Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

chuotlang

Xe lừa
CỤ Chuotlang sống và làm việc tại Quảng Châu mà cụ.
@Cụ Chuotlang: Em cũng thích phương án đi bụi hơn nhưng còn ngại khoản ngôn ngữ. 2 vợ chồng em định đi sang đó xem có gì hay thì mua về bán :). Quê em giáp biên với trung quốc luôn mà - Lạng Sơn. SAng Quảng Châu em alo làm phiền cụ nếu cụ rảnh nhé. Tks cụ!
vâng cụ, check lại bài viết em nhé có số phone

Drifter

Xe buýt
Cụ Chuotlang có phải ước phát là được sang TQ lái Audi đi chơi đâu cụ :D (b)

Tien_TCFC

Xe điện
E đọc một mạch hết thớt của Cụ Chuotlang. Rất cảm ơn Cụ (b)(b)(b)

Cerwass

Xe tải
Đi du lịch đất nước TQ 1 lần rồi về VN rồi thấy .... lại muốn đi tiếp phải ko Bác ?

chuotlang

Xe lừa
Em thấy lối sống của họ cũng OK bác à, văn hóa khạc nhổ vẫn còn nhiều nhưng ko sao, Chứ Hongkong thì văn minh quá mình theo ko kịp nhịp sống của họ.
Em thấy thang máy bên HK đi nhanh hơn TQ nhiều, người ra đường vừa đi bộ vừa ăn sáng, như kiểu chậm 1 bước thì ko có bữa trưa ăn Nhìn mà khiếp

freelance

Xe hơi
cảm ơn chuotlang, co qua QC hai lần, nhìn ảnh của cụ đúng là chưa đi được gì
cụ khỏe còn uống voka né(b)(b)(b)(b)(b)(b)

chuotlang

Xe lừa
cảm ơn chuotlang, co qua QC hai lần, nhìn ảnh của cụ đúng là chưa đi được gì
cụ khỏe còn uống voka né(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Đúng rồi bác à. Bác có qua QC 10 lần, đi Bus đến Việt Tú Nam Station, gặp mấy "Tai" ở biên giới dẫn bác đi thì cũng vậy thôi. Họ cũng chỉ sắp xếp cho bác đi lang thang các chợ bán buôn, ở thì cũng loanh quanh mấy cái MOTEL gần bến xe và buổi tối loanh quanh khu phố cổ mua sắm thôi, nhìn lụp sụp lắm :21: Đêm về ngủ sớm thì nghe bà con đóng hàng, 12h đêm mà tiếng băng keo dán vẫn kéo nghe quèn quẹt.
Bác sẽ ít có cơ hội đi những cảnh đẹp khác và các khu tài chính kinh tế mới xây dựng.
Chúc bác sau nay có những chuyến đi vui vẻ hơn!!!

ModKing

Xe tải
Cụ đang ở Quảng châu ạ, cách đây 10 năm em sang bên đó:69: đã thấy nó khác xa mình(y) bây giờ không biết thế nào:^):^)

chuotlang

Xe lừa
Cụ đang ở Quảng châu ạ, cách đây 10 năm em sang bên đó:69: đã thấy nó khác xa mình(y) bây giờ không biết thế nào:^):^)
Tks bác. Em ở đây chưa đến 10 năm mà nó khác nhiều lắm rồi bác à

pene

Xe hơi
Cụ cho e từ đại lộ Bắc Kinh đến phố vĩnh phúc và hằng phúc không biết có xa không cụ cả đi lẫn về mất khoảng bao lâu thời gian, đi taxi thì hết khoảng bao tiền. E muốn qua đó để tìm mua bộ sticker tem dán xe cho thằng cu e nó nhờ tìm mua cho nó, lịch ngày 14/12e đi tham quan với đoàn công ty nhưng phải đến buổi trưa hoặc đầu giờ chiều mới về đến quảng châu cho mọi người tự do mua sắm ở đại lộ Bắc Kinh chắc đến khoảng 6h tối bến đấy là phải ra sb về vn rồi. thanks cụ nhiều

thich tieu tien

Xe buýt
chả bù cho gái đông hưng xấu kinh năm 03 mình có sang đấy hình như 170 tệ từ đông hưng đi thì phải nhưng chỉ loanh quanh khu thánh địa gì đó giờ không biết bao nhiêu rồi nhìn cảnh đẹp thèm quá :):):):):):):):):)

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
chả bù cho gái đông hưng xấu kinh năm 03 mình có sang đấy hình như 170 tệ từ đông hưng đi thì phải nhưng chỉ loanh quanh khu thánh địa gì đó giờ không biết bao nhiêu rồi nhìn cảnh đẹp thèm quá :):):):):):):):):)
Bác làm chuyến DongGuan gần Guangzhou thì (l)

chuotlang

Xe lừa
Cụ cho e từ đại lộ Bắc Kinh đến phố vĩnh phúc và hằng phúc không biết có xa không cụ cả đi lẫn về mất khoảng bao lâu thời gian, đi taxi thì hết khoảng bao tiền. E muốn qua đó để tìm mua bộ sticker tem dán xe cho thằng cu e nó nhờ tìm mua cho nó, lịch ngày 14/12e đi tham quan với đoàn công ty nhưng phải đến buổi trưa hoặc đầu giờ chiều mới về đến quảng châu cho mọi người tự do mua sắm ở đại lộ Bắc Kinh chắc đến khoảng 6h tối bến đấy là phải ra sb về vn rồi. thanks cụ nhiều
Nếu chỉ cần mua Sticker dán cho xe thì ko cần ra chợ đồ xe, mà ở gần đường Bắckinh cũng có khu OneLink Plaza có bán. Đi bộ thì khoảng 1km là tới. Hoặc tìm ở khu chợ BeijingNan cắt với đường TaiKang ý, nó cũng lấy hàng ở Onelink ra bán mà, nhưng ko biết có sticker ko nữa (hiểu ý cụ là những cái dán vàng vàng Baby In Car, Vip in Car vv...) Mà hình như mấy cái này ở VN cũng có bán mà, cụ gấp thời gian thì đi tìm làm j, mua ở VN cũng đc, cụ xem ở Metro xem

Chỉnh sửa cuối:

hieumy

Xe máy
Bác chuotlang cho em hỏi mùa sale off ở QC là tháng mấy? Em muốn sang xem đồ trang trí nội thất. :101:

pene

Xe hơi
Nếu chỉ cần mua Sticker dán cho xe thì ko cần ra chợ đồ xe, mà ở gần đường Bắckinh cũng có khu OneLink Plaza có bán. Đi bộ thì khoảng 1km là tới. Hoặc tìm ở khu chợ BeijingNan cắt với đường TaiKang ý, nó cũng lấy hàng ở Onelink ra bán mà, nhưng ko biết có sticker ko nữa (hiểu ý cụ là những cái dán vàng vàng Baby In Car, Vip in Car vv...) Mà hình như mấy cái này ở VN cũng có bán mà, cụ gấp thời gian thì đi tìm làm j, mua ở VN cũng đc, cụ xem ở Metro xem
Thanks cụ đã chỉ dẫn, thằng em em nó nhờ tìm bộ tem dài dán theo dọc hai bên sườn xe cụ ạ thì không biết ở onelink plaza có ko ah.

chuotlang

Xe lừa
Thanks cụ đã chỉ dẫn, thằng em em nó nhờ tìm bộ tem dài dán theo dọc hai bên sườn xe cụ ạ thì không biết ở onelink plaza có ko ah.
À, thế thì cụ phải ra chợ kia rồi, lên mấy cái đồi ý, nó có loại bán sẵn hoặc có loại tự thiết kế riêng theo size và ý tưởng của mình, taxi ra đó khoảng gần 30 đồng