[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

vuphong

Xe tải
Mợ nhiệt tình quá. Ủng hộ mợ !
Em hỏi thêm tí. Hình như bộ phận cấp visa các sứ quán nó đưa vào blacklist mấy cái địa phương có người hzy trốn ở lại. Em sinh ở Bắc giang, hồi đi Hàn bị tụi nó thẩm vấn luôn. Mấy tỉnh QN, HT, QB... dính hết.

thuvan90

Xe tăng
Mợ nhiệt tình quá. Ủng hộ mợ !
Em hỏi thêm tí. Hình như bộ phận cấp visa các sứ quán nó đưa vào blacklist mấy cái địa phương có người hzy trốn ở lại. Em sinh ở Bắc giang, hồi đi Hàn bị tụi nó thẩm vấn luôn. Mấy tỉnh QN, HT, QB... dính hết.
Đúng vậy cụ ạ những địa phương hay co người trốn ở lại thì khó xin visa hơn nhưng cũng tùy từng hồ sơ nếu hồ sơ của cụ đẹp đã từng đi các nước châu âu, nhật thì cũng không lo

nguyentuyet1310

Xe tải
Cụ cho e hỏi chút em có ông bạn là người Hàn quốc sang Việt Nam sắp hết hạn liệu cụ có gia hạn được không? Bên hàn quốc đang có mers họ cũng muốn ở lại thêm 1 thời gian rồi mới về nước.

hienphan

Xe tải
Cụ giúp e thủ tục xin visa du lịch đài loan. Thanks cụ!

thuvan90

Xe tăng
Cụ cho e hỏi chút em có ông bạn là người Hàn quốc sang Việt Nam sắp hết hạn liệu cụ có gia hạn được không? Bên hàn quốc đang có mers họ cũng muốn ở lại thêm 1 thời gian rồi mới về nước.
em đã gửi email mà cụ cho em rồi đó ạ Trong đó em đã hướng dẫn chi tiết cụ thể nên làm như thế nào cho mợ rồi đó ạ. Mợ check email nhé cần thêm thông tin gì thì cứ phone cho em.

thuvan90

Xe tăng
Cụ giúp e thủ tục xin visa du lịch đài loan. Thanks cụ!
Cụ cho em hỏi cụ đi theo diện tư túc hay có thư mời không? Với cụ đã từng có visa lao động đài loan chưa? Thời điểm này xin visa vào đài loan tương đối khó đó ạ? cụ cung cấp thêm cho e vài thông tin trên e sẽ hướng dẫn cụ thể với trường hợp của cụ.Cảm ơn cụ.

hienphan

Xe tải
Cụ cho em hỏi cụ đi theo diện tư túc hay có thư mời không? Với cụ đã từng có visa lao động đài loan chưa? Thời điểm này xin visa vào đài loan tương đối khó đó ạ? cụ cung cấp thêm cho e vài thông tin trên e sẽ hướng dẫn cụ thể với trường hợp của cụ.Cảm ơn cụ.
E đi theo dạng du lịch tụ túc thôi cụ ạ.

thuvan90

Xe tăng
E đi theo dạng du lịch tụ túc thôi cụ ạ.
Visa du lịch Đài Loan :

Những trường hợp sau cụ sẽ đợc miễn visa đài loan trong vòng 30 ngày : cụ đã từng có visa mỹ, canada, anh, nhật , úc , newzeland, schengen (bao gồm cả thẻ định cư) còn hạn thì cụ sẽ được miễn thị thực đài loan 30 ngày. Còn nếu như cụ những loại visa trên nhưng đã hết hạn thì cụ chỉ cần làm hồ sơ thủ tục đơn giản như hộ chiếu, vé, ảnh, phòng khách sạn về nguyên tắc thì những khoản như chứng minh tài chính các giấy tờ khác thì không cần nộp mà gần như chắc chắn đậu visa.
Còn nếu không cụ chuẩn bị hồ sơ như sau :
- Hộ chiếu gốc còn hạn ít nhất 6 tháng
- ảnh 4x6 nền trắng mới chụp
- đặt phòng khách sạn + vé máy bay khứ hồi
- hợp đồng lao động
- chứng minh tài chính, sổ tiết kiệm, bảng lương, sổ đỏ
- nếu là chủ doanh nghiệp thì đăng ký kinh doanh bản photo công chứng.
Sau đó cụ chỉ việc mang hồ sơ lên xin visa. Nhưng em khuyên cụ trong thời điểm này mà đi tự túc thì hơi khó cụ nên lưu ý chút trong khâu chuẩn bị hồ sơ cho đầy đủ nhé ạ.

hienphan

Xe tải
Visa du lịch Đài Loan :

Những trường hợp sau cụ sẽ đợc miễn visa đài loan trong vòng 30 ngày : cụ đã từng có visa mỹ, canada, anh, nhật , úc , newzeland, schengen (bao gồm cả thẻ định cư) còn hạn thì cụ sẽ được miễn thị thực đài loan 30 ngày. Còn nếu như cụ những loại visa trên nhưng đã hết hạn thì cụ chỉ cần làm hồ sơ thủ tục đơn giản như hộ chiếu, vé, ảnh, phòng khách sạn về nguyên tắc thì những khoản như chứng minh tài chính các giấy tờ khác thì không cần nộp mà gần như chắc chắn đậu visa.
Còn nếu không cụ chuẩn bị hồ sơ như sau :
- Hộ chiếu gốc còn hạn ít nhất 6 tháng
- ảnh 4x6 nền trắng mới chụp
- đặt phòng khách sạn + vé máy bay khứ hồi
- hợp đồng lao động
- chứng minh tài chính, sổ tiết kiệm, bảng lương, sổ đỏ
- nếu là chủ doanh nghiệp thì đăng ký kinh doanh bản photo công chứng.
Sau đó cụ chỉ việc mang hồ sơ lên xin visa. Nhưng em khuyên cụ trong thời điểm này mà đi tự túc thì hơi khó cụ nên lưu ý chút trong khâu chuẩn bị hồ sơ cho đầy đủ nhé ạ.
Vâng,cảm ơn cụ.

t2b

Xe tải
cụ cho em hỏi e dùng hộ chiếu phổ thông còn visa Mẽo đến tháng 4 năm 2016, cuối năm nay e định đi Mehico chơi thì có phải xin visa Mehico không, tks cụ

vihali

Xe container
Cụ chủ thớt cho em hoỉ nhờ là xin visa Hàn Quốc cho mấy người sang hội thảo thì người xin cần có mặt lúc nộp đơn và lúc nhận visa không?

legendcomeback

Xe tải
Em muốn đi Đức và ở lại luôn.Ok không cụ

Kong_Nong

Xe máy
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.

Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.

Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )

Cảm ơn các cụ.
Cụ chủ cho em hỏi tí ah: Em định làm visa đi du lịch Hồng Kông vào cuối T10 này (không có giấy mời), em thì đã đi nhiều nước Mỹ, Nhật, Châu Âu... vợ con em thì mới đi Mỹ nhưng visa đấy lại ở quyển HC hết hạn thì khi xin visa HK có nên nộp theo quyển HC đã hết hạn không cụ? Mới cả em định tự làm visa nhưng nếu bị reject thì sau này mình làm qua công ty du lịch thì có vấn đề gì không cụ?

thuvan90

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi tí ah: Em định làm visa đi du lịch Hồng Kông vào cuối T10 này (không có giấy mời), em thì đã đi nhiều nước Mỹ, Nhật, Châu Âu... vợ con em thì mới đi Mỹ nhưng visa đấy lại ở quyển HC hết hạn thì khi xin visa HK có nên nộp theo quyển HC đã hết hạn không cụ? Mới cả em định tự làm visa nhưng nếu bị reject thì sau này mình làm qua công ty du lịch thì có vấn đề gì không cụ?
Quy định của sứ quán là khi nộp hồ sơ xin visa thì hộ chiếu phải còn hạn ít nhất 6 tháng cụ nhé nộp quyển hộ chiếu hết hạn không được cụ ạ. Nếu cụ reject rồi thì sẽ khó khăn hơn 1 chút quan trọng là cụ bị trả ngay trong vòng nhận hồ sơ hay bị đánh dấu vào hệ thông thôi. Còn nếu bị trả vòng ngoài thì cụ xin qua công ty du lịch sẽ không có nhiều vấn đề còn nếu bị đánh dấu trong hệ thống thì đó lại là cả 1 vấn đề khác rồi ạ.

meoyeu29

Xe hơi
Em muốn đi hàn quốc thì cần những giấy tờ gì ạ

thuvan90

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho em hoỉ nhờ là xin visa Hàn Quốc cho mấy người sang hội thảo thì người xin cần có mặt lúc nộp đơn và lúc nhận visa không?
cụ chuẩn bị hồ sơ theo diện bussiness thường sẽ không cần phỏng vấn trừ trường hợp trong quá trình xét hồ sơ họ có nghi ngờ mới phải phỏng vấn thôi ạ. Còn lại cụ cứ xin theo diện bussiness là ok. Ngoài ra, cụ cần chuẩn bị thêm bản sao Chương trình hội nghị là ổn ạ