[Funland] RAP Việt - CMCC có xem?

Joker86

Xe buýt
Rap Việt đời đầu, Rap trữ tình, gần 20 năm rồi mà e vẫn còn thik. Nghe từ thời còn đứng lấp ló trước cổng trường đợi cô bạn gái về để làm quen. Giờ vợ con đề huề mà lâu lâu e vẫn nghe 😘😘😘

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Xăm mình, xì ke , kẹo, bay lắc....cũng từ đây ra chứ đâu. Theo em là ko phù hợp với chương trình VN.
Cụ đánh giá khắt khe quá. Giới trẻ bây giờ nó có cách nhìn khác rồi cụ ạ
Không phủ nhận dòng nhạc này nó có phong cách hơi đặc biệt kiểu phong cách Hip hop xăm mình hay ăn mặc kiểu hơi dị như cụ nói
Nhưng thật ra nhạc Rap em thấy là 1 cách rất hay để nói lên tâm tư và cảm xúc của con người. Hồi đầu cứ thấy Rap là em tắt rồi chuyển kênh, nhưng từ ngày nghe Đen Vau xong em cũng có cách nhìn khác về Rap
Bỏ qua những cái lố của truyền hình thì cũng phải động viên rất nhiều bạn trẻ bây h dám sống với ước mơ và đam mê của chính mình, mang được cá tính của mình vào âm nhạc. Em thấy cũng nên phát huy

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Ráp mà không có Đen Vâu nhỉ!
Đen theo em làm HLV thì không hợp lắm bởi vì xuất thân anh ấy vốn không phải người làm nghệ thuật mà chỉ là 1 người đam mê âm nhạc. Âm nhạc của Đen nhiều ý nghĩa với những bài hát đúc rút từ vốn kinh nghiệm sống
Nhưng phong cách Đen thì trầm trầm bài nào cũng na ná bài nào, chỉ khác nhau về chủ đề sống và người hợp tác cùng. Không được đa dạng và đúng kiểu nghệ sĩ như mấy HLV và giám khảo còn lại.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Đen theo em làm HLV thì không hợp lắm bởi vì xuất thân anh ấy vốn không phải người làm nghệ thuật mà chỉ là 1 người đam mê âm nhạc. Âm nhạc của Đen nhiều ý nghĩa với những bài hát đúc rút từ vốn kinh nghiệm sống
Nhưng phong cách Đen thì trầm trầm bài nào cũng na ná bài nào, chỉ khác nhau về chủ đề sống và người hợp tác cùng. Không được đa dạng và đúng kiểu nghệ sĩ như mấy HLV và giám khảo còn lại.
Quan trọng nhất là chinh phục được người nghe. Tôi thấy rap của đen nhiều người nghe hơn các rapper khác, như thế là hay rồi. Còn không có người nghe hoặc ít người nghe thì là chưa hay hoặc không hay .....

KoThich

Xe buýt
Nhờ các bác e biết đến Dsk. Cũng khá hay. Làm e nhớ rapper Kyo 15 năm trc

longngn

Xe tải
Chương trình này hay, nhưng em thấy nó hay hơn ở chỗ có Trấn Thành dẫn, không phải là vì em hâm mộ Trấn Thành mà là vì nhờ Trấn Thành dẫn chương trình bớt đi sự khô cứng khó vào, vì cái nhạc Rap kén người nghe.

thngaylangthang

Xe ngựa
Nghe thử đi anh, hay cực
"
Người ta nói người con gái đi bên cạnh
Là món trang sức quý nhất ah
Thế nên anh lấp lánh
Nhưng vẫn không thể nào bằng mắt em
Có lẽ điều tệ nhất là mất em
Nhưng mà anh sẽ không ngu ngốc vậy
Ít nhất là ngay trong lúc này"

"
Anh có thể chờ em từ sáng đến tối
Chỉ để thấy em thôi babe...
Có em ngồi phía sau
Đi đâu cũng được
Em không phải mang son môi...
Em biết năm phút sau son sẽ mờ...
Vì anh thích hôn lên môi...
Hôn rất nhiều
Em không phải mang makeup từ sáng đến tối
Em vẫn lung linh khi cần
Em sao cũng đẹp"
Em viết đấy hả :)

pinkday

Xe buýt
Mai là vòng Đối đầu rồi. Em hóng quá :D

Chỉnh sửa cuối:

pinkday

Xe buýt
Cả đêm qua e nghe lại bài Im Lặng cụ ah;
nhớ về một thời yêu điên cuồng và chia tay đẫm nước mắt chỉ qua một bài hát
Bài này hơi nặng với Em :D. Mà hồi đấy yêu cuồng si lắm hả Cụ. Mới có năm trc mà kinh nhỉ;))