Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

chuotlang

Xe lừa
Cu chuộtlang ở vùng nào China vậy ? Em đang phải lang thang 1 tuần ở China đây . Cafe ko cụ ? Số của em 13031173340
Cha mẹ ơi, cụ ko đọc bài em trang 1 hay sao mà ko biết em ở đâu?
Mà em vừa check số Sim card của cụ là ở Bắc Kinh
Cụ lên đó du lịch hả?

Chỉnh sửa cuối:

LongSukebe

Xe tải
Lại chuyện thời sự cho hợp chuyện ngập lụt VN

Tình hình là trong năm nay đã có đến 15.000 chiếc xe bị ngập tại QC

Trích 1 số ảnh trên báo:

Bim 5 tắm bùn kiểu Á Đông

Xe đạp thường sử dụng kiểu xe thồ hàng trong thôn

Parking ngoài trời

Parking trong hầm, ngập 100%

Thỉnh thoảng cho mấy tấm kiểu mặt trái XH nhìn mới vui, chứ đi đâu cảnh đẹp cũng toàn mỹ thì ko nhìn hết đc các góc độ

Rất nhiều xe ngập nước ko đc phép mua bán 2nd tại các thành phố lớn, nên phải đẩy về tỉnh lẻ hoặc biên giới

Nghe nói loanh quanh biên giới VN cũng có rao bán, be care hehe
Em thấy mấy kụ nhà mình đánh xe sang TQ rồi. Thỉnh thoảng đi đường 18 cũng gặp cả 1 đoàn xe biển TQ sang mình. Không biết xe nguồn đấy có vào VN theo đường này không nhỉ?

chuotlang

Xe lừa
Em thấy mấy kụ nhà mình đánh xe sang TQ rồi. Thỉnh thoảng đi đường 18 cũng gặp cả 1 đoàn xe biển TQ sang mình. Không biết xe nguồn đấy có vào VN theo đường này không nhỉ?
Vâng, các cụ ở VN cứ cẩn thận thì hơn
Vì xe ngập nước tại TQ các cụ ko check được qua số VIN đâu

Arctheson

Xe hơi
Chào bác ChuotLang,cuối tuần này bọn em sang Quảng Châu, tiếng Trung của em thì bập bõm, em đã lưu số dt của bác rồi, nếu có đoạn nào "gay cấn" cần tư vấn thì e sẽ alô cho bác nhé, mong bác giúp đỡ. Cảm ơn bác truớc .

chuotlang

Xe lừa
Chào bác ChuotLang,cuối tuần này bọn em sang Quảng Châu, tiếng Trung của em thì bập bõm, em đã lưu số dt của bác rồi, nếu có đoạn nào "gay cấn" cần tư vấn thì e sẽ alô cho bác nhé, mong bác giúp đỡ. Cảm ơn bác truớc .
Gay thì bác đừng có gọi em, còn Cấn quá thì hãy gọi nhé haha, nói đùa chứ đã PM cho bác

Arctheson

Xe hơi
Bác CLang ơi,e đã đến QC,cảm ơn bác đã bố trí "sư phụ" đển đón bọn e,may ma sư phụ cũng biết chút tiếng anh và e biết chút tiếng Trung nên cũng đủ dùng và đủ hiểu nhau.Lần này về e quyết học hành cho tử tế mới được....

chuotlang

Xe lừa
Bác CLang ơi,e đã đến QC,cảm ơn bác đã bố trí "sư phụ" đển đón bọn e,may ma sư phụ cũng biết chút tiếng anh và e biết chút tiếng Trung nên cũng đủ dùng và đủ hiểu nhau.Lần này về e quyết học hành cho tử tế mới được....
Vâng, phải học hành tử tế thì mới talk với các em những câu chuyện vĩ mô được hehe

Chỉnh sửa cuối:

songpei85

Xe hơi
Cảm ơn bác, nhờ bác e đã qua đc outlet. tối về muộn e bị đi taxi mặc cả. chán!
em bị band mà không hiểu sao! chờ mãi không thấy j làm kái nick mới! nên bi giờ mới quay lại cảm ơn bác đc! Mong ước được một lần vodka HN với bác bên đó!

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Em đi QC 1 lần,đi cùng mấy bạn buôn quần áo,cũng ấn tượng vì QC sạch và đẹp nhưng điều em ấn tượng nhất là thỉnh thoảng đi qua khu chợ đông người hoặc trên đường phố có mùi thối nồng nặc không biết là từ đâu và đó là mùi gì,giờ nghĩ lại vẫn thấy ghê.Có cụ nào biết giải thích hộ em cái

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đi QC 1 lần,đi cùng mấy bạn buôn quần áo,cũng ấn tượng vì QC sạch và đẹp nhưng điều em ấn tượng nhất là thỉnh thoảng đi qua khu chợ đông người hoặc trên đường phố có mùi thối nồng nặc không biết là từ đâu và đó là mùi gì,giờ nghĩ lại vẫn thấy ghê.Có cụ nào biết giải thích hộ em cái
Rât có thể món đậu phụ thối :D, ở lâu thành quen đấy bác ạ :))

chuotlang

Xe lừa
50% số người chỉ cần ăn 1 lần là nghiện món đậu phụ thối (món này dễ nghiện hơn mắm tôm nhiều)
Nhưng hiện giờ QC cấm bán rồi, rất ít nơi có

Bài này em sử dụng 1 acc để up ảnh của upanh.com nó mới hết hạn băng thông cách đây ít ngày
Em thấy trữ lượng bandwidth của nó khá tốt, có bác nào biết nó giới hạn bao nhiêu ko để em còn sử dụng tiếp?

Chỉnh sửa cuối:

daihung

Xe buýt

1 góc trung tâm hội nghị

Quảng trường Trung Tín nhìn từ Ga phía Đông

Màu sắc màn đêm

Góc nhìn từ Sân vận động cũ

Công trình dang dở

1 chốt giao thông
......
Hoành tráng quá bác ơi VN mình k biết bao lâu mới đuổi theo kịp đc như vậy hả mấy bác

chuotlang

Xe lừa
Hoành tráng quá bác ơi VN mình k biết bao lâu mới đuổi theo kịp đc như vậy hả mấy bác
Theo em dự đoán thì khoảng hơn 50 năm nữa VN mình mới đc gần như thế này bác à

Cám ơn bác, lâu lắm rồi mới có người ghé thăm thớt này của em

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Lâu lâu lại vào thớt này của cụ chuột nhà cháu nọng hết cạ người ... nọng trong người quá cụ chuột ơi. Cuối tháng 11 này cụ có nhà không nhà cháu sang chơi với cụ mấy hôm ạ ???

chuotlang

Xe lừa
Lâu lâu lại vào thớt này của cụ chuột nhà cháu nọng hết cạ người ... nọng trong người quá cụ chuột ơi. Cuối tháng 11 này cụ có nhà không nhà cháu sang chơi với cụ mấy hôm ạ ???
Có hehe, ko có tháng 12 cũng về HN 1 tuần, đợt này đang rảnh suốt ngày tính chuyện đi xem asiangame

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Có hehe, ko có tháng 12 cũng về HN 1 tuần, đợt này đang rảnh suốt ngày tính chuyện đi xem asiangame
Thế cuối tháng 11 này em qua thăm cụ chuột nhé. Tháng 12 hẹn gặp ở HN ! Rưng mà sang mấy lần đều chưa đươc đi Đông Quảng cụ ạ :x

blackchevy

Xe tải
Thế cuối tháng 11 này em qua thăm cụ chuột nhé. Tháng 12 hẹn gặp ở HN ! Rưng mà sang mấy lần đều chưa đươc đi Đông Quảng cụ ạ :x
Cuối tháng cụ đi ngày nào ợ ? Em đi khoảng từ 25 - 29 có trùng không ? Nếu trùng ngày thì off chui bên đó cho vui ợ .

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cuối tháng cụ đi ngày nào ợ ? Em đi khoảng từ 25 - 29 có trùng không ? Nếu trùng ngày thì off chui bên đó cho vui ợ .
Chắc là trùng đấy bác à, bác đi theo đc bác laptop thì hay quá, bác ý khá rành về China
Dạo này Asiad nên hơi bất cập về giao thông tại QC, các bác nên chú ý. Em cũng vì giao thông bất cập nên bỏ mất mấy trận VN thi đấu rồi đấy ạ