[Funland] Review sách hay 02

johnson321

Xe tải
Không biết cuốn Gödel, Escher, Bach: an Eternal Golden Braid đã được dịch sang tiếng Việt chưa, em đang đọc bản ebook tiếng Anh nhưng mong có bản dịch để mua sách giấy.

longhongkong

Xe tải

Em cần những bìa sách truyện cổ như thế này của Việt Nam và cả châu Á lẫn châu Âu , những quyển nào đọc hay mọi người giới thiệu cho em với nhé

Bang lang

Xe điện
Quyển này hơi giống Sử Ký Tư Mã Thiên phải ko ạ
Ko cụ. Quyển này chỉ là mẩu truyện ngắn nhưng có phân tích và lời bàn cụ ạ nhưng cũng nhiều tích từ cái thời đấy, Em trước cũng đọc hết Đông Chu và Sử ký Tư Mã Thiên nhưng h chả nhớ gì, em chỉ ấn tượng mỗi bức thư trả lời Nhậm An với lời lẽ thống thiết thôi. Em đọc phí sách vì trí nhớ ko tốt lắm nên h ít đọc. Nó gần giống với Trang Tử Nam Hoa Kinh thì đúng hơn.

TuyPhong03

Xe tải
Anh cần thì add facebook . Em share nick facebook những người bán sách cho. Bán toàn sách thật , thậm chí sách xịn kiểu Bố Già của Ngọc Thứ Lang dịch cũng có ( giá chắc vài chục triệu )
Vài chục triệu thật ko cụ ơi.

longhongkong

Xe tải
Ko cụ. Quyển này chỉ là mẩu truyện ngắn nhưng có phân tích và lời bàn cụ ạ nhưng cũng nhiều tích từ cái thời đấy, Em trước cũng đọc hết Đông Chu và Sử ký Tư Mã Thiên nhưng h chả nhớ gì, em chỉ ấn tượng mỗi bức thư trả lời Nhậm An với lời lẽ thống thiết thôi. Em đọc phí sách vì trí nhớ ko tốt lắm nên h ít đọc. Nó gần giống với Trang Tử Nam Hoa Kinh thì đúng hơn.
Thế bác ngược lại với ông Ất . Trí nhớ của ông ý siêu phàm luôn. Bên ttvnol toàn những vì sao tri thức mà cãi với ông ấy còn thua

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
nhớ thời sinh viên thích chơi cờ đọc sách ở hiệu sách nguyễn văn cừ cầu giấy. giờ ván thích nhưng não bị cứng đọc hay mệt và đau đàu

Bang lang

Xe điện
Thế bác ngược lại với ông Ất . Trí nhớ của ông ý siêu phàm luôn. Bên ttvnol toàn những vì sao tri thức mà cãi với ông ấy còn thua
Vâng, ông ấy đọc hết cả chỗ sách đấy mà, nói đến quyển nào cũng chém được. Nhưng em thừa nhận ông ấy bảo quản sách tốt. Em vừa rồi dọn giá sách phải giải tán bộ Sử ký Tư Mã Thiên và Hàn Phi Tử vì mọt hết. Mà 2 quyển đấy được ông nội em đóng bằng vải hẳn hoi đấy, tiếc phết!

longhongkong

Xe tải
Vâng, ông ấy đọc hết cả chỗ sách đấy mà, nói đến quyển nào cũng chém được. Nhưng em thừa nhận ông ấy bảo quản sách tốt. Em vừa rồi dọn giá sách phải giải tán bộ Sử ký Tư Mã Thiên và Hàn Phi Tử vì mọt hết. Mà 2 quyển đấy được ông nội em đóng bằng vải hẳn hoi đấy, tiếc phết!
Ông ý cũng thích bóng đá đấy. Chủ yếu em cãi nhau với ông ý bên box bóng đá Việt Nam

DaDieuchienxu

Xe container
Xin đặt tạm tấm ảnh về bộ tiểu thuyết Bestseller này, có thời gian mình sẽ review kỹ. Sau khi xem xong, mình đã tìm mua 1 bộ tương tự để dành, nhưng cả chục năm qua vẫn không mua được.
Sách cuốn hút đến nỗi giờ te tua, xem phải rón rén nâng từng trang lên, đọc xong nhẹ nhàng đặt xuống.

thanh040506

Xe trâu
Nói đến sách, không thể không nhắc đến phố Nguyễn Xí - Đinh Lễ. Trong kí ức của em là những ngày lang thang lên căn gác nhỏ số 5 Đinh Lễ, chui vào những căn phòng cũ kĩ, sách chất lên tận trần nhà. Ở đó chỉ có sách và sách, thỉnh thoảng nghe được cả tiếng chim hót, không gian yên tĩnh tách biệt hẳn với những xô bồ ồn ào tấp nập ngoài kia. Ông bà chủ tiệm vừa đọc sách vừa bán hàng - mà em có cảm giác như họ đã đọc hết toàn bộ số sách trong mấy gian hàng vậy (khách hỏi nội dung cuốn nào chủ nhà cũng biết). Đến khi bà chủ tiệm qua đời, em không rõ là bán lại cửa hàng hay con cháu tiếp quản nhưng thấy toàn sách mới. Không còn cảnh cũ người xưa nên rất lâu rồi em không quay lại đó nữa.
Nhớ một thời để nhớ.
Buồn man mác nhiều kỷ niệm gắn với khu phố sách.

longhongkong

Xe tải
Mình ko mua, sách nhà từ xưa thôi, thấy cụ bảo có giá nên hỏi chứ có biết j đâu.
Nếu thế thì em nói thật cũng ko biết quyển này giá bao nhiêu. Nhưng nó là sách quý trong những sách quý anh ạ . Em thấy những người chuyên bán sách quý họ bán những quyển của Dostoievski giá vài triệu . Nhưng quyển Bố Già của Ngọc Thứ Lang này họ cất trịnh trọng trong tủ kính . Nghĩa là nó vô giá hoặc giá rất đắt

Nói về sách truyện thì cũng nhiều . Ví dụ như cái bộ Hesman truyện tranh ngày xưa , giờ mua bộ có chất lượng sưu tầm , trên facebook họ bán giá 80 chục triệu

Doreamon bản 1992 , full bộ chất lượng sưu tầm thì giá ngoài 100 triệu

Mấy bác em biết sưu tập truyện tranh vì đam mê và dư tiền , mua cả nhà truyện hiếm giá vài tỷ , để trưng bầy thôi chứ giờ cũng chả đọc