[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

mèo xù

Xe đạp
Thời điểm này khuyên cụ nếu cụ đi tự túc không có thư mời muốn đi du lịch hàn quốc thì nên đi theo tour của các công ty du lịch, hơn nữa nếu lựa chọn tour cụ nên lựa chọn các công ty chỉ chuyên tour hàn quốc để có thể có giá tốt mà lại chất lượng . Nói thực nếu cụ đi nhiều nước hoặc có visa 1 trong những nước phát triển như nhật, pháp, anh hay mĩ còn dễ xin tự túc chứ chưa đi nhiều mà thời điểm này khó có thể đậu visa. Tất nhiên tỉ lệ đậu vẫn sẽ có nhưng không cao. Đó là kinh nghiệm của em dạo này có nhiều người muốn đi nhật hàn nhưng trượt visa khá nhiều.
Vâng em cảm ơn cụ! Chiều nay em vừa đi nộp hồ sơ rồi a! Nếu oánh trượt thì e lại đổi tour đi vùng khác cụ ạ! ":D

davidnguyen34

Xe buýt
Hộ chiếu của cụ đã đi những nước nào rồi ạ ? cụ có thẻ Apec không? Cụ dự định đi trong khoảng thời gian nào ? cụ cung cấp cho em thêm 1 số thông tin em sẽ hướng dẫn cho cụ chi tiết đối với trường hợp visa của cụ.
Hộ chiếu của em mới đi có Trung quốc và Thái lan thôi ạ , em kô có thẻ apec ,em dự định đi vào tầm tháng 11 này , em kinh doanh tự do , nhờ cụ tư vấn cho thank you cụ nhiều

thuvan90

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ! Chiều nay em vừa đi nộp hồ sơ rồi a! Nếu oánh trượt thì e lại đổi tour đi vùng khác cụ ạ! ":D
cụ thích những nơi như thế nào cụ cho em thông tin biết đâu em chia sẻ cho cụ tham khảo vào địa điểm đẹp mà đơn giản khoản visa

caucity11

Xe máy
Việt nam mình đi đâu cũng khó. Lại thêm thủ tục tại thiên đường đến chán.

Cụ làm hồ sơ theo diện thăm thân Canada :
Hồ sơ cần như sau :
Phía Canada :
- Thư mời phía Canada
- Mặt hộ chiếu của người mời
Phía Việt Nam :
- Sơ yếu lý lịch
- ảnh 4x6 nền trắng
- sổ hộ khẩu, chứng minh thư, đăng ký kết hôn (nếu có),
- Hồ sơ công việc (hợp đồng lao động,bảng lương,quyết định nghỉ phép đi năng lực, nếu là chủ doanh nghiệp thì cẩn đăng kí kinh doanh)
- Sổ tiết kiệm, đăng kí ô tô, sổ đỏ.... càng nhiều càng tốt
- Tờ khai đăng kí
- bảo hiểm du lịch, mặt vé máy bay đã giữ chỗ, địa chỉ phía canada.

Đây là hồ sơ thăm thân canada cụ cần thông tin gì thì pm em, em sẽ hướng dẫn cho cụ.
Mấy cái giấy tờ này phải dịch công chứng sang tiếng Anh hoặc tiếng Pháp nữa :) Trước em nộp 1 tập dày cả trăm trang, thu xong nó chả có thông tin gì, gọi điện đến hỏi thì nó không biết, mãi nó mới gọi đến lấy KQ, lúc nhận cái phong bì, hỏi cô bé nhận HS là được hay không, nó cũng không biết :D Mở HC ra mới thấy đã có visa dản rồi :D

thuvan90

Xe tăng
Vote cho chã nhưng thực ra số hồ sơ cần dịch công chứng thôi còn 1 vài cái có thể bỏ qua ạ.

thuvan90

Xe tăng
Hộ chiếu của em mới đi có Trung quốc và Thái lan thôi ạ , em kô có thẻ apec ,em dự định đi vào tầm tháng 11 này , em kinh doanh tự do , nhờ cụ tư vấn cho thank you cụ nhiều
Hồ sơ xin visa đi Hàn Quốc như sau :

Phần nhân thân:
1. Chứng minh thư photo
2. Sổ hộ khẩu photo
3. Đăng kí kết hôn photo
Phần công việc:
4. Xác nhận việc làm? Hợp đồng lao động nếu anh làm công/đăng kí kinh doanh nếu anh là ông chủ doanh nghiệp hoặc lãnh đạo doanh nghiệp
5. Quyết định nghỉ phép nếu là nhân viên/ Giao dịch tài khoản cty nếu là chủ doanh nghiệp.
6. Hợp đông cho thuê nhà bản photo nếu anh có nhà cho thuê.
7. Cổ phiếu cổ phần nếu có bản photo
8. Giấy tờ chứng minh công ăn việc làm ổn định bản copy
Phần tài chính tài sản:
1. Sổ tiết kiệm được 3 tháng với số tiền > 10,000$ bản có dấu ngân hàng
2. Sao kê tài khoản nếu có trong 6 tháng gần nhất bản có dấu ngân hàng
3. Đăng kí xe ô tô nếu có bản copy
4. Sổ đỏ bản copy
Phần chuyến đi:
1. Hộ chiếu gốc
2. Ảnh 4*6 nền trắng mới chụp
3. Thư mời phía Hàn Quốc
4. Đặt phòng khách sạn, vé máy bay khứ hồi
5 Lịch trình chi tiết của chuyến đi tại Hàn quốc.
Đây là những thông tin cơ bản khi chuẩn bị xin visa Hàn Quốc cụ cần thêm thông tin gì thì pm em, em sẽ hướng dẫn cho cụ.

thuvan90

Xe tăng
khách nước ngoài đến VN mà ko có visa, cụ có xin xét duyệt để lấy visa on arrival luôn ko ah? thời gian chờ bao lâu? giá cả ntn? tks cụ
Khách của cụ nhập cảnh ở đâu ? Bắc hay Nam ? Loại nào em cũng giúp được nhanh nhất là 2 -> 8 tiếng .

vuphong

Xe tải
Mợ ơi, vợ chồng nhà em đang làm hồ sơ đi Đức theo thư mời của người nhà, mọi thứ em đã làm theo hướng dẫn của web Đại sứ quán.
Về việc phỏng vấn mợ có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với ạ! và hồ sơ thì lưu ý những vấn đề gì (cái này sứ quán nó hướng dẫn cũng khá cụ thể, nhưng em vẫn muốn có những chia sẻ từ thực tế hơn).
Hồ sơ bọn em cũng ổn, chồng làm doanh nghiệp (có tí chức danh), vợ công chức có quyết định nghỉ phép của UBND Quận rồi, tình hình tài chính cũng ổn (sổ tiết kiệm, sổ đỏ, giấy tờ 4b...).
Kính mợ 1 ly nữa ạ! :)

longmama

Xe điện
Cụ giúp E phát. E có Visa UK vậy khi sang UK E muốn đi Schengen thì có cần xin Visa không? E thấy mọi người bảo đi tầu từ Anh sang Pháp không cần Visa có đúng không ạ? Thank cụ!
nếu cụ có thư mời thì cụ có thể được phép ở lại đó trong thời gian 2 tháng cụ nhé còn nếu theo diện du lịch thì khó ạ
Cụ có thể làm ơn giúp E trả nhời câu này không?

thuvan90

Xe tăng
xin lỗi cụ chắc em thiếu sót trường hợp của cụ. Hôm nay đang vui bóng đá em đang dùng di động sang mai online sẽ trả lời cho cụ ạ. Mời cụ 1 ly ăn mừng chiến thắng của đội tuyển việt nam.

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Khách của cụ nhập cảnh ở đâu ? Bắc hay Nam ? Loại nào em cũng giúp được nhanh nhất là 2 -> 8 tiếng .

ở đầu Bắc cụ ah. mà bên cụ có người ở sân bay không, hay giải quyết qua điện thoại. tks cụ

Cụ giúp E phát. E có Visa UK vậy khi sang UK E muốn đi Schengen thì có cần xin Visa không? E thấy mọi người bảo đi tầu từ Anh sang Pháp không cần Visa có đúng không ạ? Thank cụ!
UK không nằm trong Schengen nên cụ phải xin visa Schengen chứ

davidnguyen34

Xe buýt
Hồ sơ xin visa đi Hàn Quốc như sau :

Phần nhân thân:
1. Chứng minh thư photo
2. Sổ hộ khẩu photo
3. Đăng kí kết hôn photo
Phần công việc:
4. Xác nhận việc làm? Hợp đồng lao động nếu anh làm công/đăng kí kinh doanh nếu anh là ông chủ doanh nghiệp hoặc lãnh đạo doanh nghiệp
5. Quyết định nghỉ phép nếu là nhân viên/ Giao dịch tài khoản cty nếu là chủ doanh nghiệp.
6. Hợp đông cho thuê nhà bản photo nếu anh có nhà cho thuê.
7. Cổ phiếu cổ phần nếu có bản photo
8. Giấy tờ chứng minh công ăn việc làm ổn định bản copy
Phần tài chính tài sản:
1. Sổ tiết kiệm được 3 tháng với số tiền > 10,000$ bản có dấu ngân hàng
2. Sao kê tài khoản nếu có trong 6 tháng gần nhất bản có dấu ngân hàng
3. Đăng kí xe ô tô nếu có bản copy
4. Sổ đỏ bản copy
Phần chuyến đi:
1. Hộ chiếu gốc
2. Ảnh 4*6 nền trắng mới chụp
3. Thư mời phía Hàn Quốc
4. Đặt phòng khách sạn, vé máy bay khứ hồi
5 Lịch trình chi tiết của chuyến đi tại Hàn quốc.
Đây là những thông tin cơ bản khi chuẩn bị xin visa Hàn Quốc cụ cần thêm thông tin gì thì pm em, em sẽ hướng dẫn cho cụ.
Thanks cụ nhiều

thuvan90

Xe tăng
ở đầu Bắc cụ ah. mà bên cụ có người ở sân bay không, hay giải quyết qua điện thoại. tks cụ
Em có thể giải quyết được có gì em với cụ trao đổi trực tiếp qua điện thoại nhé cụ.

thuvan90

Xe tăng
Trường hợp của cụ vẫn phải xin visa bình thường ạ. có 1 số trường hợp là các du học sinh dài hạn ở anh muốn sang pháp du lịch trong quá trình nghỉ hè thì họ sẽ xin luôn ở anh dễ dàng hơn . Còn cụ từ Việt Nam sang muốn đi du lịch từ Anh sang pháp thì vấn phải xin visa thì mới được nhập cảnh vào pháp cụ ạ.

vuphong

Xe tải
Khi nộp hồ sơ sứ quán Đức yêu cầu không bỉo vào bao bì và không sử dụng ghim giấy. Hehe mợ giúp em trong cái post #272 với.

thuvan90

Xe tăng
Mợ ơi, vợ chồng nhà em đang làm hồ sơ đi Đức theo thư mời của người nhà, mọi thứ em đã làm theo hướng dẫn của web Đại sứ quán.
Về việc phỏng vấn mợ có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với ạ! và hồ sơ thì lưu ý những vấn đề gì (cái này sứ quán nó hướng dẫn cũng khá cụ thể, nhưng em vẫn muốn có những chia sẻ từ thực tế hơn).
Hồ sơ bọn em cũng ổn, chồng làm doanh nghiệp (có tí chức danh), vợ công chức có quyết định nghỉ phép của UBND Quận rồi, tình hình tài chính cũng ổn (sổ tiết kiệm, sổ đỏ, giấy tờ 4b...).
Kính mợ 1 ly nữa ạ! :)
Trường hợp của cụ hồ sơ ok , về ràng buộc em thấy cũng ổn còn khâu phỏng vấn thì có nhiều trường hợp khác nhau không ai giống ai nhưng mục đích chung đều là sang đó làm gì? và có ý định quay trở về việt nam không? Ràng buộc ở Việt nam của vợ chồng cụ có đủ mạnh để thuyết phục họ không? Cụ cố gắng trả lời thật ngắn gọn và hết ý họ hỏi gì trả lời cái đó đừng lan man giải thích là ok.