Quan niệm của phật giáo về cuộc sống và hạnh phúc!

hoalocvung

Xe điện
Thế tóm lại cụ có đi off không:))
Như em nói, đã bàn bạc trên tinh thần tự do dân chủ. Và cuối tuần này chờ người có vị trí cao nhất trong Đại Hội đồng ra phán quyết. Nếu YES là em đi ạ. Mà em đi em sẽ đem theo đồ nghề để bấm quẻ cho Cụ ná. :D

City_nhỏ

Đi bộ
Há há, được roài. Nhưng để cháu xem các cụ khác có biết vị sư này không đã nhé. Tiệc vui phải đến hồi kết mà cụ ;)

À em hiểu thêm được 1 câu rồi :D Em cứ tưởng cụ có "thâm ý" gì với bức ảnh đố vui của em làm em... sợ tóa #:-s
Cụ!, đồng Đạo nhà cháu đang theo môn BÁT PHONG XUY BẤT ĐỘNG, cháu mượn tranh độc nhà cụ thử xem cụ ý có chởi cháu ko thui

công nông tàu

Xe container
Như em nói, đã bàn bạc trên tinh thần tự do dân chủ. Và cuối tuần này chờ người có vị trí cao nhất trong Đại Hội đồng ra phán quyết. Nếu YES là em đi ạ. Mà em đi em sẽ đem theo đồ nghề để bấm quẻ cho Cụ ná. :D
Em đã tiếc là nhà em không đi off được với các cụ về Phật pháp, giờ cụ Vừng lại còn làm nhà em tiếc hơn thế này :((:((:((

NghiaRex

Xe điện
Cụ!, đồng Đạo nhà cháu đang theo môn BÁT PHONG XUY BẤT ĐỘNG, cháu mượn tranh độc nhà cụ thử xem cụ ý có chởi cháu ko thui
Cụ dùng thử cái pic kia đê, cháu sợ đưa hết cả folder ra thì các cụ ở đây lại... chưởi cháu nhắm ạ ;))

NghiaRex

Xe điện

Bò Ma

Xe buýt
Đêm hôm em mò mẫm tìm nhạc của Buddhism để nghe thì tìm thấy một nhà sư khá thú vị ;)

Em mạn phép chia sẻ ở đây để các cụ thử đoán nhé, có gì không phải mong các cụ hoan hỉ cho. A Di Đà Phật!
Cụ này đang thiền quán thân bất tịnh có phải không các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

B747

Xe tải
Đêm hôm em mò mẫm tìm nhạc của Buddhism để nghe thì tìm thấy một nhà sư khá thú vị ;)

Em mạn phép chia sẻ ở đây để các cụ thử đoán nhé, có gì không phải mong các cụ hoan hỉ cho. A Di Đà Phật! [-O<

Thật ra cũng là tập hợp của tứ đại thôi mà ;)

Sua tuoi

Xe máy
Ảnh ghép , các cụ Phật ở đây tưởng đây là ảnh chụp thật à, đoán gì nữa, cụ Rếch mang ảnh dởm vào đây à :-|:-|

Em mạn phép chia sẻ ở đây để các cụ thử đoán nhé, có gì không phải mong các cụ hoan hỉ cho. A Di Đà Phật! [-O<

NghiaRex

Xe điện
nhà cháu nghĩ đây mới là tranh gốc cụ ạ!
Cụ này chơi khăm em nhá, "ảnh gốc" mà dư này em cũng chệu chả tĩnh tâm được nữa là :))

Ảnh ghép , các cụ Phật ở đây tưởng đây là ảnh chụp thật à, đoán gì nữa, cụ Rếch mang ảnh dởm vào đây à :-|:-|
Cụ có bằng chứng đây là ảnh ghép, cháu xin ngồi thiền 1 ngày ngoài đường để tự răn mình ;)) [-O<

hoalocvung

Xe điện
Thay đổi không khí chút. Em lại up thông báo lên giúp, để nhà mình ai chưa ngó được thì ngó nhé. :D

ngayvadem viết A DI ĐÀ PHẬT! Em chào cả nhà!

Được sự uỷ quyền của Cụ Kienbeu, Mợ Lan Anh và Mợ EĐM, em xin thông báo chương trình OFF của Nhóm như sau ạ:

CHƯƠNG TRÌNH NHÓM OTOFUN
THỰC HÀNH ỨNG DỤNG ĐẠO PHẬT TRONG ĐỜI SỐNG:
Giao lưu, Chia sẻ - Xuân 2012

Vài nét về nơi tổ chức và địa điểm:

IOGT Việt Nam là một tổ chức xã hội, trực thuộc IOGT Thế giới (trụ sở tại Thuỵ Điển) được thành lập theo công văn số 12/BTCCBCP - TCPCP ra ngày 21/01/2000 và theo quyết định của Bộ Giáo dục và Đào tạo.

IOGT là viết tắt của International Organization of Good Templars, được dịch là Tổ chức Quốc tế vì Nếp sống lành mạnh.

IOGT Việt Nam đóng góp vào sự phát triển của xã hội thông qua việc giáo dục chuyển tâm, giáo dục giá trị nhân văn, định hướng giúp mọi người tự lựa chọn được lối sống và phong cách sống phù hợp để tận hưởng cuộc sống muôn màu, phong phú và đầy ý nghĩa với tâm thái tích cực.

Hướng tới mục tiêu trên, IOGT Việt Nam đã nghiên cứu, tham khảo các hình thức của nước ngoài (mô hình của Hải quân Mỹ và mô hình đào tạo của Thuỵ Điển cũng như các nước Bắc Âu ) nhiều năm qua và ứng dụng thành công phương pháp giáo dục là kết hợp các phương tiện: văn hóa – nghệ thuật và mô hình đào tạo trải nghiệm trong các hoạt động tại Việt Nam.

Khuôn viên của IOGT Việt Nam là 5ha, gồm khoảng gần 10 khối blog chức năng theo phong cách Thuỵ Điển, khu đào tạo trải nghiệm tách riêng khu ở và 02 đồi thông tại Sóc Sơn (gần Đền Gióng và Phủ Thành Chương) trong thiên nhiên hoang sơ, yên tĩnh…

Giới thiệu mục đích và ý nghĩa của Chương trình:

- Chương trình ứng dụng mô hình giáo dục nhân văn, giáo dục con người hướng thiện và các phương pháp đào tạo trải nghiệm (experimental-based learning) của nước ngoài đã được nghiên cứu phù hợp với văn hoá của người Việt Nam.

- Nhóm Thực hành Ứng dụng Đạo Phật trong Đời sống xây dựng một Chương trình Giao lưu Chia sẻ nhằm mang đến cho các thành viên sự giác ngộ hiểu biết về từng chủ đề cụ thể, thiết thực với đời sống, qua đó mỗi người sẽ xác định tâm thái đúng đắn về vấn đề đó và biết cách ứng dụng hiệu quả trong đời sống.

- Chương trình được xây dựng có sử dụng mô hình đào tạo trải nghiệm của IOGT trong khung cảnh thiên nhiên hoang sơ nhằm tạo ra những khoảnh khắc thoải mái, an lạc và ý nghĩa cho các thành viên tham gia.

- Đây cũng là cơ hội kết nối, giao lưu thân mật và thú vị giữa các gia đình của các thành viên trong Nhóm.

Thời gian : 01 ngày
Phương tiện : Tự túc
Địa điểm : Sóc Sơn, Hà Nội
Số lượng : khoảng 30 người

CHƯƠNG TRÌNH CHI TIẾT:
THĂM QUAN ĐỀN GIÓNG - SÓC SƠN,
THỰC HÀNH “BUÔNG THẢ VÀ BUÔNG XẢ”
TRONG ĐỜI SỐNG

08h00 Khởi hành xuất phát từ Hà Nội tại địa điểm: Sân trước Nhà 34T Khu Đô Thị Trung Hoà - Nhân Chính, Thanh Xuân, Hà Nội

09h00 – 11h00 Thăm Đền Gióng, nghe giới thiệu về không gian và văn hoá tâm linh: thờ phụng 1 trong 4 vị tứ linh: Đức Thánh Gióng.

12h0013h00 Thưởng thức bữa trưa thân mật với các món ăn mang phong vị thuần Việt. Nghỉ trưa

13:30 – 13:30 Đi dạo, ngắm cảnh trên đồi thong

13h3014h30 Bài tập làm quen: “Vẽ chân dung bằng tay trái”,

14h30 – 15h30

Cùng nhau thảo luận Chủ đề "Buông thả và Buông xả" trong đời sống.

15h3016h00 BÀI TẬP TRẢI NGHIỆM: Trò chơi “Khúc gỗ”

16h0016h30 BÀI TẬP TRẢI NGHIỆM: Trò chơi “Vượt đầm lầy”

17h00 Lên xe khởi hành trở về. Kết thúc chương trình.

KINH PHÍ : 400.000/ 1 người lớn
: 200.000/ 1 trẻ con

KINH PHÍ BAO GỒM:

1. Ăn: bữa trưa kèm ăn nhẹ giữa giờ;
  2. Phòng Hội thảo + thiết bị
  3. Mô hình và đạo cụ cho các bài tập trải nghiệm
  4. HDV, Giảng viên, Điều phối viên, Hoạt náo viên và Cố vấn Giáo dục.
KHÔNG BAO GỒM:

1. Chi phí cá nhân,
  2. Đồ uống trong bữa ăn.
  3. Phương tiện đi lại.

Chú ý:
- Yêu cầu trang phục mang tính casual, giầy bằng hoặc giầy thể thao để tiện leo núi và tham gia các hoạt động tập thể.

CHÚC CÁC THÀNH VIÊN CÓ MỘT CHUYẾN ĐI VUI VẺ, BỔ ÍCH VÀ ĐẦY Ý NGHĨA

Mời các Cụ/Mợ cho ý kiến góp ý và đăng ký tham gia tại đây ạ. Chương trình có thể thay đổi thời hạn ngắn hơn theo yêu cầu của một số Cụ/Mợ.

Thời gian nào thuận tiện nhất cho các Cụ/Mợ thì cũng xin cho ý kiến tại đây ạ.

A DI ĐÀ PHẬT!

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

kienbeu

Xe điện
Thưa các cụ mợ! Chiểu theo nguyện vọng của nhiều cụ, mợ lên ta chốt lịch là ngày thứ bảy 3/3 nhé! Cụ mợ nào đi đc đăng kí giúp em trước ngày thứ ba ngày 28/2 để các mợ chủ trì còn lên kế hoạch cụ thể ạ!
Các cụ/ mợ có thể mời bạn bè, gia đình tham gia cùng cho vui nhé!
Nam Mô A Di Đà Phật.

hoalocvung

Xe điện
Thưa các cụ mợ! Chiểu theo nguyện vọng của nhiều cụ, mợ lên ta chốt lịch là ngày thứ bảy 3/3 nhé! Cụ mợ nào đi đc đăng kí giúp em trước ngày thứ ba ngày 28/2 để các mợ chủ trì còn lên kế hoạch cụ thể ạ!
Các cụ/ mợ có thể mời bạn bè, gia đình tham gia cùng cho vui nhé!
Nam Mô A Di Đà Phật.
Thay đổi lịch ạ? Em cũng nghĩ đi thứ bẩy là hợp lý, vì đi cả ngày. Nếu có mệt thì còn có ngày chủ nhật nghỉ ngơi dưỡng sức cho ngày thứ hai đi làm.
Cho em hỏi chút, mấy cái hoạt động của buổi tham quan kia có phải vận động, leo trèo chỗ cao nhiều không?

kienbeu

Xe điện
Thay đổi lịch ạ? Em cũng nghĩ đi thứ bẩy là hợp lý, vì đi cả ngày. Nếu có mệt thì còn có ngày chủ nhật nghỉ ngơi dưỡng sức cho ngày thứ hai đi làm.
Cho em hỏi chút, mấy cái hoạt động của buổi tham quan kia có phải vận động, leo trèo chỗ cao nhiều không?
Không cụ à, em hiểu nỗi lo của cụ! Cụ cứ yên tâm đi nhé.

lewin

Xe điện

hoalocvung

Xe điện
Không biết cả nhà ưu ái nơi dòng sông quá nhẩy :D

Nam mô a di đà Phật ! [-O<
Lại tị dồi. :>Thấy Cụ bảo là Cụ bận Chủ nhật. Nên đổi sang thứ bẩy đấy chứ. :)):)):)):)):)) Ưu ái Dòng Thơ chứ hem phải Dòng Sông ná

lewin

Xe điện
Lại tị dồi. :>Thấy Cụ bảo là Cụ bận Chủ nhật. Nên đổi sang thứ bẩy đấy chứ. :)):)):)):)):)) Ưu ái Dòng Thơ chứ hem phải Dòng Sông ná
Em bận CN thật ạ ! Dưng vì em mà cả nhà đổi lịch thì ... thật là ...ôi giời em ngại quá ! #:-s

kienbeu

Xe điện
Nam Mô A Di Đà Phật!
Chúc các cụ, mợ một tuần mới thân, tâm an lạc nhá!