[Funland] Rơi máy bay ở Quảng Nam

hoangdinhman

Xe hơi
Kilo 2 tỷ được 6 em. Full vũ khí và đào tạo.
Su22 thì không mua được nữa vì dừng sản xuất rồi.
Như Su30mk2 của Việt Nam mua năm 2015 là 50tr USD/ chiếc đã bảo gồm vũ khí.
Với 40ty USD thì mua được 120 em Kilo
Hoặc 800 em Su30 mk2
Đây là giá năm 2009 và 2015 nhé.
Với lực lượng này mình xưng hùng xưng bá luôn ấy chứ.
Em nhầm vang thành vod
SCB là của tư nhân hay của nn?
Đến bây giờ mà còn nói TML chiếm đoạt 40 tỷ USD thì k còn gì để nói, chỉ đánh võng để chửi thì k thôi

Gionam72

Xe lăn
Em nhầm vang thành vod
SCB là của tư nhân hay của nn?
Đến bây giờ mà còn nói TML chiếm đoạt 40 tỷ USD thì k còn gì để nói, chỉ đánh võng để chửi thì k thôi
Em chỉ nói đến giá cả của máy bay và tàu ngầm theo câu hỏi của cụ gì trên kia.
Còn tiền đấy ở đâu thì em không quan tâm. Đây là thớt về quân sự.

hoangdinhman

Xe hơi
Em chỉ nói đến giá cả của máy bay và tàu ngầm theo câu hỏi của cụ gì trên kia.
Còn tiền đấy ở đâu thì em không quan tâm. Đây là thớt về quân sự.
K quan tâm nên hiểu sai
Là thớt qs sao vẫn cứ đá về SCB vậy?

Dzon

Xe điện
Bắc Âu có bọn Viking khét lẹt thời trung đại. Bây giờ cầu thủ khổng lồ Abramovic Thuỵ Điển có phong cách đúng đàn anh luôn, ko bh coi M7 hay C9 ngang hàng luôn.
Ibrahimovic là người Nam Tư thuần và cũng là dân slav mà cụ, đâu phải là người gốc Thụy Điển đâu.

XSim

Xe container
Bắc Âu có bọn Viking khét lẹt thời trung đại. Bây giờ cầu thủ khổng lồ Abramovic Thuỵ Điển có phong cách đúng đàn anh luôn, ko bh coi M7 hay C9 ngang hàng luôn.
Zlatan Ibrahimović hổ báo nhất lại là người gốc Nam Tư cụ ạ :D

Có một chi tiết thú vị là người Viking, còn gọi là người Vangarian, người Rus' chính là những người sáng lập ra nhà nước Nga-Kiev, là tổ tiên của cả ba nước Nga, Ukraine, Belarus ngày nay. Thế nên mấy ông Nga, Ukraine, Belarus vẫn còn có ít nhiều máu Vikings :))

Diep1979

Xe container
Quân và dân không sao là mừng rồi

hd-vt

Xì hơi lốp
Zlatan Ibrahimović hổ báo nhất lại là người gốc Nam Tư cụ ạ :D

Có một chi tiết thú vị là người Viking, còn gọi là người Vangarian, người Rus' chính là những người sáng lập ra nhà nước Nga-Kiev, là tổ tiên của cả ba nước Nga, Ukraine, Belarus ngày nay. Thế nên mấy ông Nga, Ukraine, Belarus vẫn còn có ít nhiều máu Vikings :))
Bọn Âu nó giao lưu quan hệ lằng nhằng lộn tùng phèo như rang cơm hehe. Lâu rồi, em đọc báo ta viết là một tp nào đó ở Đức thử xét nghiệm, thì hơn nửa con các gia đình là dạng tu hú. Tức là các mợ ban phát tềnh yêu cho mn với lòng thánh thiện không điều kiện, chẹp chẹp. Kiểu chào buổi sáng đồng chí, chào buổi chiều đồng nghiệp và chúc ngủ ngon anh yêu kkk.
Em không tin lắm, trên tivi thì còn xem xét. :D

quangzizi

Xe tăng
Bọn Âu nó giao lưu quan hệ lằng nhằng lộn tùng phèo như rang cơm hehe. Lâu rồi, em đọc báo ta viết là một tp nào đó ở Đức thử xét nghiệm, thì hơn nửa con các gia đình là dạng tu hú. Tức là các mợ ban phát tềnh yêu cho mn với lòng thánh thiện không điều kiện, chẹp chẹp. Kiểu chào buổi sáng đồng chí, chào buổi chiều đồng nghiệp và chúc ngủ ngon anh yêu kkk.
Em không tin lắm, trên tivi thì còn xem xét. :D
Ko đúng vì đã mang đi xét nghiệm là nghi ngờ rồi cụ ạ. Ở vn cũng thế thôi, có khi còn nhiều hơn vì ko dám nói ra mất mặt mất cả gia đình.

hd-vt

Xì hơi lốp
Ko đúng vì đã mang đi xét nghiệm là nghi ngờ rồi cụ ạ. Ở vn cũng thế thôi, có khi còn nhiều hơn vì ko dám nói ra mất mặt mất cả gia đình.
Cụ xuy thoái quạ đi. :T
F1 nhà em, thằng ôn giống em đến cả tóc xoăn, con kia thì giống bà bác ruột như copy. :D

hoangdinhman

Xe hơi
Kilo 2 tỷ được 6 em. Full vũ khí và đào tạo.
Su22 thì không mua được nữa vì dừng sản xuất rồi.
Như Su30mk2 của Việt Nam mua năm 2015 là 50tr USD/ chiếc đã bảo gồm vũ khí.
Với 40ty USD thì mua được 120 em Kilo
Hoặc 800 em Su30 mk2
Đây là giá năm 2009 và 2015 nhé.
Với lực lượng này mình xưng hùng xưng bá luôn ấy chứ.
Trả lời cụ lần cuối: một người hỏi TML rút ruột scb bao nhiêu?với số tiền ấy mua được những gì?
Cụ lấy số liệu 40 tỷ đô ở đâu? tiền ấy của dân hay của nn (tất nhiên tiền của nn là của dân đóng góp qua nhiều hình thức)
Tiền trong tk của dân nn k thể lấy để chi ngân sách hàng năm
Cho nên tôi mới nói: một người hỏi "đểu" , một người trả lời với số liệu không chính xác, cố tình đánh võng hướng khác!

Gionam72

Xe lăn
Trả lời cụ lần cuối: một người hỏi TML rút ruột scb bao nhiêu?với số tiền ấy mua được những gì?
Cụ lấy số liệu 40 tỷ đô ở đâu? tiền ấy của dân hay của nn (tất nhiên tiền của nn là của dân đóng góp qua nhiều hình thức)
Cho nên tôi mới nói: một người hỏi "đểu" , một người trả lời với số liệu không chính xác, cố tình đánh võng hướng khác!
Em có bịa ra số tiền đó thì nó liên quan gì đến cụ mà cụ phải nhảy cồ lên như ong đốt đít thế.
Nếu đây là thớt về tài chính hay về ngân hàng đó thì ok em sai.
Còn đây là thớt quân sự thì số tiền đó có quan trọng không. Chả ai ngoài cụ ra bắt bẻ chuyện đấy cả.
Sao cụ không truy vấn cụ kia hỏi máy bay tàu chiến thì liên quan gì đến vtp

hd-vt

Xì hơi lốp
Em có bịa ra số tiền đó thì nó liên quan gì đến cụ mà cụ phải nhảy cồ lên như ong đốt đít thế.
Nếu đây là thớt về tài chính hay về ngân hàng đó thì ok em sai.
Còn đây là thớt quân sự thì số tiền đó có quan trọng không. Chả ai ngoài cụ ra bắt bẻ chuyện đấy cả.
Sao cụ không truy vấn cụ kia hỏi máy bay tàu chiến thì liên quan gì đến vtp
Đúng là ọpphơ, đang mái bay rơi tõm xuống tàu ngầm. Bỏ qua chuyện tiền bạc đi, vì loanh quanh tiền cũng là từ dân gánh với thể chế như này.
Em hỏi hai cụ đang chém về tàu ngầm là mấy con cá quả đó thì dân sự được xuống tham quan không ạ ?

Gionam72

Xe lăn
Đúng là ọpphơ, đang mái bay rơi tõm xuống tàu ngầm. Bỏ qua chuyện tiền bạc đi, vì loanh quanh tiền cũng là từ dân gánh với thể chế như này.
Em hỏi hai cụ đang chém về tàu ngầm là mấy con cá quả đó thì dân sự được xuống tham quan không ạ ?
Có. Nếu được cấp phép

langriser

Xe tải
Có. Nếu được cấp phép
Trước tui quen 1 ông bên kiểm toán nhà nước. Có nghe ổng kể khi kiểm toán bên quân đội cũng được mời xuống tham quan, mà nghe cũng sót là mấy con cá này nằm bờ là chủ yếu, vì mỗi lần ra khơi là bay cả chục tỷ bạc, ko biết có đúng ko ?

Gionam72

Xe lăn
Trước tui quen 1 ông bên kiểm toán nhà nước. Có nghe ổng kể khi kiểm toán bên quân đội cũng được mời xuống tham quan, mà nghe cũng sót là mấy con cá này nằm bờ là chủ yếu, vì mỗi lần ra khơi là bay cả chục tỷ bạc, ko biết có đúng ko ?
Nó lần lượt ra khơi. Chứ không phải nằn bờ hết. Các khoa mục huấn luyện vẫn phải thực hiện. Còn chi phí cho nó thì rất đắt là đúng rồi.

hoviethung

Xe lăn
Em vừa đọc tin chiến sĩ phi công được thăng quân hàm lên thiếu tá. Điều đó cho thấy đc này đã rất bình tĩnh, cố gắng xử lý tình huống trong lúc nguy cấp.
Truyền thông thì phải vậy thôi. Còn trong cuộc thì chưa rõ hết được đâu.