[Funland] RAP Việt - CMCC có xem?

ngocielts

Xe tải
Binz và Spacespeaker làm việc rất có tư duy.

Binz dù để lại hình ảnh là rapper "trai hư" nhưng những nhận xét và thần thái a thể hiện trên vai trò là huấn luyện viên RV cho thấy một hình ảnh của một nghệ sĩ hiện đại, có kiến thức chuyên môn tốt, lịch sự và văn minh.

Row House

Xe hơi
Các Mợ Các Cụ có theo xem chương trình RAP Việt không ah? Hai thằng con Em nó kêu Em cập nhật, nghe 1 lần thấy nó cứ như đập vào đầu, nhưng nghe nhiều lại thấy hay, nhiều câu nghe thấm phết ạ.
Lúc đầu các cụ đọc sub nhé. Để nghe được phải kết hợp nhiều kỹ năng đới ạ.

Them Song

Người cha câm

Cụ có sở thích giống em rồi đó, gấu em suốt ngày dí dí bên tai inh ỏi

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Rap đã quá hay, hơi hướng opera luôn cho gấu :D và dễ nghe nữa :D Like thầy phù thủy Karik - rất giỏi nghề và đầu tư nghiêm túc - tự tin mạo hiểm; dù mới chỉ 2 triệu views :P

Thêm 14 triệu view bản full.

Karik đã nổi bật hơn 3 HLV còn lại

Chỉnh sửa cuối:
Rap thì em chỉ nghe LK, Young Uno... Mấy năm 206-207 thôi, chứ rap bây giờ ko có sub thì cháu ạ luôn chả biết chúng nó hát gì. Thế mà thằng cu con nhà bà chị học lớp 2 cũng suốt ngày mở mồm ra là ráp với chả kiếm.

Khá BảnH

Xe hơi
Vòng rồi em thích Tez với LoR hơn, chỉ down 2 bài Mình Đồng Da Sắt với Yêu Là Phải Nói về nghe, GDucky hoành đấy nhưng em lại ko thích bằng 😌

Young Uno rap và hát dở ẹc
Đám này top list Zing mp3 thời kỳ đầu và cháu phải nói là không nghe nổi bài nào
Chính Karik, Đen, Binz, Rhymastic, Bray phổ biến rap đến đại chúng qua youtube
Kể cả cu Bình Gold với bài Bốc bát họ cũng gọi là có công đem rap đến với đại chúng :))
Mỗi thời kỳ phong cách nó một khác, cụ nói Young Uno hát và rap dở thì em thấy ko đúng đâu. Thời điểm đó là đỉnh cao đấy, lúc đó cũng có youtube rồi và sinh viên thời đó thằng nào chả nghe Tiểu thuyết tình yêu, tuyết yêu thương. Em thì thích bài LIP hơn, còn rap bây giờ thì em lại ko nghe đựơc, vì nó quá nhanh và đệm tiếng việt tiếng anh lẫn lộn, nghe nhạc mà phải đọc sub thì chả thể cảm nội dung được. Có chăng bài Đêm Tàn của Wowy còn nghe tạm được.

brick

Xe buýt
Rap thì em chỉ nghe LK, Young Uno... Mấy năm 206-207 thôi, chứ rap bây giờ ko có sub thì cháu ạ luôn chả biết chúng nó hát gì. Thế mà thằng cu con nhà bà chị học lớp 2 cũng suốt ngày mở mồm ra là ráp với chả kiếm.
Cụ có xem King of Rap 0? Cậu rapper Ngắn hát y hệt phong cách Lil shady ngày xưa, thậm chí còn hát tốt. Nhưng màu sắc đó cũ rồi nên ng ta 0 chọn đi tiếp.

Bên Rap Việt có trường hợp tương tự ở vòng 2, MCK, Duy Andy và Yuno Bigboi đấu nhau. Màu sắc của Duy Andy và Yuno có phần lép vees hơn so với MCK khi cậu này vừa chơi auto tune, lại có thế mạnh về trap, nghĩa là rất hợp thời đại. Chưa kể cậu ta còn hát tốt nữa. Ở Rap Việt so ra chỉ có MCK và Gducky là ngang ngửa. Nhìn dàn HLV toàn người miền Nam, nếu 0 ưu ái rapper south side thì khả năng cao 2 cậu này vào chung kết.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ có xem King of Rap 0? Cậu rapper Ngắn hát y hệt phong cách Young Uno ngày xưa, thậm chí còn hát tốt. Nhưng màu sắc đó cũ rồi nên ng ta 0 chọn đi tiếp.

Bên Rap Việt có trường hợp tương tự ở vòng 2, MCK, Duy Andy và Yuno Bigboi đấu nhau. Màu sắc của Duy Andy và Yuno có phần lép vees hơn so với MCK khi cậu này vừa chơi auto tune, lại có thế mạnh về trap, nghĩa là rất hợp thời đại. Chưa kể cậu ta còn hát tốt nữa. Ở Rap Việt so ra chỉ có MCK và Gducky là ngang ngửa. Nhìn dàn HLV toàn người miền Nam, nếu 0 ưu ái rapper south side thì khả năng cao 2 cậu này vào chung kết.
Như em đã nói ở trên, đa phần là em ko nghe được gì và toàn phải đọc sub nên em xem được vài bài rồi chuyển kênh. Em ko hợp với phong cách rap thời nay. Đen thì nghe tạm được.

brick

Xe buýt
Như em đã nói ở trên, đa phần là em ko nghe được gì và toàn phải đọc sub nên em xem được vài bài rồi chuyển kênh. Em ko hợp với phong cách rap thời nay. Đen thì nghe tạm được.
Vầng, rap rõ lời cũng là 1 trong các kỹ năng của ng hát. Cơ mà bh nó trở thành 1 phong cách rồi cụ, đến mức thành riêng 1 dòng mumble rap cơ mà :D

//Sorry cụ, em nhầm tí. Ngắn có phong cách của Lil Shady.

Giangkpi

Xe buýt
Món này nghe xong 1 lúc nó mới thấm ah.
Nghe hay phết. Giống đen vâu chứ ko như mấy câu rap trong mấy bài hit.

hoangduc.sbr

Xe container
Vầng, rap rõ lời cũng là 1 trong các kỹ năng của ng hát. Cơ mà bh nó trở thành 1 phong cách rồi cụ, đến mức thành riêng 1 dòng mumble rap cơ mà :D

//Sorry cụ, em nhầm tí. Ngắn có phong cách của Lil Shady.
Nghe nhiều thằng Rap speed chỉ cố thể hiện đọc lời nhanh nhất có thể là muốn ném vô cái ca vào mặt. Đọc kiểu # j đánh đố người nghe, người mù chữ.
Mà cái món Rap này nó ko có giai điệu, đơn thuần chỉ là đọc trên nền nhạc beat nên nghe đc vài bài là thấy nhàm và mệt tai lắm. Xem từ đầu đến giờ thì chỉ có mấy bài Rap cùng với bài hát chính là nghe còn tàm tạm.

mooncafedaddy

Xe tải
Em thấy các rapper như Sóc Nâu, Phúc Du, G.Ducky, MCK, Đen Vâu...toàn đứa thông minh, đầu nảy số cực nhanh. Đặc biệt là thằng ku Phúc Du xem battle rap no beat của nó toàn âp đảo đối thủ một bậc. Cả đc Rica trước ở Lộn Xộn band nữa, tư duy rất lạ và hay.

antidau

Xe container
Mỗi thời kỳ phong cách nó một khác, cụ nói Young Uno hát và rap dở thì em thấy ko đúng đâu. Thời điểm đó là đỉnh cao đấy, lúc đó cũng có youtube rồi và sinh viên thời đó thằng nào chả nghe Tiểu thuyết tình yêu, tuyết yêu thương. Em thì thích bài LIP hơn, còn rap bây giờ thì em lại ko nghe đựơc, vì nó quá nhanh và đệm tiếng việt tiếng anh lẫn lộn, nghe nhạc mà phải đọc sub thì chả thể cảm nội dung được
Đấy mà rap à, đấy là vè thì đúng hơn :-s
Còn rap thời nay mà cụ bảo quá nhanh thì cháu dự cụ người miền Nam, kỹ năng nghe hiểu tiếng Bắc không full nên mới thấy nhanh không nghe được nội dung [-(
Chắc đọc rap chậm cỡ này cụ không cần bật sub 8-|

Chỉnh sửa cuối:

brick

Xe buýt
Nghe nhiều thằng Rap speed chỉ cố thể hiện đọc lời nhanh nhất có thể là muốn ném vô cái ca vào mặt. Đọc kiểu # j đánh đố người nghe, người mù chữ.
Mà cái món Rap này nó ko có giai điệu, đơn thuần chỉ là đọc trên nền nhạc beat nên nghe đc vài bài là thấy nhàm và mệt tai lắm. Xem từ đầu đến giờ thì chỉ có mấy bài Rap cùng với bài hát chính là nghe còn tàm tạm.
Thế cụ nghe north side nó chửi rap nhanh chưa? Cả ông LK mở màn battle King of Rap cũng “nẹt” ngay Đạt Maniac là “Rap chậm thôi”.

Mấy rồi đi ngoài đường thi thoảng thấy các cháu mặc áo #hndcmm là biết ngay 99% từng nghe MCK diss 😆

Salem3456

Xe máy
Rap Việt rất hay, được đầu tư, bài bản, đội ngũ làm nhạc chất lượng

hoangduc.sbr

Xe container
Em thấy các rapper như Sóc Nâu, Phúc Du, G.Ducky, MCK, Đen Vâu...toàn đứa thông minh, đầu nảy số cực nhanh. Đặc biệt là thằng ku Phúc Du xem battle rap no beat của nó toàn âp đảo đối thủ một bậc. Cả đc Rica trước ở Lộn Xộn band nữa, tư duy rất lạ và hay.
Cái trò rap no beat này sao em thấy nó ngang phè phè ra ấy, đúng điểm yếu của đọc Rap là ko có giai điệu như hát. Nên khi đọc no beat thì siêu chuối. Nên nghe cái này thường phải đấu nhau, xúc xỉa, móc mỉa nhau thì mới có lý do để nghe.
Chứ về tiết tấu, đặc sắc thì nghe mấy bà hàng chợ chửi, rủa, nguyền nhau khéo còn thú vị hơn.

Kivachi

Xe máy
Em khoái lyrics của GDucky. Chơi vẫn chất thật sự. Mà toàn chơi vần 3 khét vãi.