[Funland] Quán nhậu SG có thực sự dễ kiếm tiền

BloodOwl87

Xe điện
Kinh doanh quán nhậu lớn một vốn bốn lời nhưng không dễ xơi đâu cụ. Thứ nhất: tài chính phải thật mạnh và thứ nhì: quan hệ phải thật khoẻ :D.
Kinh doanh nhà hàng ăn uống lành mạnh (ít rượu bia, chỉ tập trung vào ẩm thực) còn khoai hơn quán nhậu nhiều nhưng nếu làm thành công thì cũng cá kiếm không kém quán nhậu đâu.
Bán nước thì nhàn hơn nhưng lại nghèo :((
em thì dân đầu tư tài chính, nếu có tham gia cũng dạng góp vốn với người quen thôi- có quan hệ đỏ.
cái khoản nhà hàng ăn uống lành mạnh thì cần dân có nghề pro rồi, thành phần đấy cũng chả thiếu tiền để cho mình góp.
Một vốn bốn lời nhưng lãi gộp thôi ạ, lãi ròng thì có mứt.
Chính ra mô hình kd kara là hội tụ nhiều yếu tố hái ra tiền bền vững đấy, khi đủ quan hệ. Nhưng đen cái gặp chính sách như này phát là ngất luôn :))

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E có tgian quỳ mòn đầu gối trên đệm ở hô teo 99 NTB (tiện và giá hóa đơn phù hợp với tiêu chuẩn thanh toán). Chục năm làm Ban A ở SG và Vũng Tàu e lê la khá nhiều quán nhậu và ks, đc cái đang tầm phong độ nhất (2 thằng cưa 2 thùng bia với chai Absolut nhẹ nhàng) nên các thể loại bia rượu cũng ko hề ngại. Công nhận đi nhậu ở SG và phía Nam vui ...vcđ :D.à, e người HP=))

An Khang.jpg
Tau SG (3).JPG
Tau SG (12).JPG
Tau SG (19).JPG
Đùa chứ ăn chơi thì ai chả thích, nhưng nhìn quả ảnh châm thuốc khi em gái kia phải oằn mình thổi lửa vì mưu sinh em thấy thấy tâm tư quá :(( :(( :((

LaziCat

Xe lăn
em thì dân đầu tư tài chính, nếu có tham gia cũng dạng góp vốn với người quen thôi- có quan hệ đỏ.
cái khoản nhà hàng ăn uống lành mạnh thì cần dân có nghề pro rồi, thành phần đấy cũng chả thiếu tiền để cho mình góp.
Vậy thì em can cụ đừng ham đầu tư trái nghề. Em có người quen (dân văn phòng) hùn vốn kinh doanh nhà hàng (vốn to) với bạn xong rồi mất cả vốn lẫn bạn luôn. Chỉ nên làm món gì mình am hiểu thôi cụ ạ.

LaziCat

Xe lăn
Đùa chứ ăn chơi thì ai chả thích, nhưng nhìn quả ảnh châm thuốc khi em gái kia phải oằn mình thổi lửa vì mưu sinh em thấy thấy tâm tư quá :(( :(( :((
Về nấu cơm cho gấu là hết tâm tư ngay nha cụ :D. Dễ xúc động đậy thế này thì chết dở ;))

BloodOwl87

Xe điện
Vậy thì em can cụ đừng ham đầu tư trái nghề. Em có người quen (dân văn phòng) hùn vốn kinh doanh nhà hàng (vốn to) với bạn xong rồi mất cả vốn lẫn bạn luôn. Chỉ nên làm món gì mình am hiểu thôi cụ ạ.
Vâng em cũng biết rủi ro nên tìm hiểu trên tinh thần xoá điểm mù thôi, chứ xuống tiền là câu chuyện khác. Riêng việc góp vốn cùng với mấy ông xã hội đen đỏ là nhiều vấn đề rồi.

nắnglangthang

Xe tải
Dân chơi không sợ mưa rơi còn cụ đúng kiểu dân chơi láng :))
Mấy lão anh mà em chơi từ ngoài kia vào SG công tác chỉ thích vào các quán có bưởi Năm roi với bưởi da xanh :)).
Sáu Đời - hệ thống quán nhậu một thời khuynh đảo Cần Thơ. Mấy năm nay hệ thống này có vẻ chững lại rồi :(
Tràm Chim chính là cái quán có nhiều bưởi 5 roi với da xanh mà các ông anh rất thích nhậu như em nhắc ở trên :P.
bưởi thì da xanh, đỏ, tím ... lào cháu cũng thích ạ ;;)

BloodOwl87

Xe điện
Sáu Đời - hệ thống quán nhậu một thời khuynh đảo Cần Thơ. Mấy năm nay hệ thống này có vẻ chững lại rồi :(
Tràm Chim chính là cái quán có nhiều bưởi 5 roi với da xanh mà các ông anh rất thích nhậu như em nhắc ở trên :P.
Tràm chim hình như rót bia thôi chứ có dịch vụ khác ko cụ.

juve99

Xe cút kít
Em có tìm hiểu mô hình bar và kara. Ngoài việc bảo kê dây nhợ ra ko nói thì mô hình kinh doanh của mỗi loại có đặc điểm riêng. Bar pub thì dân trong nghề kể sang năm thứ 3 là thường hết vẹo, ko bán thì cũng phải đầu tư mới kiểu đập đi xây lại, ko bền 1 tí nào. Kara thì thường độ hơn 1 năm là hoàn vốn đầu tư rồi, sau đó là hốt bạc. Đó là miếng ngon của mấy ông conan. Nhưng HN giờ đóng hết.
Nhưng cụ chủ bảo biên ròng 30% thì theo em là đếm cua trong lỗ, biên gộp nghe còn được. Mỡ đấy mà húp.
Cái 30% hay 40% thì e chịu, e cũng nói rõ từ đầu là ô bạn nói thế, nó chẳng cần phải làm màu mè gì e nên nghe sao e nói vậy thôi, ttin này cc cũng hiểu là đọc cho vui. Xắn tay làm trực tiếp mới biết số cx dc

Leean

Xe tăng
Cụ vào đường Tiền Giang, phường 2, Tân Bình, đường Trường Sơn vào khoảng 50m có quán cháo lòng rất ngon. Chủ quán người Bắc, xinh, vui tính, hát hay bởi trước là dân văn công quân đội.
Em ăn sáng ở đây có nhiều lần đến chiều. :D
Đường Trà Khúc chứ không phải Tiền Giang, Tiền giang là ngày xưa, chị đó dời ra từ lâu rồi, có đứa con gái học RMIT đã ra trường và có chồng. Chị uống cũng khá, phụ nữ đảm đang và giỏi giang thì ông chồng hơi chán, mà đúng vậy. Quán của chị phía ngoài thì khách thường, vào trong có phòng riêng thường là các anh CSGT và các thủ trưởng hay ngồi, cả các anh bên QK7 cũng hay đóng ở đấy. Từ sau đợt dịch, quán của chị vắng hơn, và cũng đi xuống nhiều, nhan sắc của chị cũng vì vậy mà đi theo

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Cái 30% hay 40% thì e chịu, e cũng nói rõ từ đầu là ô bạn nói thế, nó chẳng cần phải làm màu mè gì e nên nghe sao e nói vậy thôi, ttin này cc cũng hiểu là đọc cho vui. Xắn tay làm trực tiếp mới biết số cx dc
Nhiều khi người ngoài nhìn nó là siêu lợi nhuận nhưng vào việc thì mới thấy k ngon như vậy vì rất nhiều chi phí và áp lực. Đứa e họ e sống khá ổn với bia hơi nhưng áp lực thời gian làm việc và sức khoẻ thì k phải ai cũng đánh đổi dc, e đang tính quy mô nhỏ lẻ thôi chứ hệ thống kiểu hải xồm thu hằng thì e k rành lắm

VCHDHN

Xe container
Em duy nhất 1 lần ngồi bia buổi tối trong SG. Sơ sơ vài lon chứ chưa đạt đến khái niệm " nhậu " của dân SG. Cảm nhận là trong này làm dịch vụ tốt hơn ngoài Bắc nhiều.

hong.viwaco

Xe container
Chả có ảnh ọt giề =P~

juve99

Xe cút kít
Nhiều khi người ngoài nhìn nó là siêu lợi nhuận nhưng vào việc thì mới thấy k ngon như vậy vì rất nhiều chi phí và áp lực. Đứa e họ e sống khá ổn với bia hơi nhưng áp lực thời gian làm việc và sức khoẻ thì k phải ai cũng đánh đổi dc, e đang tính quy mô nhỏ lẻ thôi chứ hệ thống kiểu hải xồm thu hằng thì e k rành lắm
Đúng rồi cụ, đêm hôm mệt và áp lực lắm, hiệu quả thì phải qly trực tiếp để điều chỉnh và xử lí sự cố, nhạc khói thuốc, mùi thức ăn nó oánh cho bã người ngay. Đi vào bài bản ổn định và có trợ thủ tin cậy mới tạm nghỉ dc

phuongmit

Xe cút kít
Đúng rồi cụ, đêm hôm mệt và áp lực lắm, hiệu quả thì phải qly trực tiếp để điều chỉnh và xử lí sự cố, nhạc khói thuốc, mùi thức ăn nó oánh cho bã người ngay. Đi vào bài bản ổn định và có trợ thủ tin cậy mới tạm nghỉ dc
Khó lắm cụ ạ, con em họ em nó quản lý đầu đồ ăn, tiểu nhị, tính tiền, chồng nó lo đầu sổ bia, ủ bia, rót bia. Quay tít từ 8h sáng rau dưa thịt thà đến 1h sáng dọn dẹp, quy mô quán chưa đến mức thuê quản lý tầm trung dc, cũng do đặc thù quán ở ngoại thành nên khách đa phần là quen, ra nhìn 2 vợ chồng đứng bán họ thích hơn là có 1 ông lạ lạ, với thuê để nghỉ ngơi thì lại khấu hết vào lợi nhuận

BloodOwl87

Xe điện
Em nghĩ là chỉ có ngành nghề dính đến yếu tố nhạy cảm thì hàng quán mới có biên ròng 30-40% thôi. Em cụ chủ chắc kiến thức tài chính chưa vững, chưa tính các chi phí quản lý.

juve99

Xe cút kít
Em nghĩ là chỉ có ngành nghề dính đến yếu tố nhạy cảm thì hàng quán mới có biên ròng 30-40% thôi. Em cụ chủ chắc kiến thức tài chính chưa vững, chưa tính các chi phí quản lý.
Nó mở quán này quán thứ 2, có kinh nghiệm về món này rồi cụ. Nhạy cảm thì chả có gì đâu, cần người ngồi uống và rót bia cho vui thì điều về thôi. Như hôm 5 thằng e ngồi, e gái 1m kéo 2 bình shisha, mấy cái khi gió này mới lãi cao. 700/ 2 bình, chắc nguyên liệu, hao phí sd k đến 100k

BloodOwl87

Xe điện
Nó mở quán này quán thứ 2, có kinh nghiệm về món này rồi cụ. Nhạy cảm thì chả có gì đâu, cần người ngồi uống và rót bia cho vui thì điều về thôi. Như hôm 5 thằng e ngồi, e gái 1m kéo 2 bình shisha, mấy cái khi gió này mới lãi cao. 700/ 2 bình, chắc nguyên liệu, hao phí sd k đến 100k
Chắc bán cả bóng cười nữa, và ăn tiền đó chiếm tỷ trọng lớn.

juve99

Xe cút kít
Chắc bán cả bóng cười nữa, và ăn tiền đó chiếm tỷ trọng lớn.
Mấy cái Shisha bóng cười này mới dễ ra tiền, Ngày 30-40 bình Shisha tháng bỏ túi cả tiền trăm rồi. Cái này e k biết giá gốc nhưng chắc nó rất rẻ, nặng về hình thức thôi, có khi rẻ như thuốc lào :))