Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

longdatai

Đi bộ
anh em nào có kinh nghiệm đi quảng châu buôn hàng thời trang cho em xin cái nick yahoo thọ giáo với ạ ! có mấy anh trên đây thấy nhìu kinh nghiệm quá mà tìm mãi ko thấy cái nick yahoo đâu hết

chuotlang

Xe lừa
anh em nào có kinh nghiệm đi quảng châu buôn hàng thời trang cho em xin cái nick yahoo thọ giáo với ạ ! có mấy anh trên đây thấy nhìu kinh nghiệm quá mà tìm mãi ko thấy cái nick yahoo đâu hết
1. Bác ko để ý đấy, ai có nick Yahoo khai báo thì nó có chữ Y màu đỏ ngay dưới nick bên OF
2. Nếu người ta cũng buôn quần áo như bác em nghĩ cũng khó hỏi lắm, vì thêm bác là thêm 1 đối thủ
Sang đây dân VN mình nhìn thấy nhau hay né như né địch ý ạ, đây là biểu hiện đặc thù tính đoàn kết và cộng đồng đấy :D

noicomdien

Xe tăng
1. Bác ko để ý đấy, ai có nick Yahoo khai báo thì nó có chữ Y màu đỏ ngay dưới nick bên OF
2. Nếu người ta cũng buôn quần áo như bác em nghĩ cũng khó hỏi lắm, vì thêm bác là thêm 1 đối thủ
Sang đây dân VN mình nhìn thấy nhau hay né như né địch ý ạ, đây là biểu hiện đặc thù tính đoàn kết và cộng đồng đấy :D
Bác Chuotlang nhac đến làm mình buồn :D , trước đây khi đưa bọn nhóc đi du lịch TQ , ở Dĩ Hòa Viên ( Bắc Kinh) bọn trẻ con mình chơi bóng chả may bóng rơi gần đoàn khách du lịch Việt Nam , bọn trẻ thấy nói tiếng Việt mới nhờ đưa lại quả bóng vậy mà mấy vị đó ko những không đưa lại mà còn chạy như ma làm ^:)^ ^:)^ ^:)^ . Trong khi đó , người TQ chắc hiếm con , thấy bọn trẻ chơi thì xông vào chơi đùa với bọn nhóc nhà mình - bó tay toàn tập :( :( :(

LongSukebe

Xe tải
Bác Chuột cho hỏi bên Quảng Châu có đại học Trung Sơn với 1 trường nữa tên là gì nhỉ? Không biết xin học bổng cao học bên đó có khó không? Mà có ngành nào ngon ăn dễ học không ạ?

chuotlang

Xe lừa
Bác Chuột cho hỏi bên Quảng Châu có đại học Trung Sơn với 1 trường nữa tên là gì nhỉ? Không biết xin học bổng cao học bên đó có khó không? Mà có ngành nào ngon ăn dễ học không ạ?
Trung Sơn hay nhận học bổng của HN cử sang, Ký Nam hay nhận của SG cử sang, nó có những chính sách học bổng khác nhau theo 2 bên đã thỏa thuận
Theo em thì kinh tế là ngon ăn, đỡ khoai nhất
Còn muốn dễ hơn chắc là có khoa: "Công Nghệ Chế Tạo Búa" thôi à :D

spam_sms

[Tịch thu bằng lái]
bác chuotlang cho em hỏi với? bên đấy muốn mua đồ nike, das fake thì mua ở đâu ạ, nhân tiện cho em hỏi bên đó khi nào sell nhịu ạ

spam_sms

[Tịch thu bằng lái]
bác chuotlang cho em hỏi với? bên đấy muốn mua đồ nike, das fake thì mua ở đâu ạ, e đi các chợ mà ko thấy, nhân tiện cho em hỏi bên đó khi nào sale nhìu ạ

chuotlang

Xe lừa
bác chuotlang cho em hỏi với? bên đấy muốn mua đồ nike, das fake thì mua ở đâu ạ, e đi các chợ mà ko thấy, nhân tiện cho em hỏi bên đó khi nào sale nhìu ạ
Ủng hộ đồ hiệu chút đi, ra khu outlet mà mua, toàn discount 50%, tính ra cũng rẻ hơn VN khá nhiều

spam_sms

[Tịch thu bằng lái]
hj bác cho e địa chỉ chính xác cả tên tiếng tàu với tên con đg ở đấy với, để e còn bảo taxi đưa đến.thanks bác nhìu lắm

chuotlang

Xe lừa
hj bác cho e địa chỉ chính xác cả tên tiếng tàu với tên con đg ở đấy với, để e còn bảo taxi đưa đến.thanks bác nhìu lắm
Mình toàn tự lái xe ra nên cũng ko để ý nó là đường tên gì nữa
Bảo taxi nó nếu đi Huanan Highway đi đến trạm thu phí PanYu thì đi thêm gần 2km nữa, khi nào tay phải nhìn thấy chỉ đường vào công viên ChimeLong thì tay trái là nó, to phạc có ghi Jusco Outlet
Nike, Adidas, Puma, Umbro .... Up to 70%, nói chung là Final sale như kiểu khu TungChung bên Hongkong ý, nhưng ko vip bằng HK
Chỉ mua bên trong khu A thôi, xung quanh nó là mấy bọn hàng chợ pha vào trà trộn nhưng ko đc bán trong khu A
B-C-D-E-F là bán đồ nội thất
Hình ảnh như mấy cảnh chụp trong trang 1

Chỉnh sửa cuối:

ferrari 599 GTB

Xe tăng
ôi có em Mazda 3 độ đẹp phết ;)) :"> ...

Ducwagon

Xe tăng
Có bác nào biết địa chỉ uy tín và bổ rẻ, hoặc tự tổ chức theo lộ trình Quảng Châu cho 3 gia đình giúp em với ạ. Các trường hợp đi visa có vào được Quảng Châu không ạ -- Nhanh nhanh em thèm lắm rồi ạ.

chuotlang

Xe lừa
Có bác nào biết địa chỉ uy tín và bổ rẻ, hoặc tự tổ chức theo lộ trình Quảng Châu cho 3 gia đình giúp em với ạ. Các trường hợp đi visa có vào được Quảng Châu không ạ -- Nhanh nhanh em thèm lắm rồi ạ.
Đi visa thì dĩ nhiên vào được rồi
Giấy thông hành thì ko vào đc
Mà hiện giờ sắp Á vận hội hình như cũng bị cấm nốt khoản thông hành ý chứ

LongSukebe

Xe tải
Em sang đó, hễ gặp người Việt đều chào hỏi. Dân buôn lâu ngày thì họ né. Mấy bác mới đi thì xông vào hỏi mình. Tốt nhất khi chưa biết gì sang đó thuê hướng dẫn là ổn nhất. 200 đồng một ngày.

Sang đó tùy người, đa số là chỉ dẫn nhiệt tình thôi, vì kiểu gì cũng biết, chỉ là biết sớm hay muộn thôi.

Bác Quang hôm nào làm phóng sự về tàu điện ngầm, cao tốc bên QC cho ACE bên này mở mắt ra đê. Sang tháng em định xuống gần khu Macao một chuyến , không biết có gặp được bác Quang để tâm sự không đây

spam_sms

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác Chuột lang nhiều lắm lắm

chuotlang

Xe lừa
Em sang đó, hễ gặp người Việt đều chào hỏi. Dân buôn lâu ngày thì họ né. Mấy bác mới đi thì xông vào hỏi mình. Tốt nhất khi chưa biết gì sang đó thuê hướng dẫn là ổn nhất. 200 đồng một ngày.

Sang đó tùy người, đa số là chỉ dẫn nhiệt tình thôi, vì kiểu gì cũng biết, chỉ là biết sớm hay muộn thôi.

Bác Quang hôm nào làm phóng sự về tàu điện ngầm, cao tốc bên QC cho ACE bên này mở mắt ra đê. Sang tháng em định xuống gần khu Macao một chuyến , không biết có gặp được bác Quang để tâm sự không đây
Ở trang trước em có post rồi mà, hôm tới up cho bác xem cái em tự chụp cái đường tàu 394 km/h nhé
Sang tháng em định đi Thượng Hải Expo chơi tý

Chỉnh sửa cuối:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bác định đi khu làm Lamp à?
Sang tháng em định đi Thượng Hải Expo chơi tý
Em trả lời bên kia nhưng không thấy trả lời, quote lại:

Bác chuotlang ơi, nếu là tuần cuối cùng của T7 thì em có thể bám càng bác được. Trước khi khởi hành 1 tuần bác PM cho em nhé.
PS: Sang tháng 8 em OK, nếu được, đi cùng bác cho vui.

chuotlang

Xe lừa
Ủa em có reply bên đó rồi mà, em cố tình móc bài của bác từ trang 3 lên đấy, ko lẽ mạng lỗi
Lịch của em chưa đc cụ thể, em phải bay lên Ôn Châu trước, xong từ đó đi tàu cao tốc lên TH, chắc phải mua theo tour chỉ có KS và vé vào cửa mới đc, vì hiện giờ vé cũng rất khó mua
Chắc có lẽ tầm 1-10/8 gì đó

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Ủa em có reply bên đó rồi mà, em cố tình móc bài của bác từ trang 3 lên đấy, ko lẽ mạng lỗi
Lịch của em chưa đc cụ thể, em phải bay lên Ôn Châu trước, xong từ đó đi tàu cao tốc lên TH, chắc phải mua theo tour chỉ có KS và vé vào cửa mới đc, vì hiện giờ vé cũng rất khó mua
Dạo này bác buôn rượu lậu hay sao mà Mã lực tăng ầm ầm thế này :D

chuotlang

Xe lừa
@ Starex H1

Một bên là đường tàu hỏa cao tốc đang đình đám bên China sắp hoàn thiện với Maxspeed 394 km/h, tốc độ trung bình đạt khoảng 350 km/h. Đoạn đường naỳem tự chụp, còn ngồi thử tàu này thì em chưa ngồi bao h, vì nhưng nơi cần đi thì lại chưa có chuyến tới