Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

spam_sms

[Tịch thu bằng lái]
@ Starex H1

Một bên là đường tàu hỏa cao tốc đang đình đám bên China sắp hoàn thiện với Maxspeed 394 km/h, tốc độ trung bình đạt khoảng 350 km/h. Đoạn đường naỳem tự chụp, còn ngồi thử tàu này thì em chưa ngồi bao h, vì nhưng nơi cần đi thì lại chưa có chuyến tới

Nhìn cột điện của nó kinh quá bác ah.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ở QC e ấn tượng nhất cái quán macaujie cũng con cá điêu hồng và món rau muống sào sao nó nấu ngon thế nhỉ. cái gì cũng ngon và rẻ, rẻ hơn hn nhiều, vào các shop ở khu thiên hà thì chỉ để ngắm thôi ạ cái áo sơ mi cũng vài ngàn tệ.đường xá thì vô địch ngon hơn cả bên us và châu âu. mỗi tội taxi thì toàn đại chúng mà cứ quất lên 120km/h chết khiếp.

binhpt_2006

Xe đạp
tua hay quá nhỉ, có khi cũng phải làm một chuyến

chuotlang

Xe lừa
ở QC e ấn tượng nhất cái quán macaujie cũng con cá điêu hồng và món rau muống sào sao nó nấu ngon thế nhỉ. cái gì cũng ngon và rẻ, rẻ hơn hn nhiều, vào các shop ở khu thiên hà thì chỉ để ngắm thôi ạ cái áo sơ mi cũng vài ngàn tệ.đường xá thì vô địch ngon hơn cả bên us và châu âu. mỗi tội taxi thì toàn đại chúng mà cứ quất lên 120km/h chết khiếp.
hihi macao road thì ko phải là ngon bác à, nhưng mà giá cả hợp lý :D
Cá điêu hồng bên này nhà em toàn tự mua về nấu lẩu chua thêm "thì là" vào thì còn ngon hơn Macaoroad hehe
Rau muống xào thì phải công nhận nhà hàng bên này nó xào ngon hơn VN mình nhiều

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Nhìn cột điện của nó kinh quá bác ah.
Cột điện nhiều vì khu này nhiều khu công nghiệp bác à
Nhất là trong thời buổi giá than VN cao dần, còn ko xuất đc, các nhà máy nhiệt điện ko đủ cung cấp điện :D

Chỉnh sửa cuối:

tuti2222

Xe đạp
Theo dõi thớt của cụ mấy tháng rồi...rất hay + bổ ích

Cụ cố gắng tiếp tục nhé , ngày nào e cũng vào coi :)

chuotlang

Xe lừa
Theo dõi thớt của cụ mấy tháng rồi...rất hay + bổ ích

Cụ cố gắng tiếp tục nhé , ngày nào e cũng vào coi :)
Cám ơn cụ ủng hộ, cụ làm bán nhà hay xây dựng vậy?
Để chia sẻ với cụ bài sau em sẽ post vụ đang đình đám nhất TQ về giải tỏa 1 số nhà biệt thự xây ko đúng kiến trúc tại đảo nhà giàu của Quảng Châu nhé.
Hiện giờ TV cả nước đang đón xem, hôm qua vừa mới thí điểm căn đâu tiên ạ, căn biệt thự này có giá 30 triệu USD, đồ đạc thuộc loại xịn nhất mà đã bị cho đập tan tành mây khói ạ. Dân tình ai cũng choáng .....

bonbanhloiruong

Xe tăng
Cám ơn cụ ủng hộ, cụ làm bán nhà hay xây dựng vậy?
Để chia sẻ với cụ bài sau em sẽ post vụ đang đình đám nhất TQ về giải tỏa 1 số nhà biệt thự xây ko đúng kiến trúc tại đảo nhà giàu của Quảng Châu nhé.
Hiện giờ TV cả nước đang đón xem, hôm qua vừa mới thí điểm căn đâu tiên ạ, căn biệt thự này có giá 30 triệu USD, đồ đạc thuộc loại xịn nhất mà đã bị cho đập tan tành mây khói ạ. Dân tình ai cũng choáng .....
Vụ này xem chừng xôm ghê. Cụ tường thuật nhé.
PS: Chương trình Triết Giang - Thượng Hải ntn cụ ơi?

chuotlang

Xe lừa
Vụ này xem chừng xôm ghê. Cụ tường thuật nhé.
PS: Chương trình Triết Giang - Thượng Hải ntn cụ ơi?
Em đã YM cho cụ rồi
Chắc có lẽ hẹn gặp ở Thượng hải thôi, vì em phải qua Ôn Châu 2 hôm đã
Lịch của em là đầu tháng chờ Gấu ở VN sang đã, xong mới đi nên ngày nào còn chưa chắc
Kế hoạch 3 hôm Expo + 1 hôm đi Phim trường Thượng Hải, nhìn cảnh những năm 30 xem ra sao

Vụ xôm đây ạ: Hình ảnh em lấy ở baidu nên hơi bé

Quy hoạch chung của Đảo Nhị Sa, đảo nhà giàu của QC

Trời mây đen tối, như thông cảm với các gia chủ sắp bị đập nhà
Giá đất khu này có giá từ 5-10.000 usd/m2 tùy địa điểm nhưng gần như ko có ai bán

Thị trưởng Quảng Châu mới lên chức đc hơn 3 tháng nay ký quyết định, phó thị trưởng có mặt tại hiện trường giám sát

Phải nói là những người sống ở khu này đều có những lý lịch bí hiểm và quan hệ cực kỳ không đơn giản, căn nhà bị đập này theo thống kê cả xây dựng và đồ đạc + đất đai có giá 30 triệu Mỹ, một trong những căn đắt nhất ở QC
Ai nhìn Clip cũng phải tiếc của thay cho chủ nhà, đến cái cửa Toilet cũng có giá trị vài nghìn usd
Báo chí cho rằng phải chăng là sức ép của Á vận hội sắp tới tại QC hay người mới nhậm chức làm quá mạnh tay?
Theo chiến dịch còn nhiều biệt thự xây ko theo kiến trúc quy hoạch tại đây trong tuần tới sẽ bị giải tỏa

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Lại chuyện thời sự cho hợp chuyện ngập lụt VN

Tình hình là trong năm nay đã có đến 15.000 chiếc xe bị ngập tại QC

Trích 1 số ảnh trên báo:

Bim 5 tắm bùn kiểu Á Đông

Xe đạp thường sử dụng kiểu xe thồ hàng trong thôn

Parking ngoài trời

Parking trong hầm, ngập 100%

Thỉnh thoảng cho mấy tấm kiểu mặt trái XH nhìn mới vui, chứ đi đâu cảnh đẹp cũng toàn mỹ thì ko nhìn hết đc các góc độ

Rất nhiều xe ngập nước ko đc phép mua bán 2nd tại các thành phố lớn, nên phải đẩy về tỉnh lẻ hoặc biên giới

Nghe nói loanh quanh biên giới VN cũng có rao bán, be care hehe

Chỉnh sửa cuối:

1078RR

Xe đạp
Bác chuotlang cho em hỏi, nghe nói ở Quang Châu có một con phố chỉ chuyên về đồ nội thất. Bác có thể chỉ cho em phố đó hoặc khu nào chuyên về đồ nội thất được không. Cám ơn bác !!

P/S : bác cho em xin tên nó bằng phiên âm và cả tiếng tàu để em copy vào phone chỉ cho taxi cho nó tiện.

HondaCRV

Xe đạp
Cụ Chuotlang thông thạo đất TQ quá, nếu có điều kiện sang đó chơi em sẽ PM cho bác nhá...

chuotlang

Xe lừa
Bác chuotlang cho em hỏi, nghe nói ở Quang Châu có một con phố chỉ chuyên về đồ nội thất. Bác có thể chỉ cho em phố đó hoặc khu nào chuyên về đồ nội thất được không. Cám ơn bác !!

P/S : bác cho em xin tên nó bằng phiên âm và cả tiếng tàu để em copy vào phone chỉ cho taxi cho nó tiện.
QC thì nằm rải rác bác à
Chắc bác nhầm với khu Lạc Tùng bên Phật Sơn rồi

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuotlang thông thạo đất TQ quá, nếu có điều kiện sang đó chơi em sẽ PM cho bác nhá...
Vâng có dịp xin đc tiếp kiến bác
Mà bác hàng khủng thất, chạy có hơn 50 km mà hơn 1000 mã lực
Hehe

bonbanhloisong

[Tịch thu bằng lái]

tuanzs

Xe container
Em đã YM cho cụ rồi
Chắc có lẽ hẹn gặp ở Thượng hải thôi, vì em phải qua Ôn Châu 2 hôm đã
Lịch của em là đầu tháng chờ Gấu ở VN sang đã, xong mới đi nên ngày nào còn chưa chắc
Kế hoạch 3 hôm Expo + 1 hôm đi Phim trường Thượng Hải, nhìn cảnh những năm 30 xem ra sao

Vụ xôm đây ạ: Hình ảnh em lấy ở baidu nên hơi bé

Quy hoạch chung của Đảo Nhị Sa, đảo nhà giàu của QC

Trời mây đen tối, như thông cảm với các gia chủ sắp bị đập nhà
Giá đất khu này có giá từ 5-10.000 usd/m2 tùy địa điểm nhưng gần như ko có ai bán

Thị trưởng Quảng Châu mới lên chức đc hơn 3 tháng nay ký quyết định, phó thị trưởng có mặt tại hiện trường giám sát

Phải nói là những người sống ở khu này đều có những lý lịch bí hiểm và quan hệ cực kỳ không đơn giản, căn nhà bị đập này theo thống kê cả xây dựng và đồ đạc + đất đai có giá 30 triệu Mỹ, một trong những căn đắt nhất ở QC
Ai nhìn Clip cũng phải tiếc của thay cho chủ nhà, đến cái cửa Toilet cũng có giá trị vài nghìn usd
Báo chí cho rằng phải chăng là sức ép của Á vận hội sắp tới tại QC hay người mới nhậm chức làm quá mạnh tay?
Theo chiến dịch còn nhiều biệt thự xây ko theo kiến trúc quy hoạch tại đây trong tuần tới sẽ bị giải tỏa

Trời ơi tiếc quá
Tung của làm mạnh tay thật đấy, bao giờ chúng ta làm được như họ thì hạ tầng may ra mới được cải thiện

chuotlang

Xe lừa
Trời ơi tiếc quá
Tung của làm mạnh tay thật đấy, bao giờ chúng ta làm được như họ thì hạ tầng may ra mới được cải thiện
Nói chung là phải mạnh tay giải tỏa (ko nhằm mục đích riêng nhé)
TQ thì nhiều vụ kinh lắm, hôm nay em đang xem TV, mấy cái kênh em phải mua như HD Movie mà nó còn chèn cả News vào nói về vụ sạt lở đất.
Quốc tang mà, kinh lắm. Nhưng nói chung họ đạo diễn tốt, kỹ thuật tốt nên cũng nâng cao tinh thần cứu người và hỗ trợ. Human mà, cảm động thật

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Cu chuộtlang ở vùng nào China vậy ? Em đang phải lang thang 1 tuần ở China đây . Cafe ko cụ ? Số của em 13031173340

SantafeTau

Xe đạp
Cụ nào có địa chỉ hay hay tại Thượng Hải không a?