Quái lại, sao xe fortuner cứ tai nạn là chổng vó lên , các cụ giải thích cho em hiểu?

duongthienly

Xe buýt
Đơn giản thôi. 4tuner thuộc dòng chân dài. Mà mấy e chân dài cứ động vào là ngửa tênh hênh ra, nước nôi, dầu nhớt lênh láng, rên rỉ, gào thét rồi giãy giụa, ... Chỉ khổ các cụ cầm lái thôi!
Các cụ thấy e nói có chuận ko ựh?

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Cần thêm da đen:D

adco

Xe điện
Em theo dõi từ đầu đến giờ, thớt nằm ở TOY, thắc mắc của cụ chủ về FT hay lật( đương nhiên các xe khác o phải là o có lật) thế mà một số cụ như đỉa phải vôi, không cần bàn đến FT vác luôn 1 lô 1 lốc ảnh của các loại ra để chứng minh abc...còn nhạo báng nữa... bảo sao các fan hãng khác không nói lại mới lạ. Còn một số cụ phân tích đúng, có kiến thức để giải thích tại sao FT nó dễ lật hơn(còn việc quan trọng nhất đó là người điều khiển nó thì nói làm gì, đén xe tăng cũng lật nếu lái ẩu) xe khác.
He he bác coi cái thớt này ai bày ra nhé . Có phải của ông Hàn xẻng kh? Xe nào gầm cao cua nhanh mà chả lật . FT nó bán nhiều , nhiều người đi thì tai nạn nhiều chứ có gì mà lạ . (Em khg xài FT nhé nhưng thấy box Toi cứ mấy ông fan Hàn thường sang ném đá . Chi vậy ???)

emvovan

Xe hơi
"Một cảnh sát chuyên điều tra tai nạn giao thông nhận định, chiếc xe gây tai nạn phải chạy vận tốc 120-150 km/h mới có thể đẩy người nặng 50 kg bắn lên nóc nhà cao 4m".Đi như vậy tai nạn không chổng 4 bánh lên mới lạ ạ

RAVA

Xe ba gác
Đề tài này nghe nhiều quá nhàm rồi kụ, điều đáng bàn bây h sao trùng hợp nhiều FT bị mất lái và lật xe thế.
-Hôm rồi trong Nam có vụ Cam 2.0E mới toe đâm toi 1 bác đang ngồi uống cafe trên vỉa hè, trong box TNGT cũng có mấy câu kiểu như "sao dạo này Cam hay tai nạn thế nhỉ?" giống y như câu của bác, theo em thì cứ ko bán được cái nào như kiểu K5, K7 đảm bảo là xe tốt, chả bao giờ tai nạn cả?:))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
-Hôm rồi trong Nam có vụ Cam 2.0E mới toe đâm toi 1 bác đang ngồi uống cafe trên vỉa hè, trong box TNGT cũng có mấy câu kiểu như "sao dạo này Cam hay tai nạn thế nhỉ?" giống y như câu của bác, theo em thì cứ ko bán được cái nào như kiểu K5, K7 đảm bảo là xe tốt, chả bao giờ tai nạn cả?:))
Ừ nhỉ, kụ nói Cam iem mới giật mình, trùng hợp quá. hehe

Kayakbike Tours

Xe hơi
Website
kayakbike.com
Em nghĩ không phải vì xe này trọng tâm cao đâu mà người lái trong mấy vụ tai nạn đều văn hóa lùn nên mới chổng vó ạ !

adco

Xe điện
Ừ nhỉ, kụ nói Cam iem mới giật mình, trùng hợp quá. hehe
Bác mau chóng mở ngay 1 thớt coi sao cam lúc này kém an toàn quá . Chậm trễ là có ông hàn xẻng khác mở thớt ngay đó ;))

WHITE TIGER

Xe container
-Em nghĩ là bác chả biết gì về cái cảm biến lùi của xe Toy cả, cái đồ này của Toy nó ko hoàn toàn giống như là mấy cái đồ Tàu mà mấy bác thợ VN lắp ở mấy cửa hàng đồ chơi ô tô đâu. Nếu lắp ở ngoài thì thợ họ lắp mấy cảm biến cộng thêm với cái màn hỉnh be bé trên táp lô, còn hàng chính Hãng nếu bác nào mua thêm thì họ chỉ bán có mấy cái mắt cảm biến thôi (dành cho xe đã có trang bị nhưng bị hỏng), những phụ kiện như hệ thống còi báo...thì nó lắp sẵn trên xe, đếch mua được.
-Còn việc mấy cái xe suv dựa trên xe bán tải như FT, Everes, Hi-Lander...dành cho các nước đang pt thì lấy đâu ra 4 phanh đĩa, cơ sở của nó cũng đã chả có rồi, còn muốn suv đích thực thì cứ thêm tiền mua bố của mấy con kia như: Prado, Explorer, Trooper...có ngay 4 cái đĩa!

Em biết là cảm biến lùi của hãng nó cũng chỉ hơn là hàng chính hãng.Option cũng chỉ là trang bị lắp thêm.Lắp ngoài hay trong hãng đều được nhưng không thể hàng ngòa bằng được hãng vì thiết kế và dây điện của hãng chả thiết kế sẵn để lắp các thiết bị khác mà không phải đấu nối.Còn em đang nói với cụ kia là EBD phải có 4 đĩa phanh.Còn xe không có EBD cũng chỉ có 2 phanh đĩa trước và 2 phanh tang trống phía sau.Chứ em không có nói tất cả các xe đều có.Còn em thừa biết tính cụ qua nhiều vài em với cụ comment với nhau,em nói gì nhưng cụ đều lái mọi việc sang hướng khác

choixongche.hn

Xe máy
Phi chư điên thì xe nào chả lật. Thằng bạn em chạy mec e 200 còn chổng vó ở dốc minh khai kia. Đi vưa fai thôi. Vẫn vote ft nó đang là gì của e:)

LaPiovra

Xe đạp
Phóng với tốc độ đới thì toi chứ sao ợ. May ra chỉ có hàng MEC, BIM thì ko chổng vó lên ợ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bác mau chóng mở ngay 1 thớt coi sao cam lúc này kém an toàn quá . Chậm trễ là có ông hàn xẻng khác mở thớt ngay đó ;))
Iem có phải ông Hàn xẻng đâu, iem thấy trùng hợp thì nói thôi, hehe

nam.ptit.vn

Xe máy
dễ hiểu thôi. Xe ngon bắn tít mù vào. Chẳng có xe chịu được. Dừng trách Fortuner cụ ạ!

vunhanpl

Xe tải
gầm cao, sát xi rời, lại chạy với tốc độ cao, khoảng sáng gầm cao nên dễ mất thăng bằng, khi vào cua hay đánh lái gấp là xe bị lật thôi ah

phucbonguyen

Xe điện
Đi như ăn cứop thì sao mà chẳng tai nan,cứ củ từ mà đi thì sao ma lật đc các cụ nhỉ

Vunguyen.vn

Xe tải
Em là em ủng hộ vỗ tay nhiệt liệt cha nào đi Fortuner bị lật . Cướp đường , lấn làn phóng nhanh vượt ẩu ,chèn ép xe khác , lật nhiều vào cho tỉnh ra , đường VN đâu có chạy được nhanh ... các loại xe hỗn hợp cùng lưu thông không lật thì ủi vào đối tượng tham gia giao thông khác gây khổ ải cho gia đình người ta ..Lật,lật ..những lái xe đi láo cứ thoải mái lật miễn là Fortuner lật mà ko chết người người thiệt hại KT chính cho lái xe đó là được .