Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Không bác, hôm đấy Police nó nể mặt ngày Phụ nữ Việt Nam nên bảo em cứ đi dự Party của 2 trường ĐH khác với các chị em phụ nữ cho vui. Nếu có em VN nào xinh thì call cho xxx đến chơi với :21:
Em công nhận là bác sướng thật !!! Vợ đi công tác ....
Em sang đấy mới thấy quả là gái Tàu đẹp quá !(l)(l)(l)

AQ.

Xe tăng
Vậy là 2 bác Chuotlang và Laptop có gặp nhau không mà chả thấy kể gì nhể?

Em đã hẹn với bác Laptop cùng đưa Gấu đi thế mà vợ em bận Hội nghị cơ quan, đành lỗi hẹn. Định thứ bảy tuần này lên đường lại vướng Hội chợ, đành để tuần sau. Tiếc quá không tụ tập với các bác được.

Phiền bác Chuotlang cho em hỏi chỗ bán đồ câu và chỗ bán các thứ về sân vườn (đá, máy bơm cảnh, thiết bị làm vườn vv...) nó nằm ở đâu. Hồi tháng tư em sang đó mà tìm không thấy? cám ơn bác nhiều

chuotlang

Xe lừa
Vậy là 2 bác Chuotlang và Laptop có gặp nhau không mà chả thấy kể gì nhể?

Em đã hẹn với bác Laptop cùng đưa Gấu đi thế mà vợ em bận Hội nghị cơ quan, đành lỗi hẹn. Định thứ bảy tuần này lên đường lại vướng Hội chợ, đành để tuần sau. Tiếc quá không tụ tập với các bác được.

Phiền bác Chuotlang cho em hỏi chỗ bán đồ câu và chỗ bán các thứ về sân vườn (đá, máy bơm cảnh, thiết bị làm vườn vv...) nó nằm ở đâu. Hồi tháng tư em sang đó mà tìm không thấy? cám ơn bác nhiều
Cái này ko phải lĩnh vực chuyên sâu của em.
Nhưng nếu em đã tưng gặp qua thì cần câu bác có thể đến khu bán buôn đồ thể thao, nằm gần chợ giày tìm xem, vì bên Thiên Hà trc có bán nhưng giờ em qua ko thấy. Đồ sân vườn thì cũng nhiếu lắm, bác sang khu FangCun có chợ chim cây cá cảnh, cũng nhiều thiết bị linh tinh hay hay. Còn quy mô to chút thì bên Panyu, bác thích mua cả con voi đá như thật hay các loại to cao hơn cũng có hehe, các loại đá trang trí ngoài vườn như mê cung luôn cũng đc, hay biến khu vườn bác thành vườn trẻ luôn cũng có.
À còn muốn mua đồ như bọn Tây dùng vườn nhà thì vào metro.
Buôn to bán lớn bác vào thẳng nhà máy mà làm

Chỉnh sửa cuối:

AQ.

Xe tăng
Cái này ko phải lĩnh vực chuyên xâu của em.
Nhưng nếu em đã tưng gặp qua thì cần câu bác có thể đến khu bán buôn đồ thể thao, nằm gần chợ giày tìm xem, vì bên Thiên Hà trc có bán nhưng giờ em qua ko thấy. Đồ sân vườn thì cũng nhiếu lắm, bác sang khu FangCun có chợ chim cây cá cảnh, cũng nhiều thiết bị linh tinh hay hay. Còn quy mô to chút thì bên Panyu, bác thích mua cả con voi đá như thật hay các loại to cao hơn cũng có hehe, các loại đá trang trí ngoài vườn như mê cung luôn cũng đc, hay biến khu vườn bác thành vườn trẻ luôn cũng có.
À còn muốn mua đồ như bọn Tây dùng vườn nhà thì vào metro.
Buôn to bán lớn bác vào thẳng nhà máy mà làm
Cám ơn bác. Em tìm mua chơi thôi chứ chưa định buôn bán gì.
Bác chỉ rõ giùm em, khu bán buôn đồ thể thao, nằm gần chợ giày tên là gì để em sang hỏi đường ạ

chuotlang

Xe lừa
Cám ơn bác. Em tìm mua chơi thôi chứ chưa định buôn bán gì.
Bác chỉ rõ giùm em, khu bán buôn đồ thể thao, nằm gần chợ giày tên là gì để em sang hỏi đường ạ
Em nhớ là cách chợ giày khoảng 1.5km (Cạnh chợ VP phẩm)
Tên chính xác hôm nào em xem cho.
Đường đấy gọi là NanAn Road
Bác thú vui tao nhã nhỉ, câu cá nữa.
Chẳng bù cho em cơm áo gạo tiền tất bật.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
@AQ;
Đây, điểm hẹn vodka VN của em với bác Laptop tại chỗ này thôi ạ

Làm chai nhỏ 29 độ mà phê phết

chuotlang

Xe lừa
Tiện thể cầm súng ra đường bắn vài kiểu

Em này thường thôi nhưng giá gần ngang Q7

Em này khủng hơn vì nó có đến 6 bánh

Lại gần thì nhìn nó như khủng long

Chỉnh sửa cuối:

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
@AQ;

Chỗ này ăn cũng hay phết ,hay nhất là khi quán đông chưa có bàn bọn Tầu phải đứng đợi ở ngoài, chỉ người Việt là vào thẳng bàn và luôn được ưu tiên (l)
@ Bác Chuột Lang : Tuần sau em sang en ĐT cho bác nhé

chuotlang

Xe lừa
Chỗ này ăn cũng hay phết ,hay nhất là khi quán đông chưa có bàn bọn Tầu phải đứng đợi ở ngoài, chỉ người Việt là vào thẳng bàn và luôn được ưu tiên (l)
@ Bác Chuột Lang : Tuần sau em sang en ĐT cho bác nhé
OK bác, có gì bác cứ call em
@trungnguyen: Yes, chính xác

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
@AQ;

Chính xác là làm 2 chai chứ bác nhẩy....
Mấy hôm rồi em lại làm tour quanh Sing và Malay nhưng thú thực ứ bằng bên chỗ bác chuột lang sống ạ. Nhìn bức ảnh này lòng thấy nao nao lại muốn sang Quảng Châu chuyến nữa ... :38::38::38: Thôi đành chờ bác AQ vậy, hôm nào sang cùng AQ gặp bác chuột lang rồi đi Đông Quảng 1 chuyến thôi (l)(l)(l)

chuotlang

Xe lừa
Chính xác là làm 2 chai chứ bác nhẩy....
Mấy hôm rồi em lại làm tour quanh Sing và Malay nhưng thú thực ứ bằng bên chỗ bác chuột lang sống ạ. Nhìn bức ảnh này lòng thấy nao nao lại muốn sang Quảng Châu chuyến nữa ... :38::38::38: Thôi đành chờ bác AQ vậy, hôm nào sang cùng AQ gặp bác chuột lang rồi đi Đông Quảng 1 chuyến thôi (l)(l)(l)
Mỗi người 1 chai nhỏ 29 độ là chuẩn rồi bác à, ko ít ko nhiều, vừa miếng.
Em cũng đồng quan điểm với bác baoanhjsc, quán này chen ngang vào đc ---> thích hợp cho người VN ta hay thích chen ngang, lanh chanh :21:
Ngoài ra rất nhiều Teen nữa, tha hồ bổ mắt, mấy hôm nay thời tiết dưới 10 độ C, mấy em teen tha hồ ăn diện thời trang mùa đông, nhìn cũng vui mắt lắm.
Sing và malay thì cũng nhiều cảnh đẹp, nhưng cảm giác ko gần gũi với VN mình bằng QC bác à

soccer

Xe đạp
nghía qua phóng sự của bác thấy Tung Của phát triển quá. Em mong có ngày được qua đó chơi 1 chuyến. cảm ơn bác đã chia sẻ (b)

Drifter

Xe buýt
Topic này hay quá. Đợt vừa rồi em đinh đi tour sang trung quốc nhưng sau mắc giấy tờ nên lại thôi.
Tks bác Chuotlang!

chuotlang

Xe lừa
Topic này hay quá. Đợt vừa rồi em đinh đi tour sang trung quốc nhưng sau mắc giấy tờ nên lại thôi.
Tks bác Chuotlang!
Vâng bác, bác đi tour thì chỉ nên đi BK-Hàng Châu-Tô Châu, Thượng Hải thì còn OK, chứ mạn dưới Quảng Châu - Thâm Quyến thì chương trình của tour ko hay lắm, bác nên đi bụi thì hay hơn, khám phá đc nhiều hơn

linhtinh72003

Xe hơi
Kụ ui cho em hỏi tí, từ Đức Chính ra hai khu này mất khoảng bảo đồng và đi mất bao lâu nhỉ. Em lượn sang đấy có hai ngày, đi cùng bạn nên trước khi về chỉ có 1 buổi chiều. K biết có kịp không.

Tháng 12 em lại đi lần nữa. Lần trước chưa kịp đến chỗ này.

chuotlang

Xe lừa
Khoảng 20 đồng thôi cụ, ko tắc đường khoảng 15p, cụ lên cái chợ ở trên đồi thì đông vui nhất, ở đấy nó có đến gần chục cái khác nhau đấy

Chỉnh sửa cuối:

Qual

Xe hơi
ngày mai em đi Quảng CHâu, chả có thông tin gì về nơi đó cả, k biết cụ chuột lang con bên đó không ạ??/

Drifter

Xe buýt
CỤ Chuotlang sống và làm việc tại Quảng Châu mà cụ.
@Cụ Chuotlang: Em cũng thích phương án đi bụi hơn nhưng còn ngại khoản ngôn ngữ. 2 vợ chồng em định đi sang đó xem có gì hay thì mua về bán :). Quê em giáp biên với trung quốc luôn mà - Lạng Sơn. SAng Quảng Châu em alo làm phiền cụ nếu cụ rảnh nhé. Tks cụ!