Quảng Ninh: Hạ Long, Tuần Châu, Hòn Gai - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

va6888

Xe hơi
Em chuyên đi theo đường Phả Lại thôi ạ:6:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em cũng vừa đi Hạ Long về em thì chạy đường HP-QT-QN em thấy chạy đường này nhàn hơn à vì đi đường này một chiều cho đến tận khi mình rẽ ra cầu bên bình à, em chay từ HN đến QN mất đúng 3 tiếng. (b)(b)(b).
Bác phải chú ý mấy chỗ xx hay bắn: Bần, Lai cách, phú thái, và quán toan, đoạn bắn này rất ngắn xin bác đi cẩn thận cho chánh mất tiền oan.

Chỉnh sửa cuối:

9Dragon

Xe tăng
Em thì toàn quất đường 5 qua Quán Toan (Hải Phòng), rồi về Uông Bí- Hạ Long. Đường này có giải phân cách, chạy sướng hơn,nhất là buổi tối thì không bị quáng, chói. Tháng nào em cũng trung bình 1-2 lượt HN-HL.

Mấy năm nay từ hồi chạy xe, hầu hết em toàn chạy đường này. Có 1 lần chạy đường Bắc Ninh- Phả Lại- Mạo Khê- HL nhưng thấy khó chạy hơn đường 5. Đặc biệt là đoạn Mạo Khê- Đông Trều cực kỳ ức chế.

Chỉnh sửa cuối:

Steven

Xe tăng
Em thấy chạy đường 5 thoải mái hơn. Nhưng không biết rẽ từ Quán Toan đi QN có biển báo gì không nhỉ? Em toàn rẽ ở đoạn chỉ đi Bí Chợ (lần đầu nhìn chẳng biết là chỗ nào). Không biết là ông lắp biển báo ngu hay mình ngu nữa.

9Dragon

Xe tăng
Em thấy chạy đường 5 thoải mái hơn. Nhưng không biết rẽ từ Quán Toan đi QN có biển báo gì không nhỉ? Em toàn rẽ ở đoạn chỉ đi Bí Chợ (lần đầu nhìn chẳng biết là chỗ nào). Không biết là ông lắp biển báo ngu hay mình ngu nữa.
Bác rẽ ở đó là quá đúng rồi !
Chạy đường này cần lưu ý xxx ở những chỗ sau:
- Lai Cách
- Phú Thái
- Quán Toan
(Mấy chỗ này có hạn chế tốc độ chạy qua khu dân cư và xxx hay bắn)
- Đoạn từ Quán Toan về Uông Bí, chỗ Nhà máy xi măng xxx hay đứng.
Nói chung là cứ đi đúng V thì chẳng ngại gì.

qisheng

Xe buýt
Đi đường 5 hay đường 18 như nhau cả, được cái nọ mất cái kia. Đường 5 ngắn hơn thì hay có tai nạn nên tắc đường, lại nhiều đường cắt ngang nên nguy hiểm. Đường 18 đi đoạn HN đến Chí Linh thì sướng nhưng qua Mạo Khê, Đông Triều bụi than bẩn cực kỳ.
Em thường đi theo đường 18.

Billduy

Xe tăng
đoạn này ở đâu? các bác chỉ dãn cụ thể cho e với - khoảng cách so với các địa danh gần đó. E vẫn chạy đưòng 18 nhưng bụi bẩn lém nên lần này thử chạy đưòng Quán toan xem sao! Thank các bác nhìu

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nhàn & an toàn thì đi đường 1 rẽ xuống Phả Lại chạy theo đường 18.
Ngắn thì đi theo đường 5 rẽ cầu Phú Thái, qua cầu Hoàng Thạch sang Mạo Khê chạy tiếp đường 18 hoặc đi qua Phú Thái rẽ vào đường 10 đến Uông Bí thì chạy đường 18.
Nhà em ở QN, em toàn chạy đường 1 sang đường 18 cho nó lành. Hồi chưa sợ bắn tốc độ thì đi đêm mất 2 tiếng rưỡi.

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Hạ long - Hòn Gai - Tuần Châu ! Ăn gì ? Chơi gì ? Mua gì ?

Em đi nghỉ Tuần Châu - Hạ Long - Hòn Gai vài ngày .

Có bác nào đi nhiều hoặc thổ dân cho em thông tin mấy điểm ăn uống, "chơi bời" lành mạnh .....

Cám ơn các bác (b)

Ăn thì ở siêu thị ốc, trên đường từ Tuần Châu về Bãi Cháy, gần đến bến tàu du lịch . Ăn ở đó ngon, bổ , giá bình thường. Chơi thì em thấy ngoài thuê tàu ra vịnh tắm biển, ngắm vịnh thì chả có vẹo gì hết nữa. Mua thì có chả mực mua về là ngon, chả mực thì phải sang Hạ Long mới mua đc ngon :D

cuuvan

Đi bộ
Nói chung xuống Hạ long chỉ có ăn thôi, ko có chỗ chơi đâu, nếu ăn hãy sang Hạ long, xuống nhà bè Cột 5 mà ăn, còn ăn ở Bãi Cháy hay Tuần châu thì chắc sẽ bị cứa cổ thôi, chúc đi nghỉ vui vẻ.

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
1. Bạch tuộc sống (Các nhà hàng quanh Siêu thị ốc) ăn gỏi kiểu Hàn Xẻng
2. Bề bề hàng Khủng, loại 0,5kg/con giá nhà hàng 650K/kg hoặc bề bề có trứng.
3. Cua gạch hấp sơ sao cho trứng vẫn còn mềm
4. Hà loại to ăn sống ngon hơn hàu sữa
5. Đầu cá Song (mú) to cỡ 2-3kg/đầu còn nguyên bộ lòng, để nấu lẩu (Cửa Ông mới có)
Và các con trông lạ lạ, ăn cho biết.

Không nên ăn:
1. Tu hài
2. Cua ghẹ
3. Tôm
4. Ốc hương
5. Cá biển loại phình phường

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ăn bè ở Cột 5.
Nhậu lai rai ở quán Cây Bàng đối diện xổ số
Các thể loại hải sản linh tinh ở bên siêu thị ốc
Xôi mực ở rạp Bạch Đằng (gần xổ số)
Tối nên thử món cháo hà nữa
Khoai nhất là vụ ăn sáng, đang quen bún phở ở Hà Nội ngon rồi, về Hạ Long ăn sáng hiểm cực. Trước có quán lòng lợn tiết canh gần bến phà cũ, giờ không thấy đâu nữa.

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Em đi nghỉ Tuần Châu - Hạ Long - Hòn Gai vài ngày .

Có bác nào đi nhiều hoặc thổ dân cho em thông tin mấy điểm ăn uống, "chơi bời" lành mạnh .....

Cám ơn các bác (b)
Cụ quan liêu bủ mịa ra, có mợ Ngọc Hà (0913 041 855) ở đó mà???:77::77::77:

fineline

Xe tải
Sâng ăn bún ghẹ (trong ngõ nhỏ oto vào được gửi xe ở công ty nước tinh kiết ngay đấy
Trưa sang Tuần châu mà tắm ,ở bãi cháy bẩn lắm .Hỏi dân QN nếu con nước to qua trưa có thể đi bãi dài ăn thì bên hạ long có quán gần trung tâm ăn ngon ,gọi món nào mới bê món đấy ra mà nóng
Các bác hay uống bia thì hỏi mọi người quán bia hà (uống bia với hà nướng) các bác uống rượu thì gọi rượi ngán uống cho nó lành không say
Tối đi nhẩy các bác có thể qua quán đối diện với đường vào tuần châu ,chỗ đấy được phết các bác ợ
Quà thì các bác có thể mua ghẹ (tùy ý thích mà mua ghẹ thịt hay ghẹ gạch ) xong bảo họ luộc qua cho vào thùng xốp về ăn luộc lại
Hoặc mật gấu do mấy đồng chí hàn quốc chế tác .Chỗ mua gần quán nhẩy ,ở đấy họ nuôi luôn khoảng hơn 20 con gấu ,vào đấu hôi mù
Em đi mấy lần trước định vị bằng GPS ,nên tuần vừa rồi đi xuống dây ăn chơi không phải hỏi , mà tên phố cũng không thuộc .Cứ dựa vào GPS mà chạy thôi
Tối uống cafe thì các bác vào quán Laptop wifi cafe ở trung tâm hạ long .Để oto thoải mái
Quên ,các bác đừng mua chả mực ở chợ Hạ long nhé toàn mưc TQ đới ( người quen nhà em biểu vây)

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ quan liêu bủ mịa ra, có mợ Ngọc Hà (0913 041 855) ở đó mà???:77::77::77:
Dưới ấy còn có cả mợ Nhện Đen nữa.
P/S: Nếu tắm thì đi thuyền ra Ba Trái Đào tắm đỉnh nhất Hạ Long luôn. Nước trong đến độ vừa bơi vừa ngắm đáy biển mà lặn đến ù tai vẫn chưa chạm được đáy.
Ngoài Ba Trái Đào tây hay tắm tiên lắm. Trẻ nhỏ không nên ra đây, hại mắt cực!

minhth

Xe buýt
Ăn các cụ cứ chịu khó phi ra cọc 5 chỗ mấy cái bè ấy (Em hay ăn ở Hồng Đậm).
Ăn sáng thì em tuyền chơi xôi chả mực.
Tối lên Hạ Long Club (Gần Tuần Châu thôi) ngoáy tí cho đỡ buồn.
À nếu qua Bãi Dài các cụ đi quá tí nữa lên chỗ cái quán lá nhỏ nhỏ có món Gà đồi cực ngon luôn. Chẹp chẹp

dht

Xe điện
Mua mấy vòng ngọc trai về làm quà cho vợ hay người yêu, mà phải chọn loại tròn đều, màu bóng đều...

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ăn các cụ cứ chịu khó phi ra cọc 5 chỗ mấy cái bè ấy (Em hay ăn ở Hồng Đậm).
Vote cho cái Hồng Đậm, em vừa ăn hôm vừa rồi xong, ngon vật! Mỗi tội cái tên hiểm mãi không nhớ ra.
Mua mấy vòng ngọc trai về làm quà cho vợ hay người yêu, mà phải chọn loại tròn đều, màu bóng đều...
Toàn đồ đểu thôi, cụ cứ mua cái vỏ ốc vớ vẩn về bày tủ còn hịn hơn cái vòng ngọc trai.

Steven

Xe tăng
Cho em hỏi các bác thấy ăn ở Biển Mơ 2 có được không ạ? em thấy chỗ đấy được khoản địa điểm. Hôm nọ em ngồi 1 lần nhưng chỉ uống mấy chai bia và dùng vài đồ linh tinh. Cuối tuần này em có việc xuống Tuần Châu lại định đặt bàn ở đấy.