[Funland] Quán nhậu SG có thực sự dễ kiếm tiền

Noname_2015

Xe tăng
Dân chơi không sợ mưa rơi còn cụ đúng kiểu dân chơi láng :))
Mấy lão anh mà em chơi từ ngoài kia vào SG công tác chỉ thích vào các quán có bưởi Năm roi với bưởi da xanh :)).
Xưa có Tràm Chim. Giờ chắc bớt đi rồi :D

hong.viwaco

Xe container
Èo, mợ khéo tay nhỉ, nhìn dĩa thịt kho này tự dưng lại thèm.
Đã mấy năm nay, tết về quê ko đụng đũa đến thịt kho. Bà già vợ lúc còn sống, mỗi cái tết làm 1 nồi thịt kho từ 10-15kg thịt + nửa trăm cái hột vịt mà đến mùng 5 là rửa nồi.
Tết ở miền Nam hầu như nhà nào cũng kho 1 nồi thịt kho tầu + trứng đúng không bác Xù

Nông Dân Trẻ

Xe đạp
E hỏi vô duyên phát. Cụ chơi hết hơn 1 thùng thì đi tè bao nhiêu lần? :D

E mà uống 1 thùng thì chắc phải đi 40-50 lần cho bằng hết số nhập vào mồm mới thôi:((
Thường thì sau lon thứ 5 em mới bắt đầu đi tè, sau đó cứ nạp thêm tầm 2 lon là đi tiếp =))

Tony_Le

Xe container
Tràm Chim bên Củ Chi thì khác hẳn, ngồi nhậu đồng quê, cuối tuần có đàn ca tài tử. Trên đường về SG thì tạt vào Villa H2O tham gia giải đấu vật tự do rất thú vị ợ:))
T9 (17).jpg
H20 (5).JPG
H20 (7).JPG

Đấu thủ ở đâu ra vậy?

Quê bầm

Xe điện
Em dính vài lần lúc đầu có 3 ông hẹn nhau 11h trưa thứ Bảy, sau ba lần chuyển quán đã hơn 9h đêm hai ông đi cùng ban đầu với em ko thấy đâu nữa mà giật mình em đang cụng ly cùng cỡ ba trục người mà em trước đó ko quen biết ai luôn, tới tăng 4 đi Kara gần giữa đêm thì lại có gần trục người nữa ra thì em phải truồn lẹ đuối quá rối chả có tắm táp gì từ sáng mà chả nhớ mình uống nhiêu nữa nhưng có cái hay cứ mỗi lần chuyển quán là ông mời tăng trước sẽ thanh toán dứt điểm, tăng kế tiếp ông có bạn mới ra sẽ bao trọn luôn. Vui nhưng mệt, em cũng nể nhiều cụ U70 cả cụ ông cụ bà vẫn đi tới rạng sáng em thật bái phục

Vuthuychi

Xe tải
Em dính vài lần lúc đầu có 3 ông hẹn nhau 11h trưa thứ Bảy, sau ba lần chuyển quán đã hơn 9h đêm hai ông đi cùng ban đầu với em ko thấy đâu nữa mà giật mình em đang cụng ly cùng cỡ ba trục người mà em trước đó ko quen biết ai luôn, tới tăng 4 đi Kara gần giữa đêm thì lại có gần trục người nữa ra thì em phải truồn lẹ đuối quá rối chả có tắm táp gì từ sáng mà chả nhớ mình uống nhiêu nữa nhưng có cái hay cứ mỗi lần chuyển quán là ông mời tăng trước sẽ thanh toán dứt điểm, tăng kế tiếp ông có bạn mới ra sẽ bao trọn luôn. Vui nhưng mệt, em cũng nể nhiều cụ U70 cả cụ ông cụ bà vẫn đi tới rạng sáng em thật bái phục
Nhóm bạn bè gia đình em thì sau đám giỗ, đám cưới, tiệc mừng …uống quá trời uống rồi nhưng kết thúc tiệc lại kéo nhau qua chỗ khác hoặc karaoke để...uống tiếp.
Phụ nữ có tửu lượng khá trong Nam cũng được xem như lợi thế😔 Khi chưa có ND100, thường em và Sói sẽ chia lửa với nhau. Thỉnh thoảng Sói bảo em: em mời anh A, B..một ly đi, thế là Sói đỡ được ly đó. Nên em cũng an tâm để Sói chở về.
Lần em nhớ đời nhất là đi mấy tăng rồi, về nhà anh kia ổng xách ra chai rượu vodka trong như nước mắt. Sói gục rồi, chỉ còn em và 2 ông anh nữa chia nhau chai rượu 1.5 lít đó, nó thành giai thoại luôn. Sau ND100 thì em làm tài xế nên giờ em đỡ hơn rồi :P

LaziCat

Xe lăn
Tết ở miền Nam hầu như nhà nào cũng kho 1 nồi thịt kho tầu + trứng đúng không bác Xù
Bác DaDieuchienxu chắc bựn ồi nên em lanh chanh trả lời cố :D. Thịt kho trứng + Khổ qua dồn thịt là hai món cổ truyền của miền Nam đấy cố. Tết nhà nào cũng phải nấu hai nồi này, bỏ tủ lạnh, ăn lai rai mấy ngày Tết. Trong này Tết nhất không cầu kỳ khâu ăn uống, cúng kiếng như ngoài Bắc. Mà cúng cơm thì e thấy nhiều nhà cũng cúng hai món này kèm thêm ít củ kiệu, dĩa bánh tét.
Túm lại thịt kho trứng + canh khổ qua dồn thịt luôn là chân ái ạ :))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Lòng lợn trong Nam thì thua luôn cụ ah, ít người ăn lắm. Thịt chó ngon vậy mà cũng ít quán dám mở lớn, trong này chỉ có bia thôi, rẻ nhưng số lượng bù giá thành và phải có nhạc lớn để câu khách
Hầy zà đây là 1 nỗi niềm thương nhớ không nhỏ :) Sài gòn ăn bún đậu mắm tôm ít nơi có lòng lợn, ăn chả cá cũng ít có lòng cá

hp40

Xe tăng
Hầy zà đây là 1 nỗi niềm thương nhớ không nhỏ :) Sài gòn ăn bún đậu mắm tôm ít nơi có lòng lợn, ăn chả cá cũng ít có lòng cá
Trỏng thì các món tiết, tái, gỏi mới là hiếm nữa, đặc biệt là tiết canh dê các cụ nhở. Mấy cái món gỏi gà gỏi dịt, dê bóp thấu...ko tính
2022-04-24 11.53.50.jpg
2021-11-01 07.15.28.jpg

dpl

Xe lăn
Hiện tại thì người HN nhậu nhẹt nhiều hơn người SG rồi, tính theo nồng độ cồn. Haha!
Vì HN nhậu bia ngang rượu :))
Dân ít hơn + ít nhậu hơn nên làm sao mà bằng SG đc ạ

juve99

Xe cút kít
Trỏng thì các món tiết, tái, gỏi mới là hiếm nữa, đặc biệt là tiết canh dê các cụ nhở. Mấy cái món gỏi gà gỏi dịt, dê bóp thấu...ko tính
2022-04-24 11.53.50.jpg
2021-11-01 07.15.28.jpg
Tiết canh dê trong đó họ lại trưng chín lên ấy cụ, ăn tươi thì kêu họ làm tươi cũng có nhưng trong này cũng k thích ăn

DaDieuchienxu

Xe container
Bác DaDieuchienxu chắc bựn ồi nên em lanh chanh trả lời cố :D. Thịt kho trứng + Khổ qua dồn thịt là hai món cổ truyền của miền Nam đấy cố. Tết nhà nào cũng phải nấu hai nồi này, bỏ tủ lạnh, ăn lai rai mấy ngày Tết. Trong này Tết nhất không cầu kỳ khâu ăn uống, cúng kiếng như ngoài Bắc. Mà cúng cơm thì e thấy nhiều nhà cũng cúng hai món này kèm thêm ít củ kiệu, dĩa bánh tét.
Túm lại thịt kho trứng + canh khổ qua dồn thịt luôn là chân ái ạ :))
Ở TP thường thức ăn dư mới nhét tủ lạnh mợ ạ :D , còn ở quê miền Tây Nam bộ, như 2 món mợ liệt kê, xem như món ăn mặc định dịp Tết, thì ko cần phải bỏ tủ lạnh. Chỉ cần múc đồ ăn ra là hâm ngay phần còn lại & ko trút ngược đồ ăn ko hết vào lại, như vậy khổ qua hầm để đc 2 ngày, còn thịt kho để đc 5-6 ngày.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ vào SG mình dẫn đi "thực mục sở thị" cho nó nóng sốt.>:)
Có 1 câu chuyện huyền thoại về quán Tràm Chim. Cách nay khoảng....9-10 năm, 1 ông khách bo cho em NV phục vụ tờ 200K & xin số ĐT để "lát anh chờ em tan ca đưa về". Em NV cười duyên dáng, đưa tờ 200K = 2 tay cho vị khách trên & nói: "Cám ơn anh đã típ, nhưng em xin gửi lại để chị nhà đi chợ. Còn em, khi hết ca thì có anh bạn đón rồi ạ!"

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào SG mình dẫn đi "thực mục sở thị" cho nó nóng sốt.>:)
Có 1 câu chuyện huyền thoại về quán Tràm Chim. Cách nay khoảng....9-10 năm, 1 ông khách bo cho em NV phục vụ tờ 200K & xin số ĐT để "lát anh chờ em tan ca đưa về". Em NV cười duyên dáng, đưa tờ 200K = 2 tay cho vị khách trên & nói: "Cám ơn anh đã típ, nhưng em xin gửi lại để chị nhà đi chợ. Còn em, khi hết ca thì có anh bạn đón rồi ạ!"
9-10 năm trước tip 200k mà trả lại thì chắc đẹp dữ lắm cụ nhỉ.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Tiết canh dê trong đó họ lại trưng chín lên ấy cụ, ăn tươi thì kêu họ làm tươi cũng có nhưng trong này cũng k thích ăn
Trong đó họ ít ăn tiết canh tươi, toàn hấp chín. Quán thịt chó, lòng lợn cũng ít.