Hải Phòng Quỹ từ thiện OFHP

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kangoora

Xe tăng
Hay quá, mọi người cùng góp sức để mục tiêu đã định của OF HP sớm được tiến hành nhé.
E cũng sôn sốt ruột vì chưa đâu vào đâu cả, mỗi người một tay thì còn gì bằng.
Thứ Hai tới nhà AQ đi vào Bank, lập cái TK để giữ Quỹ nhé.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Cảm ơn cụ Ô BÊ ĐÊ, tuần tới ạnh em hội XX sẽ họp và lên chương trình cụ thể
@ Cụ aq xem xét hôm nào nhá, of xong thì sẽ tổ chức đi vào thời điểm thích hợp nhất
@ cụ Ô BÊ ĐÊ: bọn em hy vọng hôm of cụ có mặt nhá
Ok, Em sẽ xếp times để of cùng các bác trong trương trình này .
Nếu ta có thể thực hiện vào dịp 1/6 này thì ý nghĩa chương trình của OFHP sẽ được x 2 , nhưng thời gian hơi gấp, mà cụ Kago lại đang lại đang .......phượt chưa giề - Nhưng nếu quyết tâm ta vẫn có thể thực hiện chương trình đúng dịp.
Các bác cho ý tưởng để chúng ta cùng quyết sớm cho chương trình khởi đầu suôn sẻ, mát mẻ, sống khoẻ (chúc cho Program long life )

Chỉnh sửa cuối:

mr.trinh273

Xe tải
Website
m.facebook.com
Hay quá, mọi người cùng góp sức để mục tiêu đã định của OF HP sớm được tiến hành nhé.
E cũng sôn sốt ruột vì chưa đâu vào đâu cả, mỗi người một tay thì còn gì bằng.
Thứ Hai tới nhà AQ đi vào Bank, lập cái TK để giữ Quỹ nhé.
Cụ AQ lập TK Bank sớm sớm nhé để anh em ở xa có thể cùng chia sẻ với OFHP nhà mình :)
Không biết quần áo hay đồ dùng cũ có thể quyên góp được không nhể các cụ nhể :)
Thân!

HoangTung76

Xe điện
Không có lời nào để cảm ơn kụ OBD nữa, ngôi chùa rất đẹp, có lẽ nhà mình phải tổ chức sớm thôi.

HoangTung76

Xe điện
Cụ AQ lập TK Bank sớm sớm nhé để anh em ở xa có thể cùng chia sẻ với OFHP nhà mình :)
Không biết quần áo hay đồ dùng cũ có thể quyên góp được không nhể các cụ nhể :)
Thân!
Kụ ơi! cái gì chúng ta cũng có thể quyên góp cho các cháu được mà. Chúng ta cũng còn phải lập ra một Ban chuyên nhận hiện vật và chúng ta cũng phải lựa chọn các hiện vật đó sao cho phù hợp với môi trường từ thiện.
Kụ OBD : Theo em không gấp đâu, Thứ 2 này off bàn thôi kụ kang, kụ Aq. 1/6 này là chuẩn đấy. Các kụ đang dập dòm khẩn trương bố trí time nhé.

mr.trinh273

Xe tải
Website
m.facebook.com
Vậy thì các cụ Phải lên kế hoạch sớm đi chứ gấp quá cũng rất khó cho 1 số cụ. ví dụ như em :D muốn đi lắm nhưng còn phụ thuộc vào time và công việc :-s
Các cụ lên kế hoạch và lịch trình cụ thể Post lên để cả nhà cùng bàn bạc.:)

aq79

Xe container
ko sợ gấp đâu ạ, quỹ thì đã có săn rồi, địa điểm cũng tương đối gần, phương tiện thì thừa, mà phương châm XX là ngay và luôn nên có gì mai sẽ bóng bàn nếu kịp sẽ tiến hành đúng 1-6 theo ý cả nhà lun ạ.

Queen_hp

Xe buýt
Hoan hô cụ OBD :-bd Cụ Aq xem sắp xếp lịch sớm đi thôi nhỉ...sau SN OF là em có thể tham gia cùng các cụ, các mợ được rồi (b)

HoangTung76

Xe điện
Hôm nay là 30/5 rồi ??????

aq79

Xe container
chiều mai tiện đúng lịch ọp, XX sẽ ọp để chốt vụ đi từ thiện nhé, nhà mình thu xếp time nhé.

Phongle73

Xe buýt
Nhà Cu thu xếp xong cái giề,vưỡn còn thừa đầy ra kia mà

HoangTung76

Xe điện
Trời ơi chiều mai lại chít em rồi, có lịch vào ngày mai mới đau chứ, nhưng không sao, các kụ cứ henritichot đê em theo ngay.

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Không có lời nào để cảm ơn kụ OBD nữa, ngôi chùa rất đẹp, có lẽ nhà mình phải tổ chức sớm thôi.
Các bác cứ dư này nhà em ngượng chết đi đc . ... Đây là chương trình có ý nghĩa chung, nhân văn, sâu sắc, thành viên nào cũng có thể tham gia góp một phần nào đó của mình cho chương trình được nhân rộng và phát triển trên quê hương Hải Phòng mềnh- có đúng vậy không các Bác !!!!.
Cảm ơn các bác mời VuốtSka Em .

Ngày mai OF bàn nội dung cụ thể về chương trình, nhưng bây giờ có một vấn đề cần làm ngay :

- Để chương trình tổ chức được ý nghĩa và trang trọng, ta cần chốt ngay thời gian đến chùa của đoàn ta .

- Báo cho Sư Thầy có thời gian kịp chuẩn bị để có đầy đủ những thành viên mà ta sẽ tặng quà .
- Nhà chùa sẽ mời một vài cán bộ chính quyền đại điện xã tham gia chương trình .
Hình ảnh chương trình sẽ được lưu trữ online trên OF .

(12 lái chính & 2 lái phụ)

Các bác cho ý kiến :
:!! và quyết ngay - nếu chiều tối ngày mai mới báo thời gian đoàn đến, Sư thầy sẽ không chuẩn bị kịp.

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
Ngày mai OF bàn nội dung cụ thể về chương trình, nhưng bây giờ có một vấn đề cần làm ngay :

- Để chương trình tổ chức được ý nghĩa và trang trọng, ta cần chốt ngay thời gian đến chùa của đoàn ta .

- Báo cho Sư Thầy có thời gian kịp chuẩn bị để có đầy đủ những thành viên mà ta sẽ tặng quà .
- Nhà chùa sẽ mời một vài cán bộ chính quyền đại điện xã tham gia chương trình .
Hình ảnh chương trình sẽ được lưu trữ online trên OF .

Các bác cho ý kiến :
:!! và quyết ngay - nếu chiều tối ngày mai mới báo thời gian đoàn đến, Sư thầy sẽ không chuẩn bị kịp.
e thấy cái chỗ đo đỏ là ko cần thiết, mục đích của XX là cái cần sẽ đc chuyển đến tận tay người muốn nên bọn e ko muốn rình rang, dính dáng mấy anh chính quyền hay báo chí gì đó cụ ạ, cụ cứ báo nhà chùa là đơn giản thôi ạ. Chỉ cần tập chung được các đối tượng mà mình sẽ ủng hộ là đc cụ ạ.

deptrai_tute

Xe máy
Các cụ cho em đi với nhé

Phongle73

Xe buýt
e thấy cái chỗ đo đỏ là ko cần thiết, mục đích của XX là cái cần sẽ đc chuyển đến tận tay người muốn nên bọn e ko muốn rình rang, dính dáng mấy anh chính quyền hay báo chí gì đó cụ ạ, cụ cứ báo nhà chùa là đơn giản thôi ạ. Chỉ cần tập chung được các đối tượng mà mình sẽ ủng hộ là đc cụ ạ.
Đắc chí với cụ,nhà e xin 1 sờ uất nhá.

Albino

Xe hơi
Chuơng trình này có lẽ bác OBD nên đưa ra chuơng trình dự kiến vd: thời gian dự định, đi mất bao lâu, dự kiến số lượng thành viên tham gia (theo e không cần đi đông quá, từ thiện thì làm rình rang quá cũng ko hay),... sau đó off bàn dựa trên cái chuơng trình dự kiến đó và chốt cho nhanh. Chiều mai các bác off ở đâu ới e để e ra nhé

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Em có mấy ý dư này - mạn phép các bác cùng bàn luận .
Hội xx bây giờ làm chương trình này danh nghĩa là đại diện cho OFHP mềnh .
Bởi vậy ta nên tổ chức theo một nghi lễ đoàn thể để phát triển phong trào nhân rộng (Mười trái tim kết nối với triệu triệu trái tim).
và cũng để trên OFFun, một số OF tỉnh bạn thấy Hải Phòng mềnh có những điểm nhấn phát triển phong trào.

Em nhất trí về ý nghĩa của phong trào là không khoa trương báo chí , dềnh rang, phải đi vào thực chất, đúng đối tượng, ý nghĩa .
Nhưng khi thực hiện trương trình này của một đoàn thể (không phải là một, hoặc mấy người công đức) ở những ngôi chùa, nơi đây có tính chất sự việc nhạy cảm cho nhà Chùa, cũng như chính quyền địa phương (liên quan đến quản lý chính trị địa phương , đây không phải là vấn đề khoa trương), vì vậy họ cần có một đại diện đoàn thể nào đó của địa phương tham gia .

Còn về thành phần tham gia - theo Em tất cả các bác có thể tham gia đi trực tiếp cùng đoàn (không phân biệt già , trẻ, trai, gái, trẻ em, người nhớn, màu da, địa lý v.vv) - còn những bác do đk hoàn cảnh không đi trực tiếp được thì có tấm lòng và hiện vật (tuỳ tâm ủng hộ - không hạn chế số và chất lượng) gửi cho đại diện trương trình này của OFHP (Bác AQ có số Tk, địa chỉ nhận) .

Làm được như vậy , Em nghĩ là chúng ta đã thành công khởi sự chương trình, và chắc chắn phong trào sẽ phát triển và lớn mạnh (rút kinh nghiệm của những phong trào lần trước chưa thành công) .

Về thời gian : ta sẽ khởi hành lúc 8h30 tại HP (các bác cho địa chỉ tập kết) ngày 1/6 đi qua Kiến An đến Chùa khoảng 20km, dự kiến lúc 9h10' . Thủ tục trao tặng 30 phút xong toàn bộ chương trình . (chọn buổi sáng vì xong các Bác nào có chương trình cho F1...f3,4 v.v.. đi chơi ngày lễ vẫn thoải mái) .

Kính các bác cho ..... và ngày mai mấy giờ OF, và địa chỉ ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng