Thảo luận Ranger Wildtrak 2019 có gì mới?

fordtot_dongever

Xe buýt
Hình như raptor về dimension còn hơn wildtrack mà cụ.. cái đó k độ được

Nguyên chỗ cụ liệt kê e nghĩ chắc cỡ 200 chai nhè nhẹ đó cụ nhỉ.. tức là gần = raptor rồi :D
Đúng rồi cụ, kích thước raptor nhỉnh hơn kha khá đấy ạ

Alibusay

Xe tải
Hôm 17/8 em thấy trên express way Hải Phòng về rất nhiều WT nhưng nhìn từ phía sau nên không biết phải biturbo không.
Còn nói về độ Raptor các cụ bàn làm gì? Có độ giời thì nó vẫn không thể là Raptor. Khi Raptor ra thì mấy shop chuyên độ offroad dòng Ranger sẽ phải chuyển hướng dòng khác.

fordfiesta2013

Xe tăng
Hình như raptor về dimension còn hơn wildtrack mà cụ.. cái đó k độ được

Nguyên chỗ cụ liệt kê e nghĩ chắc cỡ 200 chai nhè nhẹ đó cụ nhỉ.. tức là gần = raptor rồi :D

Cái kích thước là khị cụ lắp bộ độ nó sẽ thay đổi ạ

Còn giá thành thì tuỳ vào hãng. Nếu họ để đúng giá thì các cụ cứ raptor mà táng thôi

fordfiesta2013

Xe tăng
Hôm 17/8 em thấy trên express way Hải Phòng về rất nhiều WT nhưng nhìn từ phía sau nên không biết phải biturbo không.
Còn nói về độ Raptor các cụ bàn làm gì? Có độ giời thì nó vẫn không thể là Raptor. Khi Raptor ra thì mấy shop chuyên độ offroad dòng Ranger sẽ phải chuyển hướng dòng khác.
He he, wt biturbo hay khô thì để sâu Ford giới thiệu. Em cũng không nhiều lời

Còn nếu độ ngon thì có khi con ngon hơn con Raptor cụ àh. Không lý gì các hãng chuyên sản xuất phụ kiện xe thể thao như Fox lại sống được

Alibusay

Xe tải

Còn nếu độ ngon thì có khi con ngon hơn con Raptor cụ àh. Không lý gì các hãng chuyên sản xuất phụ kiện xe thể thao như Fox lại sống được
Vâng cụ. nếu cụ định nghĩa ngon hơn là: đẹp hơn, CS mạnh hơn, Momen lớn hơn thì có thể. Nhưng độ theo phong cách nào? Phong cách khác thì chi phí ra sao??? Theo phong cách Raptor thì nó sẽ là hàng " Nhái" và chả ai điên đi mua hàng nhái trong khi hoàn toàn có thể sở hữu hàng xịn. Em chưa nói nó rộng hơn 32 cm, dài hơn...mà khách hàng đã mua đến WT rồi lại muốn độ thêm thì em chắc 100% là ưa phong cách hầm hố. Miếng bánh độ ranger bị ford nó xẻo miếng tướng rồi ( em đang nói về đa số, không đề đến một số khách hàng muốn cá nhân hoá chiếc xe của mình)

Tinhyeutaybac

Xe đạp
Baja chính là 4x4 high có thêm cái thụt Fox đấy cụ. Mà em hỏi cụ là baja cụ đã chạy là như thế nào chưa ?
Toàn VN có đươc 2 a qua úc thử thôi cụ. Cụ hỏi thế thì.... bó tay. Ý mình nói cụ mua ranger độ giống raptor thì thôi mua rap tor cho khõe. Đừng làm kiểu trứng mà khôn hơn vịt mua về độ cho rẽ hơn. Làm thế thì Ford nó cho mấy tay kỷ sư đi chăn vịt hết rồi. Còn cái vụ baja=4x4 high+ thụt Fox thì chịu khó nghiên cứu đọc báo và xem đánh giá cái baja bên Úc trên youtube đầy nhé cụ.

Chỉnh sửa cuối:

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Wildtrack 2.0 biturbo giá 850 triệu
Raptor giá 1,2 tỷ

Linh

Xe điện
Các bác cho em hỏi nhờ tí, sao 2018 rồi mà wildtrack bây giờ lại giá cao hơn ngày xưa phải ko nhỉ (920/870).
Mà lại còn ko có xe để bán ... ?

tatung

Xe tăng
Các bác cho em hỏi nhờ tí, sao 2018 rồi mà wildtrack bây giờ lại giá cao hơn ngày xưa phải ko nhỉ (920/870).
Bọn hãng thấy bán đc thì nó tăng giá bán đề xuất. Đến đại lí thì bị thêm phụ kiện. Thế là tăng mấy lần

fordtot_dongever

Xe buýt
Dạ chắc cụ đi máy bay lâu nay nên bỡ ngỡ tình hình xe cộ :D
Em fun tí thôi cụ, do chính sách "khù khoằng" của chính phủ với ý tưởng bảo hộ xe trong nước nên xe nhập nói chung và ranger wildtrak nói riêng k thể nhập về để bán từ đầu 2018 đến giờ. Dẫn tới việc nv bị đại lý đuổi việc, công nhân bên mấy nhà máy bên thái, indo, malai, ... cũng bị đuổi việc do VN k đặt xe.. mấy tàu vận chuyển gác chân vịt chờ mấy ô VN nhập đc xe... túm cái quần lại là xe 2017 nhập còn bao nhiêu thì bán bấy nhiêu.
Đại lý tháng bán 100 xe thì giờ bán 5-10 xe thôi nên chi phí tăng, người dân được mua xe giá cao hơn :(
chuyện của 2018 là vậy cụ à

Navy.seal

Xe tải

Nó đơn giản vậy sao, thế hệ thống, kết cấu khung gầm, chất liệu nữa... Độ như cụ nói thì thôi mua cái xe mới cho nhanh.
Cụ phán như đài.

Linh

Xe điện
Dạ chắc cụ đi máy bay lâu nay nên bỡ ngỡ tình hình xe cộ :D
Em fun tí thôi cụ, do chính sách "khù khoằng" của chính phủ với ý tưởng bảo hộ xe trong nước nên xe nhập nói chung và ranger wildtrak nói riêng k thể nhập về để bán từ đầu 2018 đến giờ. Dẫn tới việc nv bị đại lý đuổi việc, công nhân bên mấy nhà máy bên thái, indo, malai, ... cũng bị đuổi việc do VN k đặt xe.. mấy tàu vận chuyển gác chân vịt chờ mấy ô VN nhập đc xe... túm cái quần lại là xe 2017 nhập còn bao nhiêu thì bán bấy nhiêu.
Đại lý tháng bán 100 xe thì giờ bán 5-10 xe thôi nên chi phí tăng, người dân được mua xe giá cao hơn :(
chuyện của 2018 là vậy cụ à
Vâng, thế thì em hiểu rồi. Riêng ông wildtrack thôi nhỉ...

fordtot_dongever

Xe buýt
Vâng, thế thì em hiểu rồi. Riêng ông wildtrack thôi nhỉ...
xe nhập nào cũng có thời điểm lên xuống giá cụ ak, chỉ là lâu hay chóng thôi. Ví dụ như bên Ford thì có Everest, ranger, explorer...honda có crv, toy có prado, 4tun...,

RANGER WT VỀ MỚI NÂNG CẤP NHIỀU LẮM CÁC CỤ, EM NGHĨ LẠI MỘT SỰ LỰA CHỌN ĐÚNG ĐẮN NỮA CHO CÁC CỤ VỀ XE BÁN TẢI... XE BÁN TẢI ĐI VỪA KINH TẾ VÌ CHẠY DẦU, THUẾ THẤP, ĐẦM CHẮC, TO ĐÔ , PHỤC VỤ CẢ CV LẪN ĐI CHƠI ĐI LẠI GIA ĐÌNH!

fordfiesta2013

Xe tăng
Nó đơn giản vậy sao, thế hệ thống, kết cấu khung gầm, chất liệu nữa... Độ như cụ nói thì thôi mua cái xe mới cho nhanh.
Cụ phán như đài.

Thế cụ nói với em còn gì khác nữa ạ. Thế cụ mua xe như thế 1.4 tỉ cụ cũng mua ah

fordfiesta2013

Xe tăng
Toàn VN có đươc 2 a qua úc thử thôi cụ. Cụ hỏi thế thì.... bó tay. Ý mình nói cụ mua ranger độ giống raptor thì thôi mua rap tor cho khõe. Đừng làm kiểu trứng mà khôn hơn vịt mua về độ cho rẽ hơn. Làm thế thì Ford nó cho mấy tay kỷ sư đi chăn vịt hết rồi. Còn cái vụ baja=4x4 high+ thụt Fox thì chịu khó nghiên cứu đọc báo và xem đánh giá cái baja bên Úc trên youtube đầy nhé cụ.
Em hỏi các cụ có nên làm như thế không làm gì mà cụ phải pr cho hãng ghê thế. Em trứng khôn hay không thì là còn tuỳ. Vấn đề Ford làm thế nào tại vn chứ khô phải là có sản phẩm tốt mà được yêu ngay đâu cụ

fordfiesta2013

Xe tăng
Vâng cụ. nếu cụ định nghĩa ngon hơn là: đẹp hơn, CS mạnh hơn, Momen lớn hơn thì có thể. Nhưng độ theo phong cách nào? Phong cách khác thì chi phí ra sao??? Theo phong cách Raptor thì nó sẽ là hàng " Nhái" và chả ai điên đi mua hàng nhái trong khi hoàn toàn có thể sở hữu hàng xịn. Em chưa nói nó rộng hơn 32 cm, dài hơn...mà khách hàng đã mua đến WT rồi lại muốn độ thêm thì em chắc 100% là ưa phong cách hầm hố. Miếng bánh độ ranger bị ford nó xẻo miếng tướng rồi ( em đang nói về đa số, không đề đến một số khách hàng muốn cá nhân hoá chiếc xe của mình)
Phong cách thì cũng có thể làm giống được mà. Ra đường liệu có ai nhận ra không mới là vấn đề. Thứ hai nếu cụ làm tốt có khi còn được khen

Wildtrak hay Raptor đều là xe ford mà. Ai bảo hàng nhái đâu