[Thảo luận] Roll Royce gặp hạn !!!!

tuananh030393

Xe buýt
Dạ vâng, em chạy xe gia đình nên tham gia giao thông ít, sao nhiều kinh nghiệm bằng các bác chuyên chạy xe công nông?!?

Giả thiết này tuy là hợp lý nhất nhưng cũng nên tránh đưa ra trong thời điểm chưa có kết luận chính thức của các cơ quan chức năng, tránh làm tổn thương đến những người bị hại.
Sao cụ lại dùng từ bị hại nhỉ? Em nghĩ cụ nên dùng từ " những người bị nạn thì chuẩn hơn", tất nhiên còn phải chờ KL của CQ chức năng, riêng em thấy khả năng xe máy rẽ trái tạt đầu con RR thì hiện trường tai nạn mới như vậy, và phanh con RR cực chuẩn chỉ rê có hơn 10 mét nếu nó đang chạy 60 km/h, phải xe khác cứ 20 m cầm chắc chưa kể còn quay xe nữa ấy chứ. Dù sao cũng cầu mong cho 2 linh hồn được siêu thoát.

ndkhoivtv

Xe tăng
Sao cụ lại dùng từ bị hại nhỉ? Em nghĩ cụ nên dùng từ " những người bị nạn thì chuẩn hơn", tất nhiên còn phải chờ KL của CQ chức năng, riêng em thấy khả năng xe máy rẽ trái tạt đầu con RR thì hiện trường tai nạn mới như vậy, và phanh con RR cực chuẩn chỉ rê có hơn 10 mét nếu nó đang chạy 60 km/h, phải xe khác cứ 20 m cầm chắc chưa kể còn quay xe nữa ấy chứ. Dù sao cũng cầu mong cho 2 linh hồn được siêu thoát.
E cũng nghĩ như bác thôi. Còn dùng từ "bị hại" thì E cũng có ý chủ quan của riêng E, "bị nạn" thì đương nhiên là cái cậu cầm lái chiếc 2 bánh rồi!

Dân Nghệ

Xe tăng
Xe máy đang đi cùng chiều với RR thì bất ngờ rẽ trái, theo xử lý của lái xe RR lúc ấy thì đánh lái sang trái theo chiều của xe máy. Kết quả là RR tốc độ cao nên đâm vào xe máy và kéo thêm 10 m. đọn đường này tốc độ cho phép là 80km/h. Người chết đã chết rồi các cụ đừng phán thêm nữa, tuy nhiên theo nguồn tin báo chí thì chủ xe đã nhận mình là người cầm lái, chi tiết này em thấy ông này còn hơn nhiều kẻ lắm tiền khác.

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
Em nghĩ là cái hạn thôi chứ cũng ko tài giỏi gì về lái xe, lái già vẫn tai nạn ầm ầm thôi. Có điều trường hợp này do cả xe máy chạy ẩu, RR phóng nhanh, các vấn đề khác nữa... nó là cái nạn và hạn. Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Chúc AE mình lái xe cẩn thận và lái xe bằng cả trái tim nhé!

ferrari360

Xe buýt
Đi 4b mới thấy 2b nó đi hỗn loạn và ko có 1 cái trật tự nào cả....
Nhiều lúc về quê mình đi đúng phần đường của mình mà 2 bánh với xế độp ngược chiều nó cứ phi vào giữa xe mình mà hãi.nhiều quả em, phải đánh lái lên bờ rồi mới thoát đc chúng nó đấy :)

Trung_anh

Xe buýt
Chia buồn với gia đình thanh niên đi Dream
Bác Thạch quả này của đi thay người...đúng là Rồng cứu chủ

ndkhoivtv

Xe tăng
Xe máy đang đi cùng chiều với RR thì bất ngờ rẽ trái, theo xử lý của lái xe RR lúc ấy thì đánh lái sang trái theo chiều của xe máy. Kết quả là RR tốc độ cao nên đâm vào xe máy và kéo thêm 10 m. đọn đường này tốc độ cho phép là 80km/h. Người chết đã chết rồi các cụ đừng phán thêm nữa, tuy nhiên theo nguồn tin báo chí thì chủ xe đã nhận mình là người cầm lái, chi tiết này em thấy ông này còn hơn nhiều kẻ lắm tiền khác.
Thì ngay từ cmt đầu E đã có ý khuyên không nên bình luận khi chưa có kết quả điều tra chính thức rồi. Mà nghĩa tử là nghĩa tận, chết thì đã chết rồi, sai hay đúng thì cũng không thể tự chứng thực được nữa. Còn vụ bác Thạch (chủ xe) đã đàng hoàng đứng ra nhận trách nhiệm và theo xác minh trước đó thì bác ấy cũng đã cùng người nhà vẫy xe tại hiện trường đưa người đi cấp cứu... Thật đáng ngưỡng mộ! Bác ấy đúng là người đàng hoàng.

TVPL

Xe container
Chia buồn với gia đình thanh niên đi Dream
Bác Thạch quả này của đi thay người...đúng là Rồng cứu chủ
Cứu chủ cái gì hả cụ, 2 mạng dính truy tố xử lãnh vài niên là bình thường :(

ngocxit78

Xe hơi
xe này đã khoe ở Box Khoe xe of. E dự là mai lên báo nước ngoài. he he

ndkhoivtv

Xe tăng
Cứu chủ cái gì hả cụ, 2 mạng dính truy tố xử lãnh vài niên là bình thường :(
Sai đến đâu xử đến đó, bên nào sai bên đó chịu. 4 bánh sai thì lái xe chịu án + bồi thường cho gia đình 2 bánh. Ngược lại, 2 bánh sai thì gia đình 2 bánh phải có trách nhiệm chi trả hoàn toàn các chi phí sửa chữa và tổn thất về thời gian, tinh thần cho 4 bánh. Luật pháp VN phải làm nghiêm từ những sự vụ điển hình như thế này thì mới mong tình hình chính trị - xã hội ổn định ngày càng ổn định hơn.

Lukas

Xe tăng
Em đọc báo thấy bảo ở Nghệ An, chia buồn cùng gia đình 2 nạn nhân.

interista

Xe hơi
Em thấy trong đây có nhiều cụ quá khích nhỉ,cứ thấy siêu xe đâm xe máy là nhảy vào chửi chủ xe thế này thế kia. Nếu cụ nào cầm lái đi về các đoạn đường quốc lộ chạy qua nông thôn mới thấy ý thức đi xe máy của người dân "TỐT" đến mức nào.Xe máy lượn lách tạt đầu oto, phóng nhanh vượt ẩu rồi tự gây hoạ cho mình.

3convit

Xe điện
Ơ thế đi RR cũng bị tai nạn à? Em tưởng xe nhiều tiền như thế nó tự động tránh hết các chướng ngại vật và tài xế chỉ ngồi vào cho nó vui thôi chứ nhỉ?
E cũng tưởng vậy. Lái xe chắc chủ yếu làm việc như diễn viên thôi. Thế mà...Những 35t cơ mà!

3convit

Xe điện
Ở ta, đi bằng phương tiện gì cũng thấy sao nhục thế (kể cả đi bộ trên phố thị).
Có lẽ sống và đi lại như vụ 'người rừng 40 năm' thì chỉ khổ chứ không...nhục. Hì hì hì.

havanlinh123

[Tịch thu bằng lái]
Hic, tai nạn đâu phải ai muốn, e mới khen trong mục khoe xe, ai ngờ lại đc tin xe gặp hạn. Xin chia buồn ạ

namaus

Xe tăng
Sai đến đâu xử đến đó, bên nào sai bên đó chịu. 4 bánh sai thì lái xe chịu án + bồi thường cho gia đình 2 bánh. Ngược lại, 2 bánh sai thì gia đình 2 bánh phải có trách nhiệm chi trả hoàn toàn các chi phí sửa chữa và tổn thất về thời gian, tinh thần cho 4 bánh. Luật pháp VN phải làm nghiêm từ những sự vụ điển hình như thế này thì mới mong tình hình chính trị - xã hội ổn định ngày càng ổn định hơn.
Em thấy trong đây có nhiều cụ quá khích nhỉ,cứ thấy siêu xe đâm xe máy là nhảy vào chửi chủ xe thế này thế kia. Nếu cụ nào cầm lái đi về các đoạn đường quốc lộ chạy qua nông thôn mới thấy ý thức đi xe máy của người dân "TỐT" đến mức nào.Xe máy lượn lách tạt đầu oto, phóng nhanh vượt ẩu rồi tự gây hoạ cho mình.
Chuẩn men.

danca

Xe điện
cụ chủ mua xe đắt tiền thế sao k thuê thêm vài chú xe ôm chạy trước dẹp đường và chạy sau bảo vệ cho an tâm nhỉ?