Quan niệm của các bác - Thế nào là sành điệu

chuotlang

Xe lừa
Sành điệu là không phải khoe khoang . Khi người ngoài đánh giá mình là sành điệu , nhưng chính mình không biết thì đó mới là sành điệu.:P
Khổ lắm cụ ơi
Em cũng hay tiếp xúc với giới trẻ
Người ta chê em già, nhưng mà càng già càng cay

Còn người ta bao em quê, ko sành điệu
Cho nên em muốn hiểu dạo này VN định nghĩa 2 chữ SD nó ntn thôi :-bd

chuotlang

Xe lừa
Cụ hơi sành điệu đấy ;)
Cụ ý chắc có suy nghĩ giống em thôi
SD với tuổi gần 40 em ko quan trọng lắm, nhưng tiêu pha 1 cách hợp lý là hay nhất
Em từ hồi vào OF như xa vào hố vôi
Nào là độ xe, nào là nhiếp ảnh DSRL
Em khổ quá, từ hồi chơi OF em lại mê thêm nhiều thứ

OF em biết từ 2007, lúc Gấu bầu F1, em còn là guest ah
Sau đó em chán chán đến 2009 mới lập nick phát biểu
Em tham gia OF vì lý do đầu tiên là Box Du lịch à, em mê

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
Có 1 điểm nổi bật là em chưa thấy ai không có tiền(hoặc có tiền nhưng không đủ nhiều:))) mà được mọi người gọi là sành điệu.chả hiểu thế nào:-)).

Nhưng ngược lại có một số người thật sự giaùu có thì lại tưởng mình sành điệu...thực tế họ cố tỏ ra sành điệu nhưng không thành công:)).

Có vẻ vấn đề loanh quanh,lòng vòng.(:|
Muốn sành muốn điệu phải có điều kiện, mà cụ thể là phải có tiền, không có thì thử hỏi sành vào mắt hả các cụ. Nhưng riêng em thì thấy có một thứ sành điệu theo cách hiểu của em thôi không hẳn là phải nhiều tiền mà nằm ở cái sự cầu kỳ cũng như là tri thức trong văn hóa ẩm thực cũng được coi là rất sành điệu, có những món ăn không hề tốn kém nhưng người ăn rất tỷ mỉ cầu cầu kỳ tìm từng thứ từng thứ một làm sao cho nó lên vị ngon nhất, có người đi xa cả mấy trục km chỉ để ăn một món ăn đúng khẩu vị rồi về, có người để pha được một ly trà uống hợp phải tìm cả trăm loại vv......theo nem đó cũng là một thứ sành điệu mà em đánh giá khá cao. VĂN HÓA ẨM THỰC Ạ

bmh

Xe hơi
Muốn Sành điệu trong 1 lĩnh vực (môi trường) nào đó thì trước hết bản thân phải có khả năng về kinh tế, tri thức ... để đáp ứng được tiêu chuẩn TỐT nhất định. Tiêu chuẩn này chẳng ai quy định nhưng tùy nền văn hóa và lịch sử mà nó được hình thành.

Với em thì Sành điệu có nghĩa làm được những điều mình muốn làm và sau này mình chết đi không thằng nào đi đám tang mình mà cười thầm.

Một số bác cứ kêu các mợ đi xe máy(xe ga) ưỡn ngực cong mông, vênh mặt ... Em thấy thế chẳng có gì sai, âu các mợ ấy cũng muốn người khác nhìn vào thấy đẹp hơn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

npn123

Xe tải
Chữ Sành trong từ "mảnh sành"
Chữ Điệu trong từ "điệu nhảy"

Tóm lại Sành Điệu là mảnh sảnh biết nhảy =))

nam-misu

Xe điện
Theo nhà cháu Sành điệu nghĩa là dẫu chân có dẫm phải mảnh sành (tứa máu) thì vưỡn phải ...điệu ợ!:D

beefburger

Xe tăng
Muốn Sành điệu trong 1 lĩnh vực (môi trường) nào đó thì trước hết bản thân phải có khả năng về kinh tế, tri thức ... để đáp ứng được tiêu chuẩn TỐT nhất định. Tiêu chuẩn này chẳng ai quy định nhưng tùy nền văn hóa và lịch sử mà nó được hình thành.

Với em thì Sành điệu có nghĩa làm được những điều mình muốn làm và sau này mình chết đi không thằng nào đi đám tang mình mà cười thầm.

Một số bác cứ kêu các mợ đi xe máy(xe ga) ưỡn ngực cong mông, vênh mặt ... Em thấy thế chẳng có gì sai, âu các mợ ấy cũng muốn người khác nhìn vào thấy đẹp hơn thôi.
Em thấy ý cụ nói chuẫn đó, thêm tý nữa là phải hiểu rõ về cái mà họ đang dùng, đang yêu thích đó nữa ở mọi góc độ

hongxinh_hd

Xe tải
Website
luatvutran.com

Hihi, em cũng like comment của cụ. Em mời cụ 1 ly vodka ạ.

meo_xinh

Xe buýt
Thì em muốn nói kiểu mấy chị em ngực tấn công mông phòng thủ đó
Chưa sành đã điệu
Bác nói chưa hoàn toàn đúng đâu ạ, em cũng đi xe ga, nên em cũng xin có vài lời. Thứ nhất, em cũng k thích kiểu ngồi quá quá ngực tấn công mông phòng thủ, nhưng bác có muốn nhìn thấy chị em phụ nữ đi xe máy mà lưng còng còng như con tôm k, hay là ngồi ì một khối ra??? Hơn nữa, nếu đi xe máy k ngồi thẳng lưng, thì rất khó chịu và mỏi, k cẩn thận thành quen, lưng cứ gù lúc nào chẳng biết.

Em k hiểu sao lại có cái kiểu công kích kiểu ngồi này của bọn e, ngồi gù gập ra cũng nói đc, ngồi thẳng tí cũng bị kêu, thế là sao? Hay bác cho là, đi 4b mới là sành điệu, hay là ngồi xe cứ phải gù gù mới là sành điệu???

ththang

Xe lăn
Ngày xưa con gái đi xe ngồi tí ở chỏm yên xe thôi. Ngày nay con gái ngồi sâu vào yên và cong mông, lẽ dĩ nhiên khi cong mông mà muốn lưng thẳng thì phải ưỡn ngực ra roài. Ngồi thế cũng đẹp. Em nhận xét thế có phải không các mợ. :))

OmegaO9

Xe container
Ngày xưa con gái đi xe ngồi tí ở chỏm yên xe thôi. Ngày nay con gái ngồi sâu vào yên và cong mông, lẽ dĩ nhiên khi cong mông mà muốn lưng thẳng thì phải ưỡn ngực ra roài. Ngồi thế cũng đẹp. Em nhận xét thế có phải không các mợ. :))
Sắp hè rồi,các cụ sắp được chiêm ngưỡng dáng lưng ong thế này rồi:

chuotlang

Xe lừa
Sắp hè rồi,các cụ sắp được chiêm ngưỡng dáng lưng ong thế này rồi:

Ngồi thế này là chưa đủ tấn công phòng thủ đâu ạ ;)

Nhìn như ngồi xe ôm đây mà còn ưỡn khiếp hơn ạ, chết cười mất thôi

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Bác nói chưa hoàn toàn đúng đâu ạ, em cũng đi xe ga, nên em cũng xin có vài lời. Thứ nhất, em cũng k thích kiểu ngồi quá quá ngực tấn công mông phòng thủ, nhưng bác có muốn nhìn thấy chị em phụ nữ đi xe máy mà lưng còng còng như con tôm k, hay là ngồi ì một khối ra??? Hơn nữa, nếu đi xe máy k ngồi thẳng lưng, thì rất khó chịu và mỏi, k cẩn thận thành quen, lưng cứ gù lúc nào chẳng biết.

Em k hiểu sao lại có cái kiểu công kích kiểu ngồi này của bọn e, ngồi gù gập ra cũng nói đc, ngồi thẳng tí cũng bị kêu, thế là sao? Hay bác cho là, đi 4b mới là sành điệu, hay là ngồi xe cứ phải gù gù mới là sành điệu???
Theo em là có tạo dáng cũng ko cần thái quá thôi
Nhìn avatar mợ xinh quá
Mợ chụp hình mợ ngồi xe ntn để anh em chiêm ngưỡng cái ạ >:D<

Theo em cứ đi bộ như đám Teen Nhật này là sành hơn kiểu ngồi xe Ga ưỡn ưỡn ra nhiều :-*

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Biết kiếm tiền, ăn ngon, mặc đẹp, cư xử nhã nhặn lịch sự, biết chơi, biết chi tiền đúng giá, đúng lúc và đúng chỗ...Em dự vậy.

Game Over

Xe điện
À đúng òi,sành điệu là phải biết mút kem....chứ không cắn ngấu nghiến!

Stent

Xe điện
quan niệm của e : sành điệu là biết cách tận hưởng cuộc sống : biết ăn ngon, mặc đẹp và ứng xử khéo, :) ( đem lại sự vui vẻ, thoái mái cho mình và ng khác ):x
Triết lý sống của Nắng giống y như của mình, có phải cứ thật nhiều tiền là biết sành điệu đâu nhể?

4eyes10

Xe buýt
Làm thơ ký thì phẩy làm cho mấy anh không nói tiếng Vịt
Làm động vật có xú biết bay thì phẩy bay về phía mấy ông hoàng ả zập;
Cầm ca, cầm 1 số thứ khác đứng trên sân khấu thì phẩy đứng ở Sài Gềnh...thế mới là sành điệu...