Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

chuotlang

Xe lừa
Bác chuotlang cho em hỏi mùa sale off ở QC là tháng mấy? Em muốn sang xem đồ trang trí nội thất. :101:
saleoff thì chỉ cho quần áo là chính, chứ đồ trang trí nội thất nó it sale lắm. Mùa sale là trước lúc giao mùa, dịp noel, tết, lễ Tạ Ân vv...

Qual

Xe hơi
Tuần rồi em có dịp gặp cụ Chuột Lang ở Bển, anh em đã có dịp gặp gỡ và uống voska Việt Nam và hàn huyên ngay tại khu phố sầm uất nhất QC.
Rất cảm ơn lòng mến khách của cụ Chuột lang nhé
Hẹn gặp lại

CỬU VĂN LONG

Xe container
đẹp dịu dàng mà ko chói lóa (l)

CỬU VĂN LONG

Xe container
@Xebo: bác bảo lãnh thì em cung làm vài tấm (tham khảo thôi nhé) tặng các bác. (nguồn thông tin: Các bạn Chinese cung cấp) nghe nói các bác Việt Cộng nhà mình thì ít đến khu này.
Em UP những hình ko hề hở hang, các Mod đừng ý kiến gì nhé, HOT hơn em cũng chẳng UP làm gì (b)
Đến khu vực Hổ Môn, các bác nên vào TANGHUI ngó cho biết, ở đây mệnh danh là cái Động ăn chơi chác táng nhất nhì DG. LOBBY thì như thế này:

Vui nhộn chưa, 6h sáng mà Parking vẫn đông nghịt, PK khoảng mấy trăm chỗ đỗ

Ngoải ra KTV room + xx thì miễn bàn về số lượng...hành lang vào phòng đây:

Nếu các bác đến mạn trung tâm DG thì nên ghé qua Jiahua Hotel, cũng thuộc loại TOP5

Bể bơi thì cũng tàm tạm

Còn đây là màn show của các em .... cứ như là VICTORIA SECRET ý nhỉ :ohmy::ohmy:

Còn đây là vài tấm BONUS cho các bác (Ko phải em chụp đâu nhé)

Đứng cầu thang chào khách này

Có cả Tây nữa

Thôi UP vậy thôi ko có hỏng hết thớt của em.
Em nói về QC chứ ko phải DG đâu, các bác thông cảm nhé.
Phần sau: Châu Giang By Night hehe

chỗ vui chơi này hay quá :D cảm ơn bác chuotlang về những thông tin bổ ích và phóng sự ảnh hay, khi nào em sang em cũng alo cho bác nhá (b)(b)(b)

chuotlang

Xe lừa
Tuần rồi em có dịp gặp cụ Chuột Lang ở Bển, anh em đã có dịp gặp gỡ và uống voska Việt Nam và hàn huyên ngay tại khu phố sầm uất nhất QC.
Rất cảm ơn lòng mến khách của cụ Chuột lang nhé
Hẹn gặp lại
Cụ giữ sức khỏe nhé để lần sau uống đc nhiều hơn.
Ngoài Bus của KS Kim Liên - QC thì còn rất nhiều Cty con khác đi qua đường Hữu Nghị Quan, cụ có thể tìm hiểu thêm đi hàng không giá rẻ (tổ chức vé đoàn cho các bác đi buôn, cố định ngày, hình như tuần nào cũng có)
Nếu đường Saigon thì em rành, chứ HN thì nghe nói dao này ít hơn trước nhiều (Airline)

Qual

Xe hơi
Cụ giữ sức khỏe nhé để lần sau uống đc nhiều hơn.
Ngoài Bus của KS Kim Liên - QC thì còn rất nhiều Cty con khác đi qua đường Hữu Nghị Quan, cụ có thể tìm hiểu thêm đi hàng không giá rẻ (tổ chức vé đoàn cho các bác đi buôn, cố định ngày, hình như tuần nào cũng có)
Nếu đường Saigon thì em rành, chứ HN thì nghe nói dao này ít hơn trước nhiều (Airline)
Vâng, cảm ơn cụ, hôm sang tiếc là sức khoẻ không ngon và dính vài việc đột xuất phải về chứ k cũng sẽ "làm phiền" cụ nhiều....:):).
Ở Quảng Châu em ấn tượng với những chiếc xe kéo này, tuy thô sơ những chuyên chở được rất nhiều, nó giống như biểu tượng đánh dấu sự đi lên của kinh tế TQ vậy

chuotlang

Xe lừa
Vâng, cảm ơn cụ, hôm sang tiếc là sức khoẻ không ngon và dính vài việc đột xuất phải về chứ k cũng sẽ "làm phiền" cụ nhiều....:):).
Ở Quảng Châu em ấn tượng với những chiếc xe kéo này, tuy thô sơ những chuyên chở được rất nhiều, nó giống như biểu tượng đánh dấu sự đi lên của kinh tế TQ vậy
Cụ còn chưa vào phố bán Ngọc, Đồ cổ, nó có những cái xe ấn tượng hơn nhiều. Cụ sẽ hình dung mình đang sống trong thế kỷ 1x với những con hẻm nhỏ, thuơng dân với những chiếc xe "cải tiến cũ" như những năm 8x kiểu VN nhưng bằng gỗ 100% (kể cả bánh xe)

hieumy

Xe máy
Thanks cụ, đã vodka cho cụ rồi nhé. (b)

abc_cad

Xe tăng
Chủ đề gái Khựa muôn đời thích.:21::21::21: Có nhà cụ lào viết tiếp cho em đi:21::21::21:

chuotlang

Xe lừa
Chủ đề gái Khựa muôn đời thích.:21::21::21: Có nhà cụ lào viết tiếp cho em đi:21::21::21:
Vâng cụ nào viết tiếp vào thớt em đi, bài nào em trên 10.000 lượt xem là em hết hứng rồi à, chỉ recomment thôi.
Ko lẽ topic mới viết chủ đề này thì hơi vô duyên, mặc dù ảnh còn khá nhiều

pene

Xe hơi
Cụ cho e hỏi là ở quảng châu đa số có nói tiếng phổ thông không ah, tiếng quảng đông thì chịu không hiểu được luôn. tiện đây e hỏi cụ chút là loại tem xe bên đó người ta hay gọi là gì, chứ e chỉ biết có mối từ "piao" thí sợ khó là tìm được mất. Tks cụ nhiều.

echxinh

Xe máy
Website
www.echxinh.com
Cụ cho e hỏi là ở quảng châu đa số có nói tiếng phổ thông không ah, tiếng quảng đông thì chịu không hiểu được luôn. tiện đây e hỏi cụ chút là loại tem xe bên đó người ta hay gọi là gì, chứ e chỉ biết có mối từ "piao" thí sợ khó là tìm được mất. Tks cụ nhiều.
Cụ lên taxi thì hầu như sư phụ nào cũng bít tiếng Phổ thông. Dưng mà em cũng có 1 lần lên taxi của một cụ ko bít tiếng phổ thông. Híc. Mà tiếng Quảng của em thì... May mà có cái GPS ko thì vợ chồng em đi đời.

echxinh

Xe máy
Website
www.echxinh.com
Em tò mò một tí ạ. Bác Chuotlang đang công tác gì bên QC ạ. Nhà em tháng nào cũng sang nhưng cũng chưa đi thăm được cảnh nhìu (toàn đi ăn)

chuotlang

Xe lừa
Thứ nhất cụ đi taxi thì bố ông taxi cũng ko biết cái tem dán sườn là gì. Vì dân taxi có phải dân chơi xe đâu.
Thứ 2 cụ ra chợ xe mà cụ hỏi thằng bán nước hoa chẳng hạn, thì nó có chỉ cho cụ thằng bán tem ko là chính? Trừ khi cụ mua nước hoa của nó đã. Mà nó cũng bận công việc nhà nó, hơi đâu nó đi hóng hớt nhà khác làm gì đâu.
Nói chung cụ có biết từ đó cũng chẳng để làm gì cả, trước kia em cần tìm mấy thứ mà đi hỏi cũng chẳng ai chỉ, chẳng ai nói đâu.
Từ Piao của cụ chỉ là cái vé, cái hóa đơn, cụ ra chợ xe mà cụ hỏi Piao có khi nó lại tưởng cụ thích Drift hay Đánh võng thì toi (Piao che)
Muốn biết chính xác thì phải vào web độ xe mới chuẩn. Cũng như trước kia em muốn tìm cái nắp chụp phanh Brembo cho bạn, mà từ chuyên dùng nó gọi là con Bào Ngư, thế thì sao mà đỡ đc :21:
Em đã chỉ cho cụ mấy cái chợ đấy rồi, còn hang bán tem thì em gặp nhiều lắm, ở trên cái đồi ý, đường lên dốc ngược, nằm gần ngã ba cắt giữ 2 đường đấy. (nằm cách ngã 3 gần 200m về phía đường lên cấu vượt)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ lên taxi thì hầu như sư phụ nào cũng bít tiếng Phổ thông. Dưng mà em cũng có 1 lần lên taxi của một cụ ko bít tiếng phổ thông. Híc. Mà tiếng Quảng của em thì... May mà có cái GPS ko thì vợ chồng em đi đời.
Taxi thường đa phần là người Hồ Nam ạ, Cty Quảng Châu taxi đa phần là người QC ạ, họ ko nói Maderin với cụ là đúng rồi vì đa phần họ chỉ biết nghe, nói thì kém. Mà cụ hay nhỉ, đi taxi lại dùng cả GPS.
Em ở bên này làm dâu trăm họ cụ à :21: Đùa chứ em làm dịch vụ hàng hóa cho các cụ VN nhà ta.

thitchomamtom

Xe máy
Em vừa mới đi QC về ngày hôm qua, chưa đọc cái thớt này của bác, nếu không thì đã call cho bác rồi, đen thế. Sang đấy đúng là em mù tịt, như thằng mù chữ thất học vậy.

chuotlang

Xe lừa
Em vừa mới đi QC về ngày hôm qua, chưa đọc cái thớt này của bác, nếu không thì đã call cho bác rồi, đen thế. Sang đấy đúng là em mù tịt, như thằng mù chữ thất học vậy.
Vâng, dân thiết bị như bác thì chắc hay sang, có gì cứ hú em, em hầu bác :6:

dulex

Xe tải
cảnh đẹp, người cũng đẹp, bào giờ em mới được đến những nơi này :^)