Quan niệm của phật giáo về cuộc sống và hạnh phúc!

workerbee2006

Xe tải
A Di Đà Phật! Lần ni thì ko đỡ được! Nam Mô Điạ Tạng Vương Bồ Tát. "Quả trứng" hay "quả chứng", chịu.

Chủ Nợ ơi! Xin tự nhiên ...Ta chỉ có cái thân giả để trả thôi...hoan hỉ, hoan hỉ
Hoan hỉ, hoan hỉ! Thật là hoan hỉ!

workerbee2006

Xe tải
Cụ biểu với cụ ý, đừng có ăn "trứng" đấy. Và bớt đào vườn hoa đi là Hạnh Phúc ngay mà.
Nam Mô Địa Tạng Vương Bồ Tát!
:)) Em thấy cụ hoan hỉ 2 lần! Em xin được tùy hỉ theo để cái hoan hỉ nó lên 4 lần!
Hạnh phúc vốn nó không có tội lỗi cụ ơi! Tội lỗi là người ta coi cái Hạnh phúc là của mình, rồi ôm ấp nó, nhào nặn nó theo ý mình.
Em xin dừng ở đây.

Nam mô Bổn sư Thích ca Mâu ni Phật!

dinhtrongthin

Xe hơi
:)) Em thấy cụ hoan hỉ 2 lần! Em xin được tùy hỉ theo để cái hoan hỉ nó lên 4 lần!
Hạnh phúc vốn nó không có tội lỗi cụ ơi! Tội lỗi là người ta coi cái Hạnh phúc là của mình, rồi ôm ấp nó, nhào nặn nó theo ý mình.
Em xin dừng ở đây.

Nam mô Bổn sư Thích ca Mâu ni Phật!
Cảm ơn cụ. Thực sự em cũng ngộ ra một số điều thật ý nghĩa và sâu sắc. Hạnh phúc là gì. Tội lỗi là người ta coi hạnh phúc là của mình.
Một lần nữa cảm ơn tất cả các cụ.

kienbeu

Xe điện
Oài , CN thì em ko đi được ợ ! Chỗ em làm liên tục tổ chức tiệc chiêu đãi khách hàng vào CN . Nên T 7 thì em mới đi được ạ !

Nam mô a di đà Phật ! [-O<
Các cụ mợ cứ dựa trên tinh thần hữu duyên nhé:)) cộng thêm cố gắng:)) vì T7 nhiều người vẫn đi làm ạ!

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

lewin

Xe điện
Các cụ mợ cứ dựa trên tinh thần hữu duyên nhé:)) cộng thêm cố gắng:)) vì T7 nhiều người vẫn đi làm ạ!
Nam mô a di đà Phật ! Vậy thì em xin rút gạch ! Hẹn cả nhà lần khác vậy , tiếc quá !

Chúc cả nhà an lạc ! [-O<

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Hôm nay em cũng vui vui, mỗi ngày kiềm chế được cái tính Nóng hơn Lửa, có thể cầm dao giết người. Nghĩ cũng giật mình, trước cấp 2, mỗi lần thiếu tiền là em cầm đầu đám Nữ đi đánh nhau với trường khác ăn tiền, cũng cầm cả dao phi tiêu giữa hai tay bạn, cũng biết thế nào là ngồi nhà m, bộ đội cứng.

Giờ đây có ngày em chết sớm vì cái tính Nóng hơn Trương Phi, lì lì hơn thảo khấu. Em sẽ phải nhờ đến thớt Phật dưỡng tính cho nhẹ nhàng, cần cần lắm, có nhiều việc xảy ra, trước sự gian dối là không chịu nổi, bất chấp hậu quả cứ thế là xử lý theo bản năng.
Mỗi lần điên tiết như vậy lại đọc các lời của Cụ Mợ và hạ hỏa dần dần. Em chỉ mong mình có sự kiềm chế, nếu không cs của em nó sẽ khổ suốt đời :).
Ps: Các Cụ Mợ có thể đàm đạo cái gì đó liên quan tới những cách thức để con người kiềm chế hơn được ko. Ví dụ em nhớ lại bản nhạc của Cụ Kinum08 gửi, cũng ngộ lại giáo lý về Hỏa, Thủy...trong mỗi con người.
Em thích là Nước, mềm mại nhưng mạnh mẽ :D ( nước cũng đẹp nữa, trong vắt lung linh)

Chỉnh sửa cuối:

dinhtrongthin

Xe hơi
Ngữong mộ quá, mỗi lần vui anh đều vác súng tạo người thôi.
Hôm nay em cũng vui vui, mỗi ngày kiềm chế được cái tính Nóng hơn Lửa, có thể cầm dao giết người. Nghĩ cũng giật mình, trước cấp 2, mỗi lần thiếu tiền là em cầm đầu đám Nữ đi đánh nhau với trường khác ăn tiền, cũng cầm cả dao phi tiêu giữa hai tay bạn, cũng biết thế nào là ngồi nhà m, bộ đội cứng.

Giờ đây có ngày em chết sớm vì cái tính Nóng hơn Trương Phi, lì lì hơn thảo khấu. Em sẽ phải nhờ đến thớt Phật dưỡng tính cho nhẹ nhàng, cần cần lắm, có nhiều việc xảy ra, trước sự gian dối là không chịu nổi, bất chấp hậu quả cứ thế là xử lý theo bản năng.
Mỗi lần điên tiết như vậy lại đọc các lời của Cụ Mợ và hạ hỏa dần dần. Em chỉ mong mình có sự kiềm chế, nếu không cs của em nó sẽ khổ suốt đời :).
Ps: Các Cụ Mợ có thể đàm đạo cái gì đó liên quan tới những cách thức để con người kiềm chế hơn được ko. Ví dụ em nhớ lại bản nhạc của Cụ Kinum08 gửi, cũng ngộ lại giáo lý về Hỏa, Thủy...trong mỗi con người.
Em thích là Nước, mềm mại nhưng mạnh mẽ :D ( nước cũng đẹp nữa, trong vắt lung linh)

Jo9926

Xe điện
Eo kinh, thật không ngờ một con người dịu dàng thanh thoát như vậy mà lại có một quá khứ.....Từ giờ em ứ tin vào ấn tượng ban đầu của mình nữa.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Eo kinh, thật không ngờ một con người dịu dàng thanh thoát như vậy mà lại có một quá khứ.....Từ giờ em ứ tin vào ấn tượng ban đầu của mình nữa.
:(. Hoàn cảnh xô đẩy, nhưng đó là câu chuyện thật sự hay, các Cụ muốn nghe thì em sẽ hầu chuyện để lý giải Tại sao :)

hoalocvung

Xe điện
Cả nhà mình ơi, ai vào thì cố gắng xắp xếp, đăng ký đi. Cùng du xuân nhá. Cái dòng xanh xanh của Cụ Kien Chủ tịch, lại làm em áy náy. Để cuối tuần này em tỷ tê với Vợ, cân đối công việc. Cố gắng cái dòng hồng hồng ạ.

ktphong

Xe tăng
E tổng hợp 1 số cách thức e dùng để hạ nhiệt bản thân, xin chia sẻ với các cụ/mợ:
1. Có thể bỏ 1 chút thời gian ngồi nói chuyện với bảo vệ, giữ xe, quét rác,..., về cuộc sống, về 1 vấn đề nho nhỏ nào đó.
2. Ngồi trong quán cà phê hay bất cứ chỗ nào, cố gắng tìm 1 điểm tĩnh trong không gian chuyển động, hoặc tìm 1 cái gì đó khác biệt so với khung gian xung quanh. nếu thích chụp ảnh, có thể chụp lại cái khác đó ở nhiều góc độ khác nhau
3. nếu sức khoẻ tốt, đi xe máy trong mưa mà ko mặc áo mưa
4. ngắm cá bơi trong bể, ngắm chỉ 1 con cho dù bầy cá có thể hàng chục con
5. tìm 1 đam mê và dùng thời gian trống của mình cho đam mê đó, e thì chọn nghe nhạc.
6. cố gắng theo dõi 1 nhạc cụ nào đó mình biết trong 1 bản nhạc, đừng nghe những âm thanh khác trong bản nhạc đó.

Bimmer

Xe điện
Tốn thời gian, bác cứ đi ị cho em. Hạ ngay.
E tổng hợp 1 số cách thức e dùng để hạ nhiệt bản thân, xin chia sẻ với các cụ/mợ:
1. Có thể bỏ 1 chút thời gian ngồi nói chuyện với bảo vệ, giữ xe, quét rác,..., về cuộc sống, về 1 vấn đề nho nhỏ nào đó.
2. Ngồi trong quán cà phê hay bất cứ chỗ nào, cố gắng tìm 1 điểm tĩnh trong không gian chuyển động, hoặc tìm 1 cái gì đó khác biệt so với khung gian xung quanh. nếu thích chụp ảnh, có thể chụp lại cái khác đó ở nhiều góc độ khác nhau
3. nếu sức khoẻ tốt, đi xe máy trong mưa mà ko mặc áo mưa
4. ngắm cá bơi trong bể, ngắm chỉ 1 con cho dù bầy cá có thể hàng chục con
5. tìm 1 đam mê và dùng thời gian trống của mình cho đam mê đó, e thì chọn nghe nhạc.
6. cố gắng theo dõi 1 nhạc cụ nào đó mình biết trong 1 bản nhạc, đừng nghe những âm thanh khác trong bản nhạc đó.

Bò Ma

Xe buýt
Nhiều khi muốn đi mà bác không đi được đấy , ví dụ như bác bị phụ huynh mắng chẳng hạn ...
PS . all :Thớt này là thớt Phật pháp để tất cả những người mộ đạo cùng học hỏi Phật pháp , cùng tu tâm dưỡng tính , mong tất cả các cụ các mợ đi nhẹ , nói khẽ , cười duyên để cho trang nghiêm ba nghiệp : thân , khẩu , ý .

City_nhỏ

Đi bộ
Cụ ơi, ở đây toàn Sư kín cổng cao tường, cụ có ném đá, hô mưa gọi gió, hay đổ cái cụ muốn cũng chả đến được đâu. mời cụ tự nhiên, chán rồi thì đi nhá, còn muốn vào phải CÚI xuống nhá, vì cửa vào nhà bé lắm ko nhìn thấy đâu. A Di Đà Phật!

minh_thuat

Xe tải
A Di Đà Phật!
Cảm ơn cụ chủ thớt đã hoan hỷ bố thý cho em mọt bài viết hay và ý nghĩa! Nhân đây, em xin kính chúc các cụ mợ thâm tâm an lạc, mọi sự như ý!

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
A Di Đà Phật!
Cảm ơn cụ chủ thớt đã hoan hỷ bố thý cho em mọt bài viết hay và ý nghĩa! Nhân đây, em xin kính chúc các cụ mợ thâm tâm an lạc, mọi sự như ý!
thế tóm lại cụ có đi off cùng chúng em ko?:))

Bò Ma

Xe buýt
Chán quá , 4/3 thì em đã phải off với Gấu mẹ vĩ đại rồi chẳng có duyên gặp gỡ vớicác cụ .
28/2 em bay rồi.
CHúc các cụ ở lại tu tập tinh tấn, tinh thần an lạc.
Vợ chồng em tuy ở xa sẽ tiếp tục vào nhà mình theo dõi để cùng tu tập học hỏi mong theo kịp các cụ.

hoalocvung

Xe điện
Chán quá , 4/3 thì em đã phải off với Gấu mẹ vĩ đại rồi chẳng có duyên gặp gỡ vớicác cụ .
28/2 em bay rồi.
CHúc các cụ ở lại tu tập tinh tấn, tinh thần an lạc.
Vợ chồng em tuy ở xa sẽ tiếp tục vào nhà mình theo dõi để cùng tu tập học hỏi mong theo kịp các cụ.
Tiếc quá. Nhưng thôi, Cụ về với Gấu mẹ vĩ đại để Gấu mẹ vĩ đại không phải lo lắng. Duyên còn dài mà Cụ.