[Funland] Quan điểm tiến bộ trong chia tài sản

chaytim

Xe điện
À, vấn đề này thì cũng tùy, nhiều khi con cái nó cũng từ chối không lấy ý chứ.
Như em chẳng hạn, em cũng bảo luôn là sau ba mẹ không phải lo chia phần cho con nhé vì con không lấy đâu.
Mợ giống em, bố mẹ em băn khoăn đến mất ngủ vì thương em nghèo khó vất vả nhất mấy anh chị em, muốn chia cho em một mảnh đất đủ để cắm cái dùi :D nhưng em bảo là em ko lấy, mà em cũng ko suy nghĩ băn khoăn tị nạnh gì với các anh chị cả, thật sự thế. Từ đấy ông bà mới yên ko suy nghĩ nữa.
Mong sao sau này các con của em cũng có tư tưởng đấy. Hôm qua nhìn con chị 18t ngồi gỡ cho thắng em mấy miếng thịt có xương, tỉ mỉ cắt từng miếng nhỏ một vào bát cho em, em tin là em đang đi đúng hướng

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Với những người giàu thì vấn đề "làm thế nào để tiền hỗ trợ nhưng không làm hỏng con cái" là một vấn đề không đơn giản (em đoán thế :) ).

Như anh Ghết thì anh ý để lại một cái quỹ nho nhỏ (tương tự một cái tổ chức phi lợi nhuận) với mục đích hỗ trợ cho con cháu những lúc bị bệnh tật hiểm nghèo.
Về mặt tăng cường trải nghiệm cho con thì anh này cũng hay mang con đi tham quan các nhà máy.

Chỉnh sửa cuối:

UFA

Xe điện
Em thì tn, tiền em e chia đứa nào đứa đó hưởng, kệ cmcm nghĩ gì, còn tiền em thì đúng chả để cho con thì cho ai, xh thì e tự lo, đến thời chúng nó chúng tự quyếtmaf giờ còn chạ có tiền mà cho, e thì bố mẹ công chức nhà nước, ô bà thế hệ cũ làm gì có tiền, a em cũng tự pt nhưng công ơn cha mẹ thì ko tính bằng tiền đc, mình nv các con cũng vậy thôi, chúng nó giờ hiwn bọn e nhiều rồi, e chốt mỗi đứa 1 cái nhà, 200k cho chúng nó thoải mái, nhiều hơn thì ko có, ít hơn thì đương nhiên vì e làm gì có từng đó he he