[Funland] Rối loạn hệ thần kinh thực vật .

ngoc F430

Xe buýt
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

nguyentamac

Đi bộ
E bị vào tháng 8 vừa rồi.E bị 1 cú sốc làm stress kéo dài,triệu chứng là thở bị hụt hơi,huyết áp cao ,nhịp tim tăng,hay lo âu,mất ngủ...vào 115 khám xét nghiệm chụp chiếu các kiểu thì bình thường,bác sĩ kết luận e bị RLHTKTV,cho thuốc an thần và bổ não về uống,tháng 9 e bị lại lần nữa,đến giờ vẫn đang theo dõi.E hóng cụ nào có kinh nghiệm trị bệnh này ạ

phongc2

Xe tải
Theo kinh nghiệm Đông y của em, từ triệu chứng cụ mô tả thì đây là do hỏa khí quá mạnh.
Cụ nên áp dụng các bài tập thở và khí công, tập luyện nhẹ nhàng (thái cực, yoga...)
Và khí đang vượng thì phải xả cụ nhá :D

xemay_oto89

Xe điện
Đang thay đổi mùa bệnh này lại tái phát , tim đập nhanh , tróc da bàn tay , khó thở ...

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
phát hiện sớm như vậy cũng may rồi, nhiều trường hợp chủ quan rất dễ đột tử

HenryFord

Xe điện
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(
Triệu chứng mãn kinh thôi, chịu khó 1 thời gian là hết. Nói với chồng (hoặc người yêu) chịu khó chiều vong 1 chút, tâm lý 1 chút, và chịch lên đỉnh đều đặn cũng là liệu pháp chữa bệnh này.

vndll

Xe máy
Em lót dép hóng các cụ.

ngoc F430

Xe buýt
E bị vào tháng 8 vừa rồi.E bị 1 cú sốc làm stress kéo dài,triệu chứng là thở bị hụt hơi,huyết áp cao ,nhịp tim tăng,hay lo âu,mất ngủ...vào 115 khám xét nghiệm chụp chiếu các kiểu thì bình thường,bác sĩ kết luận e bị RLHTKTV,cho thuốc an thần và bổ não về uống,tháng 9 e bị lại lần nữa,đến giờ vẫn đang theo dõi.E hóng cụ nào có kinh nghiệm trị bệnh này ạ
em còn bị 2 năm rồi cụ ạ :(

Đang thay đổi mùa bệnh này lại tái phát , tim đập nhanh , tróc da bàn tay , khó thở ...

cụ cho em hỏi cụ có bị khó thở giống em ko : người nó khó chịu cảm giác ngạt , ngột ngạt như kiểu thiếu khí bí bách . Mỗi lúc ngột ngạt lại bị sợ kiểu ko thở được nó như kiểu theo cơn xong nó lại nhẹ đi nhưng cứ ngạt ngạt là lại sơ :( nhiều lúc tự dưng nó lại nhẹ đi được lúc hoặc 1 ngày xong lại bị thế cứ liên tục .

slaz8

Xe ba gác
đến chệu các cụ, loanh quanh thành ra chichj chữa bách bệnh :))

ngoc F430

Xe buýt
phát hiện sớm như vậy cũng may rồi, nhiều trường hợp chủ quan rất dễ đột tử

bệnh này em đọc thì ko đột tử được cụ nhưng nó cứ dai dẳng bị các triệu chứng cơ thể , như bệnh giả vờ có bệnh mà ko khám ra bệnh làm rối loạn lo âu ảnh hướng nặng nề tới cuộc sống cụ ạ :(

Ngay29

Xe máy

cụ cho em hỏi cụ có bị khó thở giống em ko : người nó khó chịu cảm giác ngạt , ngột ngạt như kiểu thiếu khí bí bách . Mỗi lúc ngột ngạt lại bị sợ kiểu ko thở được nó như kiểu theo cơn xong nó lại nhẹ đi nhưng cứ ngạt ngạt là lại sơ :( nhiều lúc tự dưng nó lại nhẹ đi được lúc hoặc 1 ngày xong lại bị thế cứ liên tục .
vụ khó thở nghe như bị suyển hay bệnh duong hô hâp. Cụ có kiểm tra chưa ạ?

ngoc F430

Xe buýt
vụ khó thở nghe như bị suyển hay bệnh duong hô hâp. Cụ có kiểm tra chưa ạ?
em thấy xuất hiện bệnh lúc em bị căng thẳng thần kinh 2016 sau đó lại tư hết , cuối năm 2017 lại bị tiếp em có ra 103 khám thì ko ra bệnh , tháng 6 vừa rồi lại bị lại em ra y khám đầy đủ ko ra bệnh họ bảo bị xoang nhưng ko hết hẳn chỉ nhẹ đi thôi . Tháng này lại bị nặng cụ ạ , cứ dập dờn mà đi khám ko ra bệnh càng lo .

nguyenphongphu

Xe đạp
Em bị bệnh này đã 3 năm nay, chữa đông tay y các kiểu mà không hết triệt để được, cứ đỡ một thời gian lại bị. Cái này là do tổn thương thần kinh nên rất khó chữa, dùng thuốc không ăn thua, chỉ có thể hạn chế bằng cách tập Yoga, khí công, thiền...

xemay_oto89

Xe điện

Có khó thở cụ à , cụ nhịp tim huyết áp có cao ko?

Khongcogi2

Xe hơi
Kết luận RL TKTV có nghĩa là ghi nhận các triệu chứng và ko tìm ra nguyên nhân. Nếu ở HN cụ nên đến khoa thần kinh BV Bạch Mai khám thật kỹ xem, nếu cần thì qua phòng khám tư của Bác sỹ xem xét kỹ các kết quả chiếu chụp, xét nghiệm để tìm chính xác nguyên nhân mới chữa được, đừng uống thuốc linh tinh bệnh nọ lại ra bệnh kia thì khổ.

ngoc F430

Xe buýt
Có khó thở cụ à , cụ nhịp tim huyết áp có cao ko?
Em nhịp tim huyết áp các thứ ổn cụ ạ , xét nghiệm máu , tim , phổi xquang , test thở xem tắc phổi ko mà ko bị sao cả. Mà cứ dai dẳng đỡ đc dạo lại bị cụ ạ

Cụ có bị triệu chứng giống em ko cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Jo9926

Xe điện
Cụ kiểm tra chức năng tuyến giáp xem sao.

Puppet

Xe buýt
bệnh này em đọc thì ko đột tử được cụ nhưng nó cứ dai dẳng bị các triệu chứng cơ thể , như bệnh giả vờ có bệnh mà ko khám ra bệnh làm rối loạn lo âu ảnh hướng nặng nề tới cuộc sống cụ ạ :(
Bệnh này không chết được đâu, chỉ làm giảm chất lượng cuộc sống. Đấy là lý thuyết em đọc trên mạng chứ với em thấy sống như vậy còn khổ hơn chết. Trước em bị mệt mỏi, khó thở, tim đập nhanh, 90l/p. Em đi khám hết các bv lớn mọi thứ đều tốt mà vẫn bị bệnh. Giờ em khỏi do tự nghĩ ra cách chữa cụ ạ. Phí chữa bệnh này cao lắm, :(

xemay_oto89

Xe điện
Bệnh này không chết được đâu, chỉ làm giảm chất lượng cuộc sống. Đấy là lý thuyết em đọc trên mạng chứ với em thấy sống như vậy còn khổ hơn chết. Trước em bị mệt mỏi, khó thở, tim đập nhanh, 90l/p. Em đi khám hết các bv lớn mọi thứ đều tốt mà vẫn bị bệnh. Giờ em khỏi do tự nghĩ ra cách chữa cụ ạ. Phí chữa bệnh này cao lắm, :(
Chữa thế nào cụ