[Funland] Rau húng lên phường.

buikhacthinh

Xe tăng
Vụ này chắc 2 bên”biết điều”chút hoà giải là hết Film.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Giờ mới thấy hình phạt Oánh roi của các anh Singapore nó hiệu quả, bác ạ.
Và thấy bẩu là, nhớ lâu phết.
Chuẩn, sang đó phạt là oánh roi, nhưng áp dụng ở mình thì khó, gặp mấy thằng đầu gấu, thằng chí phèo thì chính quyền còn sợ. :))

Quê bầm

Xe điện
Chuẩn, sang đó phạt là oánh roi, nhưng áp dụng ở mình thì khó, gặp mấy thằng đầu gấu, thằng chí phèo thì chính quyền còn sợ. :))
Ko muốn làm thôi, đôi trục năm trước loại húng trâu húng bò này bên Tàu nhiều, giờ sạch bóng

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cậu ấy giải thích rồi, sợ ảnh hưởng vợ con trên xe cụ ạ.
Nhịn tý lại hay chứ đánh nhau khéo 26 to tội!
Đúng là chở vợ trên xe cũng lành hơn, hôm đó mà chở gái trên xe thì lại thành vụ thanh niên bắt ông già 46 quỳ xin lỗi. :))

minhphuc9

Xe tải
Vụ này chắc 2 bên”biết điều”chút hoà giải là hết Film.
Bạn Phong đã bị tạm giữ hình sự tội Gây rối TTCC rồi, ít nhất là khoản 1. Nếu gây ách tắc giao thông từ 2h đổ lên là khoản 2 tội gây rối. Với tội huỷ hoại TS hoặc Cố ý làm hư hỏng TS (đập vỡ kính xe) định giá TS thiệt hại từ 2.000.000 đ trở lên là đủ cấu thành tội phạm hình sự tội này. Vậy nên cần đợi kết quả định giá là vậy. Theo em việc định giá nếu dưới 2.000.000 đ thì vẫn đủ khởi tố tội Huỷ hoại TS vì gây ảnh hưởng trật tự trị an. Chỉ có hành vi quỳ bắt xin lỗi đang đánh giá đủ cấu thành tội Làm nhục người khác chưa. Trong 3 tội này chỉ có mỗi tội Làm nhục người khác nếu hành vi thuộc khoản 1 mà bị hại xin miễn truy cứu trách nhiệm hình sự thì mới được đình chỉ thôi. Bạn Phong lên đường thôi, do ảnh hưởng TTXX chắc xử án tù. Nếu khởi tố 2 tội cũng khó mà treo.
Thời đại bây giờ camera khắp nơi, có clip lưu lại, muốn làm khác đi, nói khác đi cũng ko được, đặc biệt những trường hợp lên mạng xã hội thế này.
Có thể như cụ Leean nói: Bình Dương pháp luật chưa đủ rắn nên bạn Phong mới nghênh ngang, coi thường pháp luật như vậy. Chứ ở miền Bắc, miền Trung sẽ khó có cảnh diễn trên phố trước mắt thiên hạ đông người qua lại như thế. Nhiều anh em XH bây giờ cũng hiểu luật lắm. Chốt lại bạn Phong dốt luật và tưởng mình to quá.

Quê bầm

Xe điện
Đúng là không muốn cụ à, khi mà xxx và dân xh vẫn phải dựa vào nhau. :))
Thê mới thấy bên Tàu dã man, đi ngoài phố đôi ba trục mét có khi có nhiều hơn 1 camera chĩa vào người, trên mỗi cái xe bus nó cũng lắp 6-7 cái camera, trên cổ áo ông csgt cũng có camera truyền hình ảnh về trung tâm. Đi mấy ngàn cây số cao tốc em chưa gặp xe nào đi sai làn hay phi làn khẩn cấp cả

cuc_cu

Xe tăng
Thời này Chúa Sơn Lâm thực sự cũng hóa mèo hết rồi. Chỉ có những con chuột mới cố gắng húng hắng căng họng gào thật to thôi :D

New car 2023

Xe container
Không có vụ đó đâu bác.
gặp mấy thằng đầu gấu, thằng chí phèo : Thì bác yêu cầu gặp lãnh đạo cao cấp của mấy đồng chí ấy, rồi chỉ đạo chúng nó chỉ đạo thuộc cấp tuân thủ chứ.

minhphuc9

Xe tải
Hòa giải mịa gì, em mà là thằng kia em còn bơm tiền cho xx để nó bị tội nặng nhất ấy.:))
HIhi, do bị hại hiểu biết luật nên mới ko đánh lại hay có hành động gì đấy. Lúc này chỉ cần ai ghi hình lại và bị hại tìm cách cho lên mạng XH thôi, vì như bác Leena nói ở Bình Dương chỉ trình báo phường ko ăn thua. Bạn bị hại đã chọn đúng cách, lên mạng cái là Bạn Phong bị giữ, bắt hình sự luôn. Các bác mà bị người khác đánh nhẹ thì đừng có đánh lại nhé, em khuyên chân thành. Để chứng minh mình đánh không vượt quá phòng vệ chính đánh, hay trong tình trạng do bị kích động mạnh không dễ đâu, làm án còn tranh cãi suốt. Trong vụ gây thương tích 2 bên cùng đánh nhau cùng chịu về hành vi của mình. Còn ko đánh lại, ko có hành vi gì thì mình chỉ là bị hại thôi.

KUBIKA

Xe tải
Hoàn toàn nhất trí với cụ. Vấn đề đang tranh cãi ở đây là theo như ông leean gì đó thì thằng này sẽ thoát vụ này một cách nhẹ nhàng (không phí tổn gì cả) bởi vì nó là BĐS kiêm XH thâm ở Bình Dương?
Không có đâu cụ ơi, cụ nhìn loạn như Phú Quốc khi XHĐ cấu kết mấy tay cò BĐS, chính quyển, CA làm ngơ để lần chiếm đất đai, ép dân mua rẻ bán đắt cuối cùng thì cũng nhập kho hết. Có thể muộn nhưng sẽ đến ngày chúng nó bị tóm thôi. Sợ bọn ác không sai nhưng coi chúng nó như thần tượng 1 tay che trời là đầu có vấn đề, còn hèn hơn cả ông lái xe

Chẳng cần đi đâu xa, em kể chuyện chính mình đây nhé
em ở nhà bè, do mâu thuẫn về việc sở hữu tầng hầm, bọn CĐT nó cho người chặn đường đe doạ anh em BQT bọn em, tổ chức nhiều vụ đưa người lạ vào gây rối trong sân chung cư, thậm chí thuê bọn con nghiện mang xăng vào đốt tầng hầm, may bảo vệ phát hiện và ngăn chặn kịp thời và bắt được giao lên CA huyện, nó chỉ bị tạm giam chưa đến một tuần, rồi không hiểu sao lại thấy nó ở khu vực chợ nhở nhơ đi lại, tranh chấp tầng hầm từ những nhiệm kỳ đầu đến giờ mới được toàn sơ thẩm huyện xử lý - ra phán quyết diện tích tầm hầm nay thuộc về CĐT, ngược lại hoàn toàn trong quyết định 50 của sở XD TP về việc công nhận tầng hầm là sơ hữu của cư dân, bọn em quyết định chống án lên phúc thẩm và đang cố vận động tài chính và đóng góp tự nguyện để thuê luật sư theo đuổi vụ kiện đây, chưa biết kết quả thế nào, nhưng chuyện anh em bị chặn đường đe doạ người thân và gia đình hay bị lên nhà khủng bố lúc đêm hôm là có nhiều rồi, có báo với công an xã và cả huyện mà cả năm trời tiếp nhận vẫn chưa có kết quả thụ lý đây. Mà Nhà Bè là huyện đang cố gắng đến lên quận và gần đáp ứng tiêu chí do TP ban hành rồi.

Đừng cứ nghĩ mình là bị hại là sẽ có công lý giải quyết cho mình ngay nhé.

"....Do nguồn lực hiện tại còn hạn chế, chúng tôi đa cố gắng xử lý và sẽ sớm có thông báo đến người dân, đề nghị BQT chung cư XXX và người dân trong khu vực tiếp tục hợp tác đấu tranh và phòng ngừa tội phạm, tiếp tục xây dựng mặt trận an ninh quốc phòng tàon dân...." là cái công văn trả lời bọn em nhận được từ hồi đầu năm khi làm đơn kêu cứu lên các cấp có thẩm quyền ở NB , đã nhiều gởi đơn yêu cầu kết quả xử lý theo luật khiếu tố đến các anh mà nay cũng chưa thèm được hồi âm
Em thấy trên TV bị hại toàn đòi được công lý mà cụ. Với lại em xem phim thấy kẻ xấu toàn bị trừng trị mờ 🫣

Leean

Xe tăng
Em nói lại để các cụ rõ nhận định của em về vụ này vì em không rep còm riêng từng người nữa, về lý thuyết thì công lý và sự nghiêm minh của pháp luật nó hiện hữu trong cuộc sống hàng ngày của người dân, đặc biệt ở ta, một nước luôn đề cao pháp quyền XHCN không khoan nhượng với đấu tranh tội phạm ( cái này thì báo đài lúc nào cũng ra rả rồi). Tuy nhiên việc thực hiện để đưa PL vào cuộc sống nó là câu chuyện khác, lý do thì có nhiều, nhưng đơn giản là nguồn lực còn hạn chế, nhận thức PL người dân chưa cao , trong các biên bản tường trình vụ việc theo triệu tập của cơ quan chức năng thì đối tượng bị triệu tập luôn có câu này ở phần cuối bài ( "do hạn chế về hiểu biết pháp luật nên tôi.." - bản thân em cũng từng được hướng dẫn viết như thế - không phải vụ việc hình sự).

Sự việc nổi lềnh phềnh lên mạng thu hút truyền thông chỉ là tác nhân được được chính quyền chiếu cố nhanh hơn một tý để không tạo ra sự khủng hoảng niềm tin vốn đã tồn tại từ lâu, còn quy trình tiếp nhận và xử lý vụ việc nó đều có quy định và thời gian về tiếp nhận đơn thư khiếu nại theo luật tố cáo và khiếu nại, có tính chất hình sự thì phải có quyết định điều tra và khởi tố vụ việc, xong xuôi mới chuyển qua các bên lập pháp và tiến hành các thủ tục tố tụng khác - đây là thời gian dành cho các bên làm tất cả các biện pháp, tiến hành các hành động tiền bạc cần thiết.

Thực tế là câu chuyện đầu vào nó to như con voi, đánh động dư luận XH ( quá nhiều đến mức không cần phải dẫn chứng vì nó là điều hiển hiện), nhưng theo thời gian dài dằng dặc để đến được phán quyết của toà thì kết quả sẽ làm nhiều người vốn ngây thơ và thường xem phim Mỹ sẽ phải ngỡ ngàng và phải tự lẩm bẩm "sao lại thế được nhỉ ?". Đây là thực tế

Tất nhiên thì vụ việc lớn nhở dính về kinh tế như tham nhũng nó mới là vấn đề nhức nhối hiện tại và phải làm mạnh, còn các vụ vụn vặt về trật tự XH kiểu như vừa rồi nó nhan nhản hàng ngày , nhiều đến mức các anh ấy phải xắp xếp mức độ để xử lý dần dần theo từng năm, hồ sơ tương tự về TTXH tồn đọng còn hàng ngàn bộ ở mỗi địa phương và luỹ kế hàng năm, người đủ đâu mà làm, nếu để đủ mà làm thì phải tuyển một nửa dân số vào hành pháp theo tỷ lệ 1 công an trên 2 người dân à ?

Nên cứ chờ đó, sẽ được thụ lý và giải quyết theo trình tự nhé.

Có cụ trên nói với em rằng, cứ có phải bị PL trừng trị là bị đi tù đâu, điều đó có ngiã là chế tài hành chính sẽ được áp dụng thông qua phạt tiền. Ừ thì đó cũng là sự trùng phạt của luật pháp, nhưng ý nghĩa và sự răn đe của nó là gì ? Em nói luôn là chẳng có ý nghĩa gì cả, đơn giản thì thằng có tiền , quen biết thì mới hống hách và húng chó như thằng gài 46 tuổi kia, nó sẽ nộp phạt và làm mọi cách để giảm án , chỉ còn lại quyết định xử phạt hành chính ( em nghiêng về hướng này và đang chờ xem ), tiền nộp phạt với nó chỉ là muỗi đốt inox, còn bị hại như cái cậu ls kia thì thế nào, việc sẵn sàng quỳ gối trước một thằng mất dạy nó sẽ đề lại nhiều hệ luỵ về hình ảnh và tự trọng cá nhân theo thời gian, sự việc qua đi cũng nhanh như nó nổi lềnh phềnh trên mạng vài tiếng đồng hồ, nhưng cả cuộc đời còn lại của cậu ta mới là điều cần nghĩ tới. Đơn giản là bạn bề thân hữu 100 người thì liệu có bao nhiêu người thông cảm và đồng cảm với cậu ta? số còn lại lúc nào mà không khinh thị và móc mỉa chuyện ấy. Thằng không rơi vào hoàn cảnh đấy thì nó lúc nào mà không dương dương tự đắc ? cái clip đấy nó sẽ còn tồn tại mãi , về sau người khác sẽ chẳng bao giờ đặt mình vào bối cảnh lúc đấy để đồng cảm, phản ứng lúc đấy sẽ khác nhiều. Cái giá của sự khôn ngoan lúc này liệu nó còn như vậy khi được nhìn lại ở thời điểm sau này không ? Em nói rằng cậu trẻ kia là kiểu ra đường có va chạm tý mà thằng khác ( chưa cần đầu gấu, dân xh) nó hù phát thì đã xanh mặt teo *** rồi, chỉ là kiểu người từ nhỏ không trải qua việc va chạm mà thôi. Tốt hay xấu về chuyện thì tuỳ các cụ nghĩ.

Em nói lai luôn à tình huống vừa rồi có nhiều cách để ứng phó, cứ chọn giải pháp đối đầu trực tiếp và chấp nhận va chạm, dù chỉ là tự vệ hay ôm đầu chịu trận, khá hơn thì giằng co nhau dù có thể mình yếu hơn về thể lực, chấn thương có thể có nhưng sẽ nhẹ, thiệt hại về người sẽ hạn chế đến tối đa nếu biết phòng vệ và có chút kỹ năng. Một khi can đảm đối diện trực tiếp, có giằng co và ẩu đả thì cũng sẽ có người đi đường can thiệp và can ngăn, lực lượng chức năng sx xuất hiện (?), sẽ chẳng chết đâu mà sợ. Cái đáng nói đây là BẢN LĨNH ứng phó với tình huống, em nói luôn là cậu trẻ kia quá sợ sệt và hèn nhát ngay từ đầu, chắp tay vái lại thằng kia ngày từ trong xe cho đến khi mở cửa xe ra và quỳ gối van xin nó, thằng Phong kia cầm hung khí mục đích ban đầu là hành hung , chứ nó đâu có ý định bắt cậu kia quỳ ngay đâu, chỉ là thấy cậu ta chủ động van quỳ thì chuyện nó mới chuyển sang khía cạnh khác, CĐM nhìn clip thì rõ ràng kết luận luôn thằng kia bắt thằng này quỳ và dư luận XH theo luôn cái hướng đấy, ngầm định luôn. Thằng Phong kia hoàn toàn có thể khai báo thành khẩn rằng do va chạm gia thông, và thấy cậu ta không dừng lại và tiếp tục đi nên tôi mới đuổi theo vì bức xức bla bla bla, nên tiện tay vớ khúc xương để dạy cậu ta bài học chứ tôi có bắt cậu ta quỳ đâu, chỉ là cậu ta chủ động van xin và quỳ lạy tôi từ đầu mà ? Công an đang thu thập bằng chứng về tội làm nhục là vì tình tiết này.

Với các địa phương khác thì em không biết ,nhưng cũng như em đang chờ xem kết quả ra án của công an TDM về vụ này. cứ chờ xem một đến hai tuần nữa nó còn được nhắc đến nữa trên truyền thông hay không.

Các cụ cứ chờ xem vài tháng nữa thì vụ việc nó đi về đâu và kết quả ra sao, và dù kết quả của nó có làm nức lòng xã hội đi nữa thì cũng không thay đổi được cái thực tế nó đang diễn ra hàng ngày. Chỉ là một trên hàng ngàn vụ được xly theo kểt quả mát lòng mát dạ người dân mà thôi, thực trạng nó thế nào, bức tranh nó ra sao thì các cụ nhìn rộng ra đi.

Chỉnh sửa cuối:

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em nói lại để các cụ rõ nhận định của em về vụ này vì em không repy còm nữa, về lý thuyết thì công lý và sự nghiêm minh của pháp luật nó hiện hữu trong cuộc sống hàng ngày của người dân, đặc biệt ở ta, một nước luôn đề cao pháp quyền XHCN không khoan nhượng với đấu tranh tội phạm ( cái này thì báo đài lúc nào cũng ra rả rồi). Tuy nhiên việc thực hiện để đưa PL vào cuộc sống nó là câu chuyện khác, lý do thì có nhiều, nhưng đơn giản là nguồn lực còn hạn chế, nhận thức PL người dân chưa cao , trong các biên bản tường trình vụ việc theo triệu tập của cơ quan chức năng thì đối tượng bị triệu tập luôn có câu này ở phần cuối bài ( bản thân em cũng từng được hướng dẫn viết như thế - không phải vụ việc hình sự).

Sự việc nổi lềnh phềnh lên mạng thu hút truyền thông chỉ là tác nhân được được chính quyền chiếu cố nhanh hơn một tý để không tạo ra sự khủng hoảng niềm tin vốn đã tồn tại từ lâu, còn quy trình tiếp nhận và xử lý vụ việc nó đều có quy định và thời gian về tiếp nhận đơn thư khiếu nại theo luật tố cáo và khiếu nại, có tính chất hình sự thì phải có quyết định điều tra và khởi tố vụ việc, xong xuôi mới chuyển qua các bên lập pháp và tiến hành các thủ tục tố tụng khác - đây là thời gian dành cho các bên làm tất cả các bên tiến hành các hành động cần thiết.

Thực tế là câu chuyện đầu vào nó to như con voi, đánh động dư luận XH ( quá nhiều đến mức không cần phải dẫn chứng vì nó là điều hiển hiện), nhưng theo thời gian dài dằng dặc để đến được phán quyết của toà thì kết quả sẽ làm nhiều người vốn ngây thơ và thường xem phim Mỹ sẽ phải ngỡ ngàng và phải tự lẩm bẩm "sao lại thế được nhỉ ?". Đây là thực tế

Tất nhiên thì vụ việc lớn nhở dính về kinh tế như tham nhũng nó mới là vấn đề nhức nhối hiện tại và phải làm mạnh, còn các vụ vụn vặt về trật tự XH kiểu như vừa rồi nó nhan nhản hàng ngày , nhiều đến mức các anh ấy phải xắp xếp mức độ để xử lý dần dần, hồ sơ tồn đọng còn hàng ngàn bộ ở mỗi địa phương, người đủ đâu mà làm, nếu để đủ mà làm thì phải tuyển một nửa dân số vào hành pháp theo tỷ lệ 1 công an trên 2 người dân à ?

Nên cứ chờ đó, sẽ được thụ lý và giải quyết theo trình tự nhé.

Có cụ trên nói với em rằng, cứ có phải bị PL trừng trị là bị đi tù đâu, điều đó có ngiã là chế tài hành chính sẽ được áp dụng thông qua phạt tiền. Ừ thì đó cũng là sự trùng phạt của luật pháp, nhưng ý nghĩa và sự răn đe của nó là gì ? Em nói luôn là chẳng có ý nghĩa gì cả, đơn giản thì thằng có tiền , quen biết thì mới hống hách và húng chó như thằng gài 46 tuổi kia, nó sẽ nộp phạt và làm mọi cách để giảm án , chỉ còn lại quyết định xử phạt hành chính ( em nghiêng về hướng này và đang chờ xem ), tiền nộp phạt với nó chỉ là muỗi đốt inox, còn bị hại như cái cậu ls kia thì thế nào, việc sẵn sàng quỳ gối trước một thằng mất dạy nó sẽ đề lại nhiều hệ luỵ về hình ảnh và tự trọng cá nhân theo thời gian, sự việc qua đi cũng nhanh như nó nổi lềnh phềnh trên mạng vài tiếng đồng hồ, nhưng cả cuộc đời còn lại của cậu ta mới là điều cần nghĩ tới. Đơn giản là bạn bề thân hữu 100 người thì liệu có bao nhiêu người thông cảm và đồng cảm với cậu ta? số còn lại lúc nào mà không khinh thị và móc mỉa chuyện ấy. Thằng không rơi vào hoàn cảnh đấy thì nó lúc nào mà không dương dương tự đắc ? cái clip đấy nó sẽ còn tồn tại mãi , về sau người khác sẽ chẳng bao giờ đặt mình vào bối cảnh lúc đấy để đồng cảm, phản ứng lúc đấy sẽ khác nhiều. Cái giá của sự khôn ngoan lúc này liệu nó còn như vậy khi được nhìn lại ở thời điểm sau này không ? Em nói rằng cậu trẻ kia là kiểu ra đường có va chạm tý mà thằng khác ( chưa cần đầu gấu, dân xh) nó hù phát thì đã xanh mặt teo *** rồi, chỉ là kiểu người từ nhỏ không trải qua việc va chạm mà thôi. Tốt hay xấu về chuyện thì tuỳ các cụ nghĩ.

Em nói lai luôn à tình huống vừa rồi có nhiều cách để ứng phó, cứ chọn giải pháp đối đầu trực tiếp và chấp nhận va chạm, dù chỉ là tự vệ hay ôm đầu chịu trận, khá hơn thì giằng co nhau dù có thể mình yếu hơn về thể lực, chấn thương có thể có nhưng sẽ nhẹ , thiệt hại về người sẽ hạn chế đến tối đa nếu biết phòng vệ và có chút kỹ năng. Một khi can đảm đối diện trực tiếp, có giằng co và ẩu đả thì cũng sẽ có người đi đường can thiệp và can ngăn, sẽ chẳng chết đâu mà sợ. Cái đáng nói đây là BẢN LĨNH ứng phó với tình huống, em nói luôn là cậu trẻ kia quá sợ sệt và hèn nhát ngay từ đầu, chắp tay vái lại thằng kia ngày từ trong xe cho đến khi mở cửa xe ra và quỳ gối van xin nó, thằng Phong kia cầm hung khí mục đích ban đầu là hành hung , chứ nó đâu có ý định bắt cậu kia quỳ ngay đâu, chỉ là thấy cậu ta chủ động van quỳ thì chuyện nó mới chuyển sang khía cạnh khác, CĐM nhìn clip thì rõ ràng kết luận luôn thằng kia bắt thằng này quỳ và dư luận XH theo luôn cái hướng đấy. Thằng Phong kia hoàn toàn có thể khai báo thành khẩn rằng tôi bức xức bla bla bla nên tiện tay vớ khúc xương để dạy cậu ta bài học chứ tôi có bắt cậu ta quỳ đâu, chỉ là cậu ta chủ động van xin và quỳ lạy tôi từ đầu mà ? Công an đang thu thập bằng chứng về tội làm nhục là vì tình tiếp này.

Với các địa phương khác thì em không biết ,nhưng em đang chờ xem kết quả ra án của công an TDM về vụ này.

Các cụ cứ chờ xem vài tháng nữa thì vụ việc nó đi về đâu và kết quả ra sao, và dù kết quả của nó có làm nức lòng xã hội đi nữa thì cũng không thay đổi được cái thực tế nó đang diễn ra hàng ngày. Chỉ là một trên hàng ngàn vụ được xly theo kểt quả mát lòng mát dạ người dân mà thôi, thực trạng nó thế nào, bức tranh nó ra sao thì các cụ nhìn rộng ra đi.

Không phải án điểm củi lửa, cấp bộ ngành, TP, thì từ cấp sơ thẩm đến phúc thẩm nó là cuộc chơi của các bên mạnh vì gạo, bạo vì tiền mà thôi.
Em nghĩ đây là một cách thể hiện quyền làm chủ của Nhân dân. Qua kênh này đã có khá nhiều bức xúc được giải quyết cụ ạ.

Leean

Xe tăng
Em nghĩ đây là một cách thể hiện quyền làm chủ của Nhân dân. Qua kênh này đã có khá nhiều bức xúc được giải quyết cụ ạ.
Cụ ơi, cụ ở thủ đô, sát chân thiên tử nó khác.
cần gì phải phản ánh qua kênh online cho nó lâu, bên em xh thâm kéo đến đòi nợ , lôi xềnh xêch con nợ ra doạ chém ngay trước mặt cư dân , dân gọi điện báo , các anh còn đủng đỉnh mãi mới đến ( chúng nó rút đi từ đời nảo đời nào) và lập biên bản vụ việc, nhanh nhản ở trong em , và cả trước mắt , em trực tiếp chứng kiến đây.

Ừ thì phản ánh qua mấy cái cổng thông tin? OK cụ cứ việc phản ánh đi, người ta sẽ tiếp nhận và xử lý theo quy trình mà , có ai nói không làm gì đâu ?

Niềm tin thật mãnh liệt - Em nể thiệt sự.

Chỉnh sửa cuối:

zaiwaz123

Xe điện
Em nói lại để các cụ rõ nhận định của em về vụ này vì em không repy còm nữa
Lần thứ N trong thớt này cụ nói không rep nữa ...Dưới còm này cụ vẫn đang rep lại bình thường.
" Nói lời phải giữ lấy lời,
Đừng như con bướm đậu rồi lại bay."

Quân tử thì nên nhất ngôn!

Leean

Xe tăng
Lần thứ N trong thớt này cụ nói không rep nữa ...Dưới còm này cụ vẫn đang rep lại bình thường.
" Nói lời phải giữ lấy lời,
Đừng như con bướm đậu rồi lại bay."

Quân tử thì nên nhất ngôn!
Vâng xin lỗi bác, em dừng.

Chỉnh sửa cuối: