[Thảo luận] Radar Detector - trợ thủ cho lái xe tuân thủ luật

caotangnha

Xe tải
có 2 phương án tốt hơn RD:

PA1: với 452 obama, các cụ đủ tiền để nộp gần 30 lần bị bắn tốc độ. Thôi em để dành, cho phép bắn 15 lần là em có lãi rồi:)):69:
PA2: em lắp máy dò bộ đàm để trên xe, xxx phải dùng bộ đàm để thông báo biển số xe vi phạm, nếu có nghe tên mình, thì mình cũng còn đủ thời gian để "quay đầu là bờ":^)

tungsolo

Đi bộ
pa2 em thấy ko khả thi lắm bác ạ:P:P:P:P

phuong_doc

Xe tải
3M, VKool, Llumar là phim kim loại nên sẽ làm giảm độ nhậy của RD ít nhất là 50%. Trước em có em RD Đài Loan khi dán VK vào thì câm hẳn.
thế h mình xử lý vụ này sao nhỉ, kính lái thì có thể khoeets một lỗ chỗ gắn rada nh]ng còn kính hậu:102:

phuong_doc

Xe tải
3M, VKool, Llumar là phim kim loại nên sẽ làm giảm độ nhậy của RD ít nhất là 50%. Trước em có em RD Đài Loan khi dán VK vào thì câm hẳn.
bác gì bị bắn mà chỉ bị phạt 300k vậy chắc quá tốc dộ 5km ah

sonpetro

Xe đạp
rd 9530

mình mua radar dectector cobra 9530 9band(4laser), bác nào xài rồi cho nhận xét cái, ko biết mấy chú xxx có thu ko nhỉ. mình chỉ gắn để chạy cho cẩn thận thui :21:

phongluu17

Xe máy

sonpetro

Xe đạp
ai mua cobra 9530 tui bán cho, giá 120usd, hàng xách tay, còn nguyên seal. tel 0982752129

PA1: với 452 obama, các cụ đủ tiền để nộp gần 30 lần bị bắn tốc độ. Thôi em để dành, cho phép bắn 15 lần là em có lãi rồi:)):69:
Về lý thuyết thì như bác nói là tính toán hiệu quả nhưng bác chưa nghĩ đến gặp phải tổ công tác của C26 hoặc tổ liên ngành (như cái tố ở Diễn Châu) họ không chịu nghe lời bác Hồ, hoặc tệ hơn là bị bắn khi đang chạy xe bên Lào nó kiên quyết lập biên bản, giữ xe hoặc giữ giấy tờ bắt bác quay lại sau 1 tuần để giải quyết thì ốm.

Từ khi có V1 em chạy xe tự tin hơn hẳn, nói chung em cố gắng đi đúng biển báo, nhưng những lúc sơ ý tỷ như cái khúc 300m qua Lai Cách ở QL5 thì em cũng chưa bao giờ bị nộp tiền quá tốc độ.

phongluu17

Xe máy
Em mới nhập về 1 con V1, giá trao tay là 422 USD. Hôm nay mới lắp chạy từ nhà đến cơ quan, có 2km mà thấy tít tít liên tục, nhất là ở chỗ ngã tư đèn đỏ, không biết người ta lắp cái gì ở đấy ấy nhỉ?
Kiểu này chắc chỉ để chạy đường trường, còn trong thành phố thế này thì điếc tai lắm :^)
à RD nó vậy mà khi bị CSGT bắn tốc độ nó sẽ kêu tetete chứ không pải tít tít tít đâu bác.bác để ý rùi sẽ bít đừng nhầm lúc nào nó kêu tít tít la csgt bắn

Em mới nhập về 1 con V1, giá trao tay là 422 USD. Hôm nay mới lắp chạy từ nhà đến cơ quan, có 2km mà thấy tít tít liên tục, nhất là ở chỗ ngã tư đèn đỏ, không biết người ta lắp cái gì ở đấy ấy nhỉ?
Kiểu này chắc chỉ để chạy đường trường, còn trong thành phố thế này thì điếc tai lắm :^)
Nếu có cái V1 khi chạy trong thành phố bác chuyển sang chế độ City bằng cách bấm và giữ nút power khoảng 5s để máy không báo các tín hiệu vô tuyến và tần số nhiễu của bệnh viện, điều khiển từ xa cửa ra vào, đài PT, TH, etc... khi ra ngoại thành lại bấm và giữ cái nút power 5s để bật chế độ highway cho V1 độ nhạy cao nhất.

phuong_doc

Xe tải
Nếu có cái V1 khi chạy trong thành phố bác chuyển sang chế độ City bằng cách bấm và giữ nút power khoảng 5s để máy không báo các tín hiệu vô tuyến và tần số nhiễu của bệnh viện, điều khiển từ xa cửa ra vào, đài PT, TH, etc... khi ra ngoại thành lại bấm và giữ cái nút power 5s để bật chế độ highway cho V1 độ nhạy cao nhất.
Cái chế độ này thì nhận biết bằng cách nào. e làm 2 bộ, một gửi cho bà chị ở sài gòn hay chạy đi bình dương, chưa có vấn đề gì còn e ở hà nội chưa có dịp nào test. mà anh Nguyen này, mình có nên tắt băng k đi ko anh nhỉ (k và ka)?

Prius

Xe buýt
Cái chế độ này thì nhận biết bằng cách nào. e làm 2 bộ, một gửi cho bà chị ở sài gòn hay chạy đi bình dương, chưa có vấn đề gì còn e ở hà nội chưa có dịp nào test. mà anh Nguyen này, mình có nên tắt băng k đi ko anh nhỉ (k và ka)?
Ra ngoài cao tốc thì để A (All-Bogeys)
Trong thành phố để L (L thấp là chễ độ Logic, L cao là chế độ Advance-Logic

phuong_doc

Xe tải
Ra ngoài cao tốc thì để A (All-Bogeys)
Trong thành phố để L (L thấp là chễ độ Logic, L cao là chế độ Advance-Logic
thế bác chưa đọc mấy trang trên cua bac Nguyen ah, nếu mua từ Mỹ về mà để nguyên chế độ A thì sẽ ko dò đc sóng băng Ku và X trong khi băng K thì VN ko dùng nữa lại còn trùng song di dộng, nó báo động suốt ạ

Prius

Xe buýt
@ Bác 2snguyen cho em hỏi tí: European Mode đặt ON (see Bogey counter is u) thì có phải ON nốt cái Ku band nữa không bác , hay là khi EURO ON thì cái Ku band nó sẽ On luôn (see Bogey counter is H)
Thứ 7 này em đi Ninh Vân tiện thể test luôn.

@ Bác 2snguyen cho em hỏi tí: European Mode đặt ON (see Bogey counter is u) thì có phải ON nốt cái Ku band nữa không bác , hay là khi EURO ON thì cái Ku band nó sẽ On luôn (see Bogey counter is H)
Thứ 7 này em đi Ninh Vân tiện thể test luôn.
Khi bác chuyển sang Euro Mode thành công thì Ku Band đã được kích hoạt nhưng cái V1 có hai chế độ Euro: U và u, nếu bác để U (tương đương với highway) thì chắc chắn Ku hoạt động, nếu bác để u (tương đương với City) thì em không chắc Ku có hoạt động toàn bộ giải băng tần không hay chỉ một phần giải băng tần thôi. Theo em khi đi ra ngoài tỉnh thì nên để U.

phuong_doc

Xe tải
Khi bác chuyển sang Euro Mode thành công thì Ku Band đã được kích hoạt nhưng cái V1 có hai chế độ Euro: U và u, nếu bác để U (tương đương với highway) thì chắc chắn Ku hoạt động, nếu bác để u (tương đương với City) thì em không chắc Ku có hoạt động toàn bộ giải băng tần không hay chỉ một phần giải băng tần thôi. Theo em khi đi ra ngoài tỉnh thì nên để U.

Thế là e roz rồi,ko phải hỏi lại anh nữa(b)

Prius

Xe buýt
Bác nào mua được Valentine One mang về VN dùng thì chuyển sang Euro Mode nhé. Máy V1 tương thích toàn cầu nhưng chế độ làm việc mặc định khi xuất xưởng là US Mode (bắt sóng Ka, không bắt sóng Ku - dùng bên Châu Âu) mà các chú xxx nhà mình sử dụng súng băng Ku cả nên phải chuyển V1 về chế độ Châu Âu mới bắt được sóng.
Hướng dẫn chi tiết ở đây: http://www.valentine1.com/Service/EuroMode.asp

@ bác 2snguyen,huynhc240, phuongdoc:
Em vẫn băn khoăn vụ này vì chưa đi test, trang 5 bác 2snguyen có up ảnh đi test đường HN-HP khi đó Radar đang bật chế độ A (All-Bogeys) sao vẫn bắt được tín hiệu súng Laser của HP,cái này hơi mâu thuẫn với việc bật chế độ Euro on như trên đã đề cập nếu set Euro mode to ON thì radar phải show ở chế độ U Pop hoặc u Pop chứ? Em hoang mang quá, ngộ nhỡ set sai nó không bắt đc tín hiệu thì tèo với *** à? Bác phuongdoc đã đi test chưa?truyền cho em tí kinh nghiệm với.
Em hỏi câu ngu tí nữa là làm sao mà bác 2snguyen biết đc súng Laser ở VN mình dùng dải tần Ku? cái này thì em chịu thật, bác giải thích cho em hiểu rõ hơn không?

@ bác 2snguyen,huynhc240, phuongdoc:
Em vẫn băn khoăn vụ này vì chưa đi test, trang 5 bác 2snguyen có up ảnh đi test đường HN-HP khi đó Radar đang bật chế độ A sao vẫn bắt được súng Laser, rất mâu thuẫn với việc bật chế độ Euro như trên đã đề cập nếu set Euro mode to ON thì radar phải show ở chế độ U Pop hoặc u Pop chứ? Em hoang mang quá, ngộ nhỡ set sai nó không bắt đc tín hiệu thì tèo với *** à? Bác phuongdoc đã đi test chưa?truyền cho em tí kinh nghiệm với.
Em hỏi câu ngu tí nữa là làm sao mà bác 2snguyen biết đc súng Laser ở VN mình dùng dải tần Ku? cái này thì em chịu thật, bác giải thích cho em hiểu rõ hơn không?
Bác đang nhầm lẫn lớn giữa Laser và Ku. Laser và Ku/Ka là hai công nghệ đo tốc độ khác hẳn nhau. Laser dùng tia laser còn Ka/Ku dùng sóng radio. Chế độ A(merica) và U(ro) đều có laser nhưng với sóng radio band K thì chế độ A chỉ bắt Ka và chế độ U chỉ bắt Ku, chính vì xxxx VN dùng Ku nên khi mang V1 ra dùng ở VN phải chuyển sang U(ro) mode.

Prius

Xe buýt
Cám ơn bác,nói tóm lại là súng mà xxx VN đang sử dụng có 2 loại :
1.Laser : 820 - 950 nanometers
2.Súng hoạt động băng tần Ku: 13.400 - 13.500 GHz.

Cập nhật thêm: Máy quét tốc độ gắn trên PV-CG dùng băng tần K, em qua đó nó kêu ầm ĩ lên.

Chỉnh sửa cuối: