[Funland] Quan điểm các cụ về việc công bố điểm kiểm tra/thi của các cháu

Tranha131076

Xe tăng
Vẫn bệnh thành tích, vẫn học nhiều. thấy khác rõ rệt nhất là tụi nhỏ jo học vất vả hơn ngày xưa
Như bọn Tàu, Nhật, Sin .... nó học bò ra mới có được thành quả như ngày hôm nay đấy. Đằng này đã nghèo rồi còn lười nhác, chỉ muốn chơi thì pó tay!

Mũi tên bạc

Xe container
Gửi cho phụ huynh thì cũng bình thường; vì phụ huynh cần biết con mình ở vị trí nào trong lớp họp mà để giúp con mình cho tiến bộ. Tất nhiên là phụ huynh cũng phải có kiến thức về tâm lý; con người, ... để đừng so sánh con mình với con người khác, ...

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thấy chẳng có vấn đề gì cả. Phụ huynh biết đểm để biết trình độ con mình với các bạn khác.

vuanhanghi

Xe điện
Cô giáo con em còn chụp ảnh các bạn vi phạm từng việc bắt đứng lên bảng post lên group, về mặt giáo dục em đánh giá vậy là rất tệ.
Cụ nhắc e lại điên tiết; ông con e học lớp 5, trong tiết học môn gì đó gvcn lấy ông con và 1 bạn nữ cùng lớp (con em đứng chưa đến mang tai bạn này) đứng lên trước lớp để minh họa về việc giấc ngủ ảnh hưởng đến chiều cao và chê bạn thấp, khen bạn cao; con mụ trưởng ban phụ huynh (thay mặt cô giáo) đăng công khai trên nhóm zalo lớp.
Tsb e điên tiết chửi um, lớp 5 cuối cấp chứ ko e lên tận BGH chửi thẳng gvcn.
Còn việc chủ thớt nêu e thấy bình thường và nên làm như thế, thực tế ở lớp cũng biết hết điểm nhau rồi.

phuongmit

Xe cút kít
Đừng nói là k vấn đề gì, nhiều quả ph nhẩy tango với chachacha khi cầm điểm con mình và đi so với con người khác đấy ;))

taiadau

Xe điện
Với điều kiện phụ huynh dân trí cao. Chứ nhiều PH thấy thế so sánh với bạn rồi về chì chiết bạo hành tinh thần con.
Đây là vấn đề của PH, ko phải vấn đề công khai điểm trên nhóm PH. Tuy nhiên nếu cụ ko đồng ý có thể y/c cô giáo che điểm F1 của mình.

con dơi 141

Xe tăng
Đây là vấn đề của PH, ko phải vấn đề công khai điểm trên nhóm PH. Tuy nhiên nếu cụ ko đồng ý có thể y/c cô giáo che điểm F1 của mình.

He he. Kiểu như " Đề nghị cô che điểm của cháu A con nhà mình vì điểm của cháu sẽ khiến nhiều PH bị căn thẳng, có thể làm tổn thương các bạn cùng lớp.

Đúng là lỗi PH thôi. Vẫn phải push bọn trẻ nhưng phải lựa mức độ và phương thức.

Alexmazzz

Xe buýt
Điểm chác của các cháu có gì mà phải bảo mật đâu ợ? Chỉ cần không đọc điểm công khai trước lớp để tránh các cháu nảy sinh tâm lý tự ti, ghen ghét đố kỵ lẫn nhau. Còn nhóm riêng của phụ huynh e thấy hoàn toàn có thể công khai, để bố mẹ biết con mình đang ở vị trí nào so với bạn bè mà có kế hoạch điều chỉnh, định hướng giáo dục con mình. Vả lại, sau này khi thi đại học điểm thi là công khai, ai cũng có thể tra cứu người khác.
Bây giờ chuyển cấp xét tuyển nhiều nên việc lo điểm cho con từng học kỳ là nhu cầu rồi.
Vì vậy nhiều người có nhu cầu bảo mật cụ ạ, cuối năm lật từ 6 thành 9 đỡ ai dị nghị.

vừa đi vừa láii

Xe container
He he. Kiểu như " Đề nghị cô che điểm của cháu A con nhà mình vì điểm của cháu sẽ khiến nhiều PH bị căn thẳng, có thể làm tổn thương các bạn cùng lớp.

Đúng là lỗi PH thôi. Vẫn phải push bọn trẻ nhưng phải lựa mức độ và phương thức.
Phụ Huynh cứ coi điểm như Vang với Vodka trong OF, quan trọng gì. Thế thôi.

Phụ huynh theo dõi để biết con mình học hành thế nào, đi lên hay xuống để uốn nắn.

nemoulsa

Xe hơi
Sao ngành giáo dục không tạo cho phụ huynh cái app nó thay cho cái sổ liên lạc.
Điểm chác, phản ánh thế nào truy cập vào là được.
Con nhà em, em ko có nhu cầu phải ganh đua với đứa nào hết. Nhưng thấy một số phụ huynh lôi con em ra để so sánh, em rất không hài lòng với việc công khai điểm.

Atu240288

Xe đạp
Lớp F1 nhà em có cái nhóm zalo phụ huynh, cô giáo (cũng như bao gđ khác), nhưng cô chủ nhiệm thường xuyên post công khai điểm kiểm tra, điểm thi của các cháu lên nhóm cho toàn thể phụ huynh biết. Em hỏi mấy lớp khác thì cũng thế.
Quan điểm của các cụ về việc này như nào ?
Quan điểm em thì em thấy thế là ko được, điểm chác của các cháu, nên được bảo mật.
Lớp F1 nhà em thì ko công khai cụ ạ, cô giáo chỉ bàn riêng với phụ huynh, cô nêu rõ cả các vấn đề con hay gặp phải để gia đình cùng nhà trường uốn nắn con dần.

vnptvinaphone

Xe buýt
Ý kiến cá nhân em mọi thông tin về quá trình học tập, làm việc, thăng tiến, đóng góp cho xã hội, tài sản của bất kỳ ai càng công khai, minh bạch nhiều càng tốt.
Riêng các thông tin về sức khỏe thì bảo mật, chỉ trích xuất trong những điều kiện nhất định khi được sự đồng ý của chính chủ, người được ủy quyền hoặc theo quy định của nhà nước, tổ chức (khám chữa bệnh, bổ nhiệm cán bộ,...)

xedaprach

Xe điện
Đưa lên mà còn biết con mình ở đâu, biết được còn điều chỉnh mà phấn đấu chứ ai rảnh hơi đâu mà còn lo đi bì tị, xoi mói với kì thị.
Thời trước có lắm cái phải che đậy, dấm diếm như vậy đâu mà giờ sinh chuyện ra, dân túy lắm chiều theo các vị phụ huynh thì thầy cô trở thành thợ dạy, trông trẻ hết cả.

chenyouxing

Xe tải
Cụ nhắc e lại điên tiết; ông con e học lớp 5, trong tiết học môn gì đó gvcn lấy ông con và 1 bạn nữ cùng lớp (con em đứng chưa đến mang tai bạn này) đứng lên trước lớp để minh họa về việc giấc ngủ ảnh hưởng đến chiều cao và chê bạn thấp, khen bạn cao; con mụ trưởng ban phụ huynh (thay mặt cô giáo) đăng công khai trên nhóm zalo lớp.
Tsb e điên tiết chửi um, lớp 5 cuối cấp chứ ko e lên tận BGH chửi thẳng gvcn.
Còn việc chủ thớt nêu e thấy bình thường và nên làm như thế, thực tế ở lớp cũng biết hết điểm nhau rồi.
con gái nó phát triển sớm hơn con trai, chứ cứ ngủ sớm với cái tốc độ tăng trưởng thế chắc cháu gái khi trưởng thành nó cao 2m =))

chenyouxing

Xe tải
Sao ngành giáo dục không tạo cho phụ huynh cái app nó thay cho cái sổ liên lạc.
Điểm chác, phản ánh thế nào truy cập vào là được.
Con nhà em, em ko có nhu cầu phải ganh đua với đứa nào hết. Nhưng thấy một số phụ huynh lôi con em ra để so sánh, em rất không hài lòng với việc công khai điểm.
Thì cụ cứ bảo con cụ là điểm kém cũng không sao đâu, ok mà, không cần ganh đua với các bạn là được.

chenyouxing

Xe tải
Đưa lên mà còn biết con mình ở đâu, biết được còn điều chỉnh mà phấn đấu chứ ai rảnh hơi đâu mà còn lo đi bì tị, xoi mói với kì thị.
Thời trước có lắm cái phải che đậy, dấm diếm như vậy đâu mà giờ sinh chuyện ra, dân túy lắm chiều theo các vị phụ huynh thì thầy cô trở thành thợ dạy, trông trẻ hết cả.
Đầy cụ chiều con từ bé, tạo nên 1 thế hệ mong manh dễ vỡ, đến cái lúc không xử lý nổi thì đăng lên hỏi các giải quyết, lúc đấy thì chịu rồi.

chenyouxing

Xe tải
Bây giờ chuyển cấp xét tuyển nhiều nên việc lo điểm cho con từng học kỳ là nhu cầu rồi.
Vì vậy nhiều người có nhu cầu bảo mật cụ ạ, cuối năm lật từ 6 thành 9 đỡ ai dị nghị.
Vâng, em thấy có cụ là đi thẳng vào vấn đề :))

con dơi 141

Xe tăng
Đầy cụ chiều con từ bé, tạo nên 1 thế hệ mong manh dễ vỡ, đến cái lúc không xử lý nổi thì đăng lên hỏi các giải quyết, lúc đấy thì chịu rồi.
Giờ bọn trẻ nó mong manh thật. Bị bạn bè ko chơi là trầm cảm, bị thầy cô nhắc nhở >> coi là mắng mỏ, miệt thị..cũng trầm cảm. Bố mẹ nhắc làm việc nhà... trầm cảm. Bố mẹ nhắc giữ gìn vệ sinh nhà, vệ sinh cá nhân cũng trầm cảm... Bố mẹ nhắc rèn luyện sức khỏe, thể thao và bớt ôm điện thoai... xâm phạm quyền tự do cá nhân, quyền riêng tư...

chenyouxing

Xe tải
Giờ bọn trẻ nó mong manh thật. Bị bạn bè ko chơi là trầm cảm, bị thầy cô nhắc nhở >> coi là mắng mỏ, miệt thị..cũng trầm cảm. Bố mẹ nhắc làm việc nhà... trầm cảm. Bố mẹ nhắc giữ gìn vệ sinh nhà, vệ sinh cá nhân cũng trầm cảm... Bố mẹ nhắc rèn luyện sức khỏe, thể thao và bớt ôm điện thoai... xâm phạm quyền tự do cá nhân, quyền riêng tư...
Do phụ huynh chứ do ai đâu, rồi thì họ cũng phải đối mặt với những thứ họ tạo ra thôi.
Ví dụ 1 đứa trẻ từ bé không cho chơi thể thao vì sợ bẩn, sợ đau, sợ... thì vận động ít dễ béo, quá cân, khi lớn lên chút bảo nó chơi thể thao thì vừa là quá cân khó mà chơi giỏi, không biết phối hợp với bạn bè, đá bóng ngu bạn bè nó chả cho chơi nữa, lại đâm ra tự ti, rồi lại lười, lại càng béo thành 1 chuỗi đi xuống