[Funland] Rảnh rang em ngồi giải đáp cho cụ nào muốn đi nước ngoài

mèo xù

Xe đạp
còn tùy thời điểm nữa cụ ạ. Có người sếp hàng nộp hồ sơ từ sáng tới chiều đó ạ . Cụ không có thư mời ạ? Hộ chiếu của cụ đã từng đi nước nào rồi cụ cung cấp thêm cho em ít thông tin em dự cho cụ xem cụ có bao nhiêu % đậu visa.
cảm ơn cụ
Em từng đi Malay và Sing cụ a! Em đi du lịch tự túc thì nên ko có thư mời gì cụ a :D

Kiss The Rain

Xe tải
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.
Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.
Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )
Cảm ơn các cụ.
F1 nhà em sắp đi du học rồi, chắc phải nhờ mợ tư vấn thôi.

longmama

Xe điện
hôm nay em có chút việc bận chưa giải đáp kịp các cụ được đầu tuần em xin hầu các cụ sau ạ . Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ .
Cụ giúp E phát. E có Visa UK vậy khi sang UK E muốn đi Schengen thì có cần xin Visa không? E thấy mọi người bảo đi tầu từ Anh sang Pháp không cần Visa có đúng không ạ? Thank cụ!

khanhlinh

Xe hơi
Em đánh dấu để chuẩn bị nhờ cụ chủ.

thuvan90

Xe tăng
Cụ nào mà làm hộ chiếu thì nhớ xem thông tin này nhé ạ 89 trần hưng đạo chuyển về 44 Phạm Ngọc thạch rồi đó ạ

Phòng Quản Lý Xuất Nhập Cảnh

(84-4) 39391515 (trong giờ hành chính) hoặc 04.39391506 (ngoài giờ hành chính)
Số 44, Phạm Ngọc Thạch, Quận Đống Đa, TP. Hà Nội

chi tiết : https://hochieu.cahn.vn/

thuvan90

Xe tăng
Em từng đi Malay và Sing cụ a! Em đi du lịch tự túc thì nên ko có thư mời gì cụ a :D
Thời điểm này khuyên cụ nếu cụ đi tự túc không có thư mời muốn đi du lịch hàn quốc thì nên đi theo tour của các công ty du lịch, hơn nữa nếu lựa chọn tour cụ nên lựa chọn các công ty chỉ chuyên tour hàn quốc để có thể có giá tốt mà lại chất lượng . Nói thực nếu cụ đi nhiều nước hoặc có visa 1 trong những nước phát triển như nhật, pháp, anh hay mĩ còn dễ xin tự túc chứ chưa đi nhiều mà thời điểm này khó có thể đậu visa. Tất nhiên tỉ lệ đậu vẫn sẽ có nhưng không cao. Đó là kinh nghiệm của em dạo này có nhiều người muốn đi nhật hàn nhưng trượt visa khá nhiều.

thuvan90

Xe tăng
May quá, mợ cho hỏi em hộ khẩu Hà nội nhưng giờ ở Saigon. F1 nhà em nó có hộ chiếu, nhưng tháng 6 hết hạn. Muốn đổi PP ở Sg thì làm ở đâu và cần giấy tờ gì hả mợ?
PP của F1 nhà cụ hết hạn ngày nào thường muốn đổi thì phải trước 30 ngày trước khi hết hạn hộ chiếu cụ nhé.

thuvan90

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã tư vấn ngay cho em!!!
Khoản hộ chiếu của em thì ổn rồi ạ. Nếu thời gian em đi quá thời hạn tạm trú thì em phải quá cảnh sang nước khác hay là sử dụng phương án khác tốt hơn? Và em chỉ có mục đích vào Cebu thôi.
nếu cụ có thư mời thì cụ có thể được phép ở lại đó trong thời gian 2 tháng cụ nhé còn nếu theo diện du lịch thì khó ạ

thuvan90

Xe tăng
Em có thằng em họ ở Canada, em muốn sang chơi và sẽ về lại Việt Nam, hộ chiếu em mới có qua Khựa thôi. Mong cụ tư vấn giùm em. Em rót rượu mời cụ rồi nhé.
Cụ làm hồ sơ theo diện thăm thân Canada :
Hồ sơ cần như sau :
Phía Canada :
- Thư mời phía Canada
- Mặt hộ chiếu của người mời
Phía Việt Nam :
- Sơ yếu lý lịch
- ảnh 4x6 nền trắng
- sổ hộ khẩu, chứng minh thư, đăng ký kết hôn (nếu có),
- Hồ sơ công việc (hợp đồng lao động,bảng lương,quyết định nghỉ phép đi năng lực, nếu là chủ doanh nghiệp thì cẩn đăng kí kinh doanh)
- Sổ tiết kiệm, đăng kí ô tô, sổ đỏ.... càng nhiều càng tốt
- Tờ khai đăng kí
- bảo hiểm du lịch, mặt vé máy bay đã giữ chỗ, địa chỉ phía canada.

Đây là hồ sơ thăm thân canada cụ cần thông tin gì thì pm em, em sẽ hướng dẫn cho cụ.

taylaihanoi

Xe tăng
PP của F1 nhà cụ hết hạn ngày nào thường muốn đổi thì phải trước 30 ngày trước khi hết hạn hộ chiếu cụ nhé.
Em vừa pm cho mợ rồi nhé. Nếu làm được thì nhờ mợ luôn.

thuvan90

Xe tăng
Em muốn,làm cái visa đi hàn xẻng cần thủ tục gì hả cụ , cám ơn cụ trc
Hộ chiếu của cụ đã đi những nước nào rồi ạ ? cụ có thẻ Apec không? Cụ dự định đi trong khoảng thời gian nào ? cụ cung cấp cho em thêm 1 số thông tin em sẽ hướng dẫn cho cụ chi tiết đối với trường hợp visa của cụ.

tauchien

Xe tăng
Xin phép Min/mod em lập thread giải đáp free cho các cụ of ạ.

Cá mập mài răng cáp quang mạng chán quá rảnh rang em xin lập thread giải đáp về các thủ tục xin visa xuất cảnh cũng như nhập cảnh cho cụ nào cần.

Em hướng dẫn FREE hết nhé ạ . Ngoài ra, nếu các cụ đi công tác mà cần hỗ trợ về chỗ ở thì Pm em ạ được cái nhà em hay hỗ trợ khách booking phòng nên có chút kinh nghiệm hỗ trợ các cụ e book ở agoda ạ. (ở nước ngoài thôi ạ vì trong nước thì các cụ trong OF nhà mình có giá tốt rất nhiều . )

Cảm ơn các cụ.
E có đứa em gái đang là sinh viên, muốn đi du lịch Hàn Quốc, cụ tư vấn giúp em nhé, đi 1 tháng cụ à !

thuvan90

Xe tăng
E có đứa em gái đang là sinh viên, muốn đi du lịch Hàn Quốc, cụ tư vấn giúp em nhé, đi 1 tháng cụ à !
Tốt nhất cụ đăng kí cho em gái cụ đi theo tour hàn quốc ấy ạ chứ con gái đi 1 mình cũng hơi lo hơn nữa tỉ lệ xin visa cũng không cao lắm.Nếu đi tự túc lần đầu thì chi phí còn tốn kém hơn là đi tour nhiều. Nếu lựa chọn tour thì nên lựa chọn tour của các công ty chuyên về tour hàn như vậy sẽ tốt hơn.

thuvan90

Xe tăng
Em vừa pm cho mợ rồi nhé. Nếu làm được thì nhờ mợ luôn.
Thủ tục hộ chiếu cũng mở khá nhiều rồi em hướng dẫn cụ làm cho nó rẻ. Em không nhận được tin nhắn của cụ ạ. Cụ gửi lại để e tư vấn cho nhé em không làm dịch vụ hộ chiếu mà chỉ hướng dẫn cho các cụ chưa năm được rõ thủ tục thôi ạ.

TraiVungCao

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chưa có nhu cầu, nhưng tham khảo cho biết sau này có nhu cầu cũng ko thừa :)

taylaihanoi

Xe tăng
Thủ tục hộ chiếu cũng mở khá nhiều rồi em hướng dẫn cụ làm cho nó rẻ. Em không nhận được tin nhắn của cụ ạ. Cụ gửi lại để e tư vấn cho nhé em không làm dịch vụ hộ chiếu mà chỉ hướng dẫn cho các cụ chưa năm được rõ thủ tục thôi ạ.
Em gửi lại cho mợ rồi nhé.

tauchien

Xe tăng
Tốt nhất cụ đăng kí cho em gái cụ đi theo tour hàn quốc ấy ạ chứ con gái đi 1 mình cũng hơi lo hơn nữa tỉ lệ xin visa cũng không cao lắm.Nếu đi tự túc lần đầu thì chi phí còn tốn kém hơn là đi tour nhiều. Nếu lựa chọn tour thì nên lựa chọn tour của các công ty chuyên về tour hàn như vậy sẽ tốt hơn.
Cảm ơn cụ, e trình bày hoàn cảnh cụ thể, cụ tư vấn giúp xem như thế nào cụ nhé :

Em gái em đang là sinh viên ĐH Ngoại Ngữ muốn sang thăm chị gái nó (cũng là em gái em) đang sinh cháu (Sinh đôi nên khá vất, chồng lại đang đi học ở nc khác) 1 tháng ở HQ, bà cũng đang ở bên đó trông cháu đc 5 tháng rồi và giờ nghỉ hè nên cũng muốn nó sang chơi và phụ thêm trông cháu nữa.

Cảm ơn cụ nhiều !

thuvan90

Xe tăng
Cảm ơn cụ, e trình bày hoàn cảnh cụ thể, cụ tư vấn giúp xem như thế nào cụ nhé :

Em gái em đang là sinh viên ĐH Ngoại Ngữ muốn sang thăm chị gái nó (cũng là em gái em) đang sinh cháu (Sinh đôi nên khá vất, chồng lại đang đi học ở nc khác) 1 tháng ở HQ, bà cũng đang ở bên đó trông cháu đc 5 tháng rồi và giờ nghỉ hè nên cũng muốn nó sang chơi và phụ thêm trông cháu nữa.

Cảm ơn cụ nhiều !
thế thì làm hồ sơ theo diện thăm thân hàn quốc. Em gái cụ làm hồ sơ mời hoặc bảo lãnh em út cụ sang là ok. Lưu ý hồ sơ cần chuẩn bị đầy đủ tốt nhất là bảo lãnh từ phía chị gái sang như vậy sẽ ổn hơn vì em gái út nhà cụ đang là sinh viên nên khoản chứng minh tài chính hơi khó. Bà đang ở bên đó rồi nên cụ chỉ cần bảo em gái cụ làm hồ sơ giống của bà là ok. Tỉ lệ chị bảo lãnh em út sang sẽ cao hơn là tự đi.

thuvan90

Xe tăng
Em muốn cho F1 sang du học Nhật bản cần những thủ tục gì hả cụ? E cám ơn ạ!
Cụ cho em hỏi F1 nhà cụ đi du học tư túc hay qua trung tâm vậy ạ. Cháu học tiếng chưa ạ ? Dự định sang đó học gì ? em có đứa em trai đang học bên đó cụ chia sẻ cho cụ ít kinh nghiệm.