[Thảo luận] Radar Detector - trợ thủ cho lái xe tuân thủ luật

phuong_doc

Xe tải
rốt cục hôm rồi em về Phú Thọ: hôm về trời mưa ko thấy gì đến hôm đi trời nắng quá cũng chả thấy gì nốt trong khi V cứ báo tram BTS nhức hết cả đầu (công nhận là nhậy, ở chỗ thoáng nó báo trươc đến gần 2km thật). vậy là chư test đc vì mư và nắng quá? hay V vẫn cài đặt sai?*-) mà trên đường đi e cũng ko thấy chu nào bị vịn cả*-)
Cú đỉn nhất là hết biển báo nội thị nhưng cũng chả biết mình đc phép đi max 80km/h ko vì thấy vẫn đầy nhà dân:102:
Đúng là thua mấy cụ GTCC:77:

phuong_doc

Xe tải
bác PIROS ở hà nội thì phải, hôm nào bác rảnh bác cho e giao lưu con V1 với. con của ông anh em phi từ sài gòn ra hà nội rồi đi hải phòng, bắc ninh chẳng báo cái khỉ ho gì trong khi nhìn thấy xxx bắn sờ sờ ra đấy:ohmy:
số aloo của em 097 363 0000. thanks bác

Chủ đề về Detect Laser gun của V1:

Em tìm được nguyên nhân chính là film chống nóng đấy bác ạ, xe của bác 2snguyen không dán Vkool nên mới bắt được laser mà tia laser thì kỵ nhất là Vkool giảm đến 95% tín hiệu đấy,V1 có 1 report đề cập rất kỹ về kính lái đối với tia Laser và nhắc đi nhắc lại về hạn chế của kính lái và các kính cửa sẽ gây loạn cho V1 khi hoạt động http://www.valentine1.com/lab/LabReports.asp
Bác nào muốn dùng V1 sẽ phải chấp nhận bóc hết Vkool ra hoặc không dán ngay từ đâu nhưng mà sẽ bị nóng vì Vkool ngăn 99% UV, tia Laser cũng vậy thôi.
Bác k66473 cũng đã khoét 1 lỗ ở kính phía trước, ngay trước vị trí mắt dò của V1; kính sau thì gồm 3 tấm film Vkool dán từ dưới lên trên, bác ý cũng bóc lớp film ở trên cùng ra mà vẫn không bắt được.
@phuong_doc và 2snguyen, hôm nào rảnh CN đi T7 em vẫn phải đi làm ta làm 1 cuộc test lại.
OK, em cũng khoét lỗ phía kính lái và cắt 1/2 trên kính hậu. nhưng tình hình thế này chắc e cũng chả dám phóng nhanh đâu, kinh xxx 1 phần nh]ng kinh dân nhà mình 10. moto em dám chạy trên 100 nhưng oto e thấy ghê lắm. mà các bác biết số em rồi thì nhắn cho e cái số với.

Mà muốn nhậy nhất có lẽ thiết kế dây và và cái hộp rồi đặt cha nó cái V lên nóc xe rồi nó báo âm thanh là đc nhỉ

phuong_doc

Xe tải
nhiệt liệt hoan nghênh anh đã phẫu thuật e nó, như vậy cái chính là mình vẫn quan tâm đến phía trước thôi (cảnh báo phía trước). a nghiên cứu giải quyết vụ film chống nóng thế nào nhỉ:P

phuong_doc

Xe tải
há há. em tưởng bác máu thế. mà xe bác ko dán kính ah

phuong_doc

Xe tải
Hôm nay em lắp trên xe moto để đi test mà vẫn chẳng thấy gì, đã thế tối về đến nhà bật công tắc lên thì no lên đèn và tét một loạt thông số rồi tắt ngóm luôn. khởi động lại vẫn bị thế, chả hiểu tại sao nữa, có bác nào tư vấn dùm em ko?

Prius

Xe buýt
Liệu có bao giờ bác đấu ngược cực âm dương trên V1 khi lắp trên môtô không?Bác thử set lại V1 xem có set được không ngược lại em sợ bị hỏng rồi phải gửi sang Mỹ BH thôi

Các bác trao đổi trên này để AE khác biết thông tin nhé:

Prius nói:
k66473 nói:
Prius nói:
k66473 nói:
xin chào các bác

hôm nay, chủ nhật 12 tháng 7, em có dịp đi Đền Cao (Hải Dương) và em thử nghiệm V1 theo chế độ như sau:

Ku: ON (cái duy nhất khác default)

và V1 ở chế độ A (all bogeys)

Khi đi trên đường 5 theo chiều HN đi HP, đoạn ở thị trấn Bần, V1 báo tít một cái và tiếng tít dồn dập dần.. ----> có súng bắn ở phía trước.

Do em ko lái, em ngồi phụ nên mải dáo dác tìm vị trí xxx (ko thấy xxx bắn, chỉ thấy đội xxx ở phía trên chờ bắt xe) nên quên mất ko để ý xem máy báo sóng K hay Laser hay gì gì đó. Nếu các cụ có dịp nào đi qua và có báo thì bổ sung thông tin thêm cho em với.

Như vậy, xe em dán Vkool kính trước, em đục một lỗ bé bé ở vị trí lắp V1 và V1 hoạt động ổn với súng bắn trước mặt.

Kính sau, em bỏ đi 1/3 ở phía trên, hôm nay em ngồi ghế sau và thấy, nếu bỏ đi 2/3 phía trên thì mắt nhìn phía sau của V1 mới có tầm nhìn hiệu quả (em chỉ phỏng đoán thôi, hiện giờ em vẫn giữ nguyên và đợi kiểm tra thêm)

Thông tin để các bác tham khảo.
Em hỏi bác khoét lỗ tròn hay hình chữ nhật vì cả dải đường trước theo chiều rộng V1 đều là antenna và mắt nhận Laser, bắc đặt V1 ở đâu? dưới gương hậu hay trên?Cái nữa là bác còn nhớ âm điệu nó kêu khi qua đó ntn không? bác chỉ cần bật V1 lên, khi tét âm thanh nó có tiếng kêu cuối cùng (tí tò te) đó là tiếng Laser đấy,V1 là RD duy nhất phân biệt các sóng bằng âm điệu và tần số bằng âm thanh, em chỉ nhắm mắt là có thể phân biệt được Laser báo nó sẽ kêu như nào, mình chỉ đối phó với Laser thôi, còn Radar thì trong xe vẫn bắt được. Em đang tìm cách chế hộp để V1 ngòai xe cho nhậy vì V1 không chịu được mưa.Cách nữa là em định cạo cái lớp hoa dâu trên kính lái ra vì chỗ đó Vkool không dán tới hơn nữa nếu treo V1 dứơi gương em sợ hơi thấp vi trên gương còn 10cm phủ kín các chấm đen tròn như hoa dâu
Em khoét hình chữ nhật, theo hình cái mắt của V1.

Em đặt trên gương chiếu hậu, phía bên phải gương một chút (vị trí cao nhất có thể ở trong xe)

Em nhớ là nó kêu tít, tít... tít tít tít... (ko phải tò te tí), như vậy là sóng radar, ko phải là laser
Thế thì không phải rồi bác ơi, khi đi qua KCN bị nhiễu sóng thôi, tất cả QL5 đều dùng 1 loại là súng Laser cái này nhiều người khẳng định rồi. Như vậy có thể khẳng định xe dán Vkool sẽ ko bắt đc laser vì laser beam khoảng rộng của nó là 3 mét khi nhằm vào Biển số xe sẽ khúc xạ 1 phần vào kính lái chứ không hẳn rọi thẳng vào mắt nhận đâu. Ta cùng nghiên cứu thêm nhé! Em đang đặt thêm 1 cái màn hình Concealed Display và 1 cái Remote Audio Adapter để đưa V1 ra ngoài đặt trên nóc xe, việc bây giờ là phải thiết kế hộp chịu mưa để nhét V1 vào và chân đỡ cho nó (cái này dùng lắp tạm thời khi đi xa khỏi nội đô)dây tín hiệu nhỏ nên cho của sập vào luôn sẽ được gioăng cao su đỡ và không bị đứt, các bác nghiên cứu hộ em xem mình sẽ chế hộp bằng vật liệu mica được không? trong suốt và mỏng để tín hiệu vào tốt hơn
Cái V1 đắt tiền thế mà bác định cho ra ngoài xe à? bên Mỹ họ phải mua thêm cái túi da để xách V1 theo đấy, để trong xe sợ bị đập kính lấy V1.

Prius

Xe buýt
Em mua cả túi da của nó rồi mất 29$, để xách đi sang xe khác cho gọn, cái mà em nói ở đây là để ngoài cho nó nhạy hơn thôi chứ để trong xe em thấy nó bắn đầy mà V1 cứ im thin thít chắc chắn là do film Vkool vô hiệu hóa rồi , có khoét nữa cũng thế thôi,mình thiết kế để ngoài khi đi xa thôi, sau đó khi dừng xe lại cất đi như treo biển taxi mà, xuống xe phát cất vào túi da luôn, trộm bó tay...

phuong_doc

Xe tải
tình hình là vất vả với cái V1 quá nhỉ. em chế để lắp trên moto. hôm đi đường để chế độ A, chỉ tắt K, để nguyên Ka, bật Ku, ko bật Euro mode (u) và bật X band và vẫn chả tháy gì. có lẽ mỗi con V1 của bác 2Nguyen xịn thoai.
@: anh pirus đặt thử 2 món kia xem nhá, còn hộp thì em nghĩ chỉ cần thợ kính nó làm cho cái hộp chữ nhật hoặc mua sẵn rồi đặt lên miếng đệm cao su hoặc xốp có lớp dán cả 2 mặt là ok (siêu thị hay tạp hóa bán nhiều lắm hay mua luôn cái hộp nhựa chịu được sóng viba chuyên đựng thức ăn ấy):^)

Prius

Xe buýt
tình hình là vất vả với cái V1 quá nhỉ. em chế để lắp trên moto. hôm đi đường để chế độ A, chỉ tắt K, để nguyên Ka, bật Ku, ko bật Euro mode (u) và bật X band và vẫn chả tháy gì. có lẽ mỗi con V1 của bác 2Nguyen xịn thoai.
@: anh pirus đặt thử 2 món kia xem nhá, còn hộp thì em nghĩ chỉ cần thợ kính nó làm cho cái hộp chữ nhật hoặc mua sẵn rồi đặt lên miếng đệm cao su hoặc xốp có lớp dán cả 2 mặt là ok (siêu thị hay tạp hóa bán nhiều lắm hay mua luôn cái hộp nhựa chịu được sóng viba chuyên đựng thức ăn ấy):^)
Khả năng là bọn nó không chĩa Laser nhắm tới mình nên không thấy gì thôi, Laser theo đường thẳng không chạm vật cản thì sao tới được V1 nó có như sóng radar đâu. Không thể nào 3 cái hỏng được cả, nếu bác 2snguyen hiện nay vẫn bắt được tín hiệu thì chỉ có khả năng là bị nhiễu Vkool thôi, Vkool gớm lắm, gây nhiễu cả GPS của em cơ mà.Vkool ơi là Vkool ơi..

fanX

Xe đạp
7 củ thì giá cao quá nhì. lắp cho xe tải đường dài có khi hay hơn.

hungfv

Xe máy
Bác 2S cho hỏi với, trong trường hợp súng laser bắn phía sau thì V1 nó báo trước khi đến điểm bắn hay đi qua điểm bắn nó mới báo

>>>> (V1) >>>>>> (XXX) >>>> (V1)>>>
??? ???

Em còn lăn tăn vụ này quá trước khi order

one2fi

Xe tải
Tôi vừa đặt mua 1 cái rồi,
Tôi nghi nó bắn phía sau để mình biết, tránh và dứng lại thôi, rồi ktra xem đoạn nào các chú xxx chắn thì tìm cách tránh.
Không biết có đúng ko?

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ cho em hỏi giá tất cả các loại loại trên thị trường,cái nào hiệu quả

Prius

Xe buýt
Ngày xưa film chống nóng chưa phát triển mấy, mà có cũng không xịn lắm, sóng vẫn xuyên thủng được, với lại hồi đó chưa có súng Laser.Bây giờ film chống nóng thì nhiều loại xịn, mà xxx lại không dùng sóng nữa, toàn dùng Laser gun để vồ nên Radar để trong xe cũng chịu không quét được.Bó tay

one2fi

Xe tải
Các Bác cho hỏi chút, nếu súng laser ko bắn vào xe mình mà bắn vào xe sau hoặc xe trước của xe mình thì máy có nhận biết dc ko?
Nhờ mấy Bác đã có radar rồi cho ý kiến giúp ?
Cảm ơn nhé!

Fiat_tempra

Xe buýt
Ngày xưa film chống nóng chưa phát triển mấy, mà có cũng không xịn lắm, sóng vẫn xuyên thủng được, với lại hồi đó chưa có súng Laser.Bây giờ film chống nóng thì nhiều loại xịn, mà xxx lại không dùng sóng nữa, toàn dùng Laser gun để vồ nên Radar để trong xe cũng chịu không quét được.Bó tay
Cụ nhầm rồi! các máy rada detecter bây giờ hầu hết đều bắt được Laser đấy ợ. Em dùng một cái bắt được 12 band rada và 4 band laser. CÁi của em bắt được súng Prolaser III của xx, laser lại còn bắt 360 độ nữa cơ ạ.