[Funland] Quyền bất khả xâm phạm về chỗ ở

qhhp

Xe điện
Các cụ tham khảo ý kiến chuyên gia về phòng vệ chính đáng

Vipthanhmlm

Xe hơi
Theo ý kiến của em, vẫn phải đi vài tháng thì chả đưa cho nó đồng nào cả, vừa mất tiền mà vẫn có án. Mà tội nó vác dao sang nhà mình dọa dẫm thì ko thấy công an nói gì ak ?

titcoi

Xe tăng
Của đi thay người. Cũng là một bài học cho chữ nhẫn cụ ah.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ
Vấn đề ko phải là chữ nhẫn. Nó vào nhà mình lại cầm dao thì mình phải táng bỏ mẹ nó đi để bảo vệ gia đình, những người xung quanh mình
XXX lẽ ra áp phòng vệ chính đáng thì lại thế này để có cửa. Đấy là tình trạng chung rồi
Nản

sinathan

Xe máy
Vừa làm 20 cốc bia với ông bạn về mà buồn quá. Ông ấy bảo khéo còn lâu mới gặp được nhau. Bạn cháu có cái xưởng cơ khí dưới Quất Động , Thường Tín. Đợt rồi có thằng Chí phèo hàng xóm cầm dao sang cà khịa. Thế là ăn ngay cái cốc vào đầu, rồi bị bạn cháu đập cho 1 trận ( tay không). Xong giờ đưa 70 triệu hoà giải rồi, mà vẫn bị rung đi 6 tháng.

Sao mà thấy quyền tự vệ của mình mong manh quá. Chẳng lẽ nó cầm dao sang tận nhà vẫn phải rót nước chè ra mời sao?

Update, bạn cháu mất 150 củ hoà giải. Phía xxx xin thêm 20tr trung gian.
Chia Buồn với bạn của cụ bị chúng nó lôi ra làm Tình rồi

mapbeou

Xe hơi
Vấn đề ko phải là chữ nhẫn. Nó vào nhà mình lại cầm dao thì mình phải táng bỏ mẹ nó đi để bảo vệ gia đình, những người xung quanh mình
XXX lẽ ra áp phòng vệ chính đáng thì lại thế này để có cửa. Đấy là tình trạng chung rồi
Nản
Cụ nói cũng có lý đúng.
Nhưng nếu mình bình tĩnh hơn, xử lý khôn khéo hơn thì có lẽ đã không có kết quả như chủ thớt đưa ra ạh.
Đầu tuần chúc các cụ luôn vui vẻ.