Quy tắc không nhường đường

coolpix8700

Xe ngựa
Khi mà XXX áp dụng phạt nguội thì camera hành trình và điện thoại của xe sau sẽ dạy dỗ các cụ không biết nhường đường những bài học đắt giá. Với tình hình ngân sách thiếu hụt hiện nay thì ngày ấy ko còn xa đâu ợ.=D>
Em cũng ủng hộ xxx nhanh thực hiện các giải pháp này!
Có thể cái khẩu hiệu hay quy tắc này (không nhường đường) cũng là 1 nguyên nhân thường xuyên gây các cuộc hôn nhau liên hoàn trên đoạn Pháp Vân - Cầu Giẽ. Các bác mới chạy xe lò rò 60-70 ở đoạn đường cho phép 100. Nhìn lên cao thì camera giăng đầy không ai dám vượt phải nên cả đoàn xe nối đuôi cũng lò rò theo bác "dẫn đường". Đến đoạn lên 1 cái cầu nhỏ, nhìn thấy cái gờ hơi cao (rất nhiều trên quãng đường này - nếu lái khá lâu năm họ không cắm cúi chỉ nhìn phía trước vài mét nên ít khi bị bất ngờ), bác dẫn đường giật mình đạp phanh gấp thế là cả đoàn nối đuôi nhau từng chiếc một đầu chiếc này dính đuôi chiếc kia.
Người ta nói "quy tắc 3 giây" thì cũng chỉ đúng khi 2 xe cùng phanh, xe sau có thể phanh nhiều hay ít hơn 1 chút, dù xe trước có bị đạp hết phanh, bánh không quay thì nó vẫn "rê" tiếp được vài chục mét, chứ 3 giây ở tốc độ trên cao tốc, dù có chậm hơn tốc độ cho phép cũng không thể làm cái xe đang chạy sau 3 giây dừng hẳn lại được nếu cái xe phía trước đã bị cái trước nữa bắt đứng im sau cú va chạm!

Chỉnh sửa cuối:

NoobDriver

Xe tải
Đi cao tốc bình thường đã hỗn độn, ngày lễ càng hỗn độn hơn nhất là tết khi số lượng tài thuê xe - lái mới/ít lái nhiều hơn. Em thì tùy cơ ứng biến sao cho an toàn cho cả hai xe là ok.
Trên cao tốc và đường trường em thấy hình như xe càng bé đi càng 'máu' thì phải, chắc các cụ quen xe bé đi trong phố luồn lách dễ, tết đi pháp vân cầu giẽ xem toàn bị moning, chevrolet spark chèn ép xe khác

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com

bốn-22 bánh

Đi bộ
Em đi ngoài đường có ai xin vượt chỉ cần bên phải thoáng là em cho vượt luôn, còn đường vẫn vướng, họ vẫn nháy đèn em bật xi nhan trái để nêu họ vượt được thì cứ vượt mà không phải vì xe em mà xxx có thể vịn được họ. Chuyện xét họ vi phạm tốc độ, vượt chỗ nguy hiểm,... thì có cq nhà nước!!!
Còn nhiều bác vừa đến gần sau xe người ta đã nháy đèn, bóp còi,... thì hầu như cũng chỉ là các bác mới lái. Còn lái thường thì hãn hữu lắm họ mới phải làm thế, khi gặp phải mấy bác "kiên quyết" như chỗ đỏ đỏ ấy!!!
Cách bắt xe của xxx ở VN giúp cho mấy bác theo cái "quy tắc kiên quyết không nhường", còn trong luật là phải nhường nếu điều kiện cho phép. Ở nước ngoài họ rút ngay điện thoại báo cho chốt xxx phía trước (và xxx ở chốt phía trên sẽ chặn luôn cả cái xe đi sau nữa làm chứng)!
chuẩn quá bác à

bốn-22 bánh

Đi bộ
nếu xe bác không phải là xe con thì đúng luật ( tôi đi đúng làn của tôi đi đúng tốc độ ) nhưng không được xi nhan nhé

.lamborghini.

Xe hơi
Website
xecuoihaiphong.vn
Nhiều bác ích kỉ quá.. nta xin vượt thì cũng lí do của người ta.. bận hay cv đột suất thì sao.. cứ thích gây khó dễ cho đôi bên làm chi.. e thì nhường đc sẽ nhường ngay.. không thì thôi.. =))

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]

Gặp thằng này thì Cụ có đưa quy tắc ra đấu với nó k. E nói thật kể cả Cụ gấu xuống oánh nhau còn đc chứ gặp 4 5 thằng xăm trổ nó xuống chắc Cụ bỏ cả xe mà chạy ấy. Thôi Cụ xóa cái thớt này đi đc rồi

Tuan Can

Xe container

Gặp thằng này thì Cụ có đưa quy tắc ra đấu với nó k. E nói thật kể cả Cụ gấu xuống oánh nhau còn đc chứ gặp 4 5 thằng xăm trổ nó xuống chắc Cụ bỏ cả xe mà chạy ấy. Thôi Cụ xóa cái thớt này đi đc rồi
Lấy ảnh thằng này dán vào xe mình cho nó hãi :))

Thêm ghi chú có nhường đừong không thì bảo =))

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhường đường là chính, không nhường nếu đã đạt tốc độ cho phép. Khi đó thì cứ đi và xi nhan trái thôi
Mời cụ đọc : http://m.vnexpress.net/phapluat/na-4-phat-dan-vao-taxi-vi-khong-duoc-nhuong-duong/2947509/p0

bốn-22 bánh

Đi bộ

cứ bị rong 5km đường pháp vân tốc độ 70 km thì em cũng muốn làm thằng này

pooka

Xe container
Xe 4-5 chấm được khiển bởi 1 cụ tài già , đường thì vừa nhẵn vừa thẳng tắp lại bắt cụ ấy chạy 60- 70 km/h thì các cụ ấy không ức chế phát cáu lên mới lạ
Em thấy mấy thầy dạy lái xe và mấy cụ tài già đều nói là các cụ ấy phải đi xe 4 chấm trở lên thì mới vừa :))

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Mà nói chung,những cái quy tắc kiểu tự hứng lên thì chả thể gọi là quy tắc được

Becgie

Xe điện
Sống mà suốt ngày suốt đời sợ dù mình đúng thì thà một lần vỡ mặt còn hơn (đấy là nếu thôi vì thường những thằng nhát gan sợ chết mới hay bị bắt nạt)
"Dĩ bất biến, ứng vạn biến"

Pháp trị, Kỹ trị hay Nhân trị thì cũng tùy thuộc vào điều kiện và hoàn cảnh. Trong xã hội phương Đông thì nó dung hòa những yếu tố đó. Giao thông cũng là một hoạt động trong muôn vàn các hoạt động xã hội. Vấn đề không phải mình sợ hay không sợ kụ/mợ nhé. Chúng ta đi không sợ không đúng luật vì tin chắc các lái xe tham gia giao thông (nhất là bốn bánh) đều hiểu Luật cả, chỉ có nhiều hay không nhiều thôi. Dù nhiều hay ít thì nguyên tắc vượt thế nào ai cũng biết đó là điều chắc chắn với các bác tài bốn bánh.
Xe sau muốn vượt nói gì thì nói vẫn muốn đạt mục đích nhanh hơn. Vậy thì tại sao người ta muốn nhanh hơn? Cái này cụ/ mợ tự suy diễn nhé! Xin hầu cụ mợ một câu chuyện nho nhỏ đời xưa: Khổng Tử (hoặc Mạnh Tử không nhớ chính xác chú nào) dạy học trò đại ý như sau: Các trò đọc Kinh (sách) thì phải Chấp Kinh (làm theo sách). Một học trò mới hỏi lại: Trong sách có dạy: Nam nữ thụ thụ bất thân. Nhưng nếu một cậu học trò kia gặp chị dâu sắp ngã xuống ao nếu không đưa tay ra đỡ tay chị dâu thì không được nhưng nếu đưa tay ra thì không đúng như Sách dạy,... Khổng Tử (Mạnh Tử) lại nói: Kinh quyền tịnh dụng, tức là theo sách nhưng cũng có thể thay đổi cho phù hợp, tức là cũng đừng quá lý thuyết.... Về già Khổng Tử có bộc bạch mới học trò: Ta ngoài 70 tuổi sống trên đời mới hiểu được hai chữ Trung dung (ở giữa, cái gì cũng vừa phải thôi)....
Chuyện đúng sai không bàn.
Chuyện Khổng Tử bên Tàu có nhiều cụ/mợ ghét cũng không bàn.
Các cụ mợ đi đúng luật nhưng chưa chắc đã là đúng (con ông đi cấp cứu muốn nhanh mày cứ lượn lờ trước mặt thì liệu hồn)... Thế nên cái đúng luật không đồng nghĩa 100% với Văn hóa giao thông!
Kính cẩn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

honghn

Xe máy
cụ như thế không được người ta có tiền nộp phạt rồi nên người ta mới cứ vượt cụ không cho vượt là có ngày cụ ăn đòn no đó ví như họ có việc gì gấp mà đường thông thoáng an toàn để cho xe sau vượt sao cụ lại không cho

vangalu

Xe tải
cụ ko cho nó vượt hoặc cho nó vượt mà ko muốn phải nhường đường thì cứ bật xi nhan trái lên, luật quy định xe cụ mà bật xi nhan trái thì nó được quyền vượt lên bên phải mà
lUẬT NÀO VẬY CỤ!

tainon

Xe điện
cháu đi xe con mà chạy 70km/h ở đường PV CG làn xe tải thì có bị phạt không ạ, cháu thích đi chầm chậm cho nhàn thân ạ.