Quan niệm của các bác - Thế nào là sành điệu

thelevels

Xe tải
Sành điệu thì nó vô cùng lắm, em nghiệm thấy thế này (đúng nghĩ từ sành điệu chứ ko bias hay xét chuyện tốt/xấu, đúng/sai gì cả; vì suy cho cùng thì "tôi sống cuộc sống của tôi, bạn sống cuộc sống của bạn" và chúng ta nên tôn trọng nhau).

1. Nhiều cô giàu thì sành điệu với họ là đồ dùng, vẻ ngoài càng "xấu xấu, bẩn bẩn" càng tốt (nhưng thực ra toàn đồ xịn).
2. Với các cô đam mê công nghệ (Gadget guys) thì phải luôn luôn dùng đồ "state-of-the-art" thì mới là sành điệu.
3. Với các cô thích thể hiện thì luôn tiêu tiền quá khả năng của mình là sành điệu.
4. Với nhiều cô gái thì nhiều vệ tinh, người tình mới là sành điệu.
5. Với những cô cáo già thì "càng tỏ ra ngây thơ ngất ngơ" càng sành điệu.
6. Với một số cô ở bển về thì càng dùng nhiều từ đệm "tiếng Anh" là càng sành điệu.
7. ưỡn ngực, cong mong mà là sành điệu là suy nghĩ của mấy con cave, hoặc thích làm cave.
.... Còn nhiều nữa.

chuotlang

Xe lừa
Sành điệu thì nó vô cùng lắm, em nghiệm thấy thế này (đúng nghĩ từ sành điệu chứ ko bias hay xét chuyện tốt/xấu, đúng/sai gì cả; vì suy cho cùng thì "tôi sống cuộc sống của tôi, bạn sống cuộc sống của bạn" và chúng ta nên tôn trọng nhau).

1. Nhiều cô giàu thì sành điệu với họ là đồ dùng, vẻ ngoài càng "xấu xấu, bẩn bẩn" càng tốt (nhưng thực ra toàn đồ xịn).
2. Với các cô đam mê công nghệ (Gadget guys) thì phải luôn luôn dùng đồ "state-of-the-art" thì mới là sành điệu.
3. Với các cô thích thể hiện thì luôn tiêu tiền quá khả năng của mình là sành điệu.
4. Với nhiều cô gái thì nhiều vệ tinh, người tình mới là sành điệu.
5. Với những cô cáo già thì "càng tỏ ra ngây thơ ngất ngơ" càng sành điệu.
6. Với một số cô ở bển về thì càng dùng nhiều từ đệm "tiếng Anh" là càng sành điệu.
7. ưỡn ngực, cong mong mà là sành điệu là suy nghĩ của mấy con cave, hoặc thích làm cave.
.... Còn nhiều nữa.
Hay, vote cụ
8......... Hình như giờ ra đường toàn người sành điệu
Vì ra đường em toàn gặp những cô như kiểu 3,4,5,6,7

Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
Em không sành
Em không điệu
Em khoái "riệu"
Khoái be sành
Vớ được anh
Chi-vát sành
Em mới khoái
Sành với điệu
Thì em chệu
Chẳng mún bàn
=))=))=))

BKG

Xe tăng
Gấu nhà em vẫn lái 4b lượn suốt, nhưng 2b thì ko ngồi như vậy
Mà có ngồi em cũng cấm
Quan điểm của em thích yêu và cặp kè với dân chơi (các em sành điệu)
Còn lấy vợ thì phải ngoan
Và em đã thành công
E cũng bó tay với cụ. Cụ chính là minh họa sống động nhất cho khái niệm 'sành điệu'. E cũng woman, lái 4b lượn suốt, nhưng 2b không ngồi như vậy, và em cũng ngoan cực! Cụ ơi! Quả cụ là người lạc quan và tự tin tuyệt vời!

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Cụ ạ, đó theo quan điểm của cụ là sành thôi. Chứ ở việt ngan bọn em đi mà chẳng may đập vô mắt. Thì chỉ "ngậm cười" thui cụ.

chuotlang

Xe lừa
E cũng bó tay với cụ. Cụ chính là minh họa sống động nhất cho khái niệm 'sành điệu'. E cũng woman, lái 4b lượn suốt, nhưng 2b không ngồi như vậy, và em cũng ngoan cực! Cụ ơi! Quả cụ là người lạc quan và tự tin tuyệt vời!
Hình như vậy, em thấy các mợ đi 4b đều ko có ngồi 2b kiểu này
Cụ kia nói là tật nguyền mà em đến chết cười, mới mở thớt này ;)

Đã có 1 bài báo nào đó nói rằng Người VN chúng ta lạc quan nhất thế giới mà

Chỉnh sửa cuối:

DHT06

Xe tăng
Em thấy dở hơi, sống sao mình thấy thoải mái là ok, còn để sành điệu thì phải biết xây dựng cái xã hội mình đang sống!

chuotlang

Xe lừa
Em thấy dở hơi, sống sao mình thấy thoải mái là ok, còn để sành điệu thì phải biết xây dựng cái xã hội mình đang sống!
Em thấy ngồi cho sao mà cảm giác mình nó thoải mái là chuẩn nhất
Chứ ưỡn người ra để thể hiện đường cong trên chiếc xe ga thì đảm bảo chẳng dễ chịu chút nào, mỏi chết đi ý chứ

saphia1115

Xe buýt
Em sành lắm, dưng chả biết điệu, khổ thật! Ra đường các mợ cứ bẩu handsome ạh!

chuotlang

Xe lừa
Sắp mùng 8/3 mà cụ Chuột lập thớt này á?
Hóa ra chị em VN là Điệu Sành...:P
Cụ nói em mới nhớ đấy, sắp 8-3 rồi nhỉ
Nhưng mà từ hồi cưới vợ em ko còn thói quen tặng quà 8-3 nữa rồi
Hình như càng già càng hết ga lăng :-bd

Game Over

Xe điện
Tóm lại sành điệu nên được hiểu theo các hoàn cảnh cụ thể,môi trường cụ thể...nó là 1 khái niệm biến thiên:))

chuotlang

Xe lừa
Em sành lắm, dưng chả biết điệu, khổ thật! Ra đường các mợ cứ bẩu handsome ạh!
Đàn ông thì cũng ko cần điệu quá
Mà cụ lại lạc đề rồi hehe

Chủ đề này đang nói về các em Ngực tấn công mông phòng thủ cố tình ưỡn ra để khoe đường cong trên chiếc xe ga mà

Stent

Xe điện
Theo tôi người sành điệu là người khiêm tốn, cái gì biết cặn kẽ thì nói (mà đang nói gặp thằng không biết gì nhảy bổ vào nói thì cũng không cay cú, không phản bác), cái gì không biết thì nên im mà nghe

Sành điệu thể hiện ở hành vi, thái độ ứng xử với đồng loại chứ không phải style của người ta. Anh sống thế nào mặc anh, nhưng anh có được người ta tôn trọng không mới là vấn đề

Thấy các bác trên này toàn đưa vấn đề tiền lên đầu, NẢN

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Nhưng mà ví dụ về sành điệu củ chủ lấy ngồi trên xe máy ra để nói là em đã thấy khó rồi. Trường hợp cụ thể đấy chắc chỉ so sánh được VN với Lào, Căm hay Đài Loan. Ở Thái em có thấy chị em sành điệu đi xe máy đâu :).

luklak

Xe điện
Sành điệu ở đây chỉ các món và các ngón ăn chơi, mà món này thì rất rộng liên quan đến nhiều lãnh vực trong cuộc sống, từ này không có trong bách khoa toàn thư tiếng việt, mà ngầm hiểu là cách chơi sành sỏi kinh nghiệm chịu chi và biết chơi hoặc có lối chơi riêng (thực ra những người sành chơi thực thụ là người rất kín tiếng kg phô trương ngược với những người mới học chơi hoặc có tính khí sỹ diện thích thể hiện kiểu thùng rỗng kêu to). Mà cái sự chơi là vô bờ bến kg có giới hạn, nên sành điệu cũng chỉ mang tính tương đối trong 1 không gian (địa phương, quốc gia) và thời gian (nhất định) mà thôi.

Chỉnh sửa cuối: