[Funland] Quan điểm của Mr.V em thấy rất hay

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Học a này ở cái quyết liệt triển khai, vận hành quản trị DN, giải quyết và đối ứng các phát sinh! A ý đang quá " thuận " về thiên thời địa lợi nhân hòa nên cứ mạnh dạn triển khai, cái gì k hợp là anh bỏ! E thấy như vậy cũng đúng thôi

meotamthe

Xe cút kít
Em vào hóng cccm OF chỉ trích tỉ phú. Ai quen anh V gửi ngay link cho anh V xem còn học tập cccm OF làm kinh tế :D
Người quen tầm anh Vượng thì chắc chả bao giờ quan tâm dư luận OF, hihi, em ở nước ngoài thấy các tập đoàn lớn luôn luôn có một đội hình nói xấu trên mạng, đó là vận mệnh của họ khi đã phát triển lên quy mô lớn, nên những chuyện này bình thường như chuông báo thức hàng ngày.

sontung89

Xe tăng
Trước e cũng có định kiến với V nhưng giờ em nghĩ là ntn, hãy nhìn vào kết quả của V đừng vào quá trình nữa. Vậy nên hãy đợi xem kết quả V sẽ ntn.
Nhưng V hãy từ vây giờ nên làm việc có trách nhiệm với xh đừng có đi theo con đường của mafia, trái đạo đức và luật pháp là ok

bimbim71

Xe điện
Loe ngoe các cụ khó ở trong người thì vẫn nguy như thường.

A97

Xe buýt
Vâng, lúc VN thiếu tập đoàn lớn thì các cụ mong, đến khi xuất hiện tập đoàn lớn thì các cụ chửi, đến là chán cụ ạ
Cách V triển khai dự án ô tô này không ổn. Xe điện và xe xăng rất khác nhau, công nghệ và thiết kế, chi tiết máy dùng chung không nhiều, bỏ xe xăng là lãng phí phần lớn đầu tư ban đầu. Anh ấy đang lãng phí nguồn lực quốc gia cụ ạ.
Bản thân em đã từng phỏng vấn xin việc ở V, và nhiều bạn em làm ở đó, em biết, thái độ của bên đó là tiền tao đầy, mày thất bại tao thuê thằng khác. Với thái độ đó, V sẽ không bao giờ xây dựng được một tập thể có năng lực kỹ thuật.

Chỉnh sửa cuối:

quanvnu

Xe tải
Bác V dù có nói hay nói dở gì thì những cụ đã ko thích bác ý thì vẫn thấy những điều đó là chém gió thôi còn ai tôn trọng bác ý lại tìm được những điều hay ho :v

tranmanhha

Xe điện
Tưởng gì.
Em mà trúng Vietlot. Khối câu còm vô duyên của em trên OF lại trở thành chân lý.

baoanhcmc

Xe buýt
- anh bỏ hàng không.
- anh bỏ mảng dược phẩm
- anh bỏ mảng bán lẻ V.mart
- anh bỏ mảng hệ thống điện máy
- anh bỏ mảng TV + điện thoại
- anh bỏ mảng ô tô xăng
....
mất lắm tiền phết nhỉ ?

lovecarhpqn

Xe điện

Em tóm tắt những câu em thấy hay với quan điểm của em:

------Tôi vẫn nhớ một câu thơ "Đời người ngắn, công việc nhiều quá thể. Mong ước lớn vô cùng mà gặt hái chẳng bao nhiêu". Mà nếu có nhiều mong ước thì cuộc đời đúng là ngắn thật.

------Nhìn chung, thói quen xấu của chúng ta là cứ nêu vấn đề lên rồi cả tháng sau mới quay lại. Còn chúng tôi đã nêu vấn đề, chỉ trong 1-2 ngày là phải giải. Nếu khó quá thì treo, nhưng mấy ngày sau quay lại, chốt bằng được là xuôi hay ngược. Không quyết làm là "ngược luôn", tức là bỏ.

------Dù gian khó bao nhiêu cũng không để chất lượng sản phẩm, dịch vụ của mình xuống cấp, không bao giờ được để mất chữ tín.

------Phải liên tục rèn luyện, hoàn thiện bản thân cũng như hệ thống doanh nghiệp của mình. Tai họa có thể ập xuống rất nhanh, rất khủng khiếp như đợt dịch vừa rồi, nếu yếu kém sẽ khó tồn tại.

------Mình khó thì còn những người khó hơn rất nhiều. Nếu mình giúp đỡ, chia sẻ được cho họ thì trong lòng thanh thản, mình có động lực để tiếp tục phấn đấu mạnh mẽ hơn.

------Tôi đã sống và làm ăn ở nước ngoài hơn 22 năm, dù có rất thành công và được coi trọng ở đó, nhưng vẫn thấy rất rõ là người Việt mình chưa được thế giới coi trọng. Nhiều người Việt ở nước ngoài, ra đường lại nhận mình là người Nhật, người Hàn. Tôi muốn góp thay đổi phần nào việc này.
trước thằng gạc ma Alibaba sang VN phát biểu cũng được nhiều khem lắm

doccocuukiem

Xe điện
Nhìn ảnh trong bài tướng mạo cũng ngon đấy. Đôi mắt trông khôn ngoan nhưng mà hơi dữ kiểu như mắt cọp. Bù lại được đôi tai nhìn có hậu, hào phóng, làm từ thiện chắc ổn

Ni No Kuni 2

Xe điện
- anh bỏ hàng không.
- anh bỏ mảng dược phẩm
- anh bỏ mảng bán lẻ V.mart
- anh bỏ mảng hệ thống điện máy
- anh bỏ mảng TV + điện thoại
- anh bỏ mảng ô tô xăng
....
mất lắm tiền phết nhỉ ?
tất cả dồn nuôi Vinfast hết, công nhận đầu tư cái nhà máy đâu ra đấy thật. với sl ô tô nội địa trong nước thì bắt buộc phải bỏ hết các mảng râu ria để tập trung mảng này. chỉ có xuất khẩu được mới sống đc.

cusao

Xe lăn
Tỷ phú nào nói gì em đều thấy hay và tâm đắc, mỗi tội em vẫn chưa học đc gì cho mình...rõ chán !!! Nên lại quên luôn

dz0r0

Xe điện

------Tôi vẫn nhớ một câu thơ "Đời người ngắn, công việc nhiều quá thể. Mong ước lớn vô cùng mà gặt hái chẳng bao nhiêu". Mà nếu có nhiều mong ước thì cuộc đời đúng là ngắn thật.

------Nhìn chung, thói quen xấu của chúng ta là cứ nêu vấn đề lên rồi cả tháng sau mới quay lại. Còn chúng tôi đã nêu vấn đề, chỉ trong 1-2 ngày là phải giải. Nếu khó quá thì treo, nhưng mấy ngày sau quay lại, chốt bằng được là xuôi hay ngược. Không quyết làm là "ngược luôn", tức là bỏ.

------Dù gian khó bao nhiêu cũng không để chất lượng sản phẩm, dịch vụ của mình xuống cấp, không bao giờ được để mất chữ tín.

------Phải liên tục rèn luyện, hoàn thiện bản thân cũng như hệ thống doanh nghiệp của mình. Tai họa có thể ập xuống rất nhanh, rất khủng khiếp như đợt dịch vừa rồi, nếu yếu kém sẽ khó tồn tại.

------Mình khó thì còn những người khó hơn rất nhiều. Nếu mình giúp đỡ, chia sẻ được cho họ thì trong lòng thanh thản, mình có động lực để tiếp tục phấn đấu mạnh mẽ hơn.

------Tôi đã sống và làm ăn ở nước ngoài hơn 22 năm, dù có rất thành công và được coi trọng ở đó, nhưng vẫn thấy rất rõ là người Việt mình chưa được thế giới coi trọng. Nhiều người Việt ở nước ngoài, ra đường lại nhận mình là người Nhật, người Hàn. Tôi muốn góp thay đổi phần nào việc này.
Tỷ phú nói chả lẽ lại sai? Khen tỷ phú thì dễ, chê tỷ phú mới là khó :D

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]

Tỷ phú nói gì chả đúng.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Triết lý kinh doanh mà doanh nhân đặt lên hàng đầu vẫn phải là hiệu quả kinh doanh, sau mới đến vấn đề xã hội hay quốc gia, dân tộc... Đặt tinh thần dân tộc lên hàng đầu, đánh đổi bằng bất cứ giá nào kể cả đốt tiền ( ĐI VAY) thì không phải là doanh nhân chân chính mà là......

ĐẠO ĐỨC GIẢ

meotamthe

Xe cút kít
Cách V triển khai dự án ô tô này không ổn. Xe điện và xe xăng rất khác nhau, synergy không nhiều, bỏ xe xăng là lãng phí phần lớn đầu tư ban đầu. Anh ấy đang lãng phí nguồn lực quốc gia cụ ạ.
Bản thân em đã từng phỏng vấn xin việc ở V, và nhiều bạn em làm ở đó, em biết, thái độ của bên đó là tiền tao đầy, mày thất bại tao thuê thằng khác. Với thái độ đó, V sẽ không bao giờ xây dựng được một tập thể có năng lực kỹ thuật.
Làm việc kiểu tư bản nó mới cạnh tranh được với tư bản cụ ạ, nên khắc nghiệt thế mới thay đổi được phong cách làm việc ở nhà mình, chứ vẫn phong cách cũ ra nước ngoài làm hụt hơi lắm cụ ạ.