[Funland] RAP Việt - CMCC có xem?

Baoben

Xe máy
Hôm qua vô tình em cũng xem do yt gợi ý, nói chung cũng ổn.
Nghe rap vn đầu tiên từ những thời
" Giết mấy thằng nào tao không biết
Bắn hết tụi mày tao không tiếc
Four-five with two clip, we true viet,
Đặc biệt , không thể nào bị giết , không thể nào bị tiệt
.."
những năm 9x :D
giờ e mới biết có lời rap này đấy, haha..

TsarPutin

Xe tăng
Bài này hơi nặng với Em :D. Mà hồi đấy yêu cuồng si lắm hả Cụ. Mới có năm trc mà kinh nhỉ;))
em k yêu thì thôi chứ yêu thì cháy hết mình luông =)) chưa bgio hối tiếc vì đã sống theo cảm xúc và cũng lún theo cảm xúc; những bài hát gắn với quãng tgian đó luôn dc e nghe lại và chiêm nghiệm lại những tgian đã qua;

Ms.Bui

Xe buýt
Em thi thoảng cũng nghe, và đây là 1 trong những bài em thích nhất

xuxu_xink

Xe tải
Em bắt kèo Dế choắt... Cụ bắt ai 🤭
Em thấy DC phần thắng cao hơn 😆 Tuy nhiên đi hóng 1 vòng thì biết Lăng LD được chọn, DC bị loại nhưng được HLV đội bạn quăng mũ nhận về😆 nên coi như ko loại ai, chả biết tin có chuẩn ko nữa😂 Thôi em đi kê dép hóng tiếp xem tối nay kết quả như thế nào

pinkday

Xe buýt
Em thấy DC phần thắng cao hơn 😆 Tuy nhiên đi hóng 1 vòng thì biết Lăng LD được chọn, DC bị loại nhưng được HLV đội bạn quăng mũ nhận về😆 nên coi như ko loại ai, chả biết tin có chuẩn ko nữa😂 Thôi em đi kê dép hóng tiếp xem tối nay kết quả như thế nào
Em đã cố tình ko lê la rồi mừ 😭

Theo quan điểm cá nhân thì ngoài sở thích thì cụ nào không thích nghe nhạc này do già rồi hoặc bị những thành kiến do trải nghiệm cá nhân :)):)):))

pinkday

Xe buýt
Ôi một cú lừa :))

pinkday

Xe buýt
em k yêu thì thôi chứ yêu thì cháy hết mình luông =)) chưa bgio hối tiếc vì đã sống theo cảm xúc và cũng lún theo cảm xúc; những bài hát gắn với quãng tgian đó luôn dc e nghe lại và chiêm nghiệm lại những tgian đã qua;
Em ủng hộ. Yêu là hết mình... còn ỡm ờ... cút

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngày xưa có bài gì chửi nhau.... dcm cái thằng chip nhỏ...bật loa to nghe chối.. thi thoảng nghe eminem hay ....nghe rap việt nhạc ko chất

pinkday

Xe buýt
Ngày xưa có bài gì chửi nhau.... dcm cái thằng chip nhỏ...bật loa to nghe chối.. thi thoảng nghe eminem hay ....nghe rap việt nhạc ko chất
Em hỏi khí không phải Cụ bỏ qua nhé vì Cụ nghe Eminem hết đc á thế thì quá siêu..em toàn đọc sub mấy bài nhạc love mà còn chạy ko kịp :(

em fun tí

Xe hơi
Ông Wowy vòng ngoài khá kiệm lời mà vòng này chém hay phết.
Chương trình từ MC, giám khảo đến HLV toàn cây hài, cưng xỉu :))

pinkday

Xe buýt
Lão Đại mà như trẻ con. Đắc ý trông bùn cười thật :))

The Secret 2020

Xe tải
em cũng nghe giờ thành nghiện nhưng có lẽ không nghe lâu được, gọi là đổi gió tý thôi.
Cái tai các cụ dễ dãi quá, em thấy mỗi eminem dc 1,2 bài thể loại này còn lại ko vào nổi
Thử đi Cụ. Hãy nghe tạm những bài hát có ít rap đã. Mấy bài hon hót gần đây ak. Đều có rap 1 đoạn đấy ạ.
Hôm qua vô tình em cũng xem do yt gợi ý, nói chung cũng ổn.
Nghe rap vn đầu tiên từ những thời
" Giết mấy thằng nào tao không biết
Bắn hết tụi mày tao không tiếc
Four-five with two clip, we true viet,
Đặc biệt , không thể nào bị giết , không thể nào bị tiệt
.."
những năm 9x :D
Các Mợ Các Cụ có theo xem chương trình RAP Việt không ah? Hai thằng con Em nó kêu Em cập nhật, nghe 1 lần thấy nó cứ như đập vào đầu, nhưng nghe nhiều lại thấy hay, nhiều câu nghe thấm phết ạ.
Lúc đầu các cụ đọc sub nhé. Để nghe được phải kết hợp nhiều kỹ năng đới ạ.

Them Song

Người cha câm

Em cũng thích rap nhưng thích xem chung kết cơ, không xem mấy bọn làng nhàng, beatle no beat xem Phúc Du VS Đại Vũ phê thôi rồi, câu từ sắc hơn dao cạo. Freestyle xe Sóc Nâu, Droppy bao phê.

pinkday

Xe buýt
Em cũng thích rap nhưng thích xem chung kết cơ, không xem mấy bọn làng nhàng, beatle no beat xem Phúc Du VS Đại Vũ phê thôi rồi, câu từ sắc hơn dao cạo. Freestyle xe Sóc Nâu, Droppy bao phê.
Em lò dò xem trận đấu roài công nhận lời lẽ ghê thật, thâm thúy phết, cà khịa nóng mặt ghê luôn. Ngoài đời có lẽ xử nhau rùi ý chứ

The Secret 2020

Xe tải
Em lò dò xem trận đấu roài công nhận lời lẽ ghê thật, thâm thúy phết, cà khịa nóng mặt ghê luôn. Ngoài đời có lẽ xử nhau rùi ý chứ
Cá nhân em thấy cũng là ca nhạc, nhưng cái này không những hát hay ( đọc rap) mà quan trọng hơn là câu từ phải chất lừ, hóa giải câu từ của đối thủ. Không như mấy loại nhạc kia chỉ hát hay là ok.