[Funland] Quán nhậu SG có thực sự dễ kiếm tiền

Người miền Nam ham nhậu nhẹt như các cụ đã biết nên quán cứ mọc ra hàng ngày và cảm giác quán nào cũng đông. Sáng qua e ngồi cafe cùng cậu bạn làm cùng, nói chuyện đứa e vợ sn 91, thuê mặt bằng 130tr/ tháng, ký hđ thuê trong 6 năm. Quán này mới mở và e cũng đã qua ngồi. Từ lúc mở đến nay dù chưa chính thức khai trương nhưng đêm nào cũng kín khách, ngồi kín cỡ 300ng. Mô hình hoạt động là bia và các món nhậu, hoa quả và bình Shisha, ko có rượu như ngoài Bắc, bố trí giàn nhạc ở trung tâm quán cùng các e DJ thay nhau chơi nhạc đến đêm khuay. Thuê 1 bảo kê tính chất xh, 1 QL chung và 1 quản lý bàn. Theo cách tính cua trong lỗ và đã qua thực tế từ ngày hoạt động kể lại thì 1 tháng doanh thu cỡ gần 4 tỷ và nó nói quán nhậu trừ chi phí lãi cỡ 30%. Với mức đầu tư ban đầu để sửa chữa cải tạo mb là 12 tỷ, thì chưa tới 1,5 năm là hoàn vốn. Thằng bạn này thì e biết, thật thà không liên thiên chém gió. E có nói 1 câu là bảo thằng e vợ làm ăn chớ có dụng chạm đến ma tuý chất kích thích nhưng có vẻ thừa vì quán nhậu khác quán bar và chắc nó cũng hiểu và khôn hơn mình nhiều. Theo cách tính trên thì quán nhậu nếu có mặt bằng tốt cũng dễ kiếm tiền các cụ nhỉ, mỗi cái đầu tư lớn. E có tiền mở quán thì hàng tuần e sẽ chấp nhận 1-2 ngày ko lãi suất, dùng tiền đó thuê các ngôi sao giải trí diễn 1 đêm, để vừa hút thêm khách vừa giữ chân khách.
Tùy "duyên" cụ ơi, còn "nuôi" đủ thành phần nữa

Johnny Cupcakes

Xe điện
Trong đó ăn uống ăn nhậu rồi không gian rộng rãi dễ làm hơn Hà Nội, nhưng cạnh tranh cũng ác liệt

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đúng tuổi máu ăn chơi e có hơn năm làm trong đó. Nhưng quả thật ko thích nghi nổi lối ăn nhậu triền miên, ngồi lai rai cả ngày của dân sg. E lại ghét uống bia nữa. Ko đi thì bị nói ko hoà đồng. Đi thì đau lưng mỏi gối tè liên tục phát mệt
Ô, em giống cụ khoản bia i xì đúc ;))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

BinhminhSG

Xe buýt
Em thích văn hoá nhậu trong Nam là "bia ôm", nghĩa là bia ai người đó ôm, không có kiểu rót hộ nhau trừ khi ở quán có mấy em xinh tươi phục vụ, uống hết thì khui chai mới, chưa hết thì cứ ôm vậy cũng không sao, đang uống mà dừng lại vì đô chỉ bấy nhiêu thôi thì cũng không bị ép cho gục hẳn.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vầng nữ MB đa phần k uống đến cuối bữa vì mất thời gian, và đến đoạn gãy gãy các ông tào lao nhức đầu bome ra :)) nữ ngoài này uống dc, uống mất hình thì đa phần dòng rân chơi chứ k phải rân thường rồi
Khoa em các chị em uống được lắm . Ít khi uống nhưng uống thì các ông cứ cẩn thận ko lại phải bê về .

Quê bầm

Xe điện
Em thích văn hoá nhậu trong Nam là "bia ôm", nghĩa là bia ai người đó ôm, không có kiểu rót hộ nhau trừ khi ở quán có mấy em xinh tươi phục vụ, uống hết thì khui chai mới, chưa hết thì cứ ôm vậy cũng không sao, đang uống mà dừng lại vì đô chỉ bấy nhiêu thôi thì cũng không bị ép cho gục hẳn.
Cái đó là hồn ai nấy giữ cụ nhể,

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vầng nữ MB đa phần k uống đến cuối bữa vì mất thời gian, và đến đoạn gãy gãy các ông tào lao nhức đầu bome ra :)) nữ ngoài này uống dc, uống mất hình thì đa phần dòng rân chơi chứ k phải rân thường rồi
Trường hợp nữ "rân thường" uống được duy nhất mà em biết là con bạn em, do nhà nó có nghề nấu rượu gia truyền nên nó thử độ rượu từ bé. Cơ mà em chưa bao giờ thấy nó "mất hình", chỉ thấy bọn trai tráng cùng bàn gục hết mà nó vẫn tỉnh bơ 🤣. Cơ mà nó rất hiếm khi đi uống ngoài quán.

Manhpđ

Xe tăng
Thồi... Lại lôi đống of bê tha vào thì nát cmn thớt của Ju Dừa
Tông môn ,mãi mới mở đc cái thớt thì dính ngay bọn ộp phơ bê tha...
.đeng hết nấc cho Ju =))
Chắc không có em đâu đoành mỗ nhể? :"> :"> :">

hong.viwaco

Xe container

DaDieuchienxu

Xe container
Điểm danh dân Sì goòng thích Longlon DaDieuchienxu LaziCat ... :))
Longlon ai chả thích cụ êi, có điều ko hiểu sao ở SG rất ít quán nhậu bán món đặc sản này.
Uy tín vs cụ luôn, khi có dịp ra HN offline, mình múa đũa rất dẻo :)) , chỉ sợ lúc ấy cụ lại ngâm nga: "Thương ngườii nhậu say, hận kẻ phá mồi..." >:)

Mytv

Xe điện
Ô, em giống cụ khoản bia i xì đúc ;))
Thế cụ coá bị ysl giống e ko đó?:))

E uống khá dc nhưng bia rất hạn chế. Vì chỉ cần làm từ 3 lon trở lên là cứ... 10p e đi 1 lần. Nhiều khi phát ngại lên dc.:)) E đi khám thận, tiết niệu lại bt mới lạ chứ:D