Rì viu nhanh Nissan Navara 2015

T90i

Xe buýt
Đúng là GM làm marketing kém thật, sự kiện Colorado 2015 ra mắt tại Việt Nam không thấy một topic nào trên otofun và otosaigon bàn đến, trong khi Navara, Ranger phiên bản mới được bàn tán rôm rả.

Cuối tuần này em sẽ chạy thử Colorado và Wildtrak rồi nhận xét. Navara NP300 nổ máy ngồi trong xe thì cũng êm ái không nghe tiếng máy vọng vào, nhưng chạy tăng tốc thì có nghe tiếng máy. Nội thất và kiểu dáng thì em thích Navara mới hơn.

daungochuy

Xe đạp
Vuốt cụ cho kinh nghiệm từng trải & đặc biệt là cái chỗ đoa đỏa ...
Thực ra em thấy cụ Peto nói chuẩn về chuyện công nghệ sẽ ngày càng tiềm cận nhau giữa các hãng. Quan trọng là hãng nào sẽ đi trước và tích hợp được càng nhiều tính năng, cải tiến mới hơn và giá tốt hơn. Không thể phủ nhận được sự thành công của Ranger thế nên NP300 ra đời all new và ngang ngửa với Ranger chứ không phải lẹt đẹt. Các hãng cạnh tranh nhau thì người tiêu dùng được lợi thôi, em là em cổ vũ nên ủng hộ NP300

Ruby_Đ

Xe đạp
Xe máy dầu thì không tránh được tiếng động cơ nhưng không hẳn tiếng động cơ đã xấu mà cụ. Mỗi lần nghe kích thích vãi ra.
Em chạy thử Nav ngồi trong thì êm chả nghe thấy mấy, bên ngoài thì nghe tiếng gầm rú oách lắm.

Dav Trần

Xe đạp
http://napthungxebantai.vn/tin-tuc/so-sanh-2-ban-tai-nissan-navara-np300-voi-ford-ranger-wildtrak
Link cho các cụ muốn xem kĩ hơn về so sánh 2 em.
Theo cá nhân em, 2 con này same same nhau, vote cho Nav vì thoả mắt với thiết kế của Nav hơn, còn lại động cơ, giá rổ 2 con cũng không có gì quá chênh lệch. Các cụ cũng chẳng cần đắn đo gì quá, thích cái nào thì quất cái đó. Chẳng qua Ranger nổi ở VN quá nên Nav thâm nhập vào khó khăn thay đổi xu hướng giai đoạn đầu tí thôi.

citigreen

Xe hơi
Nhiều cụ cuồng ranger quá. Vào sâu rum của nissan thì toàn chạy thử bản số sàn, nhưng về lại so sánh nó với Wildtrak. Cá nhân em mua navara vl vì nó là xe "nhật", đẹp, không đụng hàng nhiều,vừa đi chơi vừa đi làm được.
Em nghĩ đối tượng mà nissan nhắm đến là bọn như em chứ không phải các cụ offroad đâu

superpaint2008

Xe đạp
các cụ sang Nissan Thăng Long, có bản VL cao nhất để đi thử đấy ạ. hôm trc test xe phê lắm, ngồi như Parado ấy. quay 180 độ ở tầm 60km mà ngon nhoét, cân bằng điện tử với ABS là việc rất tốt.
động cơ e thấy máy dầu thế là khá ngon rồi, lúc đi bt thì vọng vào khoang máy ít, tăng tốc mới nghe tiếng vòng tua thôi. Mà em thấy còn êm hơn "siêu SUV Fortuner", bản máy dầu vòng tua kêu như ngồi xe thể thao ấy. Khiếp thật.

Chỉnh sửa cuối:

jiulong

Xe tải
Em thì thấy thèm và đang gom xèng, hôm trước đã qua showroom xem rồi, chốt lại một câu là rất được nhưng ranger 3.2 bản mới vẫn hơn. Cá nhân em gom đủ xèng em vẫn cứ mua Na thôi.

0936002357

[Tịch thu bằng lái]
Website
otofunnissan.com
Nắp thùng đầy đủ các cụ ạ!

shopee

Xe tải
Ranger ngon em công nhận. Nó thành công thì nhiều anh em đều công nhận rồi. Tuy nhiên các cụ cứ nên thử em Na mới đi. Bản này đáng được ghi nhận so với các đối thủ trong phân khúc . Không thua kém gì Ranger mà 1 số điểm còn ngon hơn.

nguyentrieu

Xe máy
Nhiều cụ cuồng ranger quá. Vào sâu rum của nissan thì toàn chạy thử bản số sàn, nhưng về lại so sánh nó với Wildtrak. Cá nhân em mua navara vl vì nó là xe "nhật", đẹp, không đụng hàng nhiều,vừa đi chơi vừa đi làm được.
Em nghĩ đối tượng mà nissan nhắm đến là bọn như em chứ không phải các cụ offroad đâu
Mời cụ sang bên em lái thử số tự động nhá :))

nguyentrieu

Xe máy
Em thì thấy thèm và đang gom xèng, hôm trước đã qua showroom xem rồi, chốt lại một câu là rất được nhưng ranger 3.2 bản mới vẫn hơn. Cá nhân em gom đủ xèng em vẫn cứ mua Na thôi.
Cụ mua em Na thì nhớ ủng hộ cho em nha :D

soc bo

Xe buýt
xem trong ảnh thì to và hầm hố nhưng hôm đi tây thiên thấy một em đậu ở bãi xe trông khá bình thường, ko đc hấp dẫn lắm về ngoại thất

T90i

Xe buýt
Bẩm các cụ, nhà cháu mới chạy test xe Navara VL và Ranger Wildtrak 2.2 AT 1 cầu (không có xe 3.2 chạy thử), có vài nhận xét

- Ngoại hình Navara mới có vẻ to con hầm hố hơn cả Ranger, lúc em đến Nissan TSN có một cụ lái Wildtrak 3.2 biển 70C đến đặt bên cạnh để so sánh, nhìn Navara to hơn, đầu xe hầm hố hơn.
- Nội thất Navara lấy từ Teana sang, có nút start - stop, điều hòa của gió sau, ghế ngồi rộng rãi, em đánh giá nội thất Navara hơn Ranger tí.
- Nổ máy xe, không nghe tiếng động cơ vọng vào, khi bắt đầu khởi hành thì có nghe tiếng máy.
- Cả hai xe khi chạy tốc độ thấp (dưới 25km/h) bị ì máy, chạy tốc độ từ 30km/h trở lên thì ngon lành.
- Navara tăng tốc nhanh, đi tốc độ càng cao càng êm, Ranger chỉ cho chạy trong nội thị không lên tốc độ cao được nên không có ý kiến (Em trước khi đi mua xe đều đi thử xe Ford, một lần ở Ford Láng Hạ chạy thử Mondeo, một lần ở Ford Ngô Thì Nhậm thử Ranger mới và lần này là Ford Phú Mỹ, cả 3 lần đều không được test xe ở tốc độ cao, bởi vậy 2 lần trước em mua Civic và Navara LE)
- Khả năng tăng tốc của Wildtrak 2.2 kém hơn con LE em đang chạy.
- Bà xã ngồi ghế sau nhận xét: ngồi ghế sau xe Navara VL hơi xóc, lắc lư (chắc cao quá), ghế sau Ranger đỡ hơn, ngồi ghế sau Navara LE là êm nhất (vì trọng tâm thấp). Nếu đi đường xấu, e rằng người ngồi ghế sau xe Navara NP 300 dễ bị say xe. Nếu muốn hàng ghế sau êm hơn, chắc phải chất 3 tạ gạo lên thùng xe.

Sau 2 buổi đi thử, vc em có nhận xét: ai đi xe phục vụ cho gia đình nhiều thì mua Ranger, ai thích lái xe đường dài, ít phải chở người hàng ghế sau thì múc Na mới, xe có thêm nhiều tính năng vận hành ngon.

-----------

Nhà cháu đang chạy Navara LE, điểm dở của con này là hơi ồn, côn nặng phụ nữ khó lái, thành ra muốn đổi lên bản số tự động để bà xã còn lái được hihi. Ưu điểm của Navara LE là chạy đường trường khỏe, tiết kiệm nhiên liệu, đi êm, phụ nữ trẻ em ngồi hàng ghế sau không bị say xe khi đi đường dài.

Nói thêm về Ranger, sở dĩ Ranger đạt doanh số cao vì có nhiều dòng xe bán tải phù hợp với thị hiếu người tiêu dùng, ở Việt Nam, bản XLS được bán nhiều nhất rồi mới tới XLT, Wildtrak. Navara chỉ có 2 phiên bản nên doanh số thấp.

Chỉnh sửa cuối:
Bẩm các cụ, nhà cháu mới chạy test xe Navara VL và Ranger Wildtrak 2.2 AT 1 cầu (không có xe 3.2 chạy thử), có vài nhận xét

- Ngoại hình Navara mới có vẻ to con hầm hố hơn cả Ranger, lúc em đến Nissan TSN có một cụ lái Wildtrak 3.2 biển 70C đến đặt bên cạnh để so sánh, nhìn Navara to hơn, đầu xe hầm hố hơn.
- Nội thất Navara lấy từ Teana sang, có nút start - stop, điều hòa của gió sau, ghế ngồi rộng rãi, em đánh giá nội thất Navara hơn Ranger tí.
- Nổ máy xe, không nghe tiếng động cơ vọng vào, khi bắt đầu khởi hành thì có nghe tiếng máy.
- Cả hai xe khi chạy tốc độ thấp (dưới 25km/h) bị ì máy, chạy tốc độ từ 30km/h trở lên thì ngon lành.
- Navara tăng tốc nhanh, đi tốc độ càng cao càng êm, Ranger chỉ cho chạy trong nội thị không lên tốc độ cao được nên không có ý kiến (Em trước khi đi mua xe đều đi thử xe Ford, một lần ở Ford Láng Hạ chạy thử Mondeo, một lần ở Ford Ngô Thì Nhậm thử Ranger mới và lần này là Ford Phú Mỹ, cả 3 lần đều không được test xe ở tốc độ cao, bởi vậy 2 lần trước em mua Civic và Navara LE)
- Khả năng tăng tốc của Wildtrak 2.2 kém hơn con LE em đang chạy.
- Bà xã ngồi ghế sau nhận xét: ngồi ghế sau xe Navara VL hơi xóc, lắc lư (chắc cao quá), ghế sau Ranger đỡ hơn, ngồi ghế sau Navara LE là êm nhất (vì trọng tâm thấp). Nếu đi đường xấu, e rằng người ngồi ghế sau xe Navara NP 300 dễ bị say xe. Nếu muốn hàng ghế sau êm hơn, chắc phải chất 3 tạ gạo lên thùng xe.

Sau 2 buổi đi thử, vc em có nhận xét: ai đi xe phục vụ cho gia đình nhiều thì mua Ranger, ai thích lái xe đường dài, ít phải chở người hàng ghế sau thì múc Na mới, xe có thêm nhiều tính năng vận hành ngon.

-----------

Nhà cháu đang chạy Navara LE, điểm dở của con này là hơi ồn, côn nặng phụ nữ khó lái, thành ra muốn đổi lên bản số tự động để bà xã còn lái được hihi. Ưu điểm của Navara LE là chạy đường trường khỏe, tiết kiệm nhiên liệu, đi êm, phụ nữ trẻ em ngồi hàng ghế sau không bị say xe khi đi đường dài.

Nói thêm về Ranger, sở dĩ Ranger đạt doanh số cao vì có nhiều dòng xe bán tải phù hợp với thị hiếu người tiêu dùng, ở Việt Nam, bản XLS được bán nhiều nhất rồi mới tới XLT, Wildtrak. Navara chỉ có 2 phiên bản nên doanh số thấp.
Thanks cụ đã rì viu chi tiết cho ae .. nhất là những cái đo đỏ .. nhà cháo chở nặng, đường dài nên chắc chiến Na .. đời trước .. cho nó rẻ .. :D

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Các cụ gần giải phóng thì nên ghé chân lại đây ;))

blueye

Xe tải
Thank các cụ. Em đang lăn tăn chưa biết chén em nào. BT50, Wildtrak hay Navara đây. Còn chưa tính đến Hilux bản mới tháng 5 này ra mắt nữa.

Dav Trần

Xe đạp
Ông chú em cũng mới quất con màu nâu, ông ý lái vẫn còn non tay nên các hỗ trợ đổ đèo + đề pa ngang dốc của con Nav cũng hỗ trợ nhiều. Có thêm bản chạy xăng thì êm hơn

shopee

Xe tải
Bản dầu thì bị cái ồn hơn nhưng ngồi trong thì cũng chẳng nghe thấy mấy, tiếng khởi động của máy dầu nghe khoái đấy chứ.