Quảng Ninh: Hạ Long, Tuần Châu, Hòn Gai - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

ninhtran

Xe buýt
hú hú thổ zân hạ long đây chơi thì chơi bên bãi cháy hoặc tuần châu
ăn thì chớ có dại ăn bên đấy nha lè lưỡi ra đấy hehe
cụ bố trí đi chơi chán roài tới h ăn phi sang hạ long về khu cột 5 ăn hải sản ngon bổ giá hạt rẻ thoai không quá gắt đâu
ăn sáng thì không qua trọng đầy chỗ ngon ăn tạm mì vằn thắn cũng đc ở khu phố ẩm thực cột đồng hồ đó
thick trả mực thì hôm nào xuống em cho số điện thoại mua ở chỗ hạ long maket uy tín và ngon nhất ợ :69::69:

longyt

Xe tải
Bác làm ơn cho em hỏi vài câu:
1/ Du thuyền qua đêm thì mua vé tại bến tàu hay là phải book trước tại Hà nội?
2/ Giá 700K là dành cho 1 người hay 1 phòng trên tàu đấy ạ?

3/ Nếu mua vé tại bến tàu thì tên tàu đó là gì ạ?
Cảm ơn bác trước!
Đặt trước cũng dc, mà ra bến mua cũng đc bác ạ. Nhưng đặt trước thì tốt hơn.

Giá 700k/người lớn. TE(hình như <13t) thì giá 50%

Có nhiều tàu lắm các bác ạ. Bác cứ ra cảng ở chỗ Bãi Cháy ấy.

Đoàn tôi đi 20 người (lớn + TE), về ai cũng thích.
Chúc bác vui.

Kevin_pham

Xe đạp
ô thế hôm rồi em về hạ long co cái nhà hàng Nỗi Nhớ em toàn ăn ở đấy thấy cũng được các bác vào thử xem,mà hình như nhà này có mấy cái thì phải . bác nào thổ dân Ha Long chỉ cho em với,ở đó có đc ko dể lần sau về em ăn tiếp hjhj:6:...!

loveSUV

Xe tải
Website
360.yahoo.com
đi hạ long mà đi tàu ngủ là giải pháp ngon - bổ mắt - nhưng ko hề rẻ .. nếu đi tàu của dân Vn bt thì khá là chật hẹp và ko đc. thoải mái lắm ..còn đi tàu của bọn phoenix cruiser gì đấy thì đẹp lắm .. đi cùng nhiều tây .. chỗ ngủ cũng đẹp , thuyền chắc chắn mà giá hơi chát đấy :21: ...iem quên tên cái hãng tàu gì mà có văn phòng gần quán cafe' ngoài bài cháy ( gần đến bến tàu ra vịnh ) ... nó có bán vé du thuyền kiểu tàu ngủ .... 80 $ trọn gói / người đấy .. ngon - bổ - nhưng ko rẻ

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tiện cái thớt cũ, giới thiệu luôn, em cũng vừa đi ngủ đêm trên vịnh:):)

Thuê tàu 12 phòng, 1350USD/ngày

Cano trung chuyển lên xuống bến và xuống bãi tắm

Trên tầu có quầy bar:

Reception:

Nước uống

Trang trí trên tàu:

Hành trình thì chạy loanh quoanh là chính, xa nhất vượt quá bãi Titop một tẹo

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Một tiện ích cực kỳ hay khi đi biển:21::21::21:

Buổi tối, toàn neo một chỗ thôi, vụ này không hay lắm

Trèo lên tầng trên cùng, ngủ mát lắm

Nhìn trộm nhà hàng xóm (mịa, khoai tây nhìn thích ghê cơ)

Dịch vụ ăn uống thì thường lắm, không ngon. Nói chung là cũng chỉ đi một lần cho biết thôi

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
các Bác ở Hà Nội chỉ chỗ cho E thuê xe 12 chỗ (cả 2 loại phương tiện trên đều phải ngon bổ rẻ), 10 đứa bọn E muốn du lịch bụi bặm tý, mong được các Bác chỉ giáo, xin đa tạ
Muốn đi kiểu bụi bặm thì cụ đi quách xe khách ở bến Lương Yên luôn cho rẻ mà chất lượng cũng ổn, chuyến cuối cùng trong ngày là 8:30 PM, T6 cứ làm việc thoải mái. thê xe ô tô xuống HL cũng chẳng biết đi đâu bằng xe.
Còn vẫn nhất quyết thuê xe thì call cho chị Lụa ở 44B Hàng Tre, số fone 8246170.
P/S: Ặc... mới phát hiện ra là cái thớt này 1 năm tuổi...

Chỉnh sửa cuối:

loveSUV

Xe tải
Website
360.yahoo.com
ngủ trên vịnh ko hề ngon bổ rẻ đâu .. còn cụ muốn khoái ăn sang để về 1 tháng ăn khoai thì thử hỏi tàu ngủ Emereu xem ... có văn phòng kiêm cafe' Emereu cách bến tàu du lịch 300m.... giá vé 80$/ khách... đc. ở tàu đẹp luôn

Tien_TCFC

Xe điện
ngủ trên vịnh ko hề ngon bổ rẻ đâu .. còn cụ muốn khoái ăn sang để về 1 tháng ăn khoai thì thử hỏi tàu ngủ Emereu xem ... có văn phòng kiêm cafe' Emereu cách bến tàu du lịch 300m.... giá vé 80$/ khách... đc. ở tàu đẹp luôn
Năm kia E đi đã 150$ 1 suất rồi ợ (l)

Maybach Tàu

Xe container
Emerauder Cụ Lớp Súp ạ, bác nào muốn đi cái này liện hệ với Press Club 59A Lý Thái Tổ.

Gaubeo

Xe tăng
Ái chà hóa ra các bác đang nói đến tàu EMERAUDE, năm ngoái em đi roài, chủ nhật này em lại đi tiếp. Nhà em có người quen làm ở PRESS CLUB nên được giá thơm lắm cơ. Về em sẽ post 1 mớ ảnh.

xuannam

Xe hơi
Q: Cho em hỏi đường đi Hạ Long

Cuối tuần này em định đi Hạ Long, các bác cho em hỏi đi đường nào hợp lí (xxx,đường nào gần nhất ...)và ở HL thì đi chơi ở chỗ nào??Em chưa đi lần nào nên mạo muội hỏi các bác,thank :)

XLT

Xe đạp
Cuối tuần này em định đi Hạ Long, các bác cho em hỏi đi đường nào hợp lí (xxx,đường nào gần nhất ...)và ở HL thì đi chơi ở chỗ nào??Em chưa đi lần nào nên mạo muội hỏi các bác,thank :)
Bác cho danh sách thành phần đoàn, muốn chơi cái gì thì anh e H.L sẽ tư vấn cho(l)

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Về đường: Bác đi Mỹ đình - Bắc Ninh - Hạ Long là gần nhất.
Về xxx: Chú ý đoạn Phố mới ( Bắc Ninh ), Phố Ngái ( Chí Linh), Khu vực cây số 11 ( Quảng Ninh), nói chung là cứ đúng tốc độ, đúng làn đường mà chạy, đang tháng ATGT nên xxx làm mạnh lắm đấy.
Về chơi: Bác cho thời gian dự kiến ở HL, thành phần đoàn để em tư vấn tiếp.

anhthanh1008

Xe tải
Về đường: Bác đi Mỹ đình - Bắc Ninh - Hạ Long là gần nhất.
Về xxx: Chú ý đoạn Phố mới ( Bắc Ninh ), Phố Ngái ( Chí Linh), Khu vực cây số 11 ( Quảng Ninh), nói chung là cứ đúng tốc độ, đúng làn đường mà chạy, đang tháng ATGT nên xxx làm mạnh lắm đấy.
Về chơi: Bác cho thời gian dự kiến ở HL, thành phần đoàn để em tư vấn tiếp.
bác Hành Khất nói đúng đó.
Em cũng mới đi HLong hôm wa. Bác lưu ý cho là mình phải đi đúng tốc độ, đúng làn đường (cẩn thận khi lấn đường) và đi cẩn thận chỗ hay tai nạn là chỗ Phố Mới vì có Công nhân KCN.
Bác đi phải nhớ đúng tốc độ chỗ BIỂU NGHI chỉ có 40Km/h bác chú ý đó chỗ đó xxx hay bắn lắm đó.
Chúc bác chuyến đi Thượng Lộ Bình An

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Có thể như thế này bác nhé.
Ngày thứ nhất:
Sáng: HNội ( 7h)- Bãi Cháy ( 10h30 - 11h ), lấy phòng, nghỉ ngơi, ăn trưa ( ăn nhẹ thôi, để tối ngồi nhậu cho có thời gian ). Chiều: tắm biển ( mùa này phải tắm sớm không kẻo lạnh), chơi bời loanh quanh. 17h -19h ăn tối ( nếu bác thíc đồ biển thì phi xe ra siêu thị ốc ở Cái Dăm ), ăn xong vào Tuần Châu chơi, Cái dăm - Tuần Châu 8km. Tối về ngủ hoặc làm gì tùy bác, nếu buồn thì gọi em.
Ngày thứ 2;
8h - 12h đi tàu ra thăm vịnh ( phi xe ra cảng tàu du lịch mua vé, nếu thích tự do thì cả nhà thuê một tàu đi khoảng 4 tiếng, 250k đến 300k/h), về ăn trưa sau đó về HN

Trong 2 ngày, em nghĩ đi như thế này cũng là ổn rồi, chúc bác vui.

Monte

Xe hơi
Có thể như thế này bác nhé.
Ngày thứ nhất:
Sáng: HNội ( 7h)- Bãi Cháy ( 10h30 - 11h ), lấy phòng, nghỉ ngơi, ăn trưa ( ăn nhẹ thôi, để tối ngồi nhậu cho có thời gian ). Chiều: tắm biển ( mùa này phải tắm sớm không kẻo lạnh), chơi bời loanh quanh. 17h -19h ăn tối ( nếu bác thíc đồ biển thì phi xe ra siêu thị ốc ở Cái Dăm ), ăn xong vào Tuần Châu chơi, Cái dăm - Tuần Châu 8km. Tối về ngủ hoặc làm gì tùy bác, nếu buồn thì gọi em.
Ngày thứ 2;
8h - 12h đi tàu ra thăm vịnh ( phi xe ra cảng tàu du lịch mua vé, nếu thích tự do thì cả nhà thuê một tàu đi khoảng 4 tiếng, 250k đến 300k/h), về ăn trưa sau đó về HN

Trong 2 ngày, em nghĩ đi như thế này cũng là ổn rồi, chúc bác vui.
cái vụ tắm biển kia bỏ ngay trời cực lạnh không tắm đc
ăn nhậu bác phi sang hạ long cho ngon bổ dẻ chứ bên BC max lắm bác vào thớt hội HL-QN họ hướng dẫn bác chi tiết :P

C.k

Xe buýt
Bác nên ăn tối ở biển mơ, tắm nên vào tuần châu tắm hoặc có thể thuê thuyền ra thăm vịnh và tắm ở titop (ngay trong tuần châu cũng có thể thuê thuyền). Siêu thị ốc chỉ ăn trưa thôi. Chúc nhà bác có chuyến đi vui vẻ(k)