[Funland] Quyền bất khả xâm phạm về chỗ ở

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ chủ không nói rõ thằng đấy nó cầm dao đứng cửa hay vào tận trong nhà.Đấy mới là tình tiết để qui tội.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Nó bảo cầm dao sang định gọt táo mời anh ấy mà anh ấy lại đánh cháu gây thương tích trên 11%.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Khi 1 người vào nhà cụ mà cụ chưa đồng ý thì nó xâm phạm chỗ ở của cụ.
Ở đây là xưởng, khách ra vào thường xuyên có cần mời đâu. Mà không có clip thì chả biết hai bên trao đổi những gì, nếu nó chỉ mang con dao vào, chưa doạ dẫm gì, ông cũng chưa đuổi nó đi đã cầm cốc phang luôn thì khó cãi lắm. Xong nó gục rồi ông lại cứ ngắm đầu, ngực nó mà sút thì càng chết.

mazda3_pro

Xe lăn
Ở đây là xưởng, khách ra vào thường xuyên có cần mời đâu. Mà không có clip thì chả biết hai bên trao đổi những gì, nếu nó chỉ mang con dao vào, chưa doạ dẫm gì, ông cũng chưa đuổi nó đi đã cầm cốc phang luôn thì khó cãi lắm. Xong nó gục rồi ông lại cứ ngắm đầu, ngực nó mà sút thì càng chết.
Không nguỵ biện được ợ, nhà hay xưởng hay bất cứ chỗ nào người đó sở hữu hoặc được giao quyền quản lý mà người ta chưa đồng ý, cụ vào trái ý thì đều là xâm phạm.
Cầm dao vào rồi còn kêu chưa doạ dẫm, thôi đừng nguỵ biện kiểu "CSGT cầm 1 vật giống tiền" nữa ợ, nghe nó hài hước lắm, cái đó chỉ dành cho 1 số đối tượng "hình sự đặc biệt" ở xứ này thôi.
Nước ngoài nó được bắn chết rồi chứ ngồi đó mà lý với chả luận, nên nhớ lập pháp xứ nó đi trước ta cả trăm năm về độ văn minh.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Nước ngoài nó được bắn chết rồi chứ ngồi đó mà lý với chả luận, nên nhớ lập pháp xứ nó đi trước ta cả trăm năm về độ văn minh.
Luật chốn thiên đường nên có phần lộn ngược so với hạ giới cụ à :(

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Không nguỵ biện được ợ, nhà hay xưởng hay bất cứ chỗ nào người đó sở hữu hoặc được giao quyền quản lý mà người ta chưa đồng ý, cụ vào trái ý thì đều là xâm phạm.
Cầm dao vào rồi còn kêu chưa doạ dẫm, thôi đừng nguỵ biện kiểu "CSGT cầm 1 vật giống tiền" nữa ợ, nghe nó hài hước lắm, cái đó chỉ dành cho 1 số đối tượng "hình sự đặc biệt" ở xứ này thôi.
Thế cụ định nghĩa “trái ý” là cái gì đi. Là cụ bảo “đây là nhà tôi, anh ra khỏi đây” thì mới tính đúng không? Còn không nói gì thì thôi, đúng không? Đây thì chả biết đầu cua tai nheo thế nào, chỉ biết theo lời bạn cụ chủ thớt là “cầm cốc đập vào đầu, rồi đập cho một trận bằng tay không” thì giờ phải đi van xin nó bãi nại là đúng rồi.

Cứ định nghĩa cầm dao là định giết người thì tất cả bọn xã hội thâm bị treo cổ hết rồi.

onlinefisher

Xe điện
Bạn cụ nếu vượt qua mà không biết thì thấy mơ hồ, tự vệ là chống lại không để mình bị hại, khi mình không bị nguy hại mà đánh người khác thì nó là đánh người cụ. Khi nó nghiệm thương và tường trình, nếu có chứng cứ, nó sẽ ra được vết đánh nào là chống trả hợp lý và vết đánh nào là cố ý đánh người. Nó như cuộc đấm bốc vậy, A đấm B mà B đấm trả khiến A ngã, B không đấm tiếp thì không sao, B đấm tiếp khi A đã ngã thì thành phạm luật, giới hạn của tự vệ và tấn công nó ở chỗ đó cụ ạ. Nói chung dây với Chí phèo là dại, kiểu gì cũng có chuyện.
Theo em hiểu thì thằng kia vào xưởng nhà bạn chủ thớt, rồi mới xảy ra va chạm. Như vậy thằng chí nó sai, cụ kia oánh nó để nó ra khỏi xưởng thôi?! Em nghĩ bọn CA thường sẽ doạ 2 phía, rồi nó choén cả. Thằng chí thì khả năng cao sẽ ko có xèng cho bọn kia, chủ thớt tìm luật sư + nhét xèng cho bọn CA, em nghĩ nó sẽ gọi chí lên doạ, rồi gợi ý hoà giải là xong.

Chỉnh sửa cuối:

2concua

Xe hơi
Quan quân triều đình nó tìm thằng có xưởng là đúng rồi cụ ạ thằng chí phèo thì có gì đâu :(

nguyenhuy2210

Xe điện
Vừa làm 20 cốc bia với ông bạn về mà buồn quá. Ông ấy bảo khéo còn lâu mới gặp được nhau. Bạn cháu có cái xưởng cơ khí dưới Quất Động , Thường Tín. Đợt rồi có thằng Chí phèo hàng xóm cầm dao sang cà khịa. Thế là ăn ngay cái cốc vào đầu, rồi bị bạn cháu đập cho 1 trận ( tay không). Xong giờ đưa 70 triệu hoà giải rồi, mà vẫn bị rung đi 6 tháng.

Sao mà thấy quyền tự vệ của mình mong manh quá. Chẳng lẽ nó cầm dao sang tận nhà vẫn phải rót nước chè ra mời sao?
Xã hội này không dc xây dựng để bảo vệ lợi ích cho những người như bạn cụ

custardapple

Xe buýt
Bạn cụ thớt sai ở chỗ đáng lẽ phải đánh chết cụ thằng Chí kia luôn. Tốn phí chắc cũng tương đương.

custardapple

Xe buýt
Không. Đánh người có chừng mực thôi. Nếu nó nằm xuống xin tha, mình tha cho nó thì là người lương thiện, đánh tiếp thì mình là tội phạm.

Thế giới này không phải phân chia thành 2 cực, hoặc là giết người, hoặc là bị người giết.

Vụ của chủ thớt đảm bảo là khi thằng đầu gấu kia xụi lơ rồi, mà bạn cụ chủ vẫn nện nó tiếp. Cụ chủ không nói rõ ra, nhưng mấy còm của cụ chủ ở trang đầu tiên thể hiện việc ấy (khi cụ chủ mỉa mai 1 cụ khác "chắc là chưa đánh nhau bao giờ").
Biết lúc nào thì nó không còn khả năng chém mình nữa hả cụ

Mandalord

Xe điện
Biết lúc nào thì nó không còn khả năng chém mình nữa hả cụ
Cái này thì cụ phải thuyết phục được người khác thôi. Còn thì cách duy nhất để chắc chắn 100% đối tương không còn khả năng chém mình là giết nó trước. Em không ủng hộ giải pháp quá cực đoan. Ngay Mẽo (em nói đến Mẽo vì hay được đưa ra làm ví dụ trên này) cũng không phải bang nào cũng đồng ý cho phép giết người xâm nhập, những bang cho phép nổ súng cũng có những tiêu chí rất chặt chẽ, chứ không phải muốn nổ súng sao thì nổ.

mazda3_pro

Xe lăn
Thế cụ định nghĩa “trái ý” là cái gì đi. Là cụ bảo “đây là nhà tôi, anh ra khỏi đây” thì mới tính đúng không? Còn không nói gì thì thôi, đúng không? Đây thì chả biết đầu cua tai nheo thế nào, chỉ biết theo lời bạn cụ chủ thớt là “cầm cốc đập vào đầu, rồi đập cho một trận bằng tay không” thì giờ phải đi van xin nó bãi nại là đúng rồi.

Cứ định nghĩa cầm dao là định giết người thì tất cả bọn xã hội thâm bị treo cổ hết rồi.
Cầm dao xông vào nhà người khác và sau đó có ẩu đả mà còn gọi là vào xin mài dao thì chỉ có ở xứ thiên đường thôi. Giống hôm rồi thằng trộm vào nhà xong sau đó CA kết luận "vào ngủ nhờ" ấy :D hô hô hô

jazzzzz

Xe lăn
Cầm dao sang tận nhà, mình đánh lại bằng tay không mà cụ. Còn theo luật thì bạn cháu sai nên nhà kia mới được thể đòi tiền. Thế cháu mới bảo, quyền tự vệ của mình rất mơ hồ.
Tay không nhưng oánh thế nào, đập 1 phát nó gục thì k sao nhưng nó gục rồi vẫn táng tiếp thì dính trưởng.
Nhà có cái xưởng chắc phải trên cơ thằng Chí phèo chứ nhỉ.

QuangSunlight

Xe điện
Cầm dao xông vào nhà người khác và sau đó có ẩu đả mà còn gọi là vào xin mài dao thì chỉ có ở xứ thiên đường thôi. Giống hôm rồi thằng trộm vào nhà xong sau đó CA kết luận "vào ngủ nhờ" ấy :D hô hô hô
Còn nhớ vụ headshot ở YB không ? Hung thủ mang séng vào tận cơ quan nhé . Lúc chưa bắn là chưa phạm tội . Ô tê ?

Vova

Xe container
Em lại thấy vấn đề ở đây là bạn của chủ thớt có tóc, có xưởng. Còn thằng cu kia chắc đầu trọc, Chí Phèo.