[Funland] Quán nhậu SG có thực sự dễ kiếm tiền

duonglamkhoa

Xe tăng
Từ lúc siết nồng độ cồn mạnh nên cũng có lý do rất tốt để ko phải nhậu. Hôm nào ko muốn nhậu thì gần cũng lái xe đi. Hỏi sao ko đi taxi thì nói lát phải đi abc đâu đó nên lái xe đi luôn. Thế là xong.

hitle888

Xe điện
Tôi dân bắc gia công đây! Thỉnh thoảng vào chém gió cho vui nhưng hình như chủ thớt hơi bị vùng miền đấy! Dân Nam ( chủ thớt ý nói sài gòn) ko phải ham nhậu đâu, tôi nghĩ đó là văn hoá, sống đơn giản hơn dân bắc nhiều, nói 1 là 1 chứ ko như dân hn, nói 1 nhưng 90% ko phải 1, nó cứ lằng nhằng dây dưa....dân sg quen uống bia nhưng dân hn thì quen gu rượu ( mình thỉnh thoảng được mấy bạn trẻ mời anh ơi gụ men lá, men sắn men ngô uống ko say nhưng thử vào là say cắm đầu), tính ra độ cồn thì dân sg uống bia, dân hn uống rượu thì có khi độ cồn hn còn hơn sg ấy! Chưa kể dân sg làm việc là ra làm việc, ăn tơi ra ăn tơi, buổi trưa tiếp khách ăn cơm là đúng nghĩa ăn cơm để chiều còn làm diệc, xong xuôi thích thì xoã buổi tối, ko ah đến cv, còn ở hn đi tiếp khách là quất luôn buổi chiều ( chơi luôn giờ hành chính) để đúng 18g kẻng về ăn cơm với dợ...... mà trưa hay chiều mấy quán bia hơi hn bát đàn, hai xồm, hùng vương, lan chín, mạn ngọc hà..... có mà đông đặc dân nhậu...!
Thế nên nói dân sg ham nhậu cũng nên cân nhắc câu chữ nhỉ
Cụ có 1 ý rất đúng, dân Hn hầu như ít nhậu tối, đã về với vợ là thôi, không xách xe đi nhậu. Thường nhậu trưa và oánh võng đến chiều về với vợ

Kiếm khá đấy nhưng em ko thích kiếm tiền kiểu này.
Cả xã hội la cà hàng quán nhậu nhẹt, tổn hại sức khỏe, tha hóa con người, gây tệ nạn xã hội, phá vỡ hạnh phúc gia đình... Em lúc nhỏ từng chứng kiến bao ông chồng say xỉn về đập phá vợ con đêm phải mang nhau ra đường ngủ.
Mong xã hội phát triển kinh doanh theo hướng nhân văn giá trị hơn.
Cụ nói nghe có vẻ rất nhân văn. Nhưng tư duy thị trường như cụ thì chắc chắn cụ ko làm kinh doanh, hoặc đã làm KD nhưng thất bại (ko thất bại hơi phí).
"Hồn ai người đó giữ" họ tự biết lo cho mạng của họ, mình có banh mồm họ rót bia vào đâu mà áy náy.

B18

Xe tăng
Nay nhậu đặc sản

B18

Xe tăng
Trong này chỉ bia, e uống bia kém mà gạ thằng bạn uống bia cả thùng là rót mỗi thằng cốc rượu to ngâm hoa quả thì nó lại choáng
Hôm nào qua Q7 em mời nhé. Ta bàn đôi lời về thế hệ thầy Tru Dê

Miền Tây nhậu như là hơi thở mà cụ, xưa e làm ở Cần Thơ,
Em làm mười mấy năm trong đó mà phải đến tầm 2017 em mới đến nhà hàng Lúa Nếp TP Cần Thơ, thực sự choáng với độ rộng lớn, trữ tình, mỗi tối cả nghìn khách nhậu. Nhậu xong đến Tô Châu để làm Vua, lúc đó mới thấy mình thực được giác ngộ :))

Nay nhậu đặc sản
Cụ xơi tận 3 con Bọ Biển thì oách quá.
Trước em ăn đâu đó khoảng gần 4tr/kg mà ko phải lúc nào cũng có, nghe giới thiệu nó sống ở các hang đá dưới đáy biển sâu cả nghìn mét, nhiệt độ dưới đó rất thấp, thịt nó trắng trắng, chấm với muối tiêu ngọt lịm.
3 con này của cụ thêm chai Ballantine's limited nữa là hết bài. Chẹp...chẹp...

Langthang_Mercedes

Xe container
3 ng 2 két cộng mồi nữa vào tầm 300k/ người, đều đều tháng mất 8-10tr zô mồm og bố, ko đáng vs người lao động bt.
3 người 2 két thì 300k tiền bia còn chưa đủ lấy đâu ra mồi?

cha biet chi

Xe điện
Nhậu ít thì dk chứ nhiều e sợ lắm.tiểu lượng e kém nên chỉ 1 lần say là hứa bỏ đúng 2 ngay lại nhậu tiếp dk ạ.

BMW_X7

Xe điện
Người miền Nam ham nhậu nhẹt như các cụ đã biết nên quán cứ mọc ra hàng ngày và cảm giác quán nào cũng đông. Sáng qua e ngồi cafe cùng cậu bạn làm cùng, nói chuyện đứa e vợ sn 91, thuê mặt bằng 130tr/ tháng, ký hđ thuê trong 6 năm. Quán này mới mở và e cũng đã qua ngồi. Từ lúc mở đến nay dù chưa chính thức khai trương nhưng đêm nào cũng kín khách, ngồi kín cỡ 300ng. Mô hình hoạt động là bia và các món nhậu, hoa quả và bình Shisha, ko có rượu như ngoài Bắc, bố trí giàn nhạc ở trung tâm quán cùng các e DJ thay nhau chơi nhạc đến đêm khuay. Thuê 1 bảo kê tính chất xh, 1 QL chung và 1 quản lý bàn. Theo cách tính cua trong lỗ và đã qua thực tế từ ngày hoạt động kể lại thì 1 tháng doanh thu cỡ gần 4 tỷ và nó nói quán nhậu trừ chi phí lãi cỡ 30%. Với mức đầu tư ban đầu để sửa chữa cải tạo mb là 12 tỷ, thì chưa tới 1,5 năm là hoàn vốn. Thằng bạn này thì e biết, thật thà không liên thiên chém gió. E có nói 1 câu là bảo thằng e vợ làm ăn chớ có dụng chạm đến ma tuý chất kích thích nhưng có vẻ thừa vì quán nhậu khác quán bar và chắc nó cũng hiểu và khôn hơn mình nhiều. Theo cách tính trên thì quán nhậu nếu có mặt bằng tốt cũng dễ kiếm tiền các cụ nhỉ, mỗi cái đầu tư lớn. E có tiền mở quán thì hàng tuần e sẽ chấp nhận 1-2 ngày ko lãi suất, dùng tiền đó thuê các ngôi sao giải trí diễn 1 đêm, để vừa hút thêm khách vừa giữ chân khách.
cứ quán nhậu đông khách là lãi cao, lãi 30% em nghĩ còn thấp đấy
em chỉ tiếc giá có mảnh đất thế cho thuê, ko cần đi cày cuốc,ăn chơi cuối đời ko hết

hungeverest

Xe điện
Quán nào lãi vẫn lãi, quán nào chết vẫn chết. Mở mới cũng nhiều và dẹp tiệm cũng không ít đó cụ. E thấy các cửa hàng thanh lý đồ cũ của các quán nhậu, cf cũng phát triển không kém đâu cụ. 1 of sống trong sg hơn 10 năm cho hay.

Quê bầm

Xe điện
Các quán trong SG em thấy đa số là rộng rãi thoáng và vị trí đẹp, cảnh quan đẹp hơn quán nhậu ngoài HN, chi phí thuê mặt bằng có lẽ cũng khủng hơn nhưng lượng khách dồi rào ổn định ko bị tính mùa vụ như mùa đông lạnh, ngoài HN ít khách nữ ra quán nhậu trong đó thì nhiều mâm nguyên các bà vẫn dzô ầm ầm cụng ly chan trát

BMW X10

Xe điện
Lòng lợn trong Nam thì thua luôn cụ ah, ít người ăn lắm. Thịt chó ngon vậy mà cũng ít quán dám mở lớn, trong này chỉ có bia thôi, rẻ nhưng số lượng bù giá thành và phải có nhạc lớn để câu khách
Cái khoản Nhạc lớn thì tôi công nhận, trong đó khoái nghe nhạc kiểu ấy, kể cả khi nhậu nhẹt.
Lý do thì chịu.

BMW X10

Xe điện
HN 5-6 cụ có khi cũng chỉ 1 thùng, trong Nam cứ 3 chú trở lên thì ko thể ít hơn 2 két được, hay cái là k ép, bảo thôi là thôi, mệt thì k uống nữa ngồi nói chuyện K nên đứng lên ra về :D
Khoản này thì được bác ạ, không có kiểu "Mài không cạn là không tôn trọng anh!!" của dân bắc.

tieunhilang

Xe điện
Thằng em của em vừa mời em đi nhậu:"Em mời anh, để cảm ơn anh, đã đến uống ủng hộ quán nhậu của em suốt 2 năm, em vừa nhượng quán rồi, chấp nhận mất 60% vốn. Kể từ khi làm ông chủ đến nay, đây là lần đầu em có tiền trong túi anh ạ"

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Lòng lợn trong Nam thì thua luôn cụ ah, ít người ăn lắm. Thịt chó ngon vậy mà cũng ít quán dám mở lớn, trong này chỉ có bia thôi, rẻ nhưng số lượng bù giá thành và phải có nhạc lớn để câu khách
Đúng như cụ nói, em làm 2 năm trong đó nhưng cũng không quen nhậu uống bia quá khoẻ, nhiều trong đó.

BinhminhSG

Xe buýt
Nhiều người cứ bảo trong Nam nhậu nhiều, còn em thấy miền Bắc mới là vua nhậu.
Trong Nam thường nhậu sau 5h chiều, còn buổi sáng chỉ uống cafe, buổi trưa thì quán xá vắng tanh. Ngoài Bắc sáng sớm đã súc miệng mấy ly rượu đế, buổi trưa đi qua mấy quán bia hơi thấy dân tình nâng ly hò hét ầm ầm.
Dân Nam uống rượu nhẹ, bia chai uống túc tắc, đồ nhậu giản đơn. Dân Bắc rượu nặng, bia ngập tràn, đồ ăn đầy bàn nhiều khi không dùng đến.
Vào nhà dân Nam hiếm thấy rượu ngâm, bạn đến nhà thì làm mấy lon bia thêm cái tẩy đá cho mát. Còn trong nhà người Bắc hũ to hũ bé, hũ sành hũ thủy tinh, ngâm từ thực vật đến động vật, con gì cây gì cũng đổ rượu vào ngâm tuốt.

rachfan

Xe container
Miền B
Nhiều người cứ bảo trong Nam nhậu nhiều, còn em thấy miền Bắc mới là vua nhậu.
Trong Nam thường nhậu sau 5h chiều, còn buổi sáng chỉ uống cafe, buổi trưa thì quán xá vắng tanh. Ngoài Bắc sáng sớm đã súc miệng mấy ly rượu đế, buổi trưa đi qua mấy quán bia hơi thấy dân tình nâng ly hò hét ầm ầm.
Dân Nam uống rượu nhẹ, bia chai uống túc tắc, đồ nhậu giản đơn. Dân Bắc rượu nặng, bia ngập tràn, đồ ăn đầy bàn nhiều khi không dùng đến.
Vào nhà dân Nam hiếm thấy rượu ngâm, bạn đến nhà thì làm mấy lon bia thêm cái tẩy đá cho mát. Còn trong nhà người Bắc hũ to hũ bé, hũ sành hũ thủy tinh, ngâm từ thực vật đến động vật, con gì cây gì cũng đổ rượu vào ngâm tuốt.
Miền Bắc có mùa lạnh nên thích uống rượu, miền Nam nóng thích uống bia.

Nhưng giờ thì cả rượu lẫn bia M Bắc hạn chế nhiều rồi. Các quán nhậu Hà nội đang kêu như vạc.

fadco

Xe container
Mấy bác cao tuổi trong Nam có nói với e là mày sống ở đây mà k nhậu thì k có bạn. SG còn đỡ, cụ xuống miền Tây, vừa ra khỏi cổng chỗ làm là thanh niên xóm gọi nhậu đi a ơi, bất kể thời gian
Bảo sao gái trong ấy thích lấy giai ngoài bắc:)