Hải Phòng Quỹ từ thiện OFHP

Trạng thái
Thớt đang đóng

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Còn về thành phần tham gia - theo Em tất cả các bác có thể tham gia đi trực tiếp cùng đoàn (không phân biệt già , trẻ, trai, gái, trẻ em, người nhớn, màu da, địa lý v.vv) - còn những bác do đk hoàn cảnh không đi trực tiếp được thì có tấm lòng và hiện vật (tuỳ tâm ủng hộ - không hạn chế số và chất lượng) gửi cho đại diện trương trình này của OFHP (Bác AQ có số Tk, địa chỉ nhận) .

cho e tham gia với, e lót gạch hóng tin các Kụ.

mr.trinh273

Xe tải
Website
m.facebook.com
em cũng xin được lót gạch hóng tin. các cụ báo sơm để em cùng tham gia với ạ :)
Thân!

Mau.DO_It.Xèng

Xe máy
.....
Còn về thành phần tham gia - theo Em tất cả các bác có thể tham gia đi trực tiếp cùng đoàn (không phân biệt già , trẻ, trai, gái, trẻ em, người nhớn, màu da, địa lý v.vv) - còn những bác do đk hoàn cảnh không đi trực tiếp được thì có tấm lòng và hiện vật (tuỳ tâm ủng hộ - không hạn chế số và chất lượng) gửi cho đại diện trương trình này của OFHP (Bác AQ có số Tk, địa chỉ nhận) .

Làm được như vậy , Em nghĩ là chúng ta đã thành công khởi sự chương trình, và chắc chắn phong trào sẽ phát triển và lớn mạnh (rút kinh nghiệm của những phong trào lần trước chưa thành công) .

Về thời gian : ta sẽ khởi hành lúc 8h30 tại HP (các bác cho địa chỉ tập kết) ngày 1/6 đi qua Kiến An đến Chùa khoảng 20km, dự kiến lúc 9h10' . Thủ tục trao tặng 30 phút xong toàn bộ chương trình . (chọn buổi sáng vì xong các Bác nào có chương trình cho F1...f3,4 v.v.. đi chơi ngày lễ vẫn thoải mái) .

Kính các bác cho ..... và ngày mai mấy giờ OF, và địa chỉ ?
Hay quá - cho nhà em tham gia chương trình này cùng các cụ với .
Các cụ cho nhà em số Tk, hoặc địa chỉ nhận hiện vật từ thiện của chương trình .
Và địa điểm of . Thank các cụ .

aq79

Xe container
mấy hôm nay e hơi bận nên vẫn chưa đi mở đc cái TK nên tạm thời cứ phải dùng hình thức thu trực tiếp ạ. Các cụ ở xa thì chắc phải chờ e 1 tí vì chương trình của mình là 1 chương trình dài hơi, hôm trước cụ Kăng có ý kiến là sẽ thu 50K/ 1tháng cho quỹ từ thiện ạ, ý kiến mọi ng sao ạ?

Queen_hp

Xe buýt
Chà...em không về kịp để tham gia cùng các cụ rồi...chúc chương trình thuận lợi!

Albino

Xe hơi
mấy hôm nay e hơi bận nên vẫn chưa đi mở đc cái TK nên tạm thời cứ phải dùng hình thức thu trực tiếp ạ. Các cụ ở xa thì chắc phải chờ e 1 tí vì chương trình của mình là 1 chương trình dài hơi, hôm trước cụ Kăng có ý kiến là sẽ thu 50K/ 1tháng cho quỹ từ thiện ạ, ý kiến mọi ng sao ạ?
Về việc thu 50k/tháng thì thực ra không lớn nhưng từ thiện trên tình thần tự nguyện của mọi người, theo em đừng đưa ra con số cụ thể tính trên đầu người. Cứ kêu gọi ai góp bao nhiêu cũng đều đáng trân trọng cả. Có thể có người góp bằng tiền, có người góp bằng hiện vật. Việc kêu gọi từ thiện có thể kêu gọi vào các buổi off, các buổi đi chơi.. Hoặc cũng thể lại tiếp tục duy trì quỹ hàng tháng dùng cho các việc hiếu hỷ và trích 30% vào từ thiện. Việc tài chính nên bàn kỹ và xin ý kiến đóng góp của thành viên

aq79

Xe container
Về việc thu 50k/tháng thì thực ra không lớn nhưng từ thiện trên tình thần tự nguyện của mọi người, theo em đừng đưa ra con số cụ thể tính trên đầu người. Cứ kêu gọi ai góp bao nhiêu cũng đều đáng trân trọng cả. Có thể có người góp bằng tiền, có người góp bằng hiện vật. Việc kêu gọi từ thiện có thể kêu gọi vào các buổi off, các buổi đi chơi.. Hoặc cũng thể lại tiếp tục duy trì quỹ hàng tháng dùng cho các việc hiếu hỷ và trích 30% vào từ thiện. Việc tài chính nên bàn kỹ và xin ý kiến đóng góp của thành viên
cụ ơi, cái thu theo tháng này cũng đc bàn kỹ rồi cụ ạ và đc mọi người hết sức hưởng ứng vì muốn quỹ có 1 số vốn nhất định ạ, (có cụ máu còn đề xuất thu theo từng buổi ọp nữa cơ) và cái vấn đề đóng góp cũng là tự nguyện, ai đóng thì đóng chư ko hề có tiêu chí là tham gia OFHP là phải đóng quỹ từ thiện cụ ạ, và XX cũng ko nhắc nhở 1 ai cả, ai muốn đóng thì 1 là vào buổi ọp mùng 1 âm hàng tháng đóng, còn ko thì chuyển khoản ạ. Sau đó khi nào tiến hành chương trình cụ thể dựa trên số tiền có sẵn trong TK sẽ cân đối và kêu gọi cho từng đợt ạ.

Albino

Xe hơi
cụ ơi, cái thu theo tháng này cũng đc bàn kỹ rồi cụ ạ và đc mọi người hết sức hưởng ứng vì muốn quỹ có 1 số vốn nhất định ạ, (có cụ máu còn đề xuất thu theo từng buổi ọp nữa cơ) và cái vấn đề đóng góp cũng là tự nguyện, ai đóng thì đóng chư ko hề có tiêu chí là tham gia OFHP là phải đóng quỹ từ thiện cụ ạ, và XX cũng ko nhắc nhở 1 ai cả, ai muốn đóng thì 1 là vào buổi ọp mùng 1 âm hàng tháng đóng, còn ko thì chuyển khoản ạ. Sau đó khi nào tiến hành chương trình cụ thể dựa trên số tiền có sẵn trong TK sẽ cân đối và kêu gọi cho từng đợt ạ.
Vâng, chuyện này là e góp ý kiến để tất cả mọi người cùng có thể tham gia và tránh những ý kiến không đáng có, mọi người đồng thuận thì quá tốt rồi.
Ý của e đang muốn gây dựng lại quỹ Chi hội phục vụ cho các dịp hiếu hỷ, tiếp khách, mừng tân gia.. Nếu tiếp tục được quỹ đó thì phải chăng OFHP có thu nhiều quỹ? Hay ta gộp lại rồi trích ra làm từ thiện
Các cụ cứ bóng bàn, e xin theo. Chiều off ở đâu sms phát để e ra nhé

Thần Tài

Xe điện
Nhất trí với các cụ, nhưng có mấy món ý kiến cá nhân em như sau.
- Chúng ta làm thực chất, không cần cái danh, vì vậy chả cần lăn tăn là phải là hội nọ hội kia, cứ gọi là OFHP là được rồi (chả lẽ lại gọi là hội XX kinh bỏ bu).
- Nên bố trí đi vào ngày nghỉ, T7 CN để nhiều người tham gia được hơn.

Chiều nay em có vụ liên hoan cơ quan, xin phép đến muộn các cụ nhé.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Các bác cho ý kiến về thời gian thuận lợi nhất để mọi người đi tham gia trong chương trình này (1/6) .
Hiện tại Em chưa báo Nhà Chùa để chuẩn bị (vì chưa thấy các cụ chốt) - Đợi tin thống nhất từ các cụ

Kangoora

Xe tăng
E cứ mạnh dạn đưa thiển ý của e dư lày.
Buổi ọp 1 âm sẽ đc tổng hợp lệ quyên vụ đóng góp, tùy tâm mỗi người bằng xèng giấy hoặc vật dụng (phải còn giá trị sử dụng và ko quá ...khó nhìn). Các Kụ/Mợ căn cứ vào tình trạng thực tế để cân nhắc việc sử dụng thế nào cho hợp lý sau đó chốt hạ và...cứ thế mà làm.
Vụ Quỹ dành cho việc hiếu, hỷ, tân gia,....theo nhà e là ko cần thiết. Cái này nó còn liên quan đến tình cảm cá nhân nữa nên rất khó sử dụng Quỹ chung của Chi hội.
E xin hết ạ. (nếu có ý kiến thì lại xin phát biểu ợ)

Queen_hp

Xe buýt
Các cụ nên có lịch chốt về thời gian để bác OBD báo nhà chùa sớm. Mai đã là 1/6 rùi ...%%-

Albino

Xe hơi
Chốt chứ! Chốt ngay.. E chốt đây.. Chiều off ở đâu để e chốt.. Nghe chừng mấy vụ này còn lạm bàn dài, chiều nay chốt vụ ngày mai cho xong đã

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Chỉnh sửa cuối:

Kangoora

Xe tăng
Chiều nay lại 17h30 tại quán Xiên Á các Kụ nhá, chỗ này view đẹp má xe thì đỗ vô tư, đồ ăn và giá rổ chấp nhận đc. E mang Quỹ (5.300.000đ) lâu quá thành ra bi giờ đi cứ bị vẹo sang một bên.
Kụ nào có ý kiến je hay hóm thì vào dưa góp đê.

deptrai_tute

Xe máy
Thì cụ lại để sang bên kia cho nó cân

hydiep

Xe buýt
Chiều nay em xin phép đến muộn chút nhá, mà cái quán này ở đâu các cụ nhỉ

Albino

Xe hơi
Cụ kang chỉ dẫn cụ thể hơn chút đi, cái khoản này e kém lắm, cụ nói thế sáng mai e cũng chẳng ra được. Đúng 19h e có mặt nhé

aq79

Xe container
Nhất trí với các cụ, nhưng có mấy món ý kiến cá nhân em như sau.
- Chúng ta làm thực chất, không cần cái danh, vì vậy chả cần lăn tăn là phải là hội nọ hội kia, cứ gọi là OFHP là được rồi (chả lẽ lại gọi là hội XX kinh bỏ bu).
- Nên bố trí đi vào ngày nghỉ, T7 CN để nhiều người tham gia được hơn.

Chiều nay em có vụ liên hoan cơ quan, xin phép đến muộn các cụ nhé.
hố hố, cụ cứ tự kỷ ám thị, e hỏi cụ nhá, nếu ng ta hỉu đc: hội xấu xa đi làm từ thiện ý nghĩa là đến cái bọn xấu xa mà còn làm đc từ thiện thì .... =)) cái hay cái đẹp của XHCN đới cụ ơi.>:)
E cứ mạnh dạn đưa thiển ý của e dư lày.
Buổi ọp 1 âm sẽ đc tổng hợp lệ quyên vụ đóng góp, tùy tâm mỗi người bằng xèng giấy hoặc vật dụng (phải còn giá trị sử dụng và ko quá ...khó nhìn). Các Kụ/Mợ căn cứ vào tình trạng thực tế để cân nhắc việc sử dụng thế nào cho hợp lý sau đó chốt hạ và...cứ thế mà làm.
Vụ Quỹ dành cho việc hiếu, hỷ, tân gia,....theo nhà e là ko cần thiết. Cái này nó còn liên quan đến tình cảm cá nhân nữa nên rất khó sử dụng Quỹ chung của Chi hội.
E xin hết ạ. (nếu có ý kiến thì lại xin phát biểu ợ)
từ trước tới giờ XX cũng đã có tiêu chí rõ ràng rồi, OF là 1 sân chơi riêng ko muốn can thiệp quá sâu như các kiểu quan hệ khác (được 1 time là lôi gia đình bạn bè vào, rách việc lắm) chỉ có ọp và phượt, chuyện hiếu thì đương nhiên, buồn sẽ chia sẻ nhưng các chuyện hỷ thì xin đc miễn ạ.
Chiều nay em xin phép đến muộn chút nhá, mà cái quán này ở đâu các cụ nhỉ
Xuyên Á là quán bên sông, ở đường Bạch Đằng, cụ đi qua cầu Lạc Long đến chân cầu rẽ phải lun, tiếp đó chỉ mí chục mét cụ rẽ trái tiếp là nhìn thấy ngay ạ, đường vào cổng sau nhà máy đóng tàu Bạch Đằng đấy ạ.
@cụ Kăng: e còn phơm nhá, tiện nếu chìu cụ ở quán lão Vịt thì lấy hộ e can rượu dở để ở đấy nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng