Quảng Ninh: Hạ Long, Tuần Châu, Hòn Gai - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

Âm_Binh

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần này em định đi Hạ Long, các bác cho em hỏi đi đường nào hợp lí (xxx,đường nào gần nhất ...)và ở HL thì đi chơi ở chỗ nào??Em chưa đi lần nào nên mạo muội hỏi các bác,thank :)
Bác đi từ SG ra thì đi tàu Hoa Sen nó chở,đỡ phải sợ xxx:P

longyt

Xe tải
1 phương án nữa là đi Tàu du lịch (hôm trươc tôi đã viết rồi). 13h00 hôm trước - 12h trưa hôm sau, 700k/người, gồm cả ăn đồ biển thoải mái. Lịch trình: 13h00 Thăm vịnh, tắm biễn bãi Titot, ăn uống, ngủ đêm trên tàu (phòng riêng, công trình phụ khép kín). Sáng hôm sau: Thăm Hang Sửng sốt, do ngoạn Vịnh Bái Tử Long. 12h00 về đến bến. Nói chung đoàn tôi 20 người, ai cũng vui và hài lòng.

Nếu đi, nhớ mang theo rượu nhà uống cho bốc + Tú lơ khơ, cờ tướng (chơi tối trên tàu). Trên tàu ko có Karaoke đâu vì đêm họ ko muốn quá ồn ào trên Vịnh.

Chúc bác vui vẻ.

Cahtra2008

Xe tăng
1 phương án nữa là đi Tàu du lịch (hôm trươc tôi đã viết rồi). 13h00 hôm trước - 12h trưa hôm sau, 700k/người, gồm cả ăn đồ biển thoải mái. Lịch trình: 13h00 Thăm vịnh, tắm biễn bãi Titot, ăn uống, ngủ đêm trên tàu (phòng riêng, công trình phụ khép kín). Sáng hôm sau: Thăm Hang Sửng sốt, do ngoạn Vịnh Bái Tử Long. 12h00 về đến bến. Nói chung đoàn tôi 20 người, ai cũng vui và hài lòng.

Nếu đi, nhớ mang theo rượu nhà uống cho bốc + Tú lơ khơ, cờ tướng (chơi tối trên tàu). Trên tàu ko có Karaoke đâu vì đêm họ ko muốn quá ồn ào trên Vịnh.

Chúc bác vui vẻ.
Hay quá nhỉ:41::41::41: Tiện thể bác có biết giá cho trẻ em không?

HÀNH KHẤT

Xe tăng
cái vụ tắm biển kia bỏ ngay trời cực lạnh không tắm đc
ăn nhậu bác phi sang hạ long cho ngon bổ dẻ chứ bên BC max lắm bác vào thớt hội HL-QN họ hướng dẫn bác chi tiết :P
Đã là ăn đồ biển thì BC cũng như HGai, còn tắm em đã nói là phải tắm sớm cơ mà, đi biển không tắm đi làm gì, mấy hôm nay trời đang đẹp.

Nếu thích ăn tối trên biển thì ra bè cột 5 ( Hồng đậm ), ăn ở BM không ngon; ăn ở trên tàu càng không ngon, mà cực đắt. Còn ăn ở Siêu thị ốc thì cả buổi tối không cứ chỉ ăn trưa.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com

Chúc bác vui vẻ.
Cụ đi tầu nào mà hạt rẻ thế? Thanks Cụ

WHITE TIGER

Xe container
Nếu như chịu khó đi xa 1 chút thì đi đường 5,xa hơn 10km nhưng không bị kìm tốc như ở SAO ĐỎ.Đi hết đường 5 đến ngã tư Quán Toan thì đi qua nó,đến 1 ngã tư có đèn đỏ thì rẽ trái sang cầu Kiền đi sang Uông Bí,đi hết đường đó rẽ phải sang đường 18 rồi cứ thế chạy thẳng

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Các cụ ơi, dừng việc tư vấn ở đây thôi. các cụ nhiệt tình mà chẳng thấy bác chủ thớt ỉ eo gì nhể, chắc bác ấy không càn nữa rồi.

xuannam

Xe hơi
Các cụ ơi, dừng việc tư vấn ở đây thôi. các cụ nhiệt tình mà chẳng thấy bác chủ thớt ỉ eo gì nhể, chắc bác ấy không càn nữa rồi.
Xin lỗi các bác,mấy hôm nay em bận quá nên ko online đc,các bác thông cảm. Em cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cho em.
Đọc mấy bài trước e thấy đi HL có 2 đường :
+ Đi đường đi Lạng Sơn rồi rẽ phải đi HL
+ Đi đường 5.
Các bác cho em hỏi là nên đi đường nào,đường nào gần hơn và ít xxx....

thichlexus

Xe điện
Bác ơi đang tháng an toàn giao thông, xxx đứng đầy đường mà. Bác chịu khó đi từ tốn tí là được.

9Dragon

Xe tăng
Đã là ăn đồ biển thì BC cũng như HGai
Nếu thích ăn tối trên biển thì ra bè cột 5 ( Hồng đậm ), ăn ở BM không ngon; ăn ở trên tàu càng không ngon, mà cực đắt. .
Chắc giờ này thì bác chủ thớt có đi thì cũng đã về đến nơi từ lâu rồi.
Em thấy thế này: Nói chung em thấy bên BC vẫn có tư duy "chem chém" hơn bên HL. Bè Hồng Đậm thì em cạch từ lâu rồi vì ở đó có sáng kiến là cho pin đèn vào cháo để nấu cho nhanh nhừ (ác như muông thú). Các bác mà có thời gian thì vào quán "Cái xà cong" ở Hà Tu (qua Hạ Long) chén hải sản em thấy cũng hay.

Nghếch

Xe tăng
Chắc giờ này thì bác chủ thớt có đi thì cũng đã về đến nơi từ lâu rồi.
Em thấy thế này: Nói chung em thấy bên BC vẫn có tư duy "chem chém" hơn bên HL. Bè Hồng Đậm thì em cạch từ lâu rồi vì ở đó có sáng kiến là cho pin đèn vào cháo để nấu cho nhanh nhừ (ác như muông thú). Các bác mà có thời gian thì vào quán "Cái xà cong" ở Hà Tu (qua Hạ Long) chén hải sản em thấy cũng hay.
Bác chỉ đường cho em đến "Cái xà cong" với, hay thế nào hả Bác? Hôm sang cái bè bên Hòn Gai bị chém tơi tả

9Dragon

Xe tăng
Bác chỉ đường cho em đến "Cái xà cong" với, hay thế nào hả Bác? Hôm sang cái bè bên Hòn Gai bị chém tơi tả
Có ngay.
Bác qua Hạ Long, chạy tiếp theo đường Nguyễn Văn Cừ, qua Cột 5, qua tiếp Cột 8, đến Hà Tu. Đến đối diện Chợ Hà Tu, hình như chỗ này có tượng đài Cụ Vũ Văn Hiếu (cách Trung tâm Hạ Long tầm 8km) thì có lối rẽ bên tay phải (hướng ra biển) Bác chạy vào đó tầm 2km vừa đi vừa hỏi là đến nơi.
Chỗ đó có Hải Sản tươi sống, chỗ ngồi thiên nhiên (không kiểu nhà kính), ngon bổ rẻ. Em cứ về HL là mấy ông bạn hay kéo vào đó nhậu.

minhth

Xe buýt
Hỏi về tua đi Vịnh Hạ Long trong 1 ngày

Thứ 7 tuần tới em có một nhóm khách muốn tranh thủ đi thăm vịnh Hạ Long trong 1 ngày. Cụ nào có cái lịch phù hợp thì tư vấn giúp em với (Giá rổ tua đi từ bến tàu Hạ Long và nên đi những địa điểm nào ạ)? (b) :41:
Em sẽ đi từ Hải Phòng ạ :41:

ninhtran

Xe buýt
Gớm xuống hạ long chơi mãi chán cả rồi mà bày đặt thía
thế thích đi đâu lên bờ hay xuống vịnh :)):)):))

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Nhóm bao nhiêu người cụ? Thế này nhé, đơn giản thôi

Thuê xe từ Hải Phong đi, sớm đi một tí. Xuống Hạ Long có rất nhiều kiểu tầu cho cụ đi, tùy túi tiền, vừa phải thì Hải Âu ( 8,9 chục/ tiếng ), ngon thì Bài Thơ ( 150 - 180/ h ) ngon nữa thì Indochina sails, paradise cruise ( con này mới cóng ) vv và vv. Đi khoảng 4 - 5 h thôi. An trên thuyền thì tùy, 1 lít trở lên, tùy đoàn mình to hay nhỏ ( to ít tiền, nhỏ nhiều )

Book tầu trước cơ động hơn, cũng vào mùa cao điểm rồi. Hỏi gú gồ là ra mấy công ty này. Thét ra cao? đừng book, pm cho nhà cháu, cháu đặt HỘ cho, giá cả rẻ nhất, không rẻ nhất thì chặt đầu cháu :21: ( cùng chủng loại nha ). Giúp Offers thôi, OF đếch phải nơi làm ăn, xin cái vote là sướng roài. Thế nhé. (b)

minhth

Xe buýt
Đấy là khách của em muốn đi thăm vịnh trong ngày thứ 7 ạ. Dự kiến khoảng 6 người. Cụ set giúp em cái tua hợp lý nhá (b)
@NT: Nghiêm túc, cấm xì pam nhá :mad:

ninhtran

Xe buýt
Đấy là khách của em muốn đi thăm vịnh trong ngày thứ 7 ạ. Dự kiến khoảng 6 người. Cụ set giúp em cái tua hợp lý nhá (b)
@NT: Nghiêm túc, cấm xì pam nhá :mad:
đi như lần trước ấy
xuống bè OFF đê hehe
ra vịnh mùa này cũng mê li lắm hehe :6::6::6: