đi gần đi ẩu ntn hả??

quang prado

Xe tải
cầu mong 2 người đã mất dc siêu thoát

kduc

Xe Cứu Trợ
Bác RR kia ít vào OF, nếu có cái cam hành trình TQ cũng được thì có phải kê cao gối rồi ko.
Qua đây em lại nâng quyết tâm đầu tư em cam lên 1 nấc nữa :D

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
chia buồn với 2 gđ nạn nhân

ndkhoivtv

Xe tăng
bác cũng ko phải phọt cái kiểu mấy câu quá khích của bác đâu nhé!!thế nào là lên cơn!! bác chưa ngồi 4b để hiểu cảm giác 2b đi gần đi ẩu ntn hả??
Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng... Góp ý thẳng thắn để lần sau bác và những người như bác chừa cái thói múa cột trong đám ma đi. Nhạt lắm!

PHUONGICE

Xe tải
vụ này báo chí nhảy vào, chắc cũng tốn khối tiền đấy các kụ nhỉ. con xe chắc gửi sang Anh sửa thôi

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng... Góp ý thẳng thắn để lần sau bác và những người như bác chừa cái thói múa cột trong đám ma đi. Nhạt lắm!
cụ góp ý thì cho tính xây dựng ,chứ bỏ kiểu văn vở đá xoáy đi

Chỉnh sửa cuối:

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng thấy cụ nào chia buồn với bác Dôn Doi nhở, tuyền chia buồn mí cả chúc 2 lãnh đạo đi xe mái thăng quan - tiến chức :))