[Funland] RAP Việt - CMCC có xem?

tienh1k52

Xe tải
Đen có dạy dỗ gì đâu nhỉ? Nhạc cậu ấy viết là những chiêm nghiệm từ bản thân chính cậu ta chứ không hề có câu nào dạy đạo lý cả. Nghe nhạc Đen nhiều khi thấm phết, trẻ tuổi như cậu ấy mà viết khá sâu sắc. Dạo này nhạc Việt em chỉ nghe mỗi Đen.
e nghĩ chính Đen Vâu mới là người phổ biến Rap đến cộng đồng vì ca từ gần gũi nhưng cực kì sâu sắc và đặc biệt rất lịch sự. Nhưng có lẽ không hợp với mấy đám trẻ trâu thích kiểu Binz hay Phúc Du

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
e nghĩ chính Đen Vâu mới là người phổ biến Rap đến cộng đồng vì ca từ gần gũi nhưng cực kì sâu sắc và đặc biệt rất lịch sự. Nhưng có lẽ không hợp với mấy đám trẻ trâu thích kiểu Binz hay Phúc Du
Binz chất đấy ạ. Em thấy rap kiểu Đen Vâu em lại ko thích vì nó cũng ko có âm thanh lạ, tiết tấu đều đều, ko có đại loại là Flow, ráp nó phải như dòng chảy của nhạc, lúc dồn dập, lúc nhanh lúc chậm. Nhưng cũng nhờ thế mà Đen Vâu đc nhiều ng các lứa tuổi nghe được hơn. Nhẹ nhàng.
Cụ nghe Eminem mà xem hay những Raper thời đầu underground của VN rất hay.

KoThich

Xe buýt
Hôm nay nghe lại Tuyết Yêu Thương, Xa, và đặc biệt bài Làm đell gì vẫn thấy hay. Ko nên so sánh bài hát trên youtube độ phân giải 240 , thu thì trực tiếp rè rè với full HD , âm thanh hi fi (và phải xem cả mớ quảng cáo). E đánh giá cao chương trình đã đem loại nhạc mới đến với quần chúng

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Bọn trẻ bây h nó giỏi. Rap là 1 công cụ để nó nói lên tiếng lòng
Trước đây em cực dị ứng cho đển ngày bắt đầu nghe Đen và bây h là Rap việt

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Binz thuộc loại được truyền thông quá đà, về trình thì thua Đen Vâu vài bậc.
Kiểu trai hư thì được giới trẻ quan tâm, còn trai ngoan như Đen vâu thì được phụ huynh ưu ái :D

tienh1k52

Xe tải
Binz chất đấy ạ. Em thấy rap kiểu Đen Vâu em lại ko thích vì nó cũng ko có âm thanh lạ, tiết tấu đều đều, ko có đại loại là Flow, ráp nó phải như dòng chảy của nhạc, lúc dồn dập, lúc nhanh lúc chậm. Nhưng cũng nhờ thế mà Đen Vâu đc nhiều ng các lứa tuổi nghe được hơn. Nhẹ nhàng.
Cụ nghe Eminem mà xem hay những Raper thời đầu underground của VN rất hay.
nhạc Đen Vâu thường dành cho những người đã có gia đình, từng trải nghe câu từ thấy nó sâu sắc. Còn Binz thì hợp với lứa tuổi trẻ chưa có gia đình. Tất nhiên sẽ có ngoại lệ nhưng không nhiều cụ ạ. Cá nhân em thấy thì Binz đang được PR quá đà, mới chỉ có 1 bài gọi là nổi không thể so với Đen Vâu đã ra cả chục bài và rất được nhiều người nhiều lứa tuổi thích. Chưa kể câu từ của Đen Vâu lịch sự vẻ ngoài gần gũi còn Binz thì ......

tienh1k52

Xe tải
Kiểu trai hư thì được giới trẻ quan tâm, còn trai ngoan như Đen vâu thì được phụ huynh ưu ái :D
vodka cho bác cái vì cùng tư tưởng. Hình ảnh Binz càng phổ biến càng gây độc cho giới trẻ, cá nhân em thấy không hay ho gì cả, hy vọng con cái không học theo

Nva057

Xe buýt
Phải nói là quá hay. Vai trò của Trấn Thành cũng rất quan trọng, anh này là người rất thông minh, hoạt ngôn, lại giỏi nắm bắt tâm lý nên giữ vị trí MC nếu ko phải Trấn Thành mà là người khác có lẽ chương trình cũng sẽ bị mất hay đi phần nào
Cái MC động tí lại lôi nc mắt ra diễn ấy ạ 🤭

longtu210

Xe điện
Rap việt hay hơn king of rap nhiều

haizz

Xe tải
Quan trọng nhất là chinh phục được người nghe. Tôi thấy rap của đen nhiều người nghe hơn các rapper khác, như thế là hay rồi. Còn không có người nghe hoặc ít người nghe thì là chưa hay hoặc không hay .....
Em giống cụ, em nghe Rap từ Đen và thử nghe các đồng chí khác rồi nhưng vẫn chỉ mê Đen. Các đồng chí khác xuất thân dân nhạc xịn hay tính nghệ sĩ như nào ko biết, nhưng nghe cứ ảo ảo, gồng gồng ra vẻ chất chơi người dơi, trai hư gái hư rồi đau thương yêu ghét này nọ...phát mệt.
Em thích đơn giản mà thấm như Đen.

tienh1k52

Xe tải
Em giống cụ, em nghe Rap từ Đen và thử nghe các đồng chí khác rồi nhưng vẫn chỉ mê Đen. Các đồng chí khác xuất thân dân nhạc xịn hay tính nghệ sĩ như nào ko biết, nhưng nghe cứ ảo ảo, gồng gồng ra vẻ chất chơi người dơi, trai hư gái hư rồi đau thương yêu ghét này nọ...phát mệt.
Em thích đơn giản mà thấm như Đen.
Trong này nhiều cụ Fan của Đen phết. Riêng nghệ sỹ em đăng kí link youtube mỗi Đen.
em cũng vô tình nghe được và từ đấy lái xe hay nhâm nhi cafe cũng chỉ nghe nhạc của Đen. Không hiểu sao nhìn phong cách của Binz câng câng đã thấy rất khó chịu, giọng hát thì thều thào

haizz

Xe tải
em cũng vô tình nghe được và từ đấy lái xe hay nhâm nhi cafe cũng chỉ nghe nhạc của Đen. Không hiểu sao nhìn phong cách của Binz câng câng đã thấy rất khó chịu, giọng hát thì thều thào
Em gái già 35 rồi mà vẫn cứ mê Đen, cả ngày nghe Đen ko chán. Nghe nhạc như nghe tiếng lòng mình, dễ chịu cụ ạ. Cơ mà sau con em nó thích kiểu bad boy như Binz hay mấy ông rapper khác chắc cũng phải chịu thôi. Mỗi người một sở thích và thẩm thấu.

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Gần đây cháu được đám fan underground cho link mấy bài của Đen trước khi nổi tiếng ở đại chúng như Vợ chồng A Phủ. Flow biến tấu đầy đủ nhé

dpl

Xe lăn
Các Mợ Các Cụ có theo xem chương trình RAP Việt không ah? Hai thằng con Em nó kêu Em cập nhật, nghe 1 lần thấy nó cứ như đập vào đầu, nhưng nghe nhiều lại thấy hay, nhiều câu nghe thấm phết ạ.
Lúc đầu các cụ đọc sub nhé. Để nghe được phải kết hợp nhiều kỹ năng đới ạ.

Them Song

Người cha câm

Cũng đc vài bài ạ
Làm e nhớ lại 15 năm trước cũng hay nghe rap việt

trancongdung

Xe điện
Chuẩn, Rap là 1 thể loại nghe để ngẫm. Binz đúng là câng câng, ko hợp với lứa đã có tí tuổi như anh em mình.

pinkday

Xe buýt
Nói thức là Em thích nghe các bạn ý ở Vòng Đầu hơn thi các bạn ý bộc lộ lần đầu bản chất của mình. Nghe phê hơn sau khi đã được định hướng.

pinkday

Xe buýt
Gần đây cháu được đám fan underground cho link mấy bài của Đen trước khi nổi tiếng ở đại chúng như Vợ chồng A Phủ. Flow biến tấu đầy đủ nhé
Cụ cho Em nghe cùng được không ạ?